[Funland] Mua dao làm bếp sản xuất tại Nhật ở đâu?

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ lấy một quả cà chua hơi nẫu, cụ đưa lưỡi dao nhưng không dùng lực ấn xuống mà vỏ quả cà chua đứt ngọt là ok

Đúng rồi cụ ạ, nhưng có loại búa đập thật, có loại họ dùng máy dập để có thẩm mỹ như vậy, cả hai loại đều rất sắc, loại đập thật như cháu nói toàn hơn nghìn đô, cũng không cần thiết, mua loại 100 đô cũng ổn rồi. Hôm nào cháu qua cụ ủng hộ, dao cụ chụp đây là của hãng KAI hả cụ? Tiện cụ pm cho cháu giá của con cuối cùng
Vâng cụ ạ. Bên em là nhà phân phối của hàng KAI từ 2016. Bên em chuyên phân phối các dòng dao bếp, kéo, bấm móng, dao cạo râu của hãng Kai cụ ạ. Đầu tháng 3/2017 bên em mới mở cửa hàng bán lẻ, cụ đến ủng hộ nhé.
Còn giá cả cụ thể các dòng dao hiện giờ em vẫn đang làm việc với phía nhà máy để được giá tốt nhất cho các cụ nên các cụ thông cảm chờ em tí nhé.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Gần 2tr đấy ạ. Cụ mua phí tiền ạ. Mua về dùng sắp đầu thì ok nhưng sau thì mài chả sắc mà dao chặt thì chất yếu chặt gà mẻ ngay, cụ cứ nên hàng khoai bảo bán cho bộ dao thái master cher dùng GĐ là ok đấy ạ.
Em cũng đang cần, để em lên chỗ bà chị quen trên đó xem thế nào, thanks cụ

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Trên Aeon vẫn có dao xịn đấy. Nhưng không phải của siêu thị Aeon, mà của mấy cửa hàng thuê trong đó. Em thấy có Global,
KAI của Nhật, Wusthof và Zwilling của Đức. Giá cũng kha khá tiền.

Damacus thì là tên gọi cách rèn thép, xuất phát từ vùng Damacus của Syria.

Bao giờ cửa hàng của cụ Quang Khang mở em qua ngó mới được. Cầm mấy con dao này cứ gọi mà mê ly. Cụ có bán đá mài luôn không? Với nếu có cái nẹp sống dao (để khi mài đảm bảo góc nó chuẩn cho dân hơi amateur chút) thì cụ nhập về luôn đi.
Cụ đúng dân chuyên dao rồi. Biết cả nẹp sống dao @@ vâng cụ nhé, bên em sẽ cố gắng có cả đá mài và máy mài cho các cụ amateur ^^ cụ có order hàng gì đặc biệt thì phải nhắn em trước nhá, em còn giữ cho cụ ;))

lenhhoxung1980

Xe điện
Em chả biết gì về dao, nhưng muốn mua dao sắc, ít mài, nếu phải mài thì mài máy chứ em không biết mài tay. Khi nào cụ mở cửa hàng, em sẽ đến ủng hộ. Khả năng mở hàng giảm giá 50% cho ofer :D

Khiết Bông

Xe hơi
Vừa ngó FB cụ Dao Nhật thấy có bộ ưng ưng, đợi 5-3 khai trương em qua nghiên cứu vài món.

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em chả biết gì về dao, nhưng muốn mua dao sắc, ít mài, nếu phải mài thì mài máy chứ em không biết mài tay. Khi nào cụ mở cửa hàng, em sẽ đến ủng hộ. Khả năng mở hàng giảm giá 50% cho ofer :D
Em sẽ cố gắng có chương trình đặc biệt cho các bác otofun, nhưng 50% thì em bán luôn cửa hàng cho bác là vừa ạ ;))

Q.AZ

Xe máy
Em cũng thấy lạ là ở VN mình cũng có vài làng rèn mà sao cả nước mình chưa làm được con dao nào ra hồn ?? Một vật dụng tưởng chừng đơn giản nhưng vô cùng cần thiết trong cuộc sống. Em thì trước học ở Nhật cứ mê mẩn mãi kĩ thuật làm dao của họ.
:D em mua đủ loại dao rồi ạ, và cuối cùng em dùng dao sắt mẹ em mua ở chợ gần nhà, dao rất sắc, cắt ngọt lịm. Từ hồi mua 100k 2 con dao đến giờ 3 năm, mài bằng đá mài bình thường, vẫn ngon như thường, thịt luộc thái mỏng như lá lúa :D

trung102

Xe tăng
Đầu tháng 3 em sẽ mở cửa hàng bán chuyên dao Nhật tại Royal city, cụ ghé qua tham quan nghiên cứu nhé. Hiện nay em đang gấp rút chuẩn bị các khâu cuối cùng với nhà máy bên Nhật.
Ok cụ, khi nào mở cụ nhớ thông báo nha.

Euro2CityStar

Xe lăn
Mua được viên đá màu ngon , thì dẩy vài cái là sắc

Dao cứng khó mài
:D em mua đủ loại dao rồi ạ, và cuối cùng em dùng dao sắt mẹ em mua ở chợ gần nhà, dao rất sắc, cắt ngọt lịm. Từ hồi mua 100k 2 con dao đến giờ 3 năm, mài bằng đá mài bình thường, vẫn ngon như thường, thịt luộc thái mỏng như lá lúa :D

Hulkvn

Xe tăng
Nói chung là ko cầu kỳ thì cứ đa Sỹ lò chuẩn thì khỏi nghĩ. Các loại dao Tây với Nhật thì nó hơn ở sạch, đẹp, độ bền cao. Trên thực tế em thích lựa dao đa Sỹ tốt về dùng hơn vì kinh tế + chức năng em thấy có phần nhỉnh hơn. Dao ta nếu biết mài thì ngọt đến lúc lõm cả lưỡi vẫn ngọt. Dao Tây chỉ lúc mới, còn sau đó độ bén sẽ kém đi kể cả mài máy :P hay là em ko biết mài :D.

Vấn đề là mấy con mụ sề nó cứ xui nhau nào là nó sạch (ờ công nhận), nào là nó đẹp nó sáng sủa bếp núc để các bạn anh đến nhìn ăn cho nó yên tâm + các con nó ham vào bếp (mịa cái này là văn cơ mà ... éo sai), nào là xoong nồi inox lại đi với dao ta nó lệch cạ. Rát hết cả tai ^:)^ thôi để mai tôi hỏi xem thế nào rồi đi mua. Nhưng mà để nguyên mấy con dao ta đấy, lúc nào thích là tôi dùng

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nói chung là ko cầu kỳ thì cứ đa Sỹ lò chuẩn thì khỏi nghĩ.
Các loại dao Tây với Nhật thì nó hơn ở sạch, đẹp, độ bền cao. Trên thực tế em thích lựa dao đa Sỹ tốt về dùng hơn vì kinh tế + chức năng em thấy có phần nhỉnh hơn. Dao ta nếu biết mài thì ngọt đến lúc lõm cả lưỡi vẫn ngọt. Dao Tây chỉ lúc mới, còn sau đó độ bén sẽ kém đi kể cả mài máy :P hay là em ko biết mài :D.

Vấn đề là mấy con mụ sề nó cứ xui nhau nào là nó sạch (ờ công nhận), nào là nó đẹp nó sáng sủa bếp núc để các bạn anh đến nhìn ăn cho nó yên tâm + các con nó ham vào bếp (mịa cái này là văn cơ mà ... éo sai), nào là xoong nồi inox lại đi với dao ta nó lệch cạ. Rát hết cả tai ^:)^ thôi để mai tôi hỏi xem thế nào rồi đi mua. Nhưng mà để nguyên mấy con dao ta đấy, lúc nào thích là tôi dùng
Em không phản đối, mà ngược lại cực kỳ ủng hộ hàng Việt. Tuy nhiên cái dao ở nhà mình cả trăm cả nghìn năm vẫn thế, không chịu thay đổi. Cụ so dao nhà mình với dao Tây dao Nhật kiểu như so sánh xe đạp Thống Nhất với con Audi hay Lexus ấy ạ. Em ủng hộ hàng nhà mình nhưng với điều kiện phải động não thay đổi suy nghĩ và cách làm, chứ nếu không chắc trăm năm nữa vẫn mấy cái mẫu này mất @@
Các cụ cùng bàn luận với em về vấn đề này ạ.

Tỉnh Hai

Xe điện
Em không phản đối, mà
ngược lại cực kỳ ủng hộ hàng Việt. Tuy nhiên cái dao ở nhà mình cả trăm cả nghìn năm vẫn thế, không chịu thay đổi. Cụ so dao nhà mình với dao Tây dao Nhật kiểu như so sánh xe đạp Thống Nhất với con Audi hay Lexus ấy ạ. Em ủng hộ hàng nhà mình nhưng với điều kiện phải động não thay đổi suy nghĩ và cách làm, chứ nếu không chắc trăm năm nữa vẫn mấy cái mẫu này mất @@
Cụ inbox em mấy mẫu dao và giá cả cho em tham khảo được không?

Hulkvn

Xe tăng
Em không phản đối, mà ngược lại cực kỳ ủng hộ hàng Việt. Tuy nhiên cái dao ở nhà mình cả trăm cả nghìn năm vẫn thế, không chịu thay đổi. Cụ so dao nhà mình với dao Tây dao Nhật kiểu như so sánh xe đạp Thống Nhất với con Audi hay Lexus ấy ạ. Em ủng hộ hàng nhà mình nhưng với điều kiện phải động não thay đổi suy nghĩ và cách làm, chứ nếu không chắc trăm năm nữa vẫn mấy cái mẫu này mất @@
EM dùng 2 loại rồi nên nêu ít quan điểm cá nhân thôi ạ. Mọi sự so sánh đều khập khiễng. Vì đều có hay và dở đối xứng với nhau cụ ạ.

Trên thực tế dao ta và dao đức với Nhật là dành cho 2 đối tượng khách hàng khác nhau.

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
EM dùng 2 loại rồi nên nêu ít quan điểm cá nhân thôi ạ. Mọi sự so sánh đều khập khiễng. Vì đều có hay và dở đối xứng với nhau cụ ạ.

Trên thực tế dao ta và dao đức với Nhật là dành cho 2 đối tượng khách hàng khác nhau.
Vâng, em cũng nghĩ là khó so sánh. Tại em cũng tham khảo nhiều, Đa Sỹ cũng có tiếng truyền thống nghìn năm, vậy mà vẫn chỉ có vài mẫu dao kéo, và làm hết sức thô sơ, nên em cũng có chút băn khoăn. Giá mà các làng nghề như vậy chịu khó nâng tầm lên 1 bậc nữa thì VN đỡ phải nhập dao kéo ạ :D