Mũi né Report.

Em dang o Mui ne day nay, em o Tien Dat cac bac a, ngay canh Ngoc Suong y, dang khuyen mai co 500k/ngay thoi. Trong Resort co day du ho boi, nay no, phong rat rong va dep co ban cong rieng huong ra bien, internet mien phi. Phong khong huong bien thi chi co 400K thoi. (em dang quang cao ho Tien dat day :s )

thesky

Đi bộ
Bac pickup oi, thay bac gioi thieu Suoi Tien resort dep qua. Bac chi giup em Suoi Tien resort nam o doan nao duoc ko?

thesky nói:
Bac pickup oi, thay bac gioi thieu Suoi Tien resort dep qua. Bac chi giup em Suoi Tien resort nam o doan nao duoc ko?
Trang 2 bác Pickup đã cho địa chỉ rồi đấy bác:

Suối tiên Mũi né Resort
60 Nguyễn Đình Chiểu _ Phan thiết _ Bình Thuận
Tel (062) 847146 / 741014 Fax: 741013
E_mail: suoitienmuineresort@vnn.vn

Điện thoại của chủ xe Jeep mà em thuê ( Cái này mới trèo lên đồi cát được)

A Sáu 0913821251

Còn nếu cần HDV để nhậu như em thì: Gặp Ms. Vy Cty du lịch Phương Trang
Kêu lễ tân KS hoặc Tài xế gọi cho.

hailua_dichat

Xe tải
lomo nói:
Thực ra ăn uống ở PHAN THIẾT chẳng có chỗ nào ngon cả, mà nói chung cả vùng PHAN RANG, PHAN THIẾT cũng chẳng có món gì ăn hợp khẩu vị với dân BẮC. Có một món dân ở đây hay ăn mà em ăn thấy ngon đó là canh chua cá NỤC hoặc BẠC MÁ nấu với THƠM hay ngoài BẮC kêu bằng trái DỨA.Ngon nữa, mà mấy bác nhậu khóai là mực một nắng, nhưung mà phải loại thật to mới ngọt, cái loại mà 1kg/ con ý.Con DÔNG ăn chỉ lạ thôi, chứ ăn hoài cũng chán. Nói chung PHAN RANG , PHAN THIẾT, cảnh thì đẹp,nhưng vui chơi lành mạnh thì chẳng có gì:))
Theo tui, vấn đề là ở chỗ có biết kiếm chỗ ăn ngon hay K , hcớ hổng phải hổng có
chuyện khẩu vị, dĩ nhiên dân ở đâu thì người ta nấu theo khẩu vị của họ chớ có phải nấu cho người BẮC ăn đâu mà phải lăn tăn, muốn ăn theo khẩu vị của mình thì phải biết chỗ mà ăn!

Nói chuyện về thịt Dông mà biểu ăn hòai cũng chán thì giống như ếch ngồi đáy giếng vậy , quá lắm bác này chỉ dùng qua món Dông nướng ( quán Hoa Phượng , bên cầu Đạo Long) chớ nào có biết những món Dông (đặc biệt là Dông Hầm) nấu cháo đậu xanh hay nướng muối ớt, nướng mọi ... ăn 1 lần chắc khó quyên về sau...

Thế bác này có biết PT ăn sáng người ta ưa lên Phú Long ăn Bánh Hỏi Lòng Heo ( đặc sản vùng này)?! ngoài ra tui kể cho bác vài món dân dã mà dân du lịch HCM ưa ăn và khen ngon nè :

Cá Bò Hòm nuớng
Lẩu Gà Lá Giang
Gỏi Cá Suốt
Cá Nục Sồ kho Mía Lau
Gỏi Cá Mai
Cá Đục nướng ...

tui đồ rằng các món kể trên thậm chí bác chưa từng nghe qua
ẩm thực là văn hóa
nên tìm hiểu về văn hóa vùng đất mình dự định đến trước đã
và cuối cùng hãy uốn lưỡi 3 lần ...

hailua_dichat nói:
ngoài ra tui kể cho bác vài món dân dã mà dân du lịch HCM ưa ăn và khen ngon nè :

Cá Bò Hòm nuớng
Lẩu Gà Lá Giang
Gỏi Cá Suốt
Cá Nục Sồ kho Mía Lau
Gỏi Cá Mai
Cá Đục nướng ...
Úi trời, em dân Nam chính hiệu, đi PT cũng bao nhiêu lần rồi mà cũng chỉ mới biết món lẩu gà lá giang, bác HaiLua mần ơn chỉ em mấy món bác kể bán chỗ nào đi, chuyến này em phải thử 1 phát mới được, mới nghe thôi đã thấy thèm rồi.

Cảm ơn bác trước !

hailua_dichat

Xe tải
tudia nói:
Các bác khi về SG thì đừng chạy theo đường ven biển ( về Lagi - Long hải - Long thành - Sài gòn ) nhé , hôm em về đoạn Đất đỏ (gần long hải) đang làm đường gần 20km, đường xấu lắm chạy chán lắm. Theo em, vừa ra Phan thiết các bác chạy vào Tiến hải - Tiến thành ( Ngả ba có bảng chỉ dẫn vào KDL Đồi Sứ ) ở đấy đường mới (khoảng 20km) đường dọc biển có đồi dương , hai bên là liên tiếp các Resort chuẩn bị mở đẹp lắm, đến ngã ba chỉ LaGi - Quốc lộ 1a các bác nên ra QL1a về là vừa . Vài hàng góp ý cho chuyến đi thêm thú vị - chúc các bác có chuyến đi vui vẽ.
Oh, chắc bác đi theo QL55 ( đang mần nên đường xấu )
chớ AE tụi tui chạy hà rầm àh, ngon cơm mà đường đẹp, vắng chạy mát ga luôn
nè gởi bác cái Tracklog mới đi zìa chiều nay. chỉ lưu ý bác là không nên chạy đọan QL 56 từ ngã ba đi Lộc An Rì Sọt , mà nên tẽ vô ngả Lọc An chạy men theo biển tới Hồ Tràm, sau đó từ Hồ Tràm là vút về Lagi ngon cơm luôn tòan quất 120-130 không hà
Thọat tiên là qua Phà Cát Lái

từ N3 Bà Rịa, cứ đường to mà múc , cho tới khi nà othấy cái biển Lộc An Resort thì quẹo tay mặt, sau khi gần tới Lộc An lại thấy cái biển Hồ Tràm Osaka ( gì gì đấy ) thì lại quẹo theo nó

Từ ồ Tràm tới Ngã tư Lagi, có 1 con đường 1 , chạy tuốt luốt , chú ý quan sát mấy cái biển chỉ đường kẻo lại quẹo vồ nớc nóng Bình Châu

Tại Ngã ba Hiệp Phước, hổng muốn men theo biển qua Hải Đăng Kê Gà thì quẹo trái theo Tỉnh lộ 712 ( đi vòng đằng sau núi Tà Cú đặng ra QL1 A tại Ngã 3 Tà Cú

Tòan cảnh đọan Bà Rịa_ Lagi nè

Chỉnh sửa cuối:
(y) (y) (y) (y)

Kỳ này em nhất định đi đường này cho biết, mai em ngâm cứu lại, có gì théc méc em hỏi thêm bác HaiLua nhé, nào giờ em toàn đi đường Long Khánh không hà. Đường này tổng cộng đến PT khoảng bao xa và đi mất bao lâu hả bác ? Có chỗ nào cần lưu ý bác chỉ luôn giúp em nhé !

Cảm ơn bác

Bác HaiLua ới ơi, cho em hỏi lại tý cho chắc nha:

Hình 1: nếu em không qua phà Cát lái, cứ đi thẳng Biên hòa, tới N3 Vũng tàu quẹo phải (QL51 ?) đi 1 đoạn thì nó lại cắt đường bác đi ở đoạn Nhơn Trạch phải không bác ?

Hình 2: từ N3 Bà rịa đi Lộc An, Hồ Tràm "cứ đường to mà múc" chính là đường đi Bình châu - Hồ cốc phải không bác, hay là 1 đường khác song song ?

