Thảo luận Mua bảo hiểm cho Kia Morning

Destro87

Xe đạp
Chào các cụ,

Không biết ở đây đã có cụ nào mua bảo hiểm trực tuyến chưa ạ? Vợ chồng cháu có con xe Kia Morning mới mua, đang tính mua bảo hiểm cho nó mà chưa có thời gian, thấy các hãng mời chào mua bảo hiểm trưc tuyến ghê quá nên cũng đang cân nhắc. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp với nhé.

Nhà cháu lo là không biết thủ tục có nhanh hơn mua bảo hiểm thường ko, và đến lúc có vấn đề gì xảy ra thì đâu biết là mình mua từ sale nào mà gọi. :(

Hang Doan

Xe đạp
Chào các cụ,

Không biết ở đây đã có cụ nào mua bảo hiểm trực tuyến chưa ạ? Vợ chồng cháu có con xe Kia Morning mới mua, đang tính mua bảo hiểm cho nó mà chưa có thời gian, thấy các hãng mời chào mua bảo hiểm trưc tuyến ghê quá nên cũng đang cân nhắc. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp với nhé.

Nhà cháu lo là không biết thủ tục có nhanh hơn mua bảo hiểm thường ko, và đến lúc có vấn đề gì xảy ra thì đâu biết là mình mua từ sale nào mà gọi. :(
Chào bác, lúc đầu em cũng phân vân băn khoăn đắn đo đủ kiểu, có thằng em nó bảo nó mới mua ở cái web baohiemviet.com.vn cũng yên tâm bác ạ.
Không biết các bác thế nào chứ từ đấy tới giờ cái gì em cũng chơi online cho nó tiện gọn :v
mà bác thích bọn này nó xách đến tận nơi cho bác xem luôn ý ạ

volvox

Xe đạp
mua luôn đi cụ ợ nhà cháu mới mua này, bên bh giờ khuyến mại trực tuyến ghê lắm nên được cái giá rẻ. đặt mua xong có nhân viên gọi điện tư vấn và hẹn xuống giám định ngay. tiện hơn là đi gặp bọn sale nhiều. nhà cháu mua của liberty cụ ợ bọn này của Mỹ nên cũng nhanh chóng

Chỉnh sửa cuối:

Destro87

Xe đạp
Chào bác, lúc đầu em cũng phân vân băn khoăn đắn đo đủ kiểu, có thằng em nó bảo nó mới mua ở cái web baohiemviet.com.vn cũng yên tâm bác ạ.
Không biết các bác thế nào chứ từ đấy tới giờ cái gì em cũng chơi online cho nó tiện gọn :v
mà bác thích bọn này nó xách đến tận nơi cho bác xem luôn ý ạ
Web của cụ em tưởng bảo hiểm gì, chứ bảo hiểm này em chưa nghe bao giờ nên chẳng dám mua đâu cụ ạ. Em thích bảo hiểm của nc ngoài hơn, mấy ông VN làm ăn lôm côm lắm.

PhuTPBank

Xe đạp
Em bên ngân hàng lên thân với 1 anh bên bảo hiểm PTI. Nhanh gọn lẹ, đc hỗ trợ nhiệt tình bác nhé

porsche gt

Xe điện
Chào các cụ,

Chào cụ! Cụ quan tâm bảo hiểm UIC của Nhật Bản alo em, mức miễn thường bằng 0 nhé, phí thấp nhất thị trường.

Hang Doan

Xe đạp
Web của cụ em tưởng bảo hiểm gì, chứ bảo hiểm này em chưa nghe bao giờ nên chẳng dám mua đâu cụ ạ. Em thích bảo hiểm của nc ngoài hơn, mấy ông VN làm ăn lôm côm lắm.
Bẩm cụ, em thì người việt dùng hàng việt ạ =_= hị hị

tradanong

Xe đạp
Chào các cụ,

Thấy cụ chủ thớt vừa đề cập đến bảo hiểm trực tuyến, nhà cháu vừa mua cho con Kia Rio xong nên lên đây chia sẻ với các cụ.

Nhà cháu mua bảo hiểm của Libety qua mạng, vào website bên đó chọn loại xe, năm sản xuất, số km đã đi sau đó ra tính phí. Ở chỗ tính phí các cụ chọn miễn thường càng cao thì gía càng tốt, chẳng hạn các cụ nào mua mức miễn thường 500k thì giá hơn 9 triệu, còn nếu miễn thường... 10 củ thì giá chỉ gần 5 triệu thôi. Cụ nào đi cẩn thận xe gia đình cũng có thể cân nhắc. :D

Còn 2 phần lựa garage và thay thế phụ tùng có khấu hao thì k chọn có đc, chắc bên liberty bỏ cái này rồi hay sao đó. Rồi có thêm 3 cái bảo hiểm nữa, cho ng ngồi trên xe, và 2 cái bhtn dân sự tự nguyện và bắt buộc, cụ nào chưa mua thì mua.

Tiếp theo là thông tin về chủ hợp đồng, các cụ điền thông tin vào thôi là xong. Vừa điền xong gửi đi thì có em sale gọi điện nói sẽ gửi báo giá chi tiết + khuyến mãi, rồi sau đó nếu các cụ đồng ý thì sẽ hẹn xuống giám định xe.

