Mua phải hàng Adidas nhái của KDCN trên OF

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vừa sắm cho 3 mẹ con :)) mua 1 tặng 1 :)) 6 loét hàng Việt Nam!
Cụ dạy quá lời. =))
Em trộn vữa chăm chỉ cuối năm chủ thưởng mấy đồng rủng rỉnh mua cái áo mặc chơi, cũng được đôi ba chục lần. =))

nhtruong

Xe tải
Vấn đề đơn giản mà có vẻ ngày càng phức tạp đây, hai cụ gặp nhau thông nhất cho dễ, mang nhau lên đây mỗi người một ý biết bao giờ cho xong. Quan trọng là "importan" người vs người thôi!

Camepro

Xe tải
E mua 1 cái quần adidas của 1 cụ kdcn trên đây, nói là hàng adidas xịn xuất dư, mùa về cái hôm sau thủng 1 túi, mặc mấy hôm bị sủi và sơ như lông chó, chán chẳng buồn nói, biết thế mua đc 2 cái quần fake còn chẳng bị như vậy,
Cụ đấy là 8x và Anh thì phải, trong con phố nhỏ gần ngã tư khuất Duy tiến và Tố hữu.
Giờ chẳng tin nổi mấy ông trên off

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em đồng ý với cụ. Xử lý thế này thì ảnh hưởng nhiều lắm đến gian hàng khác.
Khi phát sinh dịch vụ sau bán hàng, việc lỗi do ai gây ra thì không quan trọng bằng thái độ ứng xử với vấn đề phát sinh.
Em có cụ khách quen hay mua điều hoà, phát đầu do cụ ấy “nghịch” làm nước vào đường ống, mất quyền bảo hành.
Em gọi cho Hãng, nói rằng lỗi do ai giờ không cần phải câu lệ, cẩu máy về vệ sinh, thay dầu, nạp ga giúp anh. Chi phí anh share với khách, ok.
Kết quả:
1.Hãng lo chi phí vs máy, miễn phí thay dầu, nạp gas.
2. Em với chủ nhà chia nhau nốt chi phí vệ sinh đường ống gas và nhân công lắp đặt.

Sau đó, cụ khách đó là khách hàng thường xuyên của em. :)

Mem0ry

Xe buýt
Em xin trình bày với Trưởng thôn mấy nhời thế này ạ.
- Một bộ quần áo giá trị ko nhiều và em cũng ko muốn mất thời gian vào những việc này nữa. Chung quy là ở cái xứ này người tiêu dùng luôn là người thiệt thòi nhất. Để cất công làm ra chân lý việc này em nghĩ ko hề dễ dàng đâu ạ. Quan điểm của Shop vẫn phủ nhận việc bán hàng kém chất lượng , đem hàng tới chắc cũng chỉ tranh luận với nhau thôi ạ, còn theo em được biết trừ khi những sản phẩm hàng hiệu tri giá rất cao các hãng mới có dịch vụ hỗ trợ kiểm tra thôi ạ.
Mục tiêu ban đầu của em là lập thớt mang tính cảnh báo và cũng muốn góp môt tiếng nói để xây dựng OF thêm lành mạnh và văn hóa hơn. Tuy vậy một vài cụ có những lời lẽ hơi kích động, và làm lệch hướng sang hướng khác.
Việc bộ quần áo, nếu cụ chủ Shop đồng ý, em sẽ gửi bộ quần áo đó sang để tự tay Cụ/ Mợ ấy xem có đúng như em nói hay ko?
Nếu OF-Patrol thấy cần thiết có thể đóng thớt lại để tránh những tranh cãi ko đi tới đâu cả.
- Thứ nhất cụ chỉ bảo cụ phản ánh chất lượng không tốt, thì e không nói làm j nhưng cụ nhìn tít cụ viết trên bài này ">Mua phải hàng Adidas nhái của KDCN trên OF" và các bài cụ đã viết ở trước khẳng định hàng e là hàng fake trong khi cụ chưa có cơ sở gì, nó ảnh hưởng đến uy tín và danh dự của em. e đưa ra tất cả các chứng cớ, và hẳn ra deal để check cho cụ để khẳng định hàng e là hàng chuẩn thì cụ là không có thời gian.