Chỗ Lộc An, Hồ Tràm có gì hay không bác? Em chưa đi lần nào, định ghé qua xem thử nếu đẹp thì ở lại 1 ngày chơi luôn.

Với lại còn mấy câu hỏi lằng nhằng ở trên, lúc nào rảnh bác giúp em nhé.

Cảm ơn bác.

vivu

Xe đạp
nm2an nói:
Các bác thử ở Làng Thuỵ Sĩ xem sao. Em ở đó thấy đẹp lắm. ăn uống cũng được. Cũng gần Coco và Saigon Muine Resort.
Ở đây có cả sân tennis, phòng họp. Phòng ở có tivi. Giá phòng khoảng 70usd
Làng Thụy Sĩ em mới đi tuần trước nữa. Chỗ này giá mắc mà ...xấu. Bungalo giá 110-120. Phòng liên kế mới có giá 70-80. Sân Tennis hiện đang làm...bãi đậu xe :D
Bên Biển Xanh, SG-MN đẹp hơn mà giá tốt hơn.

Ra Phan Thiết các bác ăn thử cá Bò Hòm. Sở dĩ nó có tên gọi là Bò Hòm vì con cá nhìn y như cái...hòm (áo quan). Thịt trắng và dai như thịt gà...công nghiệp :D

Tuần rồi em đi Phan Thiết ở Resort bụi của chú em :D (vì mới bắt đầu..chuẩn bị xây dựng thui). Cái này nằm gần dốc Campuchia (dốc đổ xuống biển để chạy vào xã Tiến Thành).
Em có mấy tấm hình các bác xem chơi :)

Trên đồi

Dưới biển

Xe em :D

Chinh phục Paris-Dakar :D

Chỉnh sửa cuối:

OldCar

Xe đạp
Khi nào nào khai trương thì bác Vivu post cho AE bít trước 1 tháng nhé, nhớ khuyến mãi , giảm gía chừng 50% được gồi ...:D :D

hailua_dichat

Xe tải
mltr6 nói:
Bác HaiLua ới ơi, cho em hỏi lại tý cho chắc nha:

Hình 1: nếu em không qua phà Cát lái, cứ đi thẳng Biên hòa, tới N3 Vũng tàu quẹo phải (QL51 ?) đi 1 đoạn thì nó lại cắt đường bác đi ở đoạn Nhơn Trạch phải không bác ?

Hình 2: từ N3 Bà rịa đi Lộc An, Hồ Tràm "cứ đường to mà múc" chính là đường đi Bình châu - Hồ cốc phải không bác, hay là 1 đường khác song song ?

Chỗ Lộc An, Hồ Tràm có gì hay không bác? Em chưa đi lần nào, định ghé qua xem thử nếu đẹp thì ở lại 1 ngày chơi luôn.

Với lại còn mấy câu hỏi lằng nhằng ở trên, lúc nào rảnh bác giúp em nhé.

Cảm ơn bác.
Giả nhời
Hình 1: yeah, vì cái chỗ N3 Nhơn Trạch chính là gặp QL51 mà

Hình 2: Bình thường đường đi Bình Châu _ Hồ Cốc là QL55 , nhưng vì có mấy đọan đang làm( các bác đi zìa kều zữ lắm) nên chạy đến ngã tẽ vô Lộc An Resort thì quẹo vô ngả này ( có cái biển khá to đề Lộc An ReSort rất dễ nhận biết. Khi gần đến Lộc An lại có cái biển Hồ Tràm OSaKa thì quẹo trái theo ngả này, sau khi qua Hồ Tràm , thì cứ thẳng tiến về ngã tư Bình Châu
vậy câu giả nhời là thế nào nhỉ ?!
1 đường khác , có lúc thì song song , có đọan thì thẳng góc với đường QL55.

Khá nhiều khu nghỉ mới xây hoặc đang xây dựng , nêu muốn đi nghỉ hòan tòan thì đến mấy khu này cũng hay lắm, Trên đường qua Bình Châu , còn có mấy khu nghỉ sinh thái nữa kìa

câu hỏi lằng nhằng phía trên
Từ N3 Cát Lái_ Xa Lộ HN đến N3 Nhơn Trạch đi theo đường Phà ngắn hơn đường qua ngả N3 Vtàu lối 40-50Km, đọan còn lại bác biết hết rồi, tự tính nhé !!!

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Lằng nhằng nhể, hôm nào bác Lục đi thì cho em gạcđờco biết đường luôn, lúc nào đường vắng ae ta đua xem ai né được Bắn tốc độ :D

vivu

Xe đạp
OldCar nói:
Khi nào nào khai trương thì bác Vivu post cho AE bít trước 1 tháng nhé, nhớ khuyến mãi , giảm gía chừng 50% được gồi ...:D :D
dĩ nhiên rùi bác Mèo :D

toyotablack

Xe đạp
nhớ cho giá nhé. mà khi nào bác vivu offroad báo trước 1 tiếng, cuối tuần tui lái đi chung luôn cho vui

toyotablack

Xe đạp
ủa mà tui thấy hơi thiếu ở trên này (có lẽ vào sau) không thấy danh sách của anh em ở trong nam. Bác nào biết chỉ chổ giúp

tudia

Đi bộ
Bây giờ thì tôi rõ rồi, bác Hailua Dichat đúng là chuyên nghiệp.

hailua_dichat

Xe tải
tudia nói:
Bây giờ thì tôi rõ rồi, bác Hailua Dichat đúng là chuyên nghiệp.
Ấy chết , bác nói zậy thệit tình em hổng rõ ý bác , có 1 điều chắc chắn em hổng dám nhận bất cứ 1 danh hiệu chuyên nghiệp nào!!!
bác phong cho em như vậy mấy bác điều xe hay được kẹt em lắm!!!

nói chuyện chơi với bác , cũng nhờ mấy năm gần đây cái anh tẹc nét nó rộng rãi và chạy cũng lẹ nên có nhiều cơ hội và để AE cả thế giới gặp nhau và đàm đạo. Cũng nhờ ba cái 4R như vầy mà những lúc quởn có thể nhào vô TÁM hoặc chia xẻ kinh nghiệm , kiến thức hay đôi khi chỉ là 1 cuốn sách hay!!!

Vốn dĩ công cuộc mưu sanh hàng ngày đã quá ư căng thẳng, Tám trong 4R cũng là 1 cách để giải trí và thư giãn và biết đâu may mắn ra kiếm được người hợp ý thì kết bạn tâm giao

có điều thấy ngồ ngộ là đôi khi trên 1 vài 4r, người ta mà cả nhau về điểm , vote ...có lẽ đấy cũng là 1 cách để thư giãn , Nhưng trên 1 vài 4R người ta kèn cựa nhau , làm cho nó kém vui và mất đi cái tánh đòan kết, thân mật và chia xẻ!!!

tui thì dạng vui đâu chầu đó chớ hổng có chuyên môn hay chuyên nghiệp gì ráo trọi, mong bác miễn thứ cho, Kính bác!!!(b)

vivu

Xe đạp
toyotablack nói:
mà khi nào bác vivu offroad báo trước 1 tiếng, cuối tuần tui lái đi chung luôn cho vui
hôm đi từ Mũi Né ra Bàu Trắng, nhờ đi lạc (quẹo sớm một đường) nên biết được chỗ có thể offroad (toàn cát với cát) nhưng xe em không có...dây kéo nên 1 mình 1 xe không dám thử (bị lún là khóc tiếng Miên lun :D )

Laceti

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm tự lái đầu tiên vào Phan Thiết là tháng 3 vừa rồi, bác tài chạy từ Buôn Mê về Đức Trọng khoảng 8h đêm. Sau đó em chạy tiếp xuyên qua công trường thuỷ điện Đại Ninh. KHoảng 12h đêm về đến Phan Thiết, sáng sớm 4h30 lên đường ra Cồn Cát. Nhìn cái xe Jeep mấy đồng chí khoai Tây lao vào cồn cát mà thèm. Xin góp mấy ảnh tại đó các bác nhé.

Chắp cánh một tình yêu

Hai và 2

Đường cong

Chỉnh sửa cuối: