Thảo luận Mua rulo đạp xe trong nhà loại nào ?

cairong_2011

Xe container
Hôm nay em nhận con MT04, đã lắp và thử sensor của Garmin trên đồng hồ OK. Vậy nếu mình chỉ gá bánh vào và đạp không, ko cần tì vào bánh của MT04 có sao ko các cụ ?

chaulg81

Xe tăng
Hôm nay em nhận con MT04, đã lắp và thử sensor của Garmin trên đồng hồ OK. Vậy nếu mình chỉ gá bánh vào và đạp không, ko cần tì vào bánh của MT04 có sao ko các cụ ?
Kg sao cả..kg mòn lốp. Cụ cứ gắn lên rulo... kg vặn cho bánh đà rulo ép vào lốp rồi leo lên đạp thử. CỤ SẼ PHẢI THAY ĐỔI Ý ĐỊNH

cairong_2011

Xe container
Kg sao cả..kg mòn lốp. Cụ cứ gắn lên rulo... kg vặn cho bánh đà rulo ép vào lốp rồi leo lên đạp thử. CỤ SẼ PHẢI THAY ĐỔI Ý ĐỊNH
Hôm nay em đạp thử. Quả thật đi được 5Km chỉ với tốc độ avg 22 thôi mà thấy phải kiên trì lắm mới có thể đạp tại chỗ cả tiếng đồng hồ như đi ngoài đường.

Archer

Xe điện
Các cụ nguồng mỏi chân và vẫn thấy quang cảnh xung quanh nguyên vậy thì đúng là các cụ cũng nhẫn thật. E thì đúng là e chịu thôi, em mê món xế độp là liên tục được hưởng tầm mắt và khung cảnh thay đổi
Đặt cái màn ảnh hay cái ipad trước mặt là xong thôi cụ!

chaulg81

Xe tăng
Hôm nay em đạp thử. Quả thật đi được 5Km chỉ với tốc độ avg 22 thôi mà thấy phải kiên trì lắm mới có thể đạp tại chỗ cả tiếng đồng hồ như đi ngoài đường.
Em thấy hướng dẫn bảo cần 2 sensor : 1 cái sensor speed (tốc độ) và 1 cái sensor cadense (vòng đạp).
A em quên.. Kg biết Cụ kết nói với ứng dung nào.. Với Zwirt ảo thì có thêm cái cadence để khi đổ dốc dài Cụ kg cần đạp mà xe vẫn đổ dốc với tốc độ kg tưởng cảm giác như thật. Còn 2 cái ứng dụng em đang dùng bkool.. Rouvy Ar thì không cần cadense nếu kg có như cầu xem vòng tua chân.. Em dùng để cả 3 nhịp tim.. Tốc do vòng tua chân... mà em kết nói với laptop Windows 10 để chạy cho trực quan ti

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
A em quên.. Kg biết Cụ kết nói với ứng dung nào.. Với Zwirt ảo thì có thêm cái cadence để khi đổ dốc dài Cụ kg cần đạp mà xe vẫn đổ dốc với tốc độ kg tưởng cảm giác như thật. Còn 2 cái ứng dụng em đang dùng bkool.. Rouvy Ar thì không cần cadense nếu kg có như cầu xem vòng tua chân.. Em dùng để cả 3 nhịp tim.. Tốc do vòng tua chân... mà em kết nói với laptop Windows 10 để chạy cho trực quan ti
Em chẳng cần cài App nào vì bản thân Garmin đã có chức năng Đạp xe trong nhà và có đầy đủ thông số : Quãng đường, Cadence, speed, nhịp tim ...( như hình em chụp). Mỗi tội ko có bản đồ thôi. Dùng các App Trainer thì nó giả lập cung đường nên có bản đồ.

chaulg81

Xe tăng
Em chẳng cần cài App nào vì bản thân Garmin đã có chức năng Đạp xe trong nhà và có đầy đủ thông số : Quãng đường, Cadence, speed, nhịp tim ...( như hình em chụp). Mỗi tội ko có bản đồ thôi. Dùng các App Trainer thì nó giả lập cung đường nên có bản đồ.
Vâng Em lúc chạy ngoài đường mới dùng tới đồng hồ

tuanle.dragon

Xe buýt
Đạp app thì nó giả lập như mình đi ngoài đường cho nó đỡ chán ấy cụ.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Dạ đúng rồi em bây giờ gần như lệ thuộc vào mấy cái app.. Kg có khi đạp mất hứng
Cháu chịu thôi. Giờ chuyển gần như time đạp trước đây thành quỹ thời gian nhảy dây. Ngày làm 2500 cái và cứ đà này tăng dần 300-400 chiếc theo vài ngày thì mới cảm thấy bớt cuồng chân :(

Chỉnh sửa cuối:

autumn06

Đi bộ
đạp Ru lô nên gắn thêm cadence sensor và speed sensor xong kết hợp mấy app đạp xe ảo như Rouvy hoặc Zwift cho đỡ chán các bác ạ, đạp tùy ý nó rất nhanh chán, nên bật app lên, có mấy bài tập, mình tập trung cadence theo nó yêu cầu, mở thêm nhạc Cycling sôi động tí thì 1 tiếng qua rất nhanh, save lại được bài tập sync lên Strava để theo dõi, phân tích chỉ số thì mới có hứng thú đạp tuần 4,5 lần được :D

chaulg81

Xe tăng
Đạp theo cái này nó có vẽ hành trình cho mình ko cụ ? Nếu vẽ coi như khoe mình đang đi du lịch qua các nước bằng xe đạp cho đỡ stress
Đạp theo cái này nó có vẽ hành trình cho mình ko cụ ? Nếu vẽ coi như khoe mình đang đi du lịch qua các nước bằng xe đạp cho đỡ stress
Em thấy sau khi hoàn thành chặng đua mình vào profile của mình nó hiện ra đây đủ các mục.. Còn khi chạy thì như này.. Em đang dùng 2 app Chào rouvyar.. Và bkool..
1
2 [
Vì xài chùa nên em thay tai khoan sau 1 tháng.. Và 14 ngày

Chỉnh sửa cuối: