[Funland] Mùi...mùi... Mùi của nợ

quy la tien

Xe điện
Thấy bẩu người nặng mùi thì nhu cầu xxx cao phải kg ợ???

toxic82

Xe điện
Em đang đọc thớt này, sang đây thấy tréo ngoe quá :D
Haha lạy cụ :) :) ;)

12h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế phải thêm quả thối chân nữa cụ ạ. Nó còn kinh khủng hơn viêm cánh nhiều ;))
Xưa em có đi 1 chuyến xe khách giường nằm Hải Vân đi Lai Châu. Có bạn bị thối chân lên xe sau, chắc xe đi được tầm 10km nhà xe phải dừng cho bạn kia xuống đón xe khác. Cả xe cũng phải sơ tán nửa tiếng :)

atoxet

Xe buýt
Nhân thớt này xin chia sẻ với các cụ một cách chống hôi nách là dùng chanh. Nách em cũng hơi có mùi (không nặng lắm, lúc nào ra tí tí mồ hôi, kiểu như lúc ngồi phòng nhỏ mà hệ thống thông khí kém thì mùi nặng hơn 1 chút), vợ em cũng kêu nhiều khi em có mùi, hơi tụt hứng. Nhiều khi em tự kiểm tra thì thấy cũng hơi khó chịu. Từ khi em dùng chanh thì đỡ hẳn, hầu như không còn mùi. Ở trên có cụ bảo dùng phèn chua cũng tương tự, nhưng phèn chua chắc mạnh hơn.
HDSD: tắm xong, lau khô nách, cắt miếng chanh xát vào nách, đảm bảo cả nách ướt nước chanh, rồi chờ tầm 10 phút (lúc ấy nách nó tương đối khô rồi), rửa lại bằng nước sạch (coi như tắm sơ lần 2).
Do tính chất công việc, em thỉnh thoảng lạc vào một đống Ấn, lúc đầu thì ghê rợn lắm, giờ cũng quen quen rồi.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Hôi nách, thối chân, thối mồm...em gặp nhiều rồi. Nhưng có vụ này nữa nó mới lạ là hôi...đầu ti.

Không biết các cụ đã trải nghiệm qua chưa chứ em biết ít nhất 2 em rồi, 1 em Việt, 1 em Myanmar.

Cái vị nó khó tả lắm, nó hăng hăng giống mùi hành ấy.

BMW_6688

Xe container
Mịa. Hôm nào mà.vào quán beer cơ.. Đang cao trào chúc tụng thưởng thức cái vị beer hơi HN tuyệt hảo thì. Vài 3 chú vào bàn bên cạnh ngồi.. Khổ nỗi lại là đầu gió mí chết cm ngta chứ. Lúc ấy..... Xong... Em ơi anh Giả xiền a về thoy 😃😃😃

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thuộc dạng này. Bây giờ đi đâu ko thể thiếu dc 1 thứ đó là phèn chua. Khử mùi cực hiệu quả
Dùng lăn nách đơn giản hơn nhiều :)
Nhưng mà nhiều cụ ko hề có thói quen này, em có thằng cu em, có hôm bực quá còn phải mua tặng nó 1 lọ, đúng là mình quá thô thiển :P Nó ko hề ý thức được mà mùi của nó quá ghê sợ ấy :(

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hôi nách, thối chân, thối mồm...em gặp nhiều rồi. Nhưng có vụ này nữa nó mới lạ là hôi...đầu ti.

Không biết các cụ đã trải nghiệm qua chưa chứ em biết ít nhất 2 em rồi, 1 em Việt, 1 em Myanmar.

Cái vị nó khó tả lắm, nó hăng hăng giống mùi hành ấy.
=))
Chắc các em ấy ăn nhiều hành tỏi và cà ry :)

chienintech

Xe máy
E bị cho quả da đen Mỹ thuê phòng chỉ 2 hôm, mà đến tận 6 tháng - 1 năm sau vẫn còn lắng đọng mùi hôi hắc lợm nồng cả phòng (dù đã đốt hương, thông gió các kiểu). Tởn đến già!
Ặc ặc! thật á cụ? Em chưa gặp bao giờ mà nghe cụ kể kinh quá :(

