Mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng của Honda City

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ về quê à...hihi, mình thì lại đang bàn với bà cả rong ruổi vào đà nẵng...nhưng do mới cưới vợ nên kinh tế còn đang eo hẹp, bà cả chưa gật đầu....hihi
Để dành vụ đấu AVG cho đến khi HD tổ chức ae mình đấu cho công bằng cụ ợ...nhà em là gốc HL nhưng lên trên này sạch rồi...bh xuống đó chỉ là đi chơi thăm thú bạn bè thôi chứ k còn có ai họ hàng dưới đó nữa. Thỉnh thoảng mới về vơ vét chút hải sản mang lên thôi cụ ợ....kaka
Cái vụ thi AVG nếu Honda tổ chức thì em cũng sẽ đăng ký thi đấu cùng các cụ nhé. Em đang hóng cái món này.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là đổ đầy bình là nó cảm tính, nhưng chắc nó cũng chỉ hơn kém nhau độ 1-2l là cùng thôi cụ, vì từ khi vòi xăng nó nhảy báo đầy đổ cố thì cũng chỉ thêm đc 1-2L là cùng, em cũng để ý cái vụ này. Cố thêm chút là tràn phè luôn. Nên cả 1 chặng đường 3-400km mà chênh 1-2l là k đáng kể, nói chung City đi đường trường thế là ngon rồi. Còn nội thành thì công nhận là vô đối, k thể tính được.
Xe cụ chạy mấy ngàn rùi....hic hic xem em chưa sinh nhật đầy tháng mà quất hơn 2 ngàn rùi bác ợ, em có hoa chân k bác...kaka, mời bác ly Vodka nhé
Em nhận xe vào 28 tháng 11 năm 2013 bác nhé. Em đã chạy gần 11400 km rồi đấy ạ. Hihi

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chạy 11400km xe ăn uống ổn định cụ ạ. Em thấy nó ổn định sau khi em rốt đa tầm 500km cụ ạ. Đi đường hỗn hợp với cả đường trường xe đi nói chung là "đạt như mong đợi".

NoithatDongNam

Xe máy
Cụ đi nhiều thật

HD-City Trắng

Xe tải
Tình hình là em dùng Androi và em cài đặt cái phần mềm này (Money Lover) mỗi lần đổ xăng xe em đều note lại. Và em đã đổ hết tổng cộng là 4.890.000đ tiền xăng các cụ ạ.... và em chia ra cho giá xăng là 25.190đ/l vậy là em city của em đã uống mất 194,12L xăng đi được 3.700km.....các cụ có biết em nó ăn uống kham khổ thế nào không ạ...chỉ có 5,25l/100km đó ạ....tính thóc ra thì là 1.322đ/km. Tất tần tật là cả đường trường, đường hỗn hợp nội thành ngoại thành, đi làm đi chơi đưa đón F1 đi học hành và phục vụ cả bà cả học điều khiển bà 2.... Ngày mai mới là ngày sinh nhật tròn tháng của vợ 2 mà em nó đã phục vụ Gia đình em những 3700km...có cụ nào trong này quất ác như em chưa ạ....hihi
Thành tích của em đấy các cụ ạ....k hề thiếu hay thừa 1 đồng cắc lẻ nào cả. Các cụ thử tính xe các cụ xem thế nào ạ, chưa đến 5000km thì chưa hết roda đúng k ạ, mà thường roda là tốn xăng hơn khi máy đã tròn rồi...thế mà em nó ăn uống kham khổ nghĩ thương cho vợ 2 của mình quá các cụ nhỉ...hihi

kysonh8

Xe hơi
Tình hình là em dùng Androi và em cài đặt cái phần mềm này (Money Lover) mỗi lần đổ xăng xe em đều note lại. Và em đã đổ hết tổng cộng là 4.890.000đ tiền xăng các cụ ạ.... và em chia ra cho giá xăng là 25.190đ/l vậy là em city của em đã uống mất 194,12L xăng đi được 3.700km.....các cụ có biết em nó ăn uống kham khổ thế nào không ạ...chỉ có 5,25l/100km đó ạ....tính thóc ra thì là 1.322đ/km. Tất tần tật là cả đường trường, đường hỗn hợp nội thành ngoại thành, đi làm đi chơi đưa đón F1 đi học hành và phục vụ cả bà cả học điều khiển bà 2.... Ngày mai mới là ngày sinh nhật tròn tháng của vợ 2 mà em nó đã phục vụ Gia đình em những 3700km...có cụ nào trong này quất ác như em chưa ạ....hihi
Thành tích của em đấy các cụ ạ....k hề thiếu hay thừa 1 đồng cắc lẻ nào cả. Các cụ thử tính xe các cụ xem thế nào ạ, chưa đến 5000km thì chưa hết roda đúng k ạ, mà thường roda là tốn xăng hơn khi máy đã tròn rồi...thế mà em nó ăn uống kham khổ nghĩ thương cho vợ 2 của mình quá các cụ nhỉ...hihi
Công nhận em này ăn uống nhỏ nhẹ thật, nhưng mà ăn như thế thì sức cày bừa của em nó có yếu không cụ?

HD-City Trắng

Xe tải
Công nhận em này ăn uống nhỏ nhẹ thật, nhưng mà ăn như thế thì sức cày bừa của em nó có yếu không cụ?
Sức cày bừa của em nó thì full điều hòa 3 ng lớn trở xuống vít rất phê....nhưng 4-5 ng lớn full điều hòa lúc vượt xe khác mà bị mất đà thì cũng thấy hơi đuối đuối chút xíu, cảm nhận chân ga của riêng em vì em có thói quen đi điềm đạm chứ k thốc tháo....Nhưng 1.5 mà 120 sức ngựa thì các cụ cứ yên tâm mà thốc....nhất là bản AT em nó trang bị cái lẫy chuyển số trên vô lăng nên khi mất đà và bắt đầu thốc thì cụ cứ nhấn phát (-) về số nhanh lẹ là vọt ngay.
Nếu cụ nào từ Vios2013 AT chuyển sang em City thì thấy em City ăn đứt cái độ vọt và chắc hẳn là cả tiết kiệm hơn em Vios....cảm nhận riêng em nó thế các cụ ợ...cụ nào đang đi vios đứng ném gạch em....hihi

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa tính toán gì mấy về vấn đề này. Em chỉ biết cứ đổ 650 hoặc 700 nghìn xăng là em đi đủ 7 ngày nếu đi làm với quãng đường 55 km hỗn hợp cao tốc và đô thị (mà đô thị thì từ ùn đến tắc); chia ra thấy gần 7 lít ăn 100km hỗn hợp em thấy cũng hài lòng rồi ạ. Còn đường cao tốc với quốc lộ thì cũng cứ 5lít ăn 100km. Chứ em chưa sử dụng ứng dụng của bác. Bác hôm nào tư vấn cho em cách sử dụng nó như thế nào nhé, và độ chính xác của nó có cao không. Em cảm ơn bác trước.

deep_water154

Xe hơi
Sức cày bừa của em nó thì full điều hòa 3 ng lớn trở xuống vít rất phê....nhưng 4-5 ng lớn full điều hòa lúc vượt xe khác mà bị mất đà thì cũng thấy hơi đuối đuối chút xíu, cảm nhận chân ga của riêng em vì em có thói quen đi điềm đạm chứ k thốc tháo....Nhưng 1.5 mà 120 sức ngựa thì các cụ cứ yên tâm mà thốc....nhất là bản AT em nó trang bị cái lẫy chuyển số trên vô lăng nên khi mất đà và bắt đầu thốc thì cụ cứ nhấn phát (-) về số nhanh lẹ là vọt ngay.
Nếu cụ nào từ Vios2013 AT chuyển sang em City thì thấy em City ăn đứt cái độ vọt và chắc hẳn là cả tiết kiệm hơn em Vios....cảm nhận riêng em nó thế các cụ ợ...cụ nào đang đi vios đứng ném gạch em....hihi
Cụ toàn chạy chế độ S à ? chạy D cho nó nhàn cụ à.

