[Funland] muốn tự tử vì nợ nần

TÔN

Xe container
Vay thế chấp ko trả đc nó xiết đồ trừ nợ
Vay tín chấp ko trả đc mà số tiền 200tr e nghĩ ngân hàng nó ko chịu mất trắng đâu.nó kiện đi tù tội làm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản đấy
Ngân hàng nó mà đòi thì cụ cũng đừng có bảo là hết cửa ko xoay đc tiền trả.mà cứ bảo là đang xoay sở sắp tiền rồi,hứa hẹn nhiều vào,quan trọng nhất là phải tỏ rõ cho nó thấy mình rất có thiện chí thanh toán chứ ko cù nhầy.như thế cụ sẽ có lợi hơn

Mật Mật 0606

Xe tăng
dịch giã, hùn hạp làm ăn thua lỗ, hiện nay em nợ người nhà 150 triệu (mẹ đi vay bên phụ nữ giúp em), nợ ngân hàng tín chấp 200 triệu (trong đó vpbank 140 triệu), em thì làm ở quê lương tháng khoảng 10 triệu phải lo cho ba mẹ già và 2 con nhỏ, mỗi tháng chỉ dư được vài trăm đổ xăng. em đêm nào cũng không ngủ được, chỉ muốn tự tử cho rồi, nhưng lại nghĩ đến mẹ già con thơ nên không dám. giờ em ráng cày lắm hy vọng trả được 150 triệu mẹ đi vay, còn 200 triệu em vay tín dụng ngân hàng chắc hết cách trả, các cụ bên ngân hàng cho em hỏi giờ em hết đường rồi thì ngân hàng có làm gì em không
Em nợ còn nhiều hơn mợ đây này, mỗi chỉ vàng mẹ mới cho là chưa đụng đến chứ mấy chỉ cho trước đó em bán hết rồi mà giờ vẫn ăn ngon ngủ tốt, chỉ sợ không còn mình thì ngân hàng cũng chết theo nên ráng sống mà trả nợ:D

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Vay thế chấp ko trả đc nó xiết đồ trừ nợ
Vay tín chấp ko trả đc mà số tiền 200tr e nghĩ ngân hàng nó ko chịu mất trắng đâu.nó kiện đi tù tội làm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản đấy
Ngân hàng nó mà đòi thì cụ cũng đừng có bảo là hết cửa ko xoay đc tiền trả.mà cứ bảo là đang xoay sở sắp tiền rồi,hứa hẹn nhiều vào,quan trọng nhất là phải tỏ rõ cho nó thấy mình rất có thiện chí thanh toán chứ ko cù nhầy.như thế cụ sẽ có lợi hơn
Cụ cứ dọa cụ ấy. Vay là án dân sự có dấu hiệu lừa đảo đâu mà thành hình sự được.

TÔN

Xe container
Cụ cứ dọa cụ ấy. Vay là án dân sự có dấu hiệu lừa đảo đâu mà thành hình sự được.
Cụ thử tắt máy ko liên lạc xem nó sẽ làm gì cụ.ko ăn ko đc của thằng ngân hàng đâu cụ ơi.thế e nên mới chỉ cho cụ ý cách đối phó với ngân hàng ko thì nó làm căng luôn

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Cụ thử tắt máy ko liên lạc xem nó sẽ làm gì cụ.ko ăn ko đc của thằng ngân hàng đâu cụ ơi.thế e nên mới chỉ cho cụ ý cách đối phó với ngân hàng ko thì nó làm căng luôn
À, thì nó alo mình vẫn nghe, vẫn ở nơi cư trú. Nó kiện ra tòa thì cũng kệ. Mình k lợi dụng tín dụng đoạt tài sản là được. Tòa có xử ngân hàng thắng mà k có tiền trả thì nó cũng chịu. Phương án cuối cùng là nó cho vào nợ xấu khó đòi và bán cho bên đòi nợ thuê. Bọn này sẽ là bọn khủng bố tinh thần nè.

