Mùi trứng thối của xe Lac 2010

Lukasartworks

Xe đạp
Em cũng bị một lần từ hồi lấy em nó về. Hôm đấy thử chạy depa trên đường Nguyễn Tri Phương. Điều hòa để nấc 4 , 19 độ c . Em ga lên đến 80km/h , tua máy khoảng 4k . Thì bắt đầu xuất hiện mùi. Thoang thoảng thôi nhưng ngửi thấy khá rõ, sau đó em giảm ga , giảm điều hòa , mở cửa nóc cho hết mùi ra ngay. Sau đó thì ko bao giờ bị lại như vậy . Ngay lúc đó em cũng cẩn thận thử ngửi cửa gió của xe nhưng ko thấy mùi mà chỉ thấy mùi khét khét của điều hòa thôi. Chắc là do gas điều hòa rồi. Hôm sau em cũng đi nhanh như vậy nhưng bật điều hòa nấc 2 , 23 độ c thì hoàn toàn ko thấy có ...

ducan

Xe tăng
Cách đây một 1 tháng lúc đi lắp còi cho con Spark của em tình cờ gặp 1 bác Lac mới kính coong đi lắp bảo vệ gương..., lúc đang tìm còi em thấy có mùi thối kinh khủng thoáng qua, tưởng xe giác vừa đi qua. em cùng bác thợ xuống đường lắp còi thì em thấy thằng cha Lac này đỗ gần đầu xe em, ôi zồi ôi, mùi của em nó càng lúc càng nặng, phải nói là Thối thôi dồi! Ặc hic.., quay lại quan sát em nhìn thấy bô em nó xả 1 làn khói màu trắng đục, mùi thì thôi dồi! Ặc... Quan sát kỹ hơn 1 tý em thấy khói xe thả ra khá mạnh trong khi xe dừng hẳn chứng tỏ nhiều khả năng xe đang chạy điều hòa ( Vì hôm đó trời nóng, thằng cha trong xe đầu bóng lộn, cửa xe đóng kín..chắc chuẩn bị đi chơi với bồ..:)) )
Em nghi vụ này không phải là do Xăng A92, hay A95, lại càng không phải không khí xung quanh, em đoán là do bình nạp ga để chạy điều hòa bị hở nên trong quá trình chạy điều hòa xe mới có mùi kinh khủng như vậy! :^) Bác thử tắt toàn bộ điều hòa và quạt gió đi xem còn mùi không? nếu tắt mà hết mùi thì Bác đi Check lại Ga của Airconditional nhé, chúc Bác sớm tìm ra bệnh của em nó...:69::69::69:
hở ga thì em chắc đến 99% là kô phải vì nếu hở mà bốc mùi thế chỉ vài lần là xe hết lạnh khi dùng điều hòa , mà khi có mùi thì em ngửi cửa gió máy lạnh kỹ rồi , mùi kô xuất ra từ cửa gió điều hòa đâu , hình như xuất phát từ cốp sau đưa lên các cụ ợ

xemoinhan

Xe hơi
hic, xe nước ngoài thiết kế do không khí ít bị ô nhiễm nên người ta để lấy gió thiên nhiên là chính nên đi ngoài đường qua vùng nào các cụ ngửi thấy mùi đặc trưng vùng đó là đúng rồi:21::21::21:
Đùa các bác vậy thôi chứ em Dự rằng khi điều hòa mở công suất lớn + máy nóng thì mùi 1 số vật liệu "do mới, tiêu chuẩn không cho những nước nhiệt đới như mình" nên bị như vậy thôi, sau 1 thời gian xe cũ đi, vật liệu kém đi thì hết ngay ấy mà.

phaolon

Xe hơi
chào các cụ xe em bị hiện tượng này k biết các cụ có bị k khi chạy đều ga ở tầm 40km/h
dưới gầm xe có tiếng réo nghe rất rõ em đã xem có chạm gì không mà k phát hiện ra có cụ nào bị như vậy không:102:

FreeMan2009

Xe hơi
chào các cụ xe em bị hiện tượng này k biết các cụ có bị k khi chạy đều ga ở tầm 40km/h
dưới gầm xe có tiếng réo nghe rất rõ em đã xem có chạm gì không mà k phát hiện ra có cụ nào bị như vậy không:102:

Xe em chả có tiếng réo gì dưới gầm, chỉ khi đạp phanh ở đèn đỏ ngã tư mới nghe thấy tiếng réo của cái bơm gì ý

tetsu

Xe tăng
phaolon
Xe hơi Mua xe ngày: Oct 2009
Đoạn đường: 144

Đã chạy được -9499200 km
Chết, cụ Phaolon làm gì mà để ra nông nỗi này thế.
@các cụ: Đúng là dòng này cũng bị giống mấy anh xe xịn rồi (xe này cũng xịn:21:). Thấy gần như cụ nào cũng bị mùi lạ. Chắc chờ đến qua 1 vạn thì mới hết được, chứ chờ VN mình nhập (sx) xăng hàm lượng S thấp như bển thì chẳng biết đến bao giờ.
Giải pháp tình thế của em đang định thử là:
- Bịt cái lỗ bắt biển số phía sau cốp, kiểm tra mấy cái cao su , gioăng...đại để làm cho nó kín cái phía đằng sau nhất có thể.
- Thử lắp cái nắp chụp ống pô. Cái nắp lắp cho xe này phải bẻ chữ Z vì nguyên bản đang chúc xuóng đất.
Không biết nó có đỡ không nhưng thấy làm thế cũng chẳng mất công nên em cứ thử xem sao. Có kết quả em sẽ báo các cụ ạ(b)

ducan

Xe tăng
phaolon
Xe hơi Mua xe ngày: Oct 2009
Đoạn đường: 144

Đã chạy được -9499200 km
Chết, cụ Phaolon làm gì mà để ra nông nỗi này thế.
@các cụ: Đúng là dòng này cũng bị giống mấy anh xe xịn rồi (xe này cũng xịn:21:). Thấy gần như cụ nào cũng bị mùi lạ. Chắc chờ đến qua 1 vạn thì mới hết được, chứ chờ VN mình nhập (sx) xăng hàm lượng S thấp như bển thì chẳng biết đến bao giờ.
Giải pháp tình thế của em đang định thử là:
- Bịt cái lỗ bắt biển số phía sau cốp, kiểm tra mấy cái cao su , gioăng...đại để làm cho nó kín cái phía đằng sau nhất có thể.
- Thử lắp cái nắp chụp ống pô. Cái nắp lắp cho xe này phải bẻ chữ Z vì nguyên bản đang chúc xuóng đất.
Không biết nó có đỡ không nhưng thấy làm thế cũng chẳng mất công nên em cứ thử xem sao. Có kết quả em sẽ báo các cụ ạ(b)

ke ke ke giải pháp của cụ tạm ổn xong chưa đủ , phải sắm thêm vài tá khẩu trang hoạt tính trong xe nữa nhá , cơ mà CDX xịn nhờ ......thối y chang mấy anh BMW , Prado , cam .......:)):)):))

SanNhim

Xe hơi
Em nghĩ không phải đâu cụ. Cụ chuyển sang gió trong là hết ngay, thỉnh thoảng em có đi qua đoạn sông Tô Lịch nhiều lúc để điều hòa tự động thì ngửi thấy mùi thối ngay, chuyển sang lấy gió trong thì hết luôn.

training

Xe tăng
Vợ 2 của em là SF chả bao giờ thấy có mùi này cả:21::21:

Cơ mà vợ 4 KM2010 trời lạnh, em lấy gió trong tắt điều hòa là có mùi ngay, ko đến nỗi là mùi H2S dưng mà cũng ko đc thơm cho lắm mới đau em chứ:102::102::102::'(, em chuyển sang chế độ lấy gió ngoài thì lại hết.:ohmy: Chả hiểu là dư thía lào cả:102::102:

mango

Xe tăng
xe KF của em chẳng bị lỗi này. Em nghĩ là đa phần do hệ thống tự động điều hòa, thỉnh thoảng lấy gió ngoài cộng thêm cái ga gì gì đó của bác nào đã nêu trên. Cách giải quyết nhanh nhất là tăng nước hoa trong xe để cho hết mùi các bác ạ. Em chỉ tham gia với ý tốt, các bác đừng ném đá em. Vì KF của em cũng bị vài nhược điểm mà em cũng phải công nhận, nhưng khác với cái này.

tetsu

Xe tăng
ke ke ke giải pháp của cụ tạm ổn xong chưa đủ , phải sắm thêm vài tá khẩu trang hoạt tính trong xe nữa nhá , cơ mà CDX xịn nhờ ......thối y chang mấy anh BMW , Prado , cam .......:)):)):))
Vợ 2 của em là SF chả bao giờ thấy có mùi này cả:21::21:

Cơ mà vợ 4 KM2010 trời lạnh, em lấy gió trong tắt điều hòa là có mùi ngay, ko đến nỗi là mùi H2S dưng mà cũng ko đc thơm cho lắm mới đau em chứ:102::102::102::'(, em chuyển sang chế độ lấy gió ngoài thì lại hết.:ohmy: Chả hiểu là dư thía lào cả:102::102:
Thích nhờ các cụ nhờ, các cụ và em tuyền đi xe xịn:21::21:
Em nghĩ không phải đâu cụ. Cụ chuyển sang gió trong là hết ngay, thỉnh thoảng em có đi qua đoạn sông Tô Lịch nhiều lúc để điều hòa tự động thì ngửi thấy mùi thối ngay, chuyển sang lấy gió trong thì hết luôn.
Em thấy không phải mùi sông TL đâu cụ ợ (em ở đấy lạ gì mùi này:'(). Cái đoạn em hay qua bình thường có đi 2b cũng không phải lúc nào cũng có mùi. Mí lại thường em lại lấy gió trong mới có mùi ạ. Mà theo cái topic em trích ở đầu thớt thì cái mùi nó sẽ đến được mũi người lái khi chuyển sang gió trong:102:

phaolon

Xe hơi
các cụ lưu ý đường VN và môi trường củ mình các cu cứ bật điều hòa lấy gió trong yên tâm k có mùi gì đâu

vuchung1

Xe buýt
úi trời! ra là cũng nhiều cụ trong tình trạng này. Cái mùi trứng thối này e phát hiện ra ngay khi vừa lấy xe, đầu tiên cứ nghi cho F1 nhưng sau thì xuất hiện nhiều lần như vậy, e để ý thì thấy thường trong những lúc tăng giảm tốc độ, vào cua. Giờ biết nhiều cụ cũng bị như vậy cũng yên tâm hẳn. Thôi thì đành sống chung với lũ vậy :21:

olympus

Xe hơi
xe e ko nghe mùi gì cả, cũng ko xài nước hoa, xăng A95, A92 cũng đã thử đổ. sử dụng chế độ lấy gió trời thì cảm nhận được không khí, khói bụi bên ngoài, gió trong thì ko vấn đề gì. 2 cái lỗ ở biển số cũng đã bịt từ khi mua. hay mũi e tịt, mũi các cụ xịn nhỉ? ko thì cũng có khả năng khí thải theo ống khói ra ngoài lọt vào 2 cái lỗ nhỏ chui vào cốp sau. Đây chỉ là giả thiết, nghe cũng chưa hợp lý lắm

olympus

Xe hơi
Mới đầu xe em cũng bị, nhưng em đã điều trị hết ngay... hè hè...Đề nghị các cụ thống nhất phương án sau:

1- Chỉ lấy gió trong (ấn vào nút có mũi tên xoay vòng cho sáng đèn thì nó sẽ tự tắt cái AQS đi)

2- Đổ xăng A92 khẩn trương, cai nghiện A95 gấp.

3- Cụ nào hay có chứng ợ hơi, đầy bụng khó tiêu thì điều trị ngay :)):)):))

4- Xin các cụ nghĩ tiếp...xe em chỉ thế là ok, giờ còn toàn mùi cà phê thơm lừng thôi (b)
cụ okia bảo các cụ nhà mình bị đầy bụng kìa, nếu thế cụ mua cho mỗi người 1 túi smecta cụ nhé! :77:

tetsu

Xe tăng
bác kiếm quả dứa đi bác thử xem có hêt ngay k !
Mùi trứng thối trên xe (xịn :21::21:) có cơ chế hoạt động khác với mùi hôi trong xe mà cụ:).
Mà xe mới cho mấy cái mùi ý vào nó mất hết cả mùi..xe mới:21:, phí mất.
Hôm trước em đi rửa xe ông ẻm nv xịt xịt cái lọ đánh bóng đồ da vào xe em (nhưng chả đánh bóng gì hết). Em hỏi xịt thế để làm gì thì cậu ý bảo xịt cho ..thơm:77:, em toàn xịt thế:ohmy:. Vừa cáu vừa buồn cười. Em ghét đặc cái mùi ý, nhưng đúng là cậu nv ý cũng có ý tốt nên chả nỡ nói gì:21:

themlaixe

Xe buýt
Mùi trứng thối trên xe (xịn :21::21:) có cơ chế hoạt động khác với mùi hôi trong xe mà cụ:).
Mà xe mới cho mấy cái mùi ý vào nó mất hết cả mùi..xe mới:21:, phí mất.
Hôm trước em đi rửa xe ông ẻm nv xịt xịt cái lọ đánh bóng đồ da vào xe em (nhưng chả đánh bóng gì hết). Em hỏi xịt thế để làm gì thì cậu ý bảo xịt cho ..thơm:77:, em toàn xịt thế:ohmy:. Vừa cáu vừa buồn cười. Em ghét đặc cái mùi ý, nhưng đúng là cậu nv ý cũng có ý tốt nên chả nỡ nói gì:21:
cụ rửa xe ở đâu mà nhân viên làm cẩn thận thế?
nói để anh em Lác còn đến xịt cho thơm chứ. :21::21::21:

jimbeam

Xe tải
Chút xíu giống xe mình,nhưng xe mình phải đi tới 130km/h mới có mùi,he he.giờ không thấy nữa,vì đâu chạy lên 130km/h nữa đâu.

SmallRiver

Xe điện
Sướng thế, anh em họ hàng với nhà Cam và Land rồi còn gì nữa!