- Ngay lúc đầu cụ luôn mồm bảo e không trung thực, rồi em cụ cũng bán hàng nó bảo thế này kia, rồi cụ hay order hàng nhật abc các kiểu. Khi cụ chưa chắc chắn mà cụ đã giật tít như thê về em.

- Còn quay lại vấn đề hàng hoá, lúc đầu e nói với cụ có j cứ cầm đến, đầu tiên để cho cụ thấy yên tâm là hàng e chuẩn, thứ 2 là xem cụ thể sản phẩm nó bị ra sao, nếu thực sự bị lỗi nhiều như cụ nói e có thể cùng san sẻ cái không may gặp lại đến cho cụ, Cụ bảo cụ bận không có thời gian đến.. xong cụ luôn khẳng định là e không trung thực và không lắng nghe ng khác xong cụ cụp mày luôn, ( trong tn cụ còn doạ bảo đừng để việc đi quá xa) e mua bán thoảa mái thôi nếu lỗi y như cụ nói cụ cầm đến e xem cụ thể ra sao thế nào, có thể e với cụ hỗ trợ cùng nhau giải quyết ae of k đặt nặng vấn đề là tiền qúa quan điểm của e luôn như vậy. Nhưng cụ lên đây rêu rao là hàng fake cụ thấy xem chấp nhận được không?

- Giờ nên làm rõ 2 vấn đề : - vấn đề hàng fake hay thật nếu cụ nói e hàng fake cụ có cơ sợ thì e với cụ sẽ làm deal như e nói, thứ 2 nếu nó không pải hàng fake cụ pải đính chính lại thông tin để tránh làm ảnh hưởng đến uy tín và danh dự của e, những như làm cho những khách hàng đã mua sản phẩm của e để họ được yên tâm
- Còn vấn đề thứ 2 nếu thực sử sản phẩm bị lỗi quá thì cụ cứ cầm qua nhà e để cùng check lại xem thực sự lỗi đến đâu hay tnao thế thì e sẽ có trách nhiệm và cùng san sẻ cái không ai mong muốn cụ

OF-Patrol

E không bênh chủ thớt mà nghe bằng cả 2 tai, nhưng cụ nói thế này không ổn, vì những lý do sau:
1. Chuyện 1 ngày hay 1 tháng cụ ý phản hồi không quan trọng, vì cụ cam kết hàng chính hãng thì có 10 năm nó vẫn là hàng chính hãng. Cụ chủ mua về 1 tháng mới phản ánh cũng k phải cái gì lạ cả vì có khi mua về chưa chắc đã mặc ngay có khi cả tuần hoặc nửa tháng sau mới mặc. Cụ chủ cứ vin vào kiểu hơn tháng mới bảo hàng không xịn là vớ vẩn.
2. Cụ sao phải sa đà vào tranh luận, hàng xịn sao không nói to luôn một câu: Mời Min, mod vào làm trọng tài luôn, tranh cãi dài dòng đưa ra lý luận lằng nhằng làm gì.
Ngoài ra:
3. Cụ chủ thớt cũng sa đà vào trình bày và chỉ dám cung cấp hình ảnh chứ không dám mang trực tiếp đến đối chất có vẻ đang camarun và nếu cứ thế này các cụ trên này nghĩ là đang bôi nhọ KDCN.
4. Vì OF hiện nay tình trạng kẻ cắp ở lẫn với người diễn ra khá nhiều, e tham gia diễn dàn cũng hơn 6 năm rồi thì thấy dạo này Scandal trên OF dạo này diễn ra thường xuyên nên đề nghị Chã tổ chức gặp mặt 2 bên, tìm người có uy tín kiểm tra hàng, ra phán quyết, nếu KDCN bán hàng fake thì yêu cầu bồi thường như cam kết, xin lỗi, khóa nick vĩnh viễn, cụ chủ thớt sai thì y.c xin lỗi KDCN và khóa nick.
Cụ mang tiếng vào bình luận cũng đầy đủ mà cũng chưa đọc kỹ, H of rất nhiều cụ đọc không rõ, hoặc chỉ vào câu view để đủ 100post hay sao mà vẫn chưa lắm đc vấn đề