longtu210

Xe điện
E đang nợ hơn 1 tỷ mà tổng thu nhập có hơn 5 triệu vẫn phải sống

TÔN

Xe container
À, thì nó alo mình vẫn nghe, vẫn ở nơi cư trú. Nó kiện ra tòa thì cũng kệ. Mình k lợi dụng tín dụng đoạt tài sản là được. Tòa có xử ngân hàng thắng mà k có tiền trả thì nó cũng chịu. Phương án cuối cùng là nó cho vào nợ xấu khó đòi và bán cho bên đòi nợ thuê. Bọn này sẽ là bọn khủng bố tinh thần nè.
Cụ nói chuẩn.chứ nó gọi điện mà ko nghe hoặc bỏ trốn thì là toi luôn

Rx365

Xe buýt
Em cũng vay bạn bè vài chục để cho có động lực làm việc, cho dù khó khăn vì dịch bệnh nếu mình chịu khó tìm tòi, học hỏi thì đầy cơ hội kiếm tiền. Chỉ là mình làm cái nào trước thôi.
Nếu cụ chủ cảm thấy nhà nước ko đủ sống thì bỏ ra ngoài làm đi, tìm kiếm công việc chân tay cũng được, nó sẽ mở mang cho mình nhiều cơ hội. Chứ cứ ở trong một tâm thế ổn định( an toàn), sẽ không nhìn được cơ hội ngoài kia đâu. 35 tuổi đi hết gần nửa đời người rồi, mạnh mẽ nên cụ

xitruman

Xe buýt
Em cũng đang mấy lần cụ đây mà vẫn ngủ ngon cụ ơi. Cụ đừng có nghĩ quẩn làm gì.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Tôi có mã tiền đây ông chủ thớt có dám nhai ko. Nhắn địa chỉ lên đây tôi gửi cho.
Đảm bảo 1 viên thôi là lên đường.
Thứ nhất lương ông 1o tr làm cơ quan.
Ông chưa nói nhà thế chấp chưa
Thứ 2 ông ko biết đi buôn thêm ah.
Giờ người bt làm 8h. Thì ông làm thêm 8 tiếng mà đi buôn. Buôn chuyến nông sản lên trung tâm. Xong chở hoa quả về quê. Vất vả chút nữa tháng ông đc 1o tr.
Tổng thu 20 tr. Cơ cấu đôi 3 năm hết.
Còn mã tiền thì mình tặng chủ thớt nha.

TÔN

Xe container
E đang nợ hơn 1 tỷ mà tổng thu nhập có hơn 5 triệu vẫn phải sống
Bạn e nó nợ hơn 4 tỷ.còn ko có công ăn việc làm cơ.nhưng vẫn phải sống.giờ trả cũng gần hết rồi.trước có bao giờ nó đi làm đâu.chỉ biết cờ bạc.giờ thì đi chạy ship sấp mặt người đường từ sáng đến đêm.chưa kể còn 2 cái mỏ chim non đang mở chờ mồi bố mang về

ar3a

Xe điện
Nói thì bảo phũ, nhưng cụ chủ nếu có tự tử mà chết ngay thì còn đỡ. Không chết ngay nằm viện thì gia đình lại tốn thêm 1 mớ nữa. Tỉnh lại đi ông tướng. Đơn giản là xách xe máy lên thành phố chạy grab, tìm chỗ trọ vùng ven 1tr + ăn uống 3tr là mỗi tháng để ta được 10tr trả nợ rồi.
Nó nợ nhiều nhất, giờ e cũng không biết sao nữa, không lẽ bán thận
Còn hơn là tự tử, mình cụ ấy sướng còn lại tất cả mọi ng khổ
Thuốc sâu bỏ thêm đá vào mới dễ uống

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em nợ còn nhiều hơn mợ đây này, mỗi chỉ vàng mẹ mới cho là chưa đụng đến chứ mấy chỉ cho trước đó em bán hết rồi mà giờ vẫn ăn ngon ngủ tốt, chỉ sợ không còn mình thì ngân hàng cũng chết theo nên ráng sống mà trả nợ:D
Nên theo cách cu Đoành trả mã em, mỗi năm 1 cặp. Giờ gặp NH cơ cấu món nợ, cũng mỗi năm trả 5 triệu gì đấy :D

Tadiman893

Xe buýt
em nghĩ quẩn lắm, giờ không biết làm gì để ra tiền trả nợ đây, không có đêm nào em ngủ được cả
Cụ nghĩ quẩn là vì cụ ko nhìn thấy lối ra. Cụ tìm ai đó có uy tín và danh vọng ngay gần cụ mà xin lời khuyên. Em thấy mọi thứ chưa đến mức bi đát như cụ nghĩ.

tối em nằm nhiều khi nghĩ quẩn, lúc đó có chai thuốc sâu là em uống ngay luôn
Em thì ko khuyên cụ làm thế nhung nói thật là nếu quyết thì cụ nên chọn cách khác, đảm bảo 100% tạch chứ nốc thứ này nó lại đoé chết thì nhà lại thêm cái xác sống, lại đi vài chục đến vài trăm củ nữa thì đứt hẳn đấy [-O<

QUYẾT 6688

Xe tải
dịch giã, hùn hạp làm ăn thua lỗ, hiện nay em nợ người nhà 150 triệu (mẹ đi vay bên phụ nữ giúp em), nợ ngân hàng tín chấp 200 triệu (trong đó vpbank 140 triệu), em thì làm ở quê lương tháng khoảng 10 triệu phải lo cho ba mẹ già và 2 con nhỏ, mỗi tháng chỉ dư được vài trăm đổ xăng. em đêm nào cũng không ngủ được, chỉ muốn tự tử cho rồi, nhưng lại nghĩ đến mẹ già con thơ nên không dám. giờ em ráng cày lắm hy vọng trả được 150 triệu mẹ đi vay, còn 200 triệu em vay tín dụng ngân hàng chắc hết cách trả, các cụ bên ngân hàng cho em hỏi giờ em hết đường rồi thì ngân hàng có làm gì em không
Nợ tầm này tổng ~ 350tr , nói là nhiều nhưng cụ cứ chắt bóp chi tiêu làm chăm chỉ cũng chỉ tầm 2 năm là hết nợ thôi , nhất là giờ xã hội phats triển nhanh - thu nhập càng tăng lên ,

Mật Mật 0606

Xe tăng
Nên theo cách cu Đoành trả mã em, mỗi năm 1 cặp. Giờ gặp NH cơ cấu món nợ, cũng mỗi năm trả 5 triệu gì đấy :D
Chơi như cụ ấy thì em phải sống dai lắm, tốn chỗ người khác.
Mỗi năm 5 triệu thì em còn phải sống cả nghìn năm nữa , lúc đấy không khéo ngân hàng lại xin em đi sớm tự nguyện xóa nợ cho em luôn ý:)):)):))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chơi như cụ ấy thì em phải sống dai lắm, tốn chỗ người khác.
Mỗi năm 5 triệu thì em còn phải sống cả nghìn năm nữa , lúc đấy không khéo ngân hàng lại xin em đi sớm tự nguyện xóa nợ cho em luôn ý:)):)):))
Để em gọi cu Đoành Trần Đoành. Như này là không ổn dồi :))

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Tháng nào hiện cũng phải gần 50tr tiền lãi bank, chưa kể chi phí công ty.
Kiếm bạn gái xinh như ava của cụ cho thêm đô gj lực làm việc nhỉ.
Em cũng thế, tháng nào cũng cõng tầm 220tr tổng chi phí ạ, cứ phải tiến lên thôi ạ
P/S: Cụ ơi ck em chẳng ngó ngàng gì e đây này, vẫn phải phụ nữ 5.0 lắm ạ!