HD-City Trắng

Xe tải
Cụ toàn chạy chế độ S à ? chạy D cho nó nhàn cụ à.
Chạy chế độ D chứ cụ, nhưng vẫn về số đc bình thường cụ nhé, phê lòi ra ý....còn chế độ S là tuần tự các số theo ý thích của mình. Chế độ D thì k tăng số đc chỉ có S thôi nhưng chạy D vẫn về số ngon choét...hihi

HD-City Trắng

Xe tải
Em chưa tính toán gì mấy về vấn đề này. Em chỉ biết cứ đổ 650 hoặc 700 nghìn xăng là em đi đủ 7 ngày nếu đi làm với quãng đường 55 km hỗn hợp cao tốc và đô thị (mà đô thị thì từ ùn đến tắc); chia ra thấy gần 7 lít ăn 100km hỗn hợp em thấy cũng hài lòng rồi ạ. Còn đường cao tốc với quốc lộ thì cũng cứ 5lít ăn 100km. Chứ em chưa sử dụng ứng dụng của bác. Bác hôm nào tư vấn cho em cách sử dụng nó như thế nào nhé, và độ chính xác của nó có cao không. Em cảm ơn bác trước.
Cái này là bác dùng điện thoại chạy hệ điều hành Androi là cài đc phần mềm Money Lover mà cụ, nó là phần mềm free trên google play mà...nó là phần mềm quản lý tài chính của mình mà thôi. Mỗi khi em đổ xăng về là em cho vào khoản chi phí cho xe hơi....và khi cần xem lại thì biết đc tổng số lần mình đổ xăng và tổng số tiền mình chi tiêu cho món đổ xăng đó thôi, đơn giản lắm cụ ạ. hihi

deep_water154

Xe hơi
Chạy chế độ D chứ cụ, nhưng vẫn về số đc bình thường cụ nhé, phê lòi ra ý....còn chế độ S là tuần tự các số theo ý thích của mình. Chế độ D thì k tăng số đc chỉ có S thôi nhưng chạy D vẫn về số ngon choét...hihi
Cái này mới nha. Đang chạy D vẫn gạt được về số à, e chưa thử bao giờ. Về em phải thử phát.

htthuyduong12

Xe tải
Cuối tuần này tiện chuyến công tác em về Việt Trì Phú Thọ thắp hương cho bạn Hùng. Bác nào đi đc cùng thì ới em nhé.

HD-City Trắng

Xe tải
Cái này mới nha. Đang chạy D vẫn gạt được về số à, e chưa thử bao giờ. Về em phải thử phát.
Cụ mua xe mà các sell k hướng dẫn sử dụng cho cụ à...hic, may là bây giờ lên OS được ae chỉ bảo cho cụ mới bít...kaka. Cụ về khám phá đi ạ, phê lòi luôn đóa.

xe tăng nga

Xe hơi
citi có chế độ này hả cụ? Hay đấy nhỉ. Civic 2008 muốn đi số trên vô lăng phải gạt cần số về s.

Sieuhen

Xe tải
QUOTE=HD-City Trắng;17756944]Cụ mua xe mà các sell k hướng dẫn sử dụng cho cụ à...hic, may là bây giờ lên OS được ae chỉ bảo cho cụ mới bít...kaka. Cụ về khám phá đi ạ, phê lòi luôn đóa.[/QUOTE]

Ôi, cái này bi giờ em cũng mới bít, mai test phát

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
QUOTE=HD-City Trắng;17756944]Cụ mua xe mà các sell k hướng dẫn sử dụng cho cụ à...hic, may là bây giờ lên OS được ae chỉ bảo cho cụ mới bít...kaka. Cụ về khám phá đi ạ, phê lòi luôn đóa.
Ôi, cái này bi giờ em cũng mới bít, mai test phát[/QUOTE]

Em hôm nay cũng biết cái này. Sáng nay thử ở đường Bắc Thăng Long- Nội Bài, lúc đầu hơi...giật mình.

suvhn

Xe tải
Ôi, cái này bi giờ em cũng mới bít, mai test phát
Em hôm nay cũng biết cái này. Sáng nay thử ở đường Bắc Thăng Long- Nội Bài, lúc đầu hơi...giật mình.[/QUOTE]

Các cụ để D mà dùng +,- so với để S mà dùng +,- có khác gì nhau ko ợ?