Thảo luận Mua Ertiga

Thịnh Spark

Xe tải
Em kính chào các cụ

Em định tìm 1 con Ertiga lướt, mong các cụ nào ĐÃ VÀ ĐANG ĐI Ertiga cho em hỏi mấy vấn đề sau:

1- Bảo dưỡng bảo trì xe nên làm ở Su nào cho đảm bảo?
2- Đồ đạc phụ kiện có khó kiếm không?
3- Khi vào bảo dưỡng, thợ họ có cho mình đứng cạnh xe ko, hay bắt ra chờ bên ngoài? Em ko yên tâm nếu ko ngó, vì thợ VN mình nhiều khi rất ẩu
4- Xăng cộ: Ertiga AT ăn xăng ra sao ah?
5- Cần lưu ý gì thêm về Ertiga ko ah, các lỗi phổ biến, vận hành, bảo trì, cộng đồng mạng Ertiga ở Hà nội có nhiều thành viên để ứng cứu nhau khi cần thiết ko....?

Em chân thành cảm ơn các cụ, vodka em rót sẵn mời các cụ ah :)

Vinhcar

Xe đạp
Dạ, tất cả nói về em Ertiga thì cũng tốt thôi anh, xe nhật mà lại 7 chỗ chạy sướng phết, cs nó bt nên ko tốn xăng là bn. Đồ bây h hãng và ngoài thiếu gì đâu anh!- e đg có Ertiga 2014 AT Đẹp chờ gả đấy ạ LH 0916668390

nt.tuan

Xe buýt
Em kính chào các cụ

Em định tìm 1 con Ertiga lướt, mong các cụ nào ĐÃ VÀ ĐANG ĐI Ertiga cho em hỏi mấy vấn đề sau:

1- Bảo dưỡng bảo trì xe nên làm ở Su nào cho đảm bảo?
2- Đồ đạc phụ kiện có khó kiếm không?
3- Khi vào bảo dưỡng, thợ họ có cho mình đứng cạnh xe ko, hay bắt ra chờ bên ngoài? Em ko yên tâm nếu ko ngó, vì thợ VN mình nhiều khi rất ẩu
4- Xăng cộ: Ertiga AT ăn xăng ra sao ah?
5- Cần lưu ý gì thêm về Ertiga ko ah, các lỗi phổ biến, vận hành, bảo trì, cộng đồng mạng Ertiga ở Hà nội có nhiều thành viên để ứng cứu nhau khi cần thiết ko....?

Em chân thành cảm ơn các cụ, vodka em rót sẵn mời các cụ ah :)
Nếu cụ cần xe thì cụ tìm xe lướt, nếu không gấp xe thì cụ chờ form mới đi cụ. Còn vấn đề sửa chữa thì mời cụ qua Suzuki Cầu Giấy bên em. Cụ đứng cạnh xe thoải mái.

thangvn80

Xe hơi
Form mới bao giờ về cụ?

Thịnh Spark

Xe tải
Dạ, tất cả nói về em Ertiga thì cũng tốt thôi anh, xe nhật mà lại 7 chỗ chạy sướng phết, cs nó bt nên ko tốn xăng là bn. Đồ bây h hãng và ngoài thiếu gì đâu anh!- e đg có Ertiga 2014 AT Đẹp chờ gả đấy ạ LH 0916668390
Em tks cụ, em sẽ add zalo để kết nối vs cụ ah

Thịnh Spark

Xe tải
Nếu cụ cần xe thì cụ tìm xe lướt, nếu không gấp xe thì cụ chờ form mới đi cụ. Còn vấn đề sửa chữa thì mời cụ qua Suzuki Cầu Giấy bên em. Cụ đứng cạnh xe thoải mái.
Tks kiu vm Tuấn, anh sẽ ghé qua em nếu có dịp nào bảo dưỡng Su :)

Thienauto.com

Đi bộ
Nhà cháu có đủ các phụ kiện cho Ertiga
Các bác tham khảo: thienauto.com
Lien he: 0986548436

TranTu594

Xe đạp
Bác add zalo e vs ạ

tienlamptt1986

Đi bộ
giờ các mẫu xe ra ngày càng nhiều giá cũng rất cạnh tranh xe lướt bán giá cao thì khó bán mà bán rẻ thì lại tiếc, mỗi năm bay 40-50 củ mà xót ruột các cụ nhỉ

thirellouma

Xe buýt
Cụ sang box Suzuki mà hỏi chứ lại lạc ở đây :))
1- Em hay làm Su Long Biên cho gần nhà.
2- Đồ chơi thì đầy, phụ kiện hơi khó. Kiếm cũng ra nhưng ko phải sẵn luôn. VD như cái càng sau, phụ kiện thuộc loại hiếm, em hỏi hãng thì chờ 2 tuần. Ra chợ trời thì cũng chỉ có 1 ông sẵn hàng luôn.
3- Khi vào bảo dưỡng, thợ họ có cho mình đứng cạnh xe ko => Có. Bác thích đứng đâu thì đứng
4- Xăng cộ: Ertiga AT ăn xăng ra sao ah? => Trung bình hỗn hợp của em là 6.2L
5- Cần lưu ý gì thêm về Ertiga ko ah, các lỗi phổ biến, vận hành, bảo trì, cộng đồng mạng Ertiga ở Hà nội có nhiều thành viên để ứng cứu nhau khi cần thiết ko....? => Cụ join mấy group facebook đầy

TranTu594

Xe đạp
Cụ sang box Suzuki mà hỏi chứ lại lạc ở đây :))
1- Em hay làm Su Long Biên cho gần nhà.
2- Đồ chơi thì đầy, phụ kiện hơi khó. Kiếm cũng ra nhưng ko phải sẵn luôn. VD như cái càng sau, phụ kiện thuộc loại hiếm, em hỏi hãng thì chờ 2 tuần. Ra chợ trời thì cũng chỉ có 1 ông sẵn hàng luôn.
3- Khi vào bảo dưỡng, thợ họ có cho mình đứng cạnh xe ko => Có. Bác thích đứng đâu thì đứng
4- Xăng cộ: Ertiga AT ăn xăng ra sao ah? => Trung bình hỗn hợp của em là 6.2L
5- Cần lưu ý gì thêm về Ertiga ko ah, các lỗi phổ biến, vận hành, bảo trì, cộng đồng mạng Ertiga ở Hà nội có nhiều thành viên để ứng cứu nhau khi cần thiết ko....? => Cụ join mấy group facebook đầy
Bác cho e hỏi ké là thảm sàn Bác đang dùng loại nào thế =))