Mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng của Honda City

HD-City Trắng

Xe tải
Thi đấu đê cụ ơi. Em lâu không được đấu rồi.
Cụ chạy vậy chuẩn rồi, city ăn đường trường như thế là đúng đấy ạ. Cuối tuần này em thốc phát HN-Quảng Ninh. em sẽ reset lại đồng hồ, đổ đầy bình rùi khi đi, và khi về em đổ lại đầy bình cùng 1 cây xăng xem sao. Tính bằng cả đồng hồ và thóc lúa thực tế là chuẩn k cần chỉnh. Chứ lắm lúc thấy em nó ăn uống kham khổ quá mình cũng k tin lắm. Vụ này em sẽ tính 1 cách chính xác số km đã đi, lượng xăng tiêu thụ thực tế và thóc lúa cụ tỉ luôn cho các cụ ném gạch....hihi, mà xe em chạy chưa đến 1500km.

binhnguyen99

Đi bộ
Ối trời cụ ơi. Đường ùn thì cụ mất từng đó xăng cũng là bình thường thôi. Sau hơn 1 vạn km (tức 4 tháng chạy xe của em), em thấy thế này: Khi đèn báo ECO bật sáng tức là cụ có mức tiêu thụ tối thiểu tầm 15km/l trở lên nhưng tốc độ tối thiểu để cụ đạt được cái mức đấy (em nói là cụ giữ chứ không bỏ chân gas) là 30kmh cụ ạ. Đường ùn đến tắc thì còn lâu mới giữ được mức tốc độ như vậy cụ ạ. Cụ đi tốc độ thấp và số thấp thì cực kì tốn xăng. Hơn nữa đường phố nó có nhiều giao cắt đồng mức thì còn phải dừng đèn thì còn lục tốn lắm. Nói chung các mức ăn xăng "tiết kiệm" ở trên này thì đều là đi đường trường và hỗn hợp (tuy nhiên hỗn hợp ở đây thì có đến 90% là đường trường còn 10% đường đô thị). Cụ hôm nào đánh chuyến Hà Nội đi Thanh Hóa hoặc đi Hạ Long phát, em đảm bảo cụ "ngất trên cành quất" và tấm tắc khen "Tiết kiệm trên mức mong đợi đó".
Vâng, đúng là đường nhà em đi đến c/quan hiếm khi đi được trên 30km/h. Hôm nào cũng phải làm chuyến đi QN xem tình hình thế nào. Cám ơn cụ nhé, giờ em cũng yên tâm hơn về tình hình em nó rồi.

tunghhtp

Xe tải
À tất nhiên là em nói trong điều kiện là tỉ phú thời gian cụ ạ. Chứ em chẳng ngu mà lại chạy đường gom. Em hôm nay bức xúc vì tắc đường nên hôm nay em phi gần 100 ở đường Thăng Long- Nội Bài đấy ạ.
Cảm giác lái hay nhất (như em cảm nhận) là đạp ga mà không bao giờ phải quan tâm đến AGV TANK cả

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đúng là đường nhà em đi đến c/quan hiếm khi đi được trên 30km/h. Hôm nào cũng phải làm chuyến đi QN xem tình hình thế nào. Cám ơn cụ nhé, giờ em cũng yên tâm hơn về tình hình em nó rồi.
OK cụ, khi nào đi đường quốc lộ mà có kết quả thì báo cho anh em biết nhé. Trước khi đi, cụ nhấn nút ở tablo đến khi có hiện "trip" rồi giữ phím đấy, lập tức sẽ về 0 rồi cụ chạy nhé. À mà sắp tới giỗ tổ, cụ thử làm phát đi đền Hùng xem sao nhé.

shoporiflame

Xe hơi
chạy dường trường bao giờ chẳng tiết kiệm xăng hơn

binhnguyen99

Đi bộ
OK cụ, khi nào đi đường quốc lộ mà có kết quả thì báo cho anh em biết nhé. Trước khi đi, cụ nhấn nút ở tablo đến khi có hiện "trip" rồi giữ phím đấy, lập tức sẽ về 0 rồi cụ chạy nhé. À mà sắp tới giỗ tổ, cụ thử làm phát đi đền Hùng xem sao nhé.
Vang, cam on cu nhe. Ket qua the nao em se bao lai cac cu.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Vang, cam on cu nhe. Ket qua the nao em se bao lai cac cu.
À cụ này, cụ lưu tâm là đừng phóng quá nhanh và phanh gấp nhé. Cụ cứ thư thả đi đều ga nhé. Kết quả sẽ ấn tượng đấy. Chứ hôm nay em đổi lái cho ông anh làm cùng công ty lái xe (ông này bằng E, lái xe chuyên nghiệp ở công ty em) mà có mấy quả làm em thót tim, ăn 7lít/100km đường trường (quá nhiều so với quy định) còn lần trước em chạy hết tầm 5,2l/100km (điều hòa bật, chở đủ tải 5 người lớn).

Chỉnh sửa cuối:

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy vậy chuẩn rồi, city ăn đường trường như thế là đúng đấy ạ. Cuối tuần này em thốc phát HN-Quảng Ninh. em sẽ reset lại đồng hồ, đổ đầy bình rùi khi đi, và khi về em đổ lại đầy bình cùng 1 cây xăng xem sao. Tính bằng cả đồng hồ và thóc lúa thực tế là chuẩn k cần chỉnh. Chứ lắm lúc thấy em nó ăn uống kham khổ quá mình cũng k tin lắm. Vụ này em sẽ tính 1 cách chính xác số km đã đi, lượng xăng tiêu thụ thực tế và thóc lúa cụ tỉ luôn cho các cụ ném gạch....hihi, mà xe em chạy chưa đến 1500km.
Có kết quả chưa cụ? Anh em đang chờ dài mồm đây cụ ạ. Tất nhiên cái con số trên đồng hồ nó chỉ là tương đối thôi nhưng nói chung đi đường trường nó ít sai số nên con số AVG có thể tham khảo được (thực tế cụ trừ hao 0,5km/l). Em lần trước chạy 5 người lớn, điều hòa chạy phành phạch thấy kết quả trên máy là 19,8km/l còn thực tế em ước lượng trên vạch xăng thì nó rơi vào 19,3. Nói chung 0,5/19,8 nó cũng nhỏ. Mà giá kể Honda nó cải tiến cái đồng hồ xăng, có thông báo lượng xăng tiêu thụ thì tốt, mình không phải đổ đầy bình xăng mà vẫn tính được luôn. Chứ cái khái niệm "đầy bình" nó khó thực hiện lắm. Nhiều khi gặp phải cây "ăn gian" nó đổ thiếu mất của mình nửa lít (đủ cho mình đi 9km đường trường) thì...

paquoc

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ mới cưới được vợ ngoan, thông thái.

deep_water154

Xe hơi
Em vài lần về quê ở CP-Quảng Ninh, AVG lần nào cũng báo 20km.l. Tính ra rẻ hơn đi xe khách.( Đi 3 người)