Hanh Ha

Xe tăng
Nhưng mà nhiều cụ ko hề có thói quen này, em có thằng cu em, có hôm bực quá còn phải mua tặng nó 1 lọ, đúng là mình quá thô thiển :P Nó ko hề ý thức được mà mùi của nó quá ghê sợ ấy :(
mùi lăn nách cộng với mùi mô hôi thì nó là kinh điển . Em ko dám dùng luôn

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa dính sáng nay xong,đang tính lập thớt thì vớ đc thớt này!
Chả là sáng đến công trường,xong hết việc em la cà ra quán nước( bán chủ yếu cà phê nhưng có cả trà đá) ngồi xuống vừa gọi đc ly cà phê với cốc trà...hai thanh niên làm tiếp thị cocacola,ăn mặc sành điệu,tay cắp laptop ghé vào. Đen ngồi ngay cạnh em...ối giời ơi,cái mùi hôi lẫn mùi nước thơm...ngồi xuống,mồm gọi đồ uống,tay thì cúi xuống cởi giày....ôi....đù má...họng em thắt lại như có người bóp. Đành phải bê đồ chạy ra vỉa hè ngồi. Khổ thân 2 em bé văn phòng cũng vội vàng tay bê,tay cắp chạy ra vỉa hè...
Trong khi 2 thanh niên kia vẫn thản nhiên uống nước,chém gió,chân còn gác mịa lên ghế.....

Grayson

Xe buýt
Ặc ặc! thật á cụ? Em chưa gặp bao giờ mà nghe cụ kể kinh quá :(
Đương nhiên là thật, e ko hiểu tại sao mùi ám lâu cả năm thế dc, mà nó chỉ ở qua 1-2 ngày, mùi tuyến mồ hôi tự nhiên của nó + mùi nước hoa trộn vs nhau thành 1 thứ hôi hắc kinh dị ko thể tả nổi.
Thực ra e vì e nhận booking mà ko biết trước người thuê, nếu ko e đã từ chối ngay từ đầu vì e đã từng gặp nhiều dân d đ và biết đặc sản tuyến mồ hôi của họ rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Giờ thiếu đéо khử mùi mà ko dùng nhỉ, em cũng bị hôi nách, công nhận ngửi kinh bỏ mẹ ra, nhưng bôi khử mùi là hết chắc luôn.
Chả hiểu mấy vị đấy nghĩ gì :-??
Chắc phải hôm quên bôi thôi. Nhưng nếu bị nặng thế chắc là ko dùng.

Em nghĩ bản thân mấy ô bị viêm cánh ngửi hàng ngày rồi nên ko thấy gì là khó chịu, chỉ có người xung quanh mới khó chiu thôi.có lần em ngồi gần mợ dùng nước hoa mà phát khiếp, bây giờ nghĩ lại vẫn thấy kinh khủng.
Cái mùi nước hoa của quán karaoke ngày xưa vẫn ám ảnh em tới tận giờ

Grayson

Xe buýt
Ko ăn thua ợ. 2 thứ mùi đó trộn vào nhau còn kinh hơn, với nước hoa quyện vs mùi đó sẽ ám vào nhà và đồ vật lâu hơn.

Lonelyplanet

Đi bộ
Sợ nhất ngồi kế bên các cụ viêm cánh

Sent from SM-N770F via OTOFUN

mazda929

Xe tăng
Em đá bóng mà kèm 1 ông đúng chất vai u thịt bắp mồ hôi dầu viêm cánh nặng đến mức cái vai của e tỳ vào người ông đấy mà về tắm trát xà bông các kiểu mà đến tận 3 ngày sau e vẫn thấy thoang thoảng mùi cứt gián ở vai e...ám ảnh đến tận bây h mỗi khi nghĩ đến.

DUONGLAM

Xe điện
Mấy cái món xát chanh, lăn nách... chỉ áp dụng cho người bình thường khi đổ mồ hôi thì hơi có mùi thôi chứ những người bệnh lí nặng thì chả có cách nào hết kể cả giải phẫu. Mà những người như thế họ luôn ngửi thấy cái mùi đó nên cảm thấy bình thường cho nên đôi khi họ quên là mình rất nặng mùi, chỉ khổ cho những người xung quanh thi thoảng phải chịu đựng.