[Funland] Mùa hè sắp đến và nỗi niềm "cửa sổ trời toàn cảnh panorama"...

moongket

Xe điện
Em thấy merc xịn cửa sổ trời to nóng vãi
Tấm che bằng vải hic hic mỏng dính

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Cụ nói em lại giật mình vì lâu chưa vệ sinh mấy cái ông thu nước ở rãnh, cái này tắc là dột.
trước đây xe cũ của em cứ có mùi hôi ko tìm đc nguyên nhân, cuối cùng do tắc ông thu nên nước ngấm xuống trần xe gây mùi mốc.

BigBear

Xe hơi
Xe "hạng sang" VF bản cao cấp nhất ko có tý cửa sổ trời nào cả, đúng chuẩn make in Vietnam các cụ nhỉ.

hbu082

Xe container
Có cụ nào giống em thấy không bất tiện lắm không ạ? Cu con em thích cửa sổ trời, cả nhà đi thi thoảng mở ra cũng phê phết.
Có em, con xe hiện tại cửa sổ trời hơi bé, nếu có coe hội đổi xe nhất định phải kiếm con panorama :D, có rồi nếu nóng quá còn dán giấy đc. Ko có mà muốn có lạip phải độ khoan với cắt mệt lắm :))

Red2010

Xe điện
Ko có thì thiếu, có thì đôi khi cũng hơi thừa. Vđề nóng này em thấy bình thường, chắc phơi nắng thì nhanh nóng hơn xe ko cửa nóc tí thôi. Chứ đã phơi nắng cả tiếng thì như nhau hết cụ ạ.
Trước khi tắt máy cụ hạ kính xuống khoảng 3cm cho nhiệt nó thoát ra.

0962226789

Xe container
Xe e cửa bé em dán thêm 1 lớp phim cách nhiệt ngược lên các mùa khác kéo tấm nỉ ra cũng không nóng .Ngoài ra e cắt 1 tấm xốp bạc dày 2cm để giữa tấm nỉ và tấm kính mùa hè ! Mát rười rượi luôn !!

ngoc_phuong

Xe lăn
Có cụ nào giống em thấy không bất tiện lắm không ạ? Cu con em thích cửa sổ trời, cả nhà đi thi thoảng mở ra cũng phê phết.
Và đừng nên để cháu nó hay đứng lên ngoi đầu ra khỏi cửa để ngắm trời đất.

ngoc_phuong

Xe lăn
Thú thực các cụ là em cảm thấy quá ân hận khi mua con xe bản cao cấp có cửa sổ trời toàn cảnh panorama.
Mùa hè đi làm để xe ở bãi xe cty không mái che, nóng ghê gớm...lúc tan sở về, phải bật xe chạy ĐH 10' mới dám vào xe.
Lúc đi ban ngày trời mùa hè nóng thì xe bị nóng hơn các xe không có cửa sổ trời.
Mà đúng thật, chả mấy khi em mở cửa sổ trời...Từ khi mua xe, quả thực có 1 lần đi chơi biển, chạy xe dọc bờ biển ban đêm thì có mở cửa sổ trời, còn hầu như đóng kín ( mà vẫn bị nóng vào mùa hè ). Đường phố HN bụi lắm, chả dám mở cửa sổ trời các cụ ạ. :D
Các cụ nào đi xe có của sổ trời vào chia sẻ cảm giác đi xe trưa mùa hè tháng 6, tháng 7 đi....hehe...:))
Nó tắc ống thoát nước nữa

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thú thực các cụ là em cảm thấy quá ân hận khi mua con xe bản cao cấp có cửa sổ trời toàn cảnh panorama.
Mùa hè đi làm để xe ở bãi xe cty không mái che, nóng ghê gớm...lúc tan sở về, phải bật xe chạy ĐH 10' mới dám vào xe.
Lúc đi ban ngày trời mùa hè nóng thì xe bị nóng hơn các xe không có cửa sổ trời.
Mà đúng thật, chả mấy khi em mở cửa sổ trời...Từ khi mua xe, quả thực có 1 lần đi chơi biển, chạy xe dọc bờ biển ban đêm thì có mở cửa sổ trời, còn hầu như đóng kín ( mà vẫn bị nóng vào mùa hè ). Đường phố HN bụi lắm, chả dám mở cửa sổ trời các cụ ạ. :D
Các cụ nào đi xe có của sổ trời vào chia sẻ cảm giác đi xe trưa mùa hè tháng 6, tháng 7 đi....hehe...:))
May quá em ko có tiền mua loại hịn này. Em toàn Toy mà hạng trung nên cứ sắt thép trần nỉ nó dã, chạy hơn chục năm vẫn ko xi nhê gì. Chứ cá nhân em thấy cái cửa sổ trời này vô tác dụng mà lúc nó ốm đau sửa chữa nhọc bcm. Tất nhiên ko bàn đến người thừa tiền đi xe 2 năm đổi 1 lần thì con gì cũng ngon.

Rong Ruổi

Xe container
Nếu không có nhu cầu mở ra vào thì cụ làm quả giấy bạc dán lên trên nóc xe là xong. Ông bạn em làm như thế thấy hiệu quả phết.
Em thì không bao giờ chọn mua xe có cửa trời. Ghét mỗi tội cái là ở VN, cửa trời đồng nghĩa với bản cao cấp đi kèm các options khác. Còn không có cửa trời là các options khác cũng bị cắt hết theo :))
Đúng rồi. Có phải chọn mỗi cửa sổ trời đâu. Full op thì nó có. Còn ko full op thì ko có cửa sổ trời và ko có cả nhưng cái khác nữa. Chả lẽ bỏ hết :D

huyhung123

Xe điện
Cửa nóc là để thoát hiểm, đâu phải để mở ra khi đang chạy xe đâu?

edc

Xe lăn
Em chuyên bắn vít mái tôn. Cụ cần alo em :))

dalink

Xe điện
Em thấy merc xịn cửa sổ trời to nóng vãi
Tấm che bằng vải hic hic mỏng dính
Đúng là ở VN cái cửa sổ trời này chả có tác dụng mẹ gì. Nhưng chả nhẽ mua bản base hay chọn xe k có cửa sổ trời :)).
Em đang chạy một con có cửa sổ trời là s450, giải pháp của em là:
- dán 3M xịn thật xịn. Cũng đỡ kha khá.
- đỗ xe chỗ râm nếu được.
- lâu lâu bảo lái xe hay bên dọn vệ sinh lau dọn cửa sổ giời cũng như cái ống thoát nước đề phòng tắc.