[Funland] Muốn nghỉ việc

Website
giadungnhaviet.com
Lương em được có 10tr. Nhưng áp lực ít hơn mợ chủ nên cũng đỡ ạ.

pooka

Xe container
Ko hài lòng thì nghỉ. Hoặc chọn công việc khác nhàn, đỡ áp lực hơn để có thời gian nghỉ ngơi, lo cho gia đình mặc dù có thể lương thấp hơn.

Kết: đầy lựa chọn và chọn lựa hay ko là ở bản thân mình :))
Nghỉ thì tiền nó vật cho ấy chứ cụ. Quan trọng là chủ thớt muốn kiếm được việc gì để có nhiều thời gian rảnh hơn mà lại thu nhập cao hơn. Thời buổi hậu covid này cũng khó phết.

ubisapro

Xe trâu
Nghỉ thì tiền nó vật cho ấy chứ cụ. Quan trọng là chủ thớt muốn kiếm được việc gì để có nhiều thời gian rảnh hơn mà lại thu nhập cao hơn. Thời buổi hậu covid này cũng khó phết.
Đó chính là lựa chọn. Ko hài lòng thì chọn lựa khác... Kêu cũng ko giải quyết các vđê gì đâu :D Trời sinh voi sẽ sinh cỏ, thu nhập khủng thì khó, chứ loanh quanh 20 củ cũng nhiều lựa chọn nếu có kinh nghiệm, khả năng (ko cần quá xuất sắc).

TrumpVietnam

Xe tăng
3h00 chiều còn time lướt off thì cũng k bận rộn lắm đâu. Mô tả cv thì giá thị trường lđ vậy oki rùi :)

Hangvi

Xe tải
Mợ làm em cũng muốn nghỉ việc quá, em làm ở cty hiện tại cũng khá lâu, lương cũng cao nhưng em thấy mệt, thời gian làm khá lâu trung bình khoảng 10h 1 ngày, được cái hết giờ làm là em vứt mọi thứ liên quan đến công việc, cơ mà em thi thoảng phải làm đêm. Nhưng hiện tại nghĩ đến dịch giã công việc khó khăn, thu nhập ổn và cao là đã quá mừng rồi nên thôi lại cố gắng tiếp tục (toàn phải tự động viên bản thân mình thế). Mong là em làm thêm khoảng 1 năm nữa dành đủ để mua miếng đất hay căn nhà, rời khỏi đây rồi về làm cv gì nhàn nhàn, lương bình thường. Được cái em chưa chồng chưa con, nhưng trên lưng cũng nhiều cái phải lo toan quá, thôi cố lên mợ. Mợ đi làm dư ra đủ cho 2,3 tháng thất nghiệp và kiếm việc mới thì mợ nghỉ, hoặc deal lại với quản lý về lương, 1 là tăng lương 2 là giảm giờ làm, và về nhà thì ko xử lý công việc nữa cho thoải mái đầu óc và nhiều thời gian cho bản thân. Em cực ghét đi làm mà phải mang việc về nhà, trong khi lương thì ko tăng ko thêm đồng nào.

Maihong_

Xe điện
Mợ làm em cũng muốn nghỉ việc quá, em làm ở cty hiện tại cũng khá lâu, lương cũng cao nhưng em thấy mệt, thời gian làm khá lâu trung bình khoảng 10h 1 ngày, được cái hết giờ làm là em vứt mọi thứ liên quan đến công việc, cơ mà em thi thoảng phải làm đêm. Nhưng hiện tại nghĩ đến dịch giã công việc khó khăn, thu nhập ổn và cao là đã quá mừng rồi nên thôi lại cố gắng tiếp tục (toàn phải tự động viên bản thân mình thế). Mong là em làm thêm khoảng 1 năm nữa dành đủ để mua miếng đất hay căn nhà, rời khỏi đây rồi về làm cv gì nhàn nhàn, lương bình thường. Được cái em chưa chồng chưa con, nhưng trên lưng cũng nhiều cái phải lo toan quá, thôi cố lên mợ. Mợ đi làm dư ra đủ cho 2,3 tháng thất nghiệp và kiếm việc mới thì mợ nghỉ, hoặc deal lại với quản lý về lương, 1 là tăng lương 2 là giảm giờ làm, và về nhà thì ko xử lý công việc nữa cho thoải mái đầu óc và nhiều thời gian cho bản thân. Em cực ghét đi làm mà phải mang việc về nhà, trong khi lương thì ko tăng ko thêm đồng nào.
Sale admin bds về nhà vẫn k đc nghỉ đâu mợ ạ. Nó k phải công việc làm khoán. Có khi 12h đêm vẫn phải ôm cái đt.

Wave cùi bắp

Xe điện
thôi mợ thớt nếu vất vả quá thì nghỉ cho chồng nuôi
còn chồng mợ ko nuôi nổi thì hú em, em dù ko giàu có đại za nhưng cũng cố gắng chu toàn cho mợ

matizvan2009

Xe ba gác
May mà cụ Trịnh ngày xưa không gặp Diễm OFer chứ gặp thì chắc là chột hết tài năng

Huydai04

Xe tải
Tìm được việc khác thì nghỉ cùng được

Nhimtiu

Xe container
Thẳng thắn vào việc luôn, đỡ mất thời gian mợ nhể:))
Cụ Thắng còn cái Job offer hôm trước không để em ứng cử cụ ơi? Em thấy cụ bẩu làm theo giờ hành chính từ t2-t6 ( sáng 9-11h30, chiều 13h-15h45) nghỉ t7, CN. Lương 3-5củ/ngày còn thưởng tuỳ theo năng lực hay khả năng hả cụ? Công việc k biết có phải làm trong môi trường độc hại gì k cụ? Em nghe hấp dẫn quá cụ PM em cái nha. [-(

binhduongdriver

Xe tải
Chẳng biết có nên cố gắng để làm việc ko nữa ạ

Mức lương 16tr. Chẳng cao nhưng công ty happy, chế độ khá tốt. Nhưng công việc ko bao giờ hết. Lúc nào cũng trong trạng thái phải làm cho xong việc để ko bị dồn. Vừa xong 1 thì phát sinh thêm nhiều. Hôm nào cũng 7-8 h mới được về trong khi Giờ quy định là 5h kết thúc. Hic.
Thứ 7 CN được nghỉ nhưng ko được rời ĐT. Lúc nào cũng phải cầm ĐT để k bị lỡ lock căn từ nơi khác. Mệt mỏi quá ạ.
Nếu có việc khác mà bác yêu thích thì cứ nghỉ, mình thì thu nhập tốt hơn bác nhiều lần mà cũng muốn nghỉ, cv khi nó đã chán thì tiền nhiều cũng không thấy vui.