HD-City Trắng

Xe tải
Có kết quả chưa cụ? Anh em đang chờ dài mồm đây cụ ạ. Tất nhiên cái con số trên đồng hồ nó chỉ là tương đối thôi nhưng nói chung đi đường trường nó ít sai số nên con số AVG có thể tham khảo được (thực tế cụ trừ hao 0,5km/l). Em lần trước chạy 5 người lớn, điều hòa chạy phành phạch thấy kết quả trên máy là 19,8km/l còn thực tế em ước lượng trên vạch xăng thì nó rơi vào 19,3. Nói chung 0,5/19,8 nó cũng nhỏ. Mà giá kể Honda nó cải tiến cái đồng hồ xăng, có thông báo lượng xăng tiêu thụ thì tốt, mình không phải đổ đầy bình xăng mà vẫn tính được luôn. Chứ cái khái niệm "đầy bình" nó khó thực hiện lắm. Nhiều khi gặp phải cây "ăn gian" nó đổ thiếu mất của mình nửa lít (đủ cho mình đi 9km đường trường) thì...
Mấy hôm đi về bận quá, em chưa báo cáo các cụ đc....em vừa làm vòng HN-Hạ Long và Hạ Long lên HN. Tổng cộng đi 390km và hết 500 ngàn tiền xăng ạ. Trên xe có 3 người 1 nam 2 nữ. Em chạy bật điều hòa full và nhạc đánh ầm ầm, có mái trên xe mà các cụ.
Em mạn phép tính thế này....500k tiền xăng em đổ đc 19.9L đi đc 390km rơi vào tầm 5.1L/KM như vậy đã tiết kiệm chưa ạ. Tiền thực tế từ túi em bỏ ra các bác ợ và số km đi đc theo xe báo.
mà đó là em đi còn thốc tháo và vượt cũng nhiều...k chạy điềm đạm được, và xuống Hạ Long em còn lượn lờ các nơi....đi 1 chút dừng đỗ xe...lại để nổ đi tiếp....nói chung là lúc đề nổ...và lúc dừng chờ là sẽ tiêu tốn vào xăng, tuy nhiên là em cũng k thể chắt bóp từng giọt xăng để tiết kiệm để về báo cáo số chính xác cho các cụ nhưng như vậy là quá thỏa mãn rồi ạ....mấy mợ ngồi cạnh em cứ là mê tít ý....các cụ đừng ném đá em nhé....

Chỉnh sửa cuối:

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm đi về bận quá, em chưa báo cáo các cụ đc....em vừa làm vòng HN-Hạ Long và Hạ Long lên HN. Tổng cộng đi 390km và hết 500 ngàn tiền xăng ạ. Trên xe có 3 người 1 nam 2 nữ. Em chạy bật điều hòa full và nhạc đánh ầm ầm, có mái trên xe mà các cụ.
Em mạn phép tính thế này....500k tiền xăng em đổ đc 19.9L đi đc 390km rơi vào tầm 5.1L/KM như vậy đã tiết kiệm chưa ạ. Tiền thực tế từ túi em bỏ ra các bác ợ và số km đi đc theo xe báo.
mà đó là em đi còn thốc tháo và vượt cũng nhiều...k chạy điềm đạm được, và xuống Hạ Long em còn lượn lờ các nơi....đi 1 chút dừng đỗ xe...lại để nổ đi tiếp....nói chung là lúc đề nổ...và lúc dừng chờ là sẽ tiêu tốn vào xăng, tuy nhiên là em cũng k thể chắt bóp từng giọt xăng để tiết kiệm để về báo cáo số chính xác cho các cụ nhưng như vậy là quá thỏa mãn rồi ạ....mấy mợ ngồi cạnh em cứ là mê tít ý....các cụ đừng ném đá em nhé....
Tuyệt vời cụ. Đi thế là chuẩn rồi. Em chạy Hà Nội- Thanh Hóa cũng tầm đấy (đấy là em đi cao tốc) chứ nếu em chạy đường 1 cũ và đổ vào cao tốc chỗ Liêm Tuyền thì sẽ ít hơn. Em cũng công nhận rằng đi xe đường trường thì đúng là tiết kiệm xăng như xe máy (nếu lái thi) nhưng đi đường phố thì cực tốn kém.
Mà giá kể Honda nó cải tiến cái đồng hồ xăng, có thông số chỉ số lít xăng thì tốt quá. Lúc đấy chả cứ phải đổ đầy bình để tính vì đổ đầy bình em thấy nó cứ cảm tính thế nào ý.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em vài lần về quê ở CP-Quảng Ninh, AVG lần nào cũng báo 20km.l. Tính ra rẻ hơn đi xe khách.( Đi 3 người)
AVG 20 thì thực tế nó cũng đạt tầm trên 19 (khoảng 19,4) nói chung đi thế là chuẩn đấy.

HD-City Trắng

Xe tải
Tuyệt vời cụ. Đi thế là chuẩn rồi. Em chạy Hà Nội- Thanh Hóa cũng tầm đấy (đấy là em đi cao tốc) chứ nếu em chạy đường 1 cũ và đổ vào cao tốc chỗ Liêm Tuyền thì sẽ ít hơn. Em cũng công nhận rằng đi xe đường trường thì đúng là tiết kiệm xăng như xe máy (nếu lái thi) nhưng đi đường phố thì cực tốn kém.
Mà giá kể Honda nó cải tiến cái đồng hồ xăng, có thông số chỉ số lít xăng thì tốt quá. Lúc đấy chả cứ phải đổ đầy bình để tính vì đổ đầy bình em thấy nó cứ cảm tính thế nào ý.
Đúng là đổ đầy bình là nó cảm tính, nhưng chắc nó cũng chỉ hơn kém nhau độ 1-2l là cùng thôi cụ, vì từ khi vòi xăng nó nhảy báo đầy đổ cố thì cũng chỉ thêm đc 1-2L là cùng, em cũng để ý cái vụ này. Cố thêm chút là tràn phè luôn. Nên cả 1 chặng đường 3-400km mà chênh 1-2l là k đáng kể, nói chung City đi đường trường thế là ngon rồi. Còn nội thành thì công nhận là vô đối, k thể tính được.
Xe cụ chạy mấy ngàn rùi....hic hic xem em chưa sinh nhật đầy tháng mà quất hơn 2 ngàn rùi bác ợ, em có hoa chân k bác...kaka, mời bác ly Vodka nhé

HD-City Trắng

Xe tải
Cụ ở cẩm phả quảng ninh ợ....em HL ạ, hôm nào anh em cf chém gió chút cụ nhé...dạo này đường về xấu quá, chạy xót xe ghê cụ nhỉ. đc cái xe mới và êm nên k bị lên nóc trần phát nào chứ đường đang làm xấu quá. Cụ trên này ở khu nào thế. Em long biên...có gần khu em k ạ, ae QN làm chút Vodka cho nóng trong ng cụ nhỉ...hihi

HD-City Trắng

Xe tải
Em ở Cẩm Phả, trên này lại ở SVD Mỹ Đình cụ ạ ! Hôm nào cụ qua đấy cứ ới em. 30-4 này cụ có về quê không, anh em mình đua AVG tí cho vui,hẹ hẹ.
Cụ về quê à...hihi, mình thì lại đang bàn với bà cả rong ruổi vào đà nẵng...nhưng do mới cưới vợ nên kinh tế còn đang eo hẹp, bà cả chưa gật đầu....hihi
Để dành vụ đấu AVG cho đến khi HD tổ chức ae mình đấu cho công bằng cụ ợ...nhà em là gốc HL nhưng lên trên này sạch rồi...bh xuống đó chỉ là đi chơi thăm thú bạn bè thôi chứ k còn có ai họ hàng dưới đó nữa. Thỉnh thoảng mới về vơ vét chút hải sản mang lên thôi cụ ợ....kaka

deep_water154

Xe hơi
Cụ về quê à...hihi, mình thì lại đang bàn với bà cả rong ruổi vào đà nẵng...nhưng do mới cưới vợ nên kinh tế còn đang eo hẹp, bà cả chưa gật đầu....hihi
Để dành vụ đấu AVG cho đến khi HD tổ chức ae mình đấu cho công bằng cụ ợ...nhà em là gốc HL nhưng lên trên này sạch rồi...bh xuống đó chỉ là đi chơi thăm thú bạn bè thôi chứ k còn có ai họ hàng dưới đó nữa. Thỉnh thoảng mới về vơ vét chút hải sản mang lên thôi cụ ợ....kaka
Hôm nào rảnh e đi qua chỗ cụ hay cụ qua chỗ e thì alo nhé. Mà cụ làm luôn chủ hội club city đi, off 1 thể.