hàng bao lâu cụ ấy phản ảnh k quan trọng mà là cụ ấy mua hàng xong 1 tháng rưỡi cụ ấy bảo hàng e fake trong khi hàng e chuẩn, ee e k sa vào tranh luận gì, e bảo check đủ kiểu có deal rõ ràng kia mới mood các kiểu cụ nên đọc cho kỹ đi ạ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Mod làm triệt để vụ này giúp ofers chúng em:
1. Nếu gian hàng sai, thì Of-Plaza bớt đi một gian hàng thiếu uy tín.
2. Nếu chủ thớt sai thì bớt đi một cụ mở thớt gây ảnh hưởng đến uy tín gian hàng.

Chào cụ,
Cụ cáo buộc gian hàng mợ Mem0ry bán hàng nhái thì cụ phải làm rõ hàng nhái để khẳng định bài viết này của cụ chính xác. Em không đồng ý khi cụ tạo thớt rồi bỏ với lý do: "vô nghĩa và mất thời gian".
Mong cụ hợp tác cùng mợ Mem0ry giải quyết sự việc trên.
Em cảm ơn!!!

Huthasa

Xe container
Khi phát sinh dịch vụ sau bán hàng, việc lỗi do ai gây ra thì không quan trọng bằng thái độ ứng xử với vấn đề phát sinh.
Em có cụ khách quen hay mua điều hoà, phát đầu do cụ ấy “nghịch” làm nước vào đường ống, mất quyền bảo hành.
Em gọi cho Hãng, nói rằng lỗi do ai giờ không cần phải câu lệ, cẩu máy về vệ sinh, thay dầu, nạp ga giúp anh. Chi phí anh share với khách, ok.
Kết quả:
2. Em với chủ nhà chia nhau nốt chi phí vệ sinh đường ống gas và nhân công lắp đặt.

Đùa chứ ông khách kia nghịch kiểu gì mà nước vào được ống hả cụ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Đùa chứ ông khách kia nghịch kiểu gì mà nước vào được ống hả cụ?
Dạ, cụ ấy cũng vui tính thôi.
Thấy máy kém mát, cho tay mơ là người quen tháo ống đồng vào ngày mưa.:)) (nói gọi bảo hành phiền người khác nên tự xử) :D
Mà cặp ống tháo ra lại không bịt đầu.
Lúc lắp lại thì tắc ẩm, máy không mát luôn. :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ngay cả quân em đi lắp, mưa chảy thành dòng là thợ chỉ lắp trong nhà.
Cái vụ nước nôi ứ chủ quan được.
Hôm em nghe anh em kỹ thuật lắp đặt với cả kỹ thuật bảo hành tả lại mà cũng phì cười.
Gọi cho cụ ấy, thì cụ ấy bảo do cụ ấy tự xử. =))

Huthasa

Xe container
Ngay cả quân em đi lắp, mưa chảy thành dòng là thợ chỉ lắp trong nhà.
Cái vụ nước nôi ứ chủ quan được.
Hôm em nghe anh em kỹ thuật lắp đặt với cả kỹ thuật bảo hành tả lại mà cũng phì cười.
Gọi cho cụ ấy, thì cụ ấy bảo do cụ ấy tự xử. =))
Không biết gì về điện lạnh mà dám tự xử thì cũng kinh phết đới. Em chỉ dám tự vệ sinh, không mát thì đo con trở nhiệt, dùng khiển bắt mấy lỗi vớ vẩn chứ chả bao giờ dám cầm mỏ lết vặn ống ga ra cả.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Không biết gì về điện lạnh mà dám tự xử thì cũng kinh phết đới. Em chỉ dám tự vệ sinh, không mát thì đo con trở nhiệt, dùng khiển bắt mấy lỗi vớ vẩn chứ chả bao giờ dám cầm mỏ lết vặn ống ga ra cả.
Vặn ống gas cụ ấy còn hồi được cả gas về cơ.
Chắc cụ ấy cho anh em nghiên cứu khoa học, nhưng quên vấn đề thời tiết. :))

Bao Lão Tam

Xe hơi
E mua 1 cái quần adidas của 1 cụ kdcn trên đây, nói là hàng adidas xịn xuất dư, mùa về cái hôm sau thủng 1 túi, mặc mấy hôm bị sủi và sơ như lông chó, chán chẳng buồn nói, biết thế mua đc 2 cái quần fake còn chẳng bị như vậy,
Cụ đấy là 8x và Anh thì phải, trong con phố nhỏ gần ngã tư khuất Duy tiến và Tố hữu.
Giờ chẳng tin nổi mấy ông trên off
Em ko có lòng tin với hàng vnxk.
Mịa tuyền chăn gà.
Cụ nên lập thớt, tag cụ 8X va Anh vào đối chất là ra ngay. :D

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Nguyên đơn lòng vòng.
Không dám làm ra ngô ra khoai.
Nói người ta bán hàng fake khác gì hất đổ bát cơm của người ta. Mà lại không chịu gặp gỡ, mang đi check để làm rõ.
Không đáng mặt đàn ông.

Bị đơn trình bày vấn đề còn chưa khiêm tốn, viết sai chính tả rất nhiều, gây ức chế.

Nhưng đến giờ phút này em ủng hộ bị đơn.

taductoan

Xe điện
Kết quả:

Vừa đầu tuần này. Một cụ dùng hàng của em bảo một cảm biến áp suất lốp bị lỗi. Đã kiểm tra các kiểu, vào cả Đích Lốp kiểm tra và bảo nhân viên ở đó rất có kinh nghiệm đã cài đặt lại và bơm lên thì hết kêu. Nhưng vừa đi được ra khỏi cửa hàng thì cảm biến của em kêu loạn lên và áp suất còn 1.8 bar, cụ ấy đành tắt cảm biến đi cho đỡ điếc tai và cứ để đó đi một tuần mà áp suất lốp vẫn 1.8. Cụ ấy nhắn cho em bảo lỗi rồi.
Em báo cụ ấy ra đại lý đổi luôn cái mới hộ em. Lỗi là đổi thôi. Nhưng ra tới đại lý bên em thì mấy em ở đấy thấy cái đinh. Rút ra và vá lốp bơm căng đi từ hôm đó chẳng thấy kêu nữa hì hì. Chỉ là em nó báo lốp dính đinh rồi đấy ông chủ, vậy mà=))
Em thấy mọi chuyện cứ bình tĩnh tạo điều kiện tốt nhất cho khách hàng, rồi tìm hiểu nguyên nhân thì sẽ đơn giản hơn cụ nhỉ

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Em đã mua 1 bộ của mợ chủ, theo đánh giá của em là hàng chính hãng nhưng thuộc loại rẻ tiền, chất lượng bình thường.
Em mua das bên Mỹ vào store của nó hàng ngon hẳn, còn mua ở Costco cũng das thì thuộc loại rẻ tiền, mặc độ 1 năm cũng bong tróc các kiểu.

smallseven3108

Xe tải
Em đã mua mấy đồ của nhà memory. Các đồ đã xem thì theo hiểu biết của em là đồ hãng. Cụ chủ thớt cần check thì mang đồ qua trao đổi cho rõ ràng.

