[Funland] MU.Solsa - Siêu sát thủ mang gương mặt trẻ thơ

pstv

Xe tải
Hy vọng sẽ trở thành huyền thoại mới, 20 năm nữa sẽ thành Sir Ole Gunnar Solskjær, vượt trội Sir Alex.

Teen

Xe điện
Bây h k còn HLV nào được trao quyền độc đoán nữa rồi. Tất cả đều phụ thuộc vào giới chủ thôi
Í em là học trò/ nhân viên của lãnh đạo độc quyền thì khó phát triển. Lứa MU cũ...trong bức ảnh kia...em thấy chỉ nên làm blv bóng đá thì hay hơn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Rất kìm nén nhưng không thể... em mở thớt này và sẽ theo nó ít nhất là trong 6 tháng bởi dự cảm của em về một thời đại mới - thời đại Alex đệ nhị đã đến.

Sự xuất hiện của Solsa thổi một luồng sinh khí xưa cũ nhưng vô cùng mới mẻ vào Nhà hát của những giấc mơ. Niềm vui, sự tự hào và cả tình yêu đã trở lại... mới mẻ hơn, ngọt ngào hơn sau bao năm tháng u uất buồn được che đậy dưới mặt nạ tráo trơ toe toét nói cười.

Solsa tuổi Quý Sửu cầm tinh chuột. Tuổi này nhẫn nại có thừa mà khôn ngoan, tinh quái ẩn sau vẻ ngờ nghệch. Tất cả phát ngôn của Solsa từ ngày về lại MU toàn những lời phát biểu như thế - không hứa hẹn, không khích bác, không nói vống... không rất nhiều thứ, chỉ có một lời nói thật từ đầu đến cuối: 'trở lại phong cách xưa". Có lẽ, trong lứa đăng quang 1999, Alex kỳ vọng nhiều nhất, gửi gắm nhiều nhất vào gã này nên Solsa chắc chắn sẽ nhận được mọi sự giúp đỡ từ các chiến hữu xưa.

Bắt đầu bằng chiến thắng trước Cardiff với tỷ số 5-1. Và chúng ta sẽ xem anh chàng sát thủ này tiến tới đâu?
Iem thì MU Anti-Fan chính hiệu, nên không dám bình gì.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em không có hy vọng nhiều ở chú này mặc dù chú có trận đấu đầu tiên hoàn hảo. Số phận chú này là dự bị, cứ vào sân là ghi bàn nhưng chính thức lại tịt ngòi. Khác với chú Zizou có chân mệnh thiên tử đến đâu cũng gặt hái thành công. Cho nên chú Solsa này cầm vài ba trận thì được chứ lâu là không ổn ;)).

Trận này em dự 1-1, hy vọng em sai :))

Đá sỏi

Xe buýt
Quí sửu sao lại cầm tinh chuột hả cụ?
À, cậu này sinh tháng 2 dương nên cầm tinh Tý, cụ ạ.

Trận này toàn sao xịn! Rất hay! Em vẫn nhớ là xem ở Cửa Lò!
Sau trận này, cu Beck tếch sang Real luôn...hehe... em vẫn nhớ Alex trả lời phỏng vấn, thằng pv nó hỏi: Nếu cho ngài một khẩu súng có một viên đạn thì Sơ bắn ai? Alex đáp rất hồn nhiên: cho tao hẳn hai viên đi. Một viện tao khử chết thằng Wenger. Viên còn lại cho con nặc nô nhà Vích một nhát. Done.
Trận này lượt về, em xem không có cảm hứng lắm vì biết chắc là bị loại cbn rồi. Sau mấy năm thời Rooney, có trận với Milan giống hệt trận này, nhwg là lượt đi. Năm ấy, Man cũng out.

Đá sỏi

Xe buýt
Iem thì MU Anti-Fan chính hiệu, nên không dám bình gì.
Không sao cụ cứ chém thoải mái, chửi cũng được. Có fan thì phải có anti-fan nó mới đúng luật trời đất, như có Dương thì phải có Âm, có Trai thì phải có Gái. Xem bóng đá Anh mấy chục năm rồi, em nghiệm ra là đã chót thích bóng đá mà không yêu ManU thì không có trái tim, mà ghét ManU thì là không có lý trí... hehe...

Em không có hy vọng nhiều ở chú này mặc dù chú có trận đấu đầu tiên hoàn hảo. Số phận chú này là dự bị, cứ vào sân là ghi bàn nhưng chính thức lại tịt ngòi. Khác với chú Zizou có chân mệnh thiên tử đến đâu cũng gặt hái thành công. Cho nên chú Solsa này cầm vài ba trận thì được chứ lâu là không ổn ;)).

Trận này em dự 1-1, hy vọng em sai :))
Bóng đá nó có hay của nó, rất đặc biệt cụ ạ. Đấy, cụ cứ xem, boss xịn nổi tiếng đều out nhưng gã chưa nổi danh lại ăn điểm. ManU bỏ bao tiền mua bọn thành danh về nhưng rốt cục thắng lại nhờ gà nhà với bọn lìu tìu ở đâu đến.

Lexus 717

Xe điện

Đá sỏi

Xe buýt
Í em là học trò/ nhân viên của lãnh đạo độc quyền thì khó phát triển. Lứa MU cũ...trong bức ảnh kia...em thấy chỉ nên làm blv bóng đá thì hay hơn
Solsa nó khác biệt hẳn so với mấy chiến hữu kia, cụ ạ. Nói về tài lãnh đạo thì Solsa hơn hẳn bọn Beck, Neville, Rio, Butt, Kean cọt....lìu tìu

Đã tính tuổi âm thì người ta chỉ tính theo âm của 1 tuổi nên không thể quí sửu cầm tinh tý tuổi âm được
Cái này huyền bí lắm cụ ơi, sự phụ chỉ nói cho em biết chứ không chỉ em cách tính, em đoán bừa thôi nhưng chắc đúng.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Ai theo dõi Mou tạo ra hệ thống ở Chelsea hay Real thì mới hiểu ông ấy giỏi. Còn chuyện thắng bại nó khác rồi. Chelsea duy trì hệ thống của Mou vẫn làm bá châu Âu 1 thời gian sau khi Mou đi. Zidane cg hưởng lợi ko kém. Ở MU em ko dám chém vì dạo này ít xem.

Mu dưới thời Alex cg hay nhưng toàn được red card với pen hoặc đá thêm giờ. ALex ăn được cái khoản đó với chiến thuật pressing 10 phút cuối trận. Đá c1 vòng bảng gặp toàn đội yếu. May mắn được 2 phát thôi. Hồi ấy đá có ra gì với AC Real đá ngư học việc.

Đá sỏi

Xe buýt
Ai theo dõi Mou tạo ra hệ thống ở Chelsea hay Real thì mới hiểu ông ấy giỏi. Còn chuyện thắng bại nó khác rồi. Chelsea duy trì hệ thống của Mou vẫn làm bá châu Âu 1 thời gian sau khi Mou đi. Zidane cg hưởng lợi ko kém. Ở MU em ko dám chém vì dạo này ít xem.
Mou thì có mô hình gì đâu, cụ. Tất cả các clb châu Âu bây giờ đều có mô hình bắt nguồn từ clb Auxerre của Pháp - đó là mô hình đào tạo trẻ theo các cấp độ. Ông hlv Auxerre toi năm nào em không nhớ, nhưng hầu hết các hlv tên tuổi khi đó đều đến đưa tiễn ông ta.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Rất kìm nén nhưng không thể... em mở thớt này và sẽ theo nó ít nhất là trong 6 tháng bởi dự cảm của em về một thời đại mới - thời đại Alex đệ nhị đã đến.

Sự xuất hiện của Solsa thổi một luồng sinh khí xưa cũ nhưng vô cùng mới mẻ vào Nhà hát của những giấc mơ. Niềm vui, sự tự hào và cả tình yêu đã trở lại... mới mẻ hơn, ngọt ngào hơn sau bao năm tháng u uất buồn được che đậy dưới mặt nạ tráo trơ toe toét nói cười.

Solsa tuổi Quý Sửu cầm tinh chuột. Tuổi này nhẫn nại có thừa mà khôn ngoan, tinh quái ẩn sau vẻ ngờ nghệch. Tất cả phát ngôn của Solsa từ ngày về lại MU toàn những lời phát biểu như thế - không hứa hẹn, không khích bác, không nói vống... không rất nhiều thứ, chỉ có một lời nói thật từ đầu đến cuối: 'trở lại phong cách xưa". Có lẽ, trong lứa đăng quang 1999, Alex kỳ vọng nhiều nhất, gửi gắm nhiều nhất vào gã này nên Solsa chắc chắn sẽ nhận được mọi sự giúp đỡ từ các chiến hữu xưa.

Bắt đầu bằng chiến thắng trước Cardiff với tỷ số 5-1. Và chúng ta sẽ xem anh chàng sát thủ này tiến tới đâu?
Manchester United
1 - 0
Huddersfield Town

poiuy

Xe cút kít
Nói gì nói Mou về MU 2.5 năm cũng làm được kha khá, tại cái mùa này nó bết bát quá thôi chứ tôi tin MU dươi thời Mou vẫn đang đi đúng lộ trình.... chỉ cần giải quyết 1 vài vấn đề nho nhỏ nữa là hệ thống chạy ổn định trơn tru....
Nếu không có con quái vật Man city cùng Pep G thì Mou đã có thể đưa MU giành được danh hiệu EPL. Ban lãnh đạo MU cũng không cho cơ hội để Mou reset lại chu kỳ thành công 2 năm của mình (thực ra là quá ngắn chứ thời AF thì chu kỳ thường dài 3-4 năm). Ngoài ra lối chơi của Mou theo đuổi không phù hợp truyền thống CLB nên ko đem lại được niềm hứng khởi cho CĐV và cho cả chính các cầu thủ cho dù Mou cũng bỏ ra nhiều tâm huyết.
BLĐ MU đấ sai lầm khi chọn cả 3 HLV có triết lý không phù hợp truyền thống nên không ai có thể trụ lại lâu được.

poiuy

Xe cút kít
EPL không đề cao tính chiến thuật trong lối chơi nên cầu thủ ở đây có mấy ai thành HLV giỏi đâu? Tại cụ quá thành kiến với MU thôi.

quochiep

Xe tăng

Mu dưới thời Alex cg hay nhưng toàn được red card với pen hoặc đá thêm giờ. ALex ăn được cái khoản đó với chiến thuật pressing 10 phút cuối trận. Đá c1 vòng bảng gặp toàn đội yếu. May mắn được 2 phát thôi. Hồi ấy đá có ra gì với AC Real đá ngư học việc.
Fan Mou , anti MU đây rồi . Chelsea thì ko nói chứ Real Mou hoàn toàn ko phù hợp với nhau cũng giống như MU vậy . Nên nhớ trc khi Zidane thành công thì Real do Benitez dẫn dắt sau Mou nhé , Benitez có hưởng đc của Mou ko ? Mou từ trc đến giờ chỉ phù hợp với những đội có truyền thống phòng ngự ( Porto , Inter , Chelsea ) , những đội có truyền thống tấn công như Real và MU thì ko thành công . MU thời Ferguson nó chả khác gì giải Laliga cả tức là có 2 đội tranh nhau ngôi VD thôi ( MU và Arsenal ) và MU nó mạnh hơn ( tài chính tốt hơn , mua cầu thủ đắt giá nhiều hơn ) nên vô địch nhiều là rất bình thường chứ đừng nói gì thiên vị với hưởng lợi gì ở đây ( giọng điệu Anti là mua FA với trọng tài ) . Ở C1 thì MU cũng gặp Bar , Bayer , Juventus năm nó vô địch ( 98 ) chứ cũng ko phải gặp đội yếu nhé . Chưa kể nó vào CK ( 1 lần VD ) 3 lần trong 4 năm nhé . Bây giờ các tỉ phú đổ tiền làm bóng nên có nhiều đội cạnh tranh khốc liệt hơn , đến những tượng đài như AC , Inter , Ajax còn lụn bại và MU nó đang trong giai đoạn chuyển giao nên ko thành công là chuyện thường .

Đá sỏi

Xe buýt
ManU - Huddersfield: 3-1.

Trận này, các cụ thấy là những lời nói của Solsa nó đúng sự thực như thế nào: lấy Pogba làm trung tâm; các cầu thủ được tự do thể hiện; tấn công và tấn công; tạo cơ hội cho cầu thủ trẻ...etc... Gánh nặng tâm lý đã được cởi bỏ nhưng cái nóng vội lại có cơ lên ngôi. Hãy chờ xem Solsa nói gì sau đây!

nhandanlao

Xe máy
Em vừa xem xong. Tấn công nhiệt hơn nhưng hàng thủ vẫn còn phải cải thiện nhiều. Dea Gea cứu quả chất quá!

X_FIVE

Xe điện
Em vào điểm danh fan MU phát.
Thực sự quá yêu MU nên từ hồi những người đến băm nát những gì là truyền thống, là tốt đẹp làm nên MU em yêu thủa nào không còn là chính mình, để tránh đau lòng em đã không xem bất kỳ trận nào của MU 3-4 năm nay. Solsa và Tedy là một trong những cầu thủ em rất thích. Hy vọng là MU sẽ hồi sinh dưới bàn tay của một người xưa cũ :)