[CCCĐ] Mùa vàng Tam Cốc

erav

Xe điện
SYLL của nhà em:
Thác K50 - Nàng thơ của đại ngàn Tây Nguyên
Tây phương cực lạc (Cột mốc 17 - nơi con sông Đà chảy vào đất Việt, Cột mốc 0 Apachai - cực Tây)
Liên Xô lướt ngoài cửa sổ
Đông Bắc mùa…Covid (Móng Cái – Cột mốc 1378 – Đảo Vĩnh Thực, Minh Châu – Quan Lạn)
Australia - từ Đông sang Tây, từ Thu qua Hạ
Lý Sơn - Đi ngay kẻo muộn
Chinh phục mũi Đôi - Điểm cực Đông: cực vất nhưng cực chất
Một vòng Bát xát mùa lúa chín
Xuyên vào Quảng Nam - vừa chơi vừa học
Mùa vàng Tam Cốc
Một vòng Yên Bái mùa nước đổ
Về với non nước Cao Bằng - công viên địa chất toàn cầu
Tam đảo - ngẫu hứng một ngày "hết mưa lại nắng hửng lên thôi"
Nhà thờ Phát Diệm - Sự hòa hợp của công giáo và phật giáo

-------------------------------

Có lẽ từ hồi còn là học sinh phổ thông cách đây mấy chục năm, giờ em mới trở lai Tam Cốc các cụ ạ. Lâu quá rồi nên ký ức tuổi học trò chẳng còn đọng lại chút gì về Tam Cốc cả. Giờ cứ nói đến Ninh Bình là chỉ nghĩ đến Tràng An, Bái Đính. Nhưng không ngờ cái mùa lúa chín ở Tam Cốc này lại đẹp đến vậy.

Để có thêm thời gian nên em xuống Tam Cốc từ tối hôm trước. Ung dung bữa tối ở HN em mới ra đường cho vắng, vèo cái hết cao tốc Pháp Vân - Ninh Bình là coi như tới nơi.

Buổi tối Tam Cốc cũng không quá ồn ào, một hai chai bia ngồi hóng mát bên bến thuyền cũng thấy nhẹ nhàng, thư thái và dễ chịu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

erav

Xe điện
Tam Cốc bây giờ phát triển thật các cụ ạ. Và rất phù hợp với kiểu du lịch sinh thái nhẹ nhàng mà các khách nước ngoài ưa chuộng. Lại gần HN nên dịch vụ home stay phát triển rực rỡ. Hầu như nhà nào có đất mặt đường chính khu Tam Cốc đều mở dịch vụ home stay hoặc nhà hàng.

TamCoc Tropical Homestay là lựa chọn của nhà em cho 1 đêm ở đây. Cơ sở này mới xây và đưa vào sử dụng từ Tết ÂL nên còn khá mới, sạch sẽ và cũng đẹp. Chắc để thu hút thêm khách nên bác chủ nhà cực kỳ chu đáo, cẩn thận và hiếu khách. Ông anh ra tận ngõ đón, chuyện cứ như pháo rang. Biết em thích chụp hình nên mách em mấy chỗ "điểm cao" để biết đường mà nhắc đội lái đò ghé vào trong hành trình trên sông.

matizdo

Xe tăng
Tam Cốc bây giờ phát triển thật các cụ ạ. Và rất phù hợp với kiểu du lịch sinh thái nhẹ nhàng mà các khách nước ngoài ưa chuộng. Lại gần HN nên dịch vụ home stay phát triển rực rỡ. Hầu như nhà nào có đất mặt đường chính khu Tam Cốc đều mở dịch vụ home stay hoặc nhà hàng.

TamCoc Tropical Homestay là lựa chọn của nhà em cho 1 đêm ở đây. Cơ sở này mới xây và đưa vào sử dụng từ Tết ÂL nên còn khá mới, sạch sẽ và cũng đẹp. Chắc để thu hút thêm khách nên bác chủ nhà cực kỳ chu đáo, cẩn thận và hiếu khách. Ông anh ra tận ngõ đón, chuyện cứ như pháo rang. Biết em thích chụp hình nên mách em mấy chỗ "điểm cao" để biết đường mà nhắc đội lái đò ghé vào trong hành trình trên sông.

Yên bình quá, chỗ này bao xèng đêm thế cụ.

erav

Xe điện
Yên bình quá, chỗ này bao xèng đêm thế cụ.
Em lấy 3 bungalows như vậy hết hơn 1,3M, tính ra khoảng hơn 400K/đêm. Hôm sau dồn vào 2 phòng ở đến 4pm mới check out mà bác chủ chỉ lấy thêm 500k gọi là tiền điện nước.

À mà giá trên đã bao gồm cả bữa sáng đơn giản ntn ạ.

Nói chung là highly recommend!

Chỉnh sửa cuối:

Amazzar

Xe hơi
Đẹp quá cụ ợ. Quê vợ em mà chưa bao giờ đi

7663A18

Xe tăng
Cụ đi hôm nào vậy? Em đi sáng chủ nhật vừa rồi (17/6). Sáng đi Tam Cốc, chiều định leo Hang Múa nhưng thấy ruộng đồng xung quanh gặt hết rồi nên chán chả leo nữa, ăn trưa xong lộn về thổ đu luôn.

matizdo

Xe tăng
Em lấy 3 bungalows như vậy hết hơn 1,3M, tính ra khoảng hơn 400K/đêm. Hôm sau dồn vào 2 phòng ở đến 4pm mới check out mà bác chủ chỉ lấy thêm 500k gọi là tiền điện nước.

À mà giá trên đã bao gồm cả bữa sáng đơn giản ntn ạ.

Nói chung là highly recommend!
Cụ có số bác chủ không pm em với ạ

erav

Xe điện
Cụ đi hôm nào vậy? Em đi sáng chủ nhật vừa rồi (17/6). Sáng đi Tam Cốc, chiều định leo Hang Múa nhưng thấy ruộng đồng xung quanh gặt hết rồi nên chán chả leo nữa, ăn trưa xong lộn về thổ đu luôn.
Em đi từ đầu tháng 6 cơ cụ ơi, trước Lễ hội Mùa vàng Tam Cốc 1 tuần nên mới còn lúa chín. Đến hội thì đông mà sau hội thì họ gặt hết.

hailuatn

Xe container
Thêm ảnh lúa chín đi cụ ơi. @};-

7663A18

Xe tăng
Em đi từ đầu tháng 6 cơ cụ ơi, trước Lễ hội Mùa vàng Tam Cốc 1 tuần nên mới còn lúa chín. Đến hội thì đông mà sau hội thì họ gặt hết.
Cùng một góc chụp; thời gian chắc sau 2 tuần;

Muon_biet

Xe cút kít
Mùa lúa chín chạy xe trên cao tốc mở điều hoà lấy gió ngoài ngửi mùi lúa thơm phảng phất được một lúc thì phải lấy gió trong vì...mùi khói do đốt rơm rạ, hihihi

Muomchua

Xe điện

Cơ sở chắc có Air Con chứ cụ? Em nghĩ chắc là có nhưng nhìn qua mấy cái photo cụ chụp không thấy cục nóng để ở đâu nên mới hỏi :)

erav

Xe điện
Cơ sở chắc có Air Con chứ cụ? Em nghĩ chắc là có nhưng nhìn qua mấy cái photo cụ chụp không thấy cục nóng để ở đâu nên mới hỏi :)
Dạ điều hoà mới mát rượi, nước nóng rẫy bỏng tay cụ ah. Bungalow xây đẹp thế kia ai lại lôi cục nóng ra phía trước hở cụ.

ngtocuong

Xe buýt
Quê e ợ ! Em góp với cụ chủ ảnh e chụp ở Hang Múa...tiện quảng cáo du lịch quê hương ạ :)

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Sao cụ hợp ý em thế. Em thấy bên Tràng An rất đông và nhộn nhạo, bát nháo. Bên Tam Cốc không đông như bên Tràng An, cảm thấy dễ thở hơn nhiều.
Cụ có hay gửi xe sân bay Nội Bài không ạ? Em đang được giải CCCĐ có thẻ Vip mà ít dùng, cụ cần thì em biếu cụ

phucloc8899

Xe container
Nơi đây em vào ngày học sinh cũng nhiều kỷ niệm :D