Nhà cháu làm online xong thì chỉ 2 hôm sau là có ng hẹn giám định à, được bên liberty tặng cho cái phiếu xăng. :D

À quên các cụ nào mua bằng thẻ VISA online thì được giảm giá 15% nhé, nhà cháu quên cái vụ này nên tiếc hùi hụi. Cụ nào có thẻ nhớ mua nhé, chúc các cụ vui vẻ.

vuchuan1

Xe buýt
Chào các cụ,

Cụ chủ ah. Em cần bảo hiểm alo em. Các bạn sẽ qua trực tiếp nhà mình làm HĐ và thủ tục trong ngày cụ ah. Giá cạnh tranh có chiết khấu lại cho cụ. Miễn thường cao đồng nghĩa với việc anh sẽ ít sử dụng BH hơn!

ngnlhon

Xe hơi
Cụ nào cần bảo hiểm, inbox em, em giới thiệu bạn em đang bán bảo hiểm cho, thấy bảo được chiết khấu 15% đấy.

long.autohn

Xe buýt
Cụ qua Showroom chính hãng thường liên kết tất cảc các hãng bảo hiểm, thoải mái lựa chọn

tradanong

Xe đạp
Chào các cụ,
À còn vụ gọi sale nào thì cụ khỏi lo đi, giờ có vấn đề gì thì thằng sale nó cũng nói mình gọi lại tổng đài ấy mà. Sale riêng service riêng mà.

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
em hóng ạ

DrX

Xe hơi
Chào các cụ,

Thưa cụ, bảo hiểm giờ cũng dễ và nhanh gọn nên cụ cứ yên tâm.
Quan trọng là cụ muốn chọn bên nào thôi. Nếu cụ cần thì mật thư cho em, em nhờ ông anh làm bên bảo hiểm Vietinbank tư vấn trực tiếp cho cụ xem nó như thế nào ợ

lekimphi

Xe hơi
Chào các cụ,

Thấy cụ chủ thớt vừa đề cập đến bảo hiểm trực tuyến, nhà cháu vừa mua cho con Kia Rio xong nên lên đây chia sẻ với các cụ.

Nhà cháu mua bảo hiểm của Libety qua mạng, vào website bên đó chọn loại xe, năm sản xuất, số km đã đi sau đó ra tính phí. Ở chỗ tính phí các cụ chọn miễn thường càng cao thì gía càng tốt, chẳng hạn các cụ nào mua mức miễn thường 500k thì giá hơn 9 triệu, còn nếu miễn thường... 10 củ thì giá chỉ gần 5 triệu thôi. Cụ nào đi cẩn thận xe gia đình cũng có thể cân nhắc. :D

Còn 2 phần lựa garage và thay thế phụ tùng có khấu hao thì k chọn có đc, chắc bên liberty bỏ cái này rồi hay sao đó. Rồi có thêm 3 cái bảo hiểm nữa, cho ng ngồi trên xe, và 2 cái bhtn dân sự tự nguyện và bắt buộc, cụ nào chưa mua thì mua.

Tiếp theo là thông tin về chủ hợp đồng, các cụ điền thông tin vào thôi là xong. Vừa điền xong gửi đi thì có em sale gọi điện nói sẽ gửi báo giá chi tiết + khuyến mãi, rồi sau đó nếu các cụ đồng ý thì sẽ hẹn xuống giám định xe.

Nhà cháu làm online xong thì chỉ 2 hôm sau là có ng hẹn giám định à, được bên liberty tặng cho cái phiếu xăng. :D

À quên các cụ nào mua bằng thẻ VISA online thì được giảm giá 15% nhé, nhà cháu quên cái vụ này nên tiếc hùi hụi. Cụ nào có thẻ nhớ mua nhé, chúc các cụ vui vẻ.
em vừa test thử nó giảm có 5% là sao

tungthuy

Xe hơi
Cháu đi M nhưng tính mãi rồi mua BH thiệt hơn :D

tungthuy

Xe hơi
Cụ nói thế ko đúng, bây giờ lỡ có va chạm gây hư hại nặng đến xe của cụ thì lúc đó mua bảo hiểm ko lỗ đâu cụ ạ
Morning cháu chỉ dùng đi làm trong nội thành nên không va chạm lớn cụ ạ. Đi xa cháu đi xe khác

tungthuy

Xe hơi
Cụ tính thế nào đấy ạ chỉ nhà cháu với. Nghe cụ nói lại chùn chân k muốn mua nữa. :(
Bởi vì cháu có 2 xe. MN cháu đi làm nội thành, xước xát vớ vẩn cuối năm cháu tút tát loanh quanh hơn củ thôi. Đi xa cháu đi xe khác

Destro87

Xe đạp
Bởi vì cháu có 2 xe. MN cháu đi làm nội thành, xước xát vớ vẩn cuối năm cháu tút tát loanh quanh hơn củ thôi. Đi xa cháu đi xe khác
nhà cháu thì cũng hay đi xa mà ko có xe back up như cụ, thôi vậy nhà cháu chắc phải mua bh cụ ạ. :D

thấy các cụ dùng liberty nhiều quá nhỉ còn cụ nào dùng liberty nữa ko ạ, thủ tục bồi thường có nhanh gọn ko các cụ ơi?