[Funland] Mua nhà nhưng hàng xóm không cho đi lối đi chung

SPL

Xì hơi lốp
Họ thù chủ cũ chứ cụ liên quan gì, cụ bói trí gặp gỡ đại diện xóm mới có câu chuyện, ấm chè rồi xin đóng góp, chắc họ cũng nghe thôi.
nhà em cũ có 2 mặt đường trước và sau nhà, vì không có nhu cầu lên em không tham gia đóng góp làm bê tông đường sau nhà, đuiwngf này là đường dãy sau của chung, đến khi mua xe ô tô em cần mở lối sau, mình tôn trọng vào xóm hỏi để đóng góp ban đầu họ bảo không cho đi, nói mãi vẫn vậy. Em cứ đục tường sau và xây gara để xe và bảo các ông gọi uỷ ban vào đây bảo cấm thì tôi dừng, còn nói bê tông thì tôi đóng góp, nếu không đồng ý thì các ông hót bed tông đi, tôi đi đường của công…
Thế rồi cũng chả thấy ai ý kiến gì nữa.
Cụ làm vậy hơi bựa, lúc người ta làm thì cụ né, lúc cần thì lại giở trò không hay, nếu họ cứ làm rắn thì cụ cũng oải đấy. Chỗ em ngõ chung, nhà đằng trước chia đôi nhà quay ra sau, ngõ em kiện mãi không được mặc dù mang tên là ngõ chung nhưng thực tế thuộc 2 khu tập thể khác nhau. Nhà đó đút tiền nên vẫn chia đôi nhà được, họp hành với ngõ em còn giở giọng, tưởng thoát ai dè đợt rồi dek tách được sổ đỏ vì vẫn vướng đơn, lại họp xin, lần này nhũn lắm, đám phường với dân phố còn gọi cả ngõ gây áp lực nhưng ngõ em vẫn dek đồng ý

Bino

Xe điện
Cụ cứ cầm con dao bảo đường chính quyền tao cứ đi, đứa nào chặn đường tao đừng trách, 2 lần là hết. Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy. Em đi qua nhiều loại nhà, gặp nhiều dạng hàng xóm và mỗi dạng chọn cách đối xử phù hợp. Nếu cụ ngại cầm dao thì cũng sẵn sàng chửi chết cụ đứa nào cản đường cụ, đời chả ai sợ ai cả.
Làm thế này xong thì cụ chủ cũng bán xới khỏi đó luôn cụ ạ.

"Mua láng giềng gần" nên cụ chủ cứ sang nc với các bác hàng xóm đi. Cần đóng góp thì nếu ở mức vừa và hợp lý thì đóng. Nếu yêu cầu của họ chưa hợp lý thì nhờ mấy cụ cây cao bóng cả ở đó nói thêm. Kiểu gì chả có cách.

haivina

Xe điện
Nhiều nhà cũng bựa, khôn hết phần người khác, cậy nhà giáp 2 mặt ngõ, lúc kêu gọi đóng tiền mở ngõ, làm ngõ hoặc đường nước thì bảo tôi sinh hoạt đi bên kia thôi, không đóng bên này, sau có muốn mở cổng cũng khó, hoặc bán cho người nơi khác đến cũng sẽ lằng nhằng. Chả có oan ức gì cả đâu. Quê em chứng kiến nhiều thành phần bựa thế rồi, lạ cái là toàn bọn giàu hơn người khác.

dheIa

Xe điện
Nhiều nhà cũng bựa, khôn hết phần người khác, cậy nhà giáp 2 mặt ngõ, lúc kêu gọi đóng tiền mở ngõ, làm ngõ hoặc đường nước thì bảo tôi sinh hoạt đi bên kia thôi, không đóng bên này, sau có muốn mở cổng cũng khó, hoặc bán cho người nơi khác đến cũng sẽ lằng nhằng. Chả có oan ức gì cả đâu. Quê em chứng kiến nhiều thành phần bựa thế rồi, lạ cái là toàn bọn giàu hơn người khác.
Cái em nể hơn nữa là họ còn coi cái phần kinh tởm bựa ấy của họ là điều bình thường và nhơn nhơn kể lại với một tâm thế rất đỗi tự hào :))

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Cái em nể hơn nữa là họ còn coi cái phần kinh tởm bựa ấy của họ là điều bình thường và nhơn nhơn kể lại với một tâm thế rất đỗi tự hào :))
Đúng là đầy vụ như thế ;))

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xe container
Cụ cứ cầm con dao bảo đường chính quyền tao cứ đi, đứa nào chặn đường tao đừng trách, 2 lần là hết. Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy. Em đi qua nhiều loại nhà, gặp nhiều dạng hàng xóm và mỗi dạng chọn cách đối xử phù hợp. Nếu cụ ngại cầm dao thì cũng sẵn sàng chửi chết cụ đứa nào cản đường cụ, đời chả ai sợ ai cả.
Đây là ngõ riêng của người ta cơ mà.
Cầm dao ra để thái thịt à? Hay là chán nằm điều hòa rồi :D

vnptvinaphone

Xe buýt
Trước khi bạo lực cách mệnh thì nên tìm giải pháp hòa bình đã cụ, khi nào ta càng nhân nhượng chúng càng lấn tới, chúng quyết không cho ta đi ngõ đi chung hợp pháp thì hãy kêu gọi kháng chiến chứ.
Em thì cứ vận dụng lời các cụ xưa dạy "Nói phải củ cải cũng nghe", "Được lời như cởi tấm lòng", "Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn" "Bán anh em xa mua láng giềng gần"

ngxchinhs

Xe tải
Thế rủ ae mực tàu, về làm vài chầu bia, mời thêm ảnh hàng xóm sang gọi là hàng xóm mới. Hôm sau lại đường nhà nước bạn cứ đi đi

Lipbup

Xe hơi
Đóng tiền để xin đi. Ít tiền không được thì nhiều tiền.
Mảnh này hình như cụ chủ mua tách để kinh doanh, nên càng phải cần thêm lối đi

Húp sụp sụp

Xe điện
Phải xem lý có thuộc về mình không đã
Nhìn trên hình thì có phần gạch chéo là thửa đã tách cho cụm nhà phía trước thì phải
Gấu mà không có lý nhẹ thì gặp phải bên đỏ nó quay phim chụp ảnh cho lên phường nuôi muỗi đốt, nặng thì ô hô tai hai

Xe nội lước

Xe container
Kinh nghiệm của em là cứ đến nơi ở mới , nhất là nhà mặt đất , cứ làm tí quà quê sang chào hỏi hàng xóm . Vui cả làng , cần hàng xóm giúp gì cũng dễ
Giả thử quê cụ Quất Lâm thì cụ chở xe bus quà quê lên biếu hử 🤣🤣

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Họ thù chủ cũ chứ cụ liên quan gì, cụ bói trí gặp gỡ đại diện xóm mới có câu chuyện, ấm chè rồi xin đóng góp, chắc họ cũng nghe thôi.
nhà em cũ có 2 mặt đường trước và sau nhà, vì không có nhu cầu lên em không tham gia đóng góp làm bê tông đường sau nhà, đuiwngf này là đường dãy sau của chung, đến khi mua xe ô tô em cần mở lối sau, mình tôn trọng vào xóm hỏi để đóng góp ban đầu họ bảo không cho đi, nói mãi vẫn vậy. Em cứ đục tường sau và xây gara để xe và bảo các ông gọi uỷ ban vào đây bảo cấm thì tôi dừng, còn nói bê tông thì tôi đóng góp, nếu không đồng ý thì các ông hót bed tông đi, tôi đi đường của công…
Thế rồi cũng chả thấy ai ý kiến gì nữa.
Sống cạnh ông hàng xóm hà tiện như cụ cũng chán, xóm họ cùng đóng góp để đường xá sạch đẹp văn minh hơn, mỗi nhà một tay một chân thì nó sẽ dễ và vui vẻ, gặp đúng ông bẩn bựa.

dheIa

Xe điện
Sống cạnh ông hàng xóm hà tiện như cụ cũng chán, xóm họ cùng đóng góp để đường xá sạch đẹp văn minh hơn, mỗi nhà một tay một chân thì nó sẽ dễ và vui vẻ, gặp đúng ông bẩn bựa.
Khi lối xóm mọi người chung tay đóng góp thì đóng cửa nhà mình lại. Đến khi cần thì thơn thớt mở cửa sang xin. Ko xin đc thì giở mặt chầy cối!
Xong lại còn lên khoe mới tài 🤭

Thật là bẩn ko bàn phím nào tả xiết :))
Nhẽ, Bẩn cũng nên có Giấy Chứng Nhận!
Kiểu như, Bẩn truyền thống, Bẩn gia truyền, Bẩn chuyên ngành... đại loại thế >:)

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Khi lối xóm mọi người chung tay đóng góp thì đóng cửa nhà mình lại. Đến khi cần thì thơn thớt mở cửa sang xin. Ko xin đc thì giở mặt chầy cối!
Xong lại còn lên khoe mới tài 🤭

Thật là bẩn ko bàn phím nào tả xiết :))
Nhẽ, Bẩn cũng nên có Giấy Chứng Nhận!
Kiểu như, Bẩn truyền thống, Bẩn gia truyền, Bẩn chuyên ngành... đại loại thế >:)
E cũng ko hiểu sao cụ ấy lại làm như tự hào lắm, lên of khoe như chiến tích gì lừng lẫy lắm.

Trần Đoành.

Xe container
Nhìn trên hình thì có phần gạch chéo là thửa đã tách cho cụm nhà phía trước thì phải
Gấu mà không có lý nhẹ thì gặp phải bên đỏ nó quay phim chụp ảnh cho lên phường nuôi muỗi đốt, nặng thì ô hô tai hai
Cứ nhè mấy cô hàng xóm bẩu anh trên of là Húp sụp sụp ....có khi lại đi thoải mái, là trụ cột của cả xóm ấy chứ:)):)):))

Shadow381

Xe điện
Quay phim chụp ảnh thì làm gì? Tôi cầm dao đi về nhà chứ có cầm dao đi đám ai đâu? Cứ đi bình thường, gặp thằng nào ngăn cản chỉ mặt “ĐM mày bố cứ đi, mày thích gọi công an ra ko cho bố đi xem, mày chạm vào xe bố hay làm gì đừng trách bố”. Em đã bảo đi với bụt mặc cà sa, đi với ma mặc áo giấy; hàng xóm tử tế thì nó đã chào đón mình, loại mất dạy nó bắt nạt mình thì phải thể hiện rõ quan điểm rồi thích kiểu gì chiều kiểu đó, nó tử tế thì mình lại tử tế lại. Loại hàng xóm này ko nhún được đâu, nó càng lấn tới.