[Funland] Muỗi đốt

LeM

Xe hơi
Em có "căn bệnh" mà không biết nó có phải là bệnh và có cách khắc phục không nữa, em đưa nên đây xem có cụ nào bắt bệnh được giúp em.

Cứ vào mùa Hè thì rất hay bị muỗi đốt, rất nhiều, mọi lúc mọi nơi. Khi có mấy người ngồi cùng thì mỗi không đốt người khác mà chỉ tập trung vào đốt em, em đã quan sát rất kĩ việc này.

Các cụ giúp em giải thích hiện tượng này và có cách nào khắc phục không? Em hiện giờ không dám mặc quần soọc vì nhiều hoa sim ở đùi quá #-o

xe thủng lốp

Xe container
Cái này bình thường mà cụ. Ngồi đông người em toàn là người bị đốt nhiều nhất. Chắc tại cơ địa của từng người hoặc do hóc môn gì đó. Chẳng liên quan gì đến máu tốt máu xấu đâu nhá

tannat2511

Xe hơi
Chắc máu cụ ngọt :))
Cụ dùng kem chống côn trùng thôi

LeM

Xe hơi
chắc máu em ngọt hơn người khác thật, hy vọng không bị tiểu đường :D
chắc em sẽ phải dùng thuốc chống muỗi suốt thôi:(

g60jx

Xe đạp
Cụ giống iem

hungbauhn

Xe hơi
máu cực ngọt chứ các kụ, đi khám tiểu đường cong bị đốt nhiều hơn mấy ông bên cạnh

vnexpat

Xe buýt
chắc người cụ thoát ra nhiều CO2 nên muối tập trung nhiều

digiframe

Đi bộ
Chắc Máu của bác hấp dẫn các chú muỗi nhiều lắm đây

herotran8

Xe tăng
Chắc thân nhiệt cụ cao hơn người bình thường một chút, nôm na là máu nóng hơn. Em cũng là týp người hay bị muỗi đốt đến nỗi luyện được công phu bắt muỗi. Muỗi đậu vào e là chết không toàn thây do dính nhất dương chỉ của em ạ:))

LeM

Xe hơi
chính xác cụ ạ, da em nóng hơn người bình thường, những người thân nhiệt cao thường là những người...không béo được, mà sao bọn muỗi nó ko đốt ngươif béo nhỉ. cụ nào có cách khắc phục không?

Chắc thân nhiệt cụ cao hơn người bình thường một chút, nôm na là máu nóng hơn. Em cũng là týp người hay bị muỗi đốt đến nỗi luyện được công phu bắt muỗi. Muỗi đậu vào e là chết không toàn thây do dính nhất dương chỉ của em ạ:))

Website
www.facebook.com
Hình như cái này có liên quan đến nhóm máu. Nhóm O là hay bị đốt nhất, còn nhóm AB thì ít bị đốt nhất.

Em nhóm A nhưng đến đâu cũng khổ với lũ muỗi.:102:

EM tìm được cái này trên oép

Tại sao muỗi lại đốt một số người và một số người khác lại không bị muỗi đốt?

Muỗi thường ưa thích chọn một người nào đó làm nạn nhân nếu cơ thể bạn có một tỷ lệ lớn khí carbon dioxide trong mồ hôi và có sự hiện diện của một chất hóa học như Nonanal.

Theo đó, có 3 loại người mà thường phổ biến bị muỗi đốt là: đàn ông, những người béo phì và những người có nhóm máu O.

Em có "căn bệnh" mà không biết nó có phải là bệnh và có cách khắc phục không nữa, em đưa nên đây xem có cụ nào bắt bệnh được giúp em.

Cứ vào mùa Hè thì rất hay bị muỗi đốt, rất nhiều, mọi lúc mọi nơi. Khi có mấy người ngồi cùng thì mỗi không đốt người khác mà chỉ tập trung vào đốt em, em đã quan sát rất kĩ việc này.

Các cụ giúp em giải thích hiện tượng này và có cách nào khắc phục không? Em hiện giờ không dám mặc quần soọc vì nhiều hoa sim ở đùi quá #-o
Nói chung kụ ngọt thịt.

MsMuong

Xe tải

Chắc thịt Cụ thơm hơn thịt người khác...
Gơ,s Cụ quảng cáo khéo thế...

kahat

Xe tải
Mẹo tránh muỗi cắn khi đi du lịch:

Để tránh bị côn trùng "làm phiền" khi đi du lịch, bạn nên dùng kem bôi hay bình xịt chống côn trùng hoặc có thể áp dụng một vài mẹo vặt sau đây:

- Muỗi thường bị thu hút bởi màu sắc, những thứ làm chúng tưởng là hoa. Để giảm xác suất bị muỗi cắn, bạn không nên mặc quần áo sáng màu sặc sỡ hay vải in hoa. Màu nên mặc là màu kaki, màu beige hay màu olive.

- Muỗi cũng rất thích bám theo một số mùi thơm, nên nếu lỡ quên kem chống muỗi, bạn cũng đừng sử dụng xà phòng thơm, dầu gội hay các loại kem dưỡng ẩm vào ban đêm.

- Vì muỗi rất nhạy với mùi, nên chúng cũng tránh xa khá nhiều mùi khác như: mùi sả, mùi vỏ quýt, mùi bạc hà, mùi oải hương. Bạn có thể tận dụng tất cả những nguồn mình có để tìm kiếm. Một nhánh sả đập dập hoặc 1 viên nến có mùi sả, một ít vỏ quít chà lên da hay một ít lá bạc hà nghiền nát đều phát huy tác dụng.

- Ngoài ra một nguyên liệu làm thuốc chống muỗi có thể là rất dễ kiếm ở Việt Nam là dầu dừa. Muỗi cũng thường tránh xa mùi này nên bạn có thể xoa lên da hay vẩy 1 ít lên khu lều trại của mình.

- Nếu bạn bị dị ứng với vết muỗi cắn, trước khi đi du lịch, bạn hãy uống thiamine (vitamine B1) liều lượng 25 - 50mg, 3 lần 1 ngày. Một số nghiên cứu ở Mỹ cho thấy khi uống loại vitamine này khoảng 1 tuần, da người tiết ra một mùi làm muỗi tránh xa. Bạn đừng lo, mùi này không làm con người phản ứng tương tự đâu, vì đối với con người thì mùi này không thể nhận biết.

e cũng sợ bị muỗi đốt tại da e nó để lại nốt và ngứa rất lâu:(((

bnphucly

Xe hơi
chính xác cụ ạ, da em nóng hơn người bình thường, những người thân nhiệt cao thường là những người...không béo được, mà sao bọn muỗi nó ko đốt ngươif béo nhỉ. cụ nào có cách khắc phục không?
Cụ nhà em béo muỗi vẫn đốt như thường, các cụ gày cứ yên tâm, muối nó ko phân biệt gày béo đâu ạ. Em đoán chúng nó phân biệt người lạ người quen đấy ạ.

dilaphe

Xe đạp
một số người có mùi rất hấp dẫn muỗi cụ ah

thuankhuonmau

Xe điện
Chứng tỏ da cụ chủ độc nhỉ. Da em mà bị đốt chủ sau ít phút là tan biến. Nếu bị sưng đỏ khó tan có thể dùng lăn bôi trị muỗi đốt của Nhật - tương đối hiệu quả