[Funland] Music Sever - Phương pháp chơi nhạc mới, thay thế đầu CD

Mlab

Xe hơi
Nhà 16, Ngõ 171 Minh Khai, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
mlabaudio.vn
Mô hình Music Server cho những bác đang tìm hiểu dễ hình dung về các hoạt động của thiết bị. Một Music Server là biện pháp chơi nhạc mới thay thế cho đầu CD và máy tính chơi nhạc.
Thiết bị chuyển dụng chơi nhạc hỗ trợ điều khiển qua điện thoại và máu tính bảng, máy tính.
Hiện em thì có cả Music Server tích hợp và chưa có tích hợp DAC. Mời cụ nhấn đây nhé.

Chỉnh sửa cuối:

redcode

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi là có hiển thị được màn hình đồ hoạ ở trên LCD gắn ngoài cho raspberry ko ? Em muốn điều khiển phát nhạc trực tiếp trên lcd cắm ngoài vào raspberry.

Mlab

Xe hơi
Website
mlabaudio.vn
Cụ chủ cho em hỏi là có hiển thị được màn hình đồ hoạ ở trên LCD gắn ngoài cho raspberry ko ? Em muốn điều khiển phát nhạc trực tiếp trên lcd cắm ngoài vào raspberry.
Cụ muốn điều khiển thiết bị chơi nhạc bằng màn hình ạ. Được nhé cụ, dùng màn HDMI là OK. Em có dùng màn hiển thị đây ạ.

Mlab

Xe hơi
Website
mlabaudio.vn
Xin cụ ảnh ruột gan,em đang nghía mboss dac của bên cụ
Cái mBOSS này bên em không có public phần cứng bên trong mong cụ cảm thông.
Cụ muốn trải nghiệm nghe thử sản phẩm cứ alo em ạ.

Mlab

Xe hơi
Website
mlabaudio.vn
E chưa hiểu rõ Pi3 là gì, e đang muốn mua 1 DAC để nghe nhạc từ máy tính ra amly ạ, cụ thông não hộ e cái hệ thống của cụ với ạ
Cụ hiểu đơn giản thế này,
Nó là một cái máy vi tính thu nhỏ. Có nhiều phân mền cho Raspberry Pi, mỗi phần mền cho một ứng dụng. Như làm cái máy tính mini, làm đầu giải trí, lập trình, làm vi điều khiển tùy theo phần mền cài lên.
Ở trong chơi nhạc mình cũng dùng được nó rất tốt. Nhưng để phát huy tốt khi nghe nhạc bác cần thêm bo mạch hỗ trợ chuyