Mua phải hàng Adidas nhái của KDCN trên OF

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dòng bôi đậm em đồng ý với cụ, em sẽ qua khi sắp xếp được thời gian, suốt từ hôm mua hàng của cụ, em bận cv chạy đi chạy lại rất ít ở HN , còn hiện tại cũng vậy. Câu chuyện rất đơn giản thôi, cụ cũng thấy là mua bộ quần áo của cụ hơn 1 tháng thôi mà đã bị sờn vải lung tung và dãn cổ tay là có vấn đề chất lượng của sản phẩm rồi. Em khẳng định là ko cần cụ đổi cũng chả cần trả lại, nếu em có ý định thì chắc ko để tới bây giờ mới lên tiếng. Nếu ngay từ đầu cụ chủ Shop có được những dòng bôi đen như phía trên thì đơn giản quá, sẽ ko có những lời đôi co thế này...
- Phần title em có phần ảnh hướng tới cụ , nếu có thể sửa lại chắc em sẽ để tiêu đề cho nó đúng bản chất câu chuyện hơn.
Câu chuyện theo em nên dừng lại ở đây. Hẹn gặp cụ một buổi gần nhất.
-Ngay từ đầu e cũng nói rõ luôn chứ không phải bây giờ e mới nói , cụ khăng khăng hàng e hàng fake nói không trung thực ...e đang nói chuyện lịch sự cụ bất lịch sự cụp máy và sau đó là cụ post luôn lên vào topic nào e không rõ nhưng mod move vào đây.

- Còn bây giờ vụ việc đã um xùm lên rồi, nó ảnh hưởng đến uy tín, danh dự của không những em mà cả các cụ KDCN trên of nữa.
nên trước tiên là hãy làm rõ vấn đề số 1 về chuyện cụ nói e bán fake hay không fake, vì lúc đầu vì lý do đó mà cụ đăng nên. Bây giờ cụ đã đăng lên rồi nếu cụ nói sai cụ phải đính chính lại để mọi người biết và xin lỗi em. Vì đây là uy tín và danh dự ở trên này chứ không phải cụ vui lên cụ nói xong rồi thôi coi như không có gì xảy ra!!
!

- Còn giải quyết cả 2 vấn đề, 2 vấn đề e cũng nói rõ rồi chứ không phải là h có nói sai e xong coi như không có chuyển gì xảy ra được

OF-Patrol mod vào giúp e ra hướng giúp e để cho rõ ràng tránh kéo dài ạ!!!

raninc

Xe tải
Em chưa bàn đến đúng sai, nhưng xin chia sẻ ý kiến về "hàng hiệu".
Thú thật thời gian qua e cũng nghiện quần áo "hàng hiệu" liên tục săn sale, tự mua & tự ship về dùng, đủ loại: Lacoste, Adidas, Nike, Levis, Puma, Cole Haan...
- Sai lầm về độ bền:
Đầu tiên e cũng nghĩ cứ mấy hàng thương hiệu là hịn, bền, đẹp nên tự tin về khoản giặt giũ. Trái đắng đầu tiên Áo Polo Adidas dòng Essex Polo 100% Cotton (mặc nhẹ và sướng) đã bị sờn vải khi chưa quá 10 lần giặt máy. Levis, Lacote 1 vài lần đầu giặt tay cũng thấy phai mầu bình thường, còn vào máy thì chịu chẳng biết thế nào.
=> Từ đó có kinh nghiệm hơn toàn bộ áo hịn nên lột trái trước khi giặt và nên cho vào túi lướt bảo vệ trong quá trình giặt. Sau 1-2 tháng nên ngâm với bột giặt và nước ấm (tùy loại vải) rồi giặt tay 1 -2 lần, giặt kỹ những chỗ hay bám bẩn như cổ áo và nách. Tóm lại hàng hiệu là phải nâng niu như gái đẹp vậy, dùng như phá là toi.
- Tần suất dùng:
Điều này khá quan trọng trong việc quyết định độ bền của hàng hiệu:
+ Nếu mới có 1 vài món hàng hiệu trong tủ -> số lần bị hiếp dâm của chủ nhân sẽ nhiều hơn rất nhiều so với những món hàng khác, đồng nghĩa với số lần giặt cũng tăng theo nên độ bền cũng sẽ giảm nhanh đáng kể.
=> Nên cố gắng sắm đủ dùng cho 1 tuần tránh dùng lại nhiều lần trong tuần thì mớ đồ sẽ bền và đẹp hơn. Giầy cũng vậy, cứ đôi thích nhất có khi táng cả năm ko hồi thì hiệu giời cũng đứt :D.
Em xin hết ợ.
Hi vọng chia sẻ của e sẽ giúp phần nào giải quyết được sự việc :D.

