[Công nghệ] Mua tủ lạnh loại nào?

Justforfuntoo

Xe container
Nhà em cũng tủ Mitsu, chạy cực êm mà tiết kiệm điện

sopeace

Xe tải
Nhà em tủ pana chạy ổn lắm

langtoilangtoi

Xe điện
Cháu lượn lờ qua siêu thị thấy mấy loại tủ lạnh. Chim ưng rồi mà vẫn hơi lăn tăn nên nhờ các cụ tư vấn giúp cháu với ạ
Nhất vẫn là Hitachi loại này:

Hoặc loại này

Lại được cô bạn giới thiệu samsung cũng 2 giàn lạnh như hitachi mà nhiều công nghệ hơn

Thế này em nên chọn loại nào và ở đâu giá tốt các cụ cho cháu xin địa chỉ với ạ?
SS hay LG là tủ lạnh tốt, tuy nhiên, nếu cụ thích đồ Nhật thì cụ có thể tham khảo các tủ lạnh bán chạy nhất gần đây của Nhật trên trang https://kakaku.com/:
https://kakaku.com/kaden/freezer/ranking_2120/
Như vậy có thể thấy Hitachi, Sharp, Toshiba, Mitsubishi... là các thương hiệu dẫn đầu.

Quan điểm của em về tủ lạnh là dùng lâu dài, trên 10 năm mới thay nên đầu tư thêm 1 chút. Em mua tủ Hitachi 6 ngăn và khá ưng ý, đặc biệt về bảo quản đông mềm, rau củ tươi lâu, ngăn đá lớn, làm đá rơi tự động...
Có 1 cái khác biệt giữa Nhật và Việt là : Nhật mua đồ 1 tuần/lần nên tủ 400-500 lít dùng cho 4 người là vừa, nhưng ở Việt mình là 6,7 người. Trừ Tết ra là nhiều đồ, còn đâu trống nhiều. Tuy nhiên, điện năng cũng ko tốn hơn bao nhiêu do dùng Inverter.
Cụ nên chọn tủ Hitachi hoặc Sharp... Loại ngăn càng tốt, vì nhiều ngăn sẽ chống được sự lây lan vi khuẩn có hại, đỡ lần mùi thức ăn.

nguyencuonghgp

Xe đạp
SS hay LG là tủ lạnh tốt, tuy nhiên, nếu cụ thích đồ Nhật thì cụ có thể tham khảo các tủ lạnh bán chạy nhất gần đây của Nhật trên trang https://kakaku.com/:
https://kakaku.com/kaden/freezer/ranking_2120/
Như vậy có thể thấy Hitachi, Sharp, Toshiba, Mitsubishi... là các thương hiệu dẫn đầu.

Quan điểm của em về tủ lạnh là dùng lâu dài, trên 10 năm mới thay nên đầu tư thêm 1 chút. Em mua tủ Hitachi 6 ngăn và khá ưng ý, đặc biệt về bảo quản đông mềm, rau củ tươi lâu, ngăn đá lớn, làm đá rơi tự động...
Có 1 cái khác biệt giữa Nhật và Việt là : Nhật mua đồ 1 tuần/lần nên tủ 400-500 lít dùng cho 4 người là vừa, nhưng ở Việt mình là 6,7 người. Trừ Tết ra là nhiều đồ, còn đâu trống nhiều. Tuy nhiên, điện năng cũng ko tốn hơn bao nhiêu do dùng Inverter.
Cụ nên chọn tủ Hitachi hoặc Sharp... Loại ngăn càng tốt, vì nhiều ngăn sẽ chống được sự lây lan vi khuẩn có hại, đỡ lần mùi thức ăn.
Dạ vâng, em cám ơn cụ nhiều.
Quan điểm của nhà em cũng vậy nên cũng hơi lăn tăn khi không biết chọn hãng nào khi lọt vào mê cung hàng thương hiệu :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hướng xong lại đẩy em vào ngã ba, thế này em phải nàm thao
Ngã tam tứ cái gì.
Tôi dùng độ 4 cái rồi, từ nhỏ đến to, và thấy là: Tủ lạnh thuộc loại sản phẩm low tech, Samsung hay Sony hay Huawei, đều bền bỉ. Tính năng đại loại như nhau.
Có lẽ có cái dùng được 20 niên, cái khác chỉ được 25 niên thôi, bác tự tìm hiểu vậy.

