[Funland] Mùi xe buýt ở Hà Nội

niceshot

Xe container
Em từng trải nghiệm đi các loại phương tiện ô tô ở Hà Nội rồi, từ xe khách đường dài, xe buýt nội thành, taxi, grab car, cả thuê xe đi công tác trong ngày cũng có, nhưng có 1 điểm chung là vào xe là mùi rất khó chịu, đau đầu, buồn nôn, mặc dù em ko phải người dễ bị say xe. Giờ đến cả xe buýt điện của Vin mà cũng nặng mùi luôn, hôm rồi cũng thử trải nghiệm tàu Cát Linh- Hà Đông, tuy ko nặng mùi như xe buýt nhưng cũng khá khó chịu.

Em đi nước ngoài ( Thái, Sing, Mã, Tàu..) đi phương tiện công cộng cả buýt, metro, xe khách liên tỉnh, taxi... thì ko có mùi, đi rất khoẻ, ko đau đầu, ko say xe gì cả.
Chắc trong đầu cụ mặc định cái gì của nước ngoài cũng thơm, của ta thì hôi/thối nên mới thấy vậy!

Dân Tổ

Xe container
London Underground, NewYork Subway, Paris Metro... đều có mùi hết cụ nhé (mùi khai, mùi hôi, mùi rác... đủ cả). Còn bus thì thậm chí còn kinh hơn. :)

Taihoatu

Xe lăn
Mùi thì không chịu dọn vệ sinh thì mùi thôi,
Ngay xe gia đình, cụ không chịu rửa và vệ sinh thường xuyên thì cũng đầy mùi, chả khác gì xe buyt đâu. vấn đề là mình ngồi thường xuyên thì ko ngửi thấy, nhưng ai mới lên thì kinh

teppia

Xe tăng
Em đi ở Sing đúng là ko có mùi. Nguyên nhân có thể là do bụi. Kk ở hn quá bụi. Khi đọng vào xe sinh ra mùi khó chịu.
Ko chỉ ở Sing đâu cụ ơi. Kể cả bên Lào, Cam, Miến Điện, xe tuy cũ nhưng đi cảm giác thoải mái, ko có tí mùi nào luôn, ko bị đau đầu buồn nôn.
Ở Việt Nam, đặc biệt ở miền Bắc thì xe nào kín đều có mùi hết.

teppia

Xe tăng
Nhật Bản thuộc dạng ý thức cao, nề nếp, sạch sẽ... Nhưng e đi tàu ở Nhật cũng chỉ thơm tho được buổi sáng thôi, đi các chuyến chiều muộn và tối thì lên toa cũng hôi rình.
Tàu ở Sing và Thái cũng vậy thôi, đi buổi sáng thì ít mùi, chứ tầm tối mà đi là cũng có mùi rồi, có điều mùi ít hơn (có lẽ do mật độ không quá đông như tàu ở Nhật?)
Nói chung phương tiện công cộng, lại còn thường xuyên quá tải thì không tránh được mùi.
Em sang bên Bắc Kinh đi xe buýt điện thì đúng là ko có tí mùi nào luôn.

vandatAT

Xe container
1 ngày chở bao nhiêu lượt người, lại thời tiết oi nóng.
Mùi hơi người, mồ hôi, hôi nách, hôi mồm....đủ thứ quện với điều hòa quanh quẩn trong xe thì ko thể tránh hết được.
Đi quen ko sao. Ai nhạy mùi thì thấy thôi.

issie

Xe tải
Tôi đi xe bus ở VN suốt, nói chung thỉnh thoảng mới thấy mùi, từ một người cụ thể chứ không phải mùi chung của xe bus. Nhưng taxi thì rất nhiều mùi, kiểu mùi ám lâu ngày trên xe, rất kinh, nên tôi toàn phải đề nghị lái xe mở cửa. Nhưng tôi đã đi tàu đường dài ở Ý, mùi nặng hơn các phương tiện công cộng ở VN rất nhiều :)). Và giai ý cũng rất mùi luôn :)).

vandatAT

Xe container
Tôi đi xe bus ở VN suốt, nói chung thỉnh thoảng mới thấy mùi, từ một người cụ thể chứ không phải mùi chung của xe bus. Nhưng taxi thì rất nhiều mùi, kiểu mùi ám lâu ngày trên xe, rất kinh, nên tôi toàn phải đề nghị lái xe mở cửa. Nhưng tôi đã đi tàu đường dài ở Ý, mùi nặng hơn các phương tiện công cộng ở VN rất nhiều :)). Và giai ý cũng rất mùi luôn :)).
Taxi nhiều ông cày ăn ngủ trên xe, xe lại bé tí nên ông lái xe nào mà nặng mồ hôi, hôi nách thì thôi rồi (thêm quả hút thuốc nữa thì càng khó đỡ )

taton7983

Xe buýt
Xe điện của Vin mà cũng chê mùi thì thôi lên cung giăng ngửi nách chị Hằng. Trung thu rồi.

barca6996

Xe container
Hay chủ thớt là người nước ngoài nên không hợp với mùi Việt Nam

ocean08

Xe điện
E đang đi bus Vin tại HN, thi thoảng nhỡ nhàng đi bus thường. Vin thì ok, khá sạch. Thường thì thôi, k cần phải nói....

buicongchuc

Xe ba gác
Em nghĩ là các loại mùi nó ám vào nội thất xe, đặc biệt là cái lưới lọc điều hòa (bụi ẩm).

BMW_X6M

Xe tăng
tàu điện cháu thấy ổn mà, lâu dài chắc nó cũng như xe buyt thôi nếu không được bảo dưỡng điều hòa tốt

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em từng trải nghiệm đi các loại phương tiện ô tô ở Hà Nội rồi, từ xe khách đường dài, xe buýt nội thành, taxi, grab car, cả thuê xe đi công tác trong ngày cũng có, nhưng có 1 điểm chung là vào xe là mùi rất khó chịu, đau đầu, buồn nôn, mặc dù em ko phải người dễ bị say xe. Giờ đến cả xe buýt điện của Vin mà cũng nặng mùi luôn, hôm rồi cũng thử trải nghiệm tàu Cát Linh- Hà Đông, tuy ko nặng mùi như xe buýt nhưng cũng khá khó chịu.

Em đi nước ngoài ( Thái, Sing, Mã, Tàu..) đi phương tiện công cộng cả buýt, metro, xe khách liên tỉnh, taxi... thì ko có mùi, đi rất khoẻ, ko đau đầu, ko say xe gì cả.
từ ngày SV em đã không thích đi xe BUS cho dù phải đạp xe. Giờ thì e quên mất mùi xe BUS nó ntn rồi :D

money_talk

Xe tăng
Cụ chủ đi supway ở london chưa? Sang Nga ở cửa bên metro gặp bọn say rượu hoặc vô gia cư quần áo cả tháng nó đái dầm ko thay thì ói mửa luôn. Phố đèn đỏ Hà Lan có chỗ khắm thì khỏi chê…