:))
chuẩn cụ e dính mấy quả áo polo bạc sạch cay sau nc với mấy ae chơi hàng hiệu với biết nâng như nâng trứng, toàn giặt bằng tay và k pải xà phòng nào cũng chiến đc hehe

e có ông anh mua măng tô hàng hiệu, ông ấy sạch quá, thình thoảng lôi ra giặt, em chán luôn, nhìn áo mất dáng quá, mình dùng bao lâu chả sao. Mấy cái áo len mềm giặt xong cứ mang móc áo ra phơi, giãn hết cổ với vai. Ở ta mọi người hay quan niệm hàng hiệu, hàng đắt tiền là bền đẹp dùng kiểu j cũng ngon. Ví như áo có công nghệ gore tech đi mưa như trùm lá khoai ko dc giặt xà phòng hay phơi nắng, áo sơi len lông cừu chuẩn ko nên phơi nắng, mùa hè ko dùng là phải cho vài túi ni lông ko bị con mọt ăn lỗ chỗ. Giày có công nghệ chống nước chỉ nên đi hôm lạnh vì trời nóng mà đi sẽ rất bí ra mồ hôi chân... Dùng hàng hiệu cần có kiến thức chứ ko đơn giản. Chuyện cụ thớt chưa phân định đúng sai nhưng làm gì phải có trách nhiệm, cụ nghi vấn thì lên một số diễn đàn check hàng hiệu nhờ người check, search face có mà đầy. Còn muốn cảnh báo thì phải làm rõ ko nên chơi kiểu đưa lên nửa vời như thế, rất ko hay. Nếu cảm thấy mình đúng phải chỉ rõ cái sai của người ta, e nghĩ cụ cứ bình thường mà làm, chuyện đâu còn có đó.

hehe chuẩn luôn cụ

TTP2015

Xe buýt
Trên này hình như có 2 thằng cụ mạn Nguyễn Trãi với Từ Liêm gì đấy bán giày la cốt nhìn nhom nhem hơn cả hàng pha ke mà nó còn khẳng định kiên quyết hơn cả cụ KDCN này cụ ạ.
Vụ das này thì em không biết, vì em không đủ tiền mặc đồ hịn.
Nhưng KDCN trên mảng quần áo giờ lôm côm cực cụ ạ :(
Đọc từ đầu đến đây kết mỗi câu 2 THẰNG CỤ của cụ:))

Chỉnh sửa cuối:

Xe_Dù

Xe buýt
Vợ chồng mợ Mem0ry rất trẻ, người Quảng Ninh, bán hàng trực tiếp rất thân thiện. Nhưng vụ này mợ xử lý kém quá.
Em lội hết 12 trang mới dám còm, mong các cụ mợ nên có cái nhìn công tâm.
Qua thông tin đưa lên thì cá nhân em khẳng định bộ quần áo cụ chủ mua là chuẩn auth. Còn cụ nào cứ nghĩ hàng auth là phải ngon, bền, xịn, đẹp thì chịu khó dùng thêm ít thời gian nữa rồi phán.
Nếu cụ chủ khẳng định fa.ke thì nhận kèo đi để lấy 100 triệu ăn tết.
Das chỉ là hàng bình dân, mà bộ này em nghĩ là hàng phẩm cấp thấp của Das, nhưng gì thì gì chất lượng như vậy cũng quá tệ.
Theo em thì 2 bên nên thương lượng trên nguyên tắc chia sẻ rủi ro rồi đóng thớt là hợp lý.
Cụ này còm chuẩn, hàng hãng cũng phân ra loại hàng rẻ, hàng bình dân, hàng cao cấp. Như đồ điện tử cũng vậy cả. Có lẽ mợ chủ đặt phải hàng cấp thấp nên chất lượng bị như vậy thôi.

cái bếp lão Trác Mộ Thu mua bao nhiêu đới? gấu nhà em cứ thích dùng đồ Tây Bán Nhà hay gì gì đó, em đã bẩo mua bếp Đức đi, giờ hỏng rồi :(( Mợ có bếp nào giá hợp ný inbox em với nhá, bếp từ
Mua đồ điện tử nó là hên xui. Nhà e nhờ đứa e bên Đức ra siêu thị mua 2 chiếc, 1 chiếc cho nhà em còn 1 chiếc cho ô bà ngoại. Giờ chiếc bếp nhà em vẫn đang dùng , còn chiếc ô bà thì hỏng ngay sau 1 năm đầu, đưa thợ sửa ko có linh kiện coi như vứt

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ này còm chuẩn, hàng hãng cũng phân ra loại hàng rẻ, hàng bình dân, hàng cao cấp. Như đồ điện tử cũng vậy cả. Có lẽ mợ chủ đặt phải hàng cấp thấp nên chất lượng bị như vậy thôi.

Mua đồ điện tử nó là hên xui. Nhà e nhờ đứa e bên Đức ra siêu thị mua 2 chiếc, 1 chiếc cho nhà em còn 1 chiếc cho ô bà ngoại. Giờ chiếc bếp nhà em vẫn đang dùng , còn chiếc ô bà thì hỏng ngay sau 1 năm đầu, đưa thợ sửa ko có linh kiện coi như vứt
Vưng cụ :D tình hình là thớt này gần đến hồi kết rồi hầy :D

Xe_Dù

Xe buýt
Vưng cụ :D tình hình là thớt này gần đến hồi kết rồi hầy :D
Vâng, hãng cũng có tỷ lệ lỗi đầy ra cụ nhỉ, ô tô xe máy còn phải thu hồi và xin lỗi đấy thôi, mặc dù vẫn có khâu KCS . Còn đồ điện tử thì kể cả là hàng Đức nhưng khi mua về VN mà chưa được nhiệt đới phù hợp thời tiết VN thì vẫn toi như thường. Nên mua đồ xách tay là chấp nhận vậy thôi.

Vợ e cũng mới ship cho đôi das về mà em nhìn chất liệu không ưng lắm, chắc là loại nhãn hàng bình dân

Trác Mộ Thu

Xe điện
đợt e nhờ đứa e mua ở Đức, nó bảo đang sale của Siemmen , giá còn tầm 30tr . Made in Ger .

Mà nick cụ hình như trước chơi BB trên tinhte
Vầng. Đúng rồi cụ.
Vậy có khi em với cụ chơi với nhau bên tinhte ấy nhỉ. :D

Xe_Dù

Xe buýt
E mua 1 cái quần adidas của 1 cụ kdcn trên đây, nói là hàng adidas xịn xuất dư, mùa về cái hôm sau thủng 1 túi, mặc mấy hôm bị sủi và sơ như lông chó, chán chẳng buồn nói, biết thế mua đc 2 cái quần fake còn chẳng bị như vậy,
Cụ đấy là 8x và Anh thì phải, trong con phố nhỏ gần ngã tư khuất Duy tiến và Tố hữu.
Giờ chẳng tin nổi mấy ông trên off
em lượn qua thấy toàn hàng trộn nhiều, giá thì cungx chả phải rẻ. quảng cáo thì như đúng rồi

Trác Mộ Thu

Xe điện
chuẩn cụ e dính mấy quả áo polo bạc sạch cay sau nc với mấy ae chơi hàng hiệu với biết nâng như nâng trứng, toàn giặt bằng tay và k pải xà phòng nào cũng chiến đc hehe

hehe chuẩn luôn cụ
Em mua cái phông lacoste về chắc mặc được 3 lần rồi cất tủ, lý do: phải giặt tay. Sau đó mấy năm lôi ra định đi cho thì thấy tay đã bị bai hết rồi. :D

dntq83

Xe buýt
Em thấy các cụ nên ghe 2 tai, đừng vào comment những nội dung ảnh hưởng đến việc kinh doanh của shop, mọi chuyện chưa rõ ràng mà

học lái

Xe điện
Trên KDCK hàng dư, hàng Cam thì hàng Fake, lấy đâu ra xịn.

Trác Mộ Thu

Xe điện
có mấy nick nổi hay chém lê la suốt trong topic bán của HN03, lâu rồi e ko nhớ hết, có cả Mũi tên bạc nữa thì phải :D
Đúng rồi cụ, bọn em sinh hoạt trong đó, sau rút ra FB. Giờ em bận nên ko chơi BB nữa.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

toechuoi

Xe tăng
em thấy vụ này giống vụ cụ gì mua ô tô cũ xong về bảo bị xe đã bị tai nạn.
vụ này nếu được nhờ cụ Min/mod tổ chức gặp mặt hai bên. em nghĩ nên làm ra ngô ra khoai để bảo vệ người đúng. Cụ thớt đúng thì cụ KDCN nên bỏ cái gian hàng trên này đi. Còn cụ thớt sai thì cụ cũng nên có động thái xin lỗi chịu trách nhiệm việc mất uy tin cũng như danh dự của cụ bán.

Trác Mộ Thu

Xe điện
có mấy nick nổi hay chém lê la suốt trong topic bán của HN03, lâu rồi e ko nhớ hết, có cả Mũi tên bạc nữa thì phải :D
Đúng rồi cụ, bọn em sinh hoạt trong đó, sau rút ra FB. Giờ em ko chơi BB nữa.