Còn mỗi Giá cả và Dung tích.

Hiện tôi đang dùng Toshiba 600 lit, có thể hơi to so với nhu cầu của bác, nhưng kiểu gì bác cũng phải nâng cấp lên => Nên tính sớm và nâng luôn từ bây giờ.

happyhn

Xe lăn
Cụ cho em hướng xong lại đẩy em vào ngã ba, thế này em phải nàm thao
Cụ là cụ mờ em là em mà lị:D
cái này 0 khác TV Nhật với TV Samsung. Từ xưa giờ TV Nhật luôn bền, ảnh thật nhất có thể. Còn Sam màu rực rỡ và thêm nhiều tính tăng, thậm chí giá lại rẻ hơn và họ cũng có khách hàng chứ. 2 phân khúc khách hàng # nhau. 1 đằng thích ăn chắc mặc bền, 1 đằng thích màu mè loé loe tòe loẹt + nhiều tính năng. Chỉ có thể nói là # nhau chứ 0 thể bảo thằng này hơn thằng kia. Thế cho nên cụ thích bên nào nghiêng bển. Thế thôi. Em 0 khuyên cụ.
Nếu là em, chưa bao giờ em mua sp gì của Hàn mà Nhật cũng có. Đơn giản vì em nghèo. Cần sự ổn định lâu dài. Và trên thực tế công nghệ Nhật là cụ của Hàn (em nghĩ thế cho riêng mình em, thiên hạ coi thế nòa em đôn khe)

happyhn

Xe lăn
Ưu tiên Nhật: hitachi, sharp, toshiba. Xịn nữa thì Âu nhưng e thấy Nhật dùng 10-15 năm vẫn quá bền :))
Tủ mới mà cụ bảo có 15 năm là hơi bị dìm hàng đấy. Mua từ mới gần như chắc chắn loanh quanh 20 năm

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Tủ lạnh giá rẻ tầm 10tr thì cứ Aqua mà phang

Huy_metal

Xe tải
E dùng samsung thấy ổn. Chạy êm, tiết kiệm điện, bền (2 năm chưa hỏng gì) nhưng vỏ ngoài mỏng như lá lúa. Cu nhóc nhà em có mấy tháng húc đầu vào lõm cả vỏ cánh mà không khóc.

buikhacthinh

Xe tăng
Trước nhà mình mua cái Hitachi về đúng 1 ngày bị lỗi lốc gì đó kg đông được đá(cũng có khi do mình mua về nhét đủ thứ vào chạy ngay nó quá tải).
Báo bên bán bh đổi cái khác luôn.
Chạy 5 năm rồi vẫn OK.

thermos

Xe tải
Em dùng Pana có ngăn đông mềm thấy cũng tiện. Đỡ mất thời gian rã đông :)

Pvsc

Xe ba gác
Bỏ qua samsung & lg đi cụ,
Tủ 300l hơi bé, cụ để bia đã hết cmn chỗ rồi :D

Cháu lượn lờ qua siêu thị thấy mấy loại tủ lạnh. Chim ưng rồi mà vẫn hơi lăn tăn nên nhờ các cụ tư vấn giúp cháu với ạ
Nhất vẫn là Hitachi loại này:

Hoặc loại này

Lại được cô bạn giới thiệu samsung cũng 2 giàn lạnh như hitachi mà nhiều công nghệ hơn

Thế này em nên chọn loại nào và ở đâu giá tốt các cụ cho cháu xin địa chỉ với ạ?
Nên hỏi sẽ để cái gì trong đó? thực phẩm toàn loại rẻ thì mua tủ ít tiền, còn thực phẩm toàn đồ cao cấp thì mua loại nhiều tiền, một tháng nhà b có chi tiền cho hoa quả khoảng 10-15 triệu ko?không tính những đồ ăn đi kèm.