sieurua

Xe tăng
Em chưa bàn đến đúng sai, nhưng xin chia sẻ ý kiến về "hàng hiệu".
Thú thật thời gian qua e cũng nghiện quần áo "hàng hiệu" liên tục săn sale, tự mua & tự ship về dùng, đủ loại: Lacoste, Adidas, Nike, Levis, Puma, Cole Haan...
- Sai lầm về độ bền:
Đầu tiên e cũng nghĩ cứ mấy hàng thương hiệu là hịn, bền, đẹp nên tự tin về khoản giặt giũ. Trái đắng đầu tiên Áo Polo Adidas dòng Essex Polo 100% Cotton (mặc nhẹ và sướng) đã bị sờn vải khi chưa quá 10 lần giặt máy. Levis, Lacote 1 vài lần đầu giặt tay cũng thấy phai mầu bình thường, còn vào máy thì chịu chẳng biết thế nào.
=> Từ đó có kinh nghiệm hơn toàn bộ áo hịn nên lột trái trước khi giặt và nên cho vào túi lướt bảo vệ trong quá trình giặt. Sau 1-2 tháng nên ngâm với bột giặt và nước ấm (tùy loại vải) rồi giặt tay 1 -2 lần, giặt kỹ những chỗ hay bám bẩn như cổ áo và nách. Tóm lại hàng hiệu là phải nâng niu như gái đẹp vậy, dùng như phá là toi.
- Tần suất dùng:
Điều này khá quan trọng trong việc quyết định độ bền của hàng hiệu:
+ Nếu mới có 1 vài món hàng hiệu trong tủ -> số lần bị hiếp dâm của chủ nhân sẽ nhiều hơn rất nhiều so với những món hàng khác, đồng nghĩa với số lần giặt cũng tăng theo nên độ bền cũng sẽ giảm nhanh đáng kể.
=> Nên cố gắng sắm đủ dùng cho 1 tuần tránh dùng lại nhiều lần trong tuần thì mớ đồ sẽ bền và đẹp hơn. Giầy cũng vậy, cứ đôi thích nhất có khi táng cả năm ko hồi thì hiệu giời cũng đứt :D.
Em xin hết ợ.
Hi vọng chia sẻ của e sẽ giúp phần nào giải quyết được sự việc :D.

ConDuongBlue

Xe tăng
- Thứ nhất cụ chỉ bảo cụ phản ánh chất lượng không tốt, thì e không nói làm j nhưng cụ nhìn tít cụ viết trên bài này ">Mua phải hàng Adidas nhái của KDCN trên OF" và các bài cụ đã viết ở trước khẳng định hàng e là hàng fake trong khi cụ chưa có cơ sở gì, nó ảnh hưởng đến uy tín và danh dự của em. e đưa ra tất cả các chứng cớ, và hẳn ra deal để check cho cụ để khẳng định hàng e là hàng chuẩn thì cụ là không có thời gian.
- Còn vấn đề thứ 2 nếu thực sử sản phẩm bị lỗi quá thì cụ cứ cầm qua nhà e để cùng check lại xem thực sự lỗi đến đâu hay tnao thế thì e sẽ có trách nhiệm và cùng san sẻ cái không ai mong muốn cụ
Dòng bôi đậm em đồng ý với cụ, em sẽ qua khi sắp xếp được thời gian, suốt từ hôm mua hàng của cụ, em bận cv chạy đi chạy lại rất ít ở HN , còn hiện tại cũng vậy. Câu chuyện rất đơn giản thôi, cụ cũng thấy là mua bộ quần áo của cụ hơn 1 tháng thôi mà đã bị sờn vải lung tung và dãn cổ tay là có vấn đề chất lượng của sản phẩm rồi. Em khẳng định là ko cần cụ đổi cũng chả cần trả lại, nếu em có ý định thì chắc ko để tới bây giờ mới lên tiếng. Nếu ngay từ đầu cụ chủ Shop có được những dòng bôi đen như phía trên thì đơn giản quá, sẽ ko có những lời đôi co thế này...
- Phần title em có phần ảnh hướng tới cụ , nếu có thể sửa lại chắc em sẽ để tiêu đề cho nó đúng bản chất câu chuyện hơn.
Câu chuyện theo em nên dừng lại ở đây. Hẹn gặp một buổi gần trao đổi với cụ ở quán bia , nếu cụ thấy tiện.

Chỉnh sửa cuối: