Mũi Né - Bình Thuận, ăn gì + chơi gì + ngủ đâu ???

AQ.

Xe tăng
Cha chả, may quá là may. Em cũng đang tìm thông tin về Mũi né thì gặp thớt này.

Chả là cuối tháng 7 em có cuộc hội thảo tại Phan thiết, nhân tiện đưa cả nhà vào cùng rồi đi Sài gòn thăm người nhà luôn. Em cũng có ý định vào Resort nghỉ - hưởng thụ tí. Em đã chọn qua mạng được 3 nơi có giá xêm xêm: Đồi Sứ, Biển Đông và Tiến Đạt. Vào đây thấy các bác khen Tiến đạt quá, em kết rùi, hiềm nỗi 2 em kia lại có dịch vụ câu cá nên em hơi ngả nghiêng.

Mong bác Be Bé kể cụ tỷ cho em nhờ tí: giá cả, dịch vụ, ăn uống thế lào để em còn học tập. Tiến đạt có vụ Spa không ạ......và có loại nhà gia đình 2 phòng không?

Còn nữa, em định đặt vé Pacific bay vào Nha trang, chơi 1 ngày. Hôm sau đi xe Sinh cafe đến Mũi né thì đường bao xa, mất bao lâu? Sau khi họp em lại Sinh mà chạy về SG, bác nào biết giá vé, thời gian xe chạy chỉ dẫn cho em với nhé.

Thank các bác

Xe tải
Vẫn Bes trả lời bằng Bé này :

Bác nghỉ mấy ngày mà quan tâm đến vụ câu cá thế? Em đi nhõn 2 ngày mất 10 tiếng trên ôto nên có cho em câu cá em cũng chịu.
Em đi lần đầu, ở mỗi Tiến Đạt nên bác cần nhiều người góp ý hơn. Cảm nhận của cá nhân em :
Phòng ốc : Em chọn loại phòng 45$ nhưng vì ở 3 người lớn và 1 trẻ con nên phải kê thêm extra bed + 12$. Nhận xét là quá ổn so với giá tiền , các có thể xem ảnh phòng ở tiendatresort.com.vn ( đạt 95% so với ảnh)
Thái độ : Đội ngũ nhân viêc cực kỳ dễ mến, nhiệt tình. Anh đánh giá cao cái này vì mình đi chơi, đi nghỉ nên không được phép không hài lòng về bất kỳ cái gì.
Địa thế : Có hồ bơi, sát ngay biển nên mọi thứ đều dễ dàng dù tắm hồ hay tắm biển hơacj lẫn lộn cả 2.
Ăn uống : Ăn sáng tự chọn tại nhà hàng Tiến Đạt, rất ổn. Ăn trưa và tối nên ăn ngay Ngọc Sương bên cạnh, đắt hơn Cây Bàng - Dũng Sử 1 chút nhưng bù lại rất sang trọng, ngon. Nhân viên phục vụ cực kỳ nhiệt tình.
Spa : Nhà em mất hơn 100K tiền taxi để chạy tất cả các điểm spa của Mũi Né nhưng cuối cùng vợ em không chọn được cái nào vì chê dở dù vào đến Resort cao cấp nhất ở đó.

Em có 1 mớ ảnh nhưng mệt quá nên chưa upload được, sang tuần về đến nhà thư thả em gửi bác xem tạm. Sân bay Nha Trang theo em biết đã đóng cửa lâu rồi, bác bay vào Cam Ranh rồi đi ôto ra Nha Trang. Từ Nha Trang chạy hơn 200km nữa là đến Mũi Né. Chúc gia đình bác có kỳ nghỉ vui vẻ.

AQ.

Xe tăng
Thank bác. Nhà em 4 người lớn và 2 trẻ con, chắc phải thuê 2 phòng rùi.

Từ Nha trang vào Mũi né dững hơn 200km, bằng từ SG lộn ra à? Chắc em phải xem lại vụ ghé NT, xuống Cam ranh chưa chắc sẵn xe như SG bác nhỉ

bes

Xe lăn
Vâng, gần nửa đường bác ạ. SG-Mũi Né : 222km. Mũi Né - Nha Trang cũng khoảng đó (220km-250km). Nhưng đường thích lắm bác ạ , em quất 180km hết có 2h30'.
Ôtô từ SG ra Mũi Né có nhiều, bác thông qua mấy cty du lịch đâu đó khoảng 80K/người. Thuê xe thì hôm trước có bác nào bảo em là khoảng 2tr2/3 ngày.
4 người lớn + 2 trẻ em thì làm 2 phòng, có loại chỉ 30$ thôi ( nhìn ra đường chứ không nhìn ra biển). Theo em cứ phòng 45$ là ổn, đắt hơn thì cũng thế thôi.

Đằng trước :

Phòng nhà em :

Đằng sau :

Sát ngay biển :

Biển Mũi Né :

Nắng lên rồi : (em có 1 loạt ảnh phơi nắng nhưng quá nhạy cảm nên không post)

Đánh cá buổi sáng ngay gần Tiến Đạt :

Đồi cát :

Tên lửa không biết từ đâu bắn đi đâu nhưng bay ngang qua Mũi Né :

Bến tàu đánh cá : Sáng sơm ra đây mua Tôm - Cá - Mực thì tuyệt vời ngon

Đồ ăn ngon tuyệt là món Mực 1 Nắng nướng, Vẹm Xanh Nướng Hành( ở đó họ gọi là Dòm Xanh), Sò Điệp nướng kiểu Pháp và Tôm Hùm bỏ lò. Mải ăn nên lúc chụp toàn đĩa dở, bác nào đi sau thì bắn ảnh lên ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dinhnuieverest

Đi bộ
Vừa rồi tôi có việc vào Mũi Né, có chụp vài kiểu ảnh (không chuyên nên ảnh chắc không đẹp lắm) pót lên cho các pác có nhu cầu đi Mũi Né. Chúc vui!!!!

dinhnuieverest

Đi bộ
Bãi cát vàng đẹp nhất Việt Nam

Hải sản nướng nè

Bãi biển Hòn Rơm

Thuê phòng sát biển cũng hay hay

dinhnuieverest

Đi bộ
Chú này đêm qua uống nhiều dữ vậy ta!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bes

Xe lăn
Bác Đỉnh Núi để ảnh to quá nên nó kéo dãn hết cả màn hình.

Mazspeed

Xe container
Lão Bes có post nốt mấy cái ảnh tắm nắng lên không vote - cho một trận bây giờ:38: :38:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ơ thế bác AQ cũng vào Mũi Né đấy ạ. Nhà em cũng định vào đấy. Em se đi xe của Sinh cà fes

Cha chả, may quá là may. Em cũng đang tìm thông tin về Mũi né thì gặp thớt này.

Chả là cuối tháng 7 em có cuộc hội thảo tại Phan thiết, nhân tiện đưa cả nhà vào cùng rồi đi Sài gòn thăm người nhà luôn. Em cũng có ý định vào Resort nghỉ - hưởng thụ tí. Em đã chọn qua mạng được 3 nơi có giá xêm xêm: Đồi Sứ, Biển Đông và Tiến Đạt. Vào đây thấy các bác khen Tiến đạt quá, em kết rùi, hiềm nỗi 2 em kia lại có dịch vụ câu cá nên em hơi ngả nghiêng.

Mong bác Be Bé kể cụ tỷ cho em nhờ tí: giá cả, dịch vụ, ăn uống thế lào để em còn học tập. Tiến đạt có vụ Spa không ạ......và có loại nhà gia đình 2 phòng không?

Còn nữa, em định đặt vé Pacific bay vào Nha trang, chơi 1 ngày. Hôm sau đi xe Sinh cafe đến Mũi né thì đường bao xa, mất bao lâu? Sau khi họp em lại Sinh mà chạy về SG, bác nào biết giá vé, thời gian xe chạy chỉ dẫn cho em với nhé.

Thank các bác

bes

Xe lăn
Lão Bes có post nốt mấy cái ảnh tắm nắng lên không vote - cho một trận bây giờ:38: :38:
Để em làm nhòe tí, kẻo cụ Ét Min lại bảo em đăng ảnh khiêu dâm :21::21::21:

bes

Xe lăn
Này thì Nắng Lên - Nhạc sĩ : Lê Minh Sơn. Ca sĩ : Four Tây.

Oăn Tây :

Tu Tâys :

Lại Oăn Tây :

Hoa đại :

Hết phóng sự.

maiyeu9924

Xe đạp
Trời ơi !!!
Em đi Bình Thuận 2 lần mà chẳng bít Mũi Né nó nằm ở đâu???!!!!
Mà cũng có bằng lái xe nhưng hổng bít thuê xe ở SG người ta có cho thuê hông nữa...?????.
Các bác có thông tin gì pm cho em bít với....Sang tháng em lại phải vào Bình Thuận roài... (Nếu thấy thuận tiện qua Mũi Né chơi chút, Thấy bác nói 30usd / p mà hotel em nhìn ảnh thấy đẹp và rẻ quá.) Thèm quá thoai...:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

AQ.

Xe tăng
ơ thế bác AQ cũng vào Mũi Né đấy ạ. Nhà em cũng định vào đấy. Em se đi xe của Sinh cà fes
Bao giờ cụ đi thế. Nhà em đi vào cuối tháng 7 ạ. Hay ta làm 1 chuyến xiên Vịt nhỉ. 2 lái đổi tay tuyệt cú mèo

meoden

Xe buýt
Bao giờ cụ đi thế. Nhà em đi vào cuối tháng 7 ạ. Hay ta làm 1 chuyến xiên Vịt nhỉ. 2 lái đổi tay tuyệt cú mèo
Vậy bác cho em đi với (y) (y) (y)
Em mơ ước làm 1 chuyến Xuyên Việt lâu roài mà chưa dám vì đi 1 mình thì hơi sợ.
Một là em đi ké các bác...
hai là em đi xe mondeo , các bác lựa chọn nhé :101: :101: :101:

TungRau

Xe tăng
@all : Đi Phan Thiết đừng đi câu đêm nhé , kẻo hối hận đấy. Chả có gì hay mà say sóng đứ dừ luôn.

@bes : Hình anh chụp hình như đồ giả , anh có sờ thử chưa ??

Các bác thấy cách làm du lịch trong này khác ngoài bắc nhiều không ?? Móc túi hơn ( đắt hơn ) nhưng ai cũng hài lòng , em sợ cách làm du lịch kiểu bao cấp lắm

Mazspeed

Xe container
Ờ hay nhở, em cũng phải đi Mũi né phát làm cái phóng sự đăng bên post nghệ thuật của bác Đẻ he he :D.

bes

Xe lăn
@all : Đi Phan Thiết đừng đi câu đêm nhé , kẻo hối hận đấy. Chả có gì hay mà say sóng đứ dừ luôn.

@bes : Hình anh chụp hình như đồ giả , anh có sờ thử chưa ??

Các bác thấy cách làm du lịch trong này khác ngoài bắc nhiều không ?? Móc túi hơn ( đắt hơn ) nhưng ai cũng hài lòng , em sợ cách làm du lịch kiểu bao cấp lắm
Sờ thử để Vợ oánh cho gẫy răng à? Cái thằng này cứ vớ vẩn.
Vào miền Nam phải công nhận dịch vụ tốt, thái độ nhân viên cực dễ chịu. Nếu nói đắt cũng không đắt hơn các vùng khác đâu nhưng chắc chắn rẻ hơn HN và SG. Mày cứ thử đi Sầm Sơn sẽ thấy vừa bực mình, vừa đắt hơn HN nữa cơ.
Đang hẹn gia đình bác PandaVN lần sau đi Đà Lạt đấy, nhà mày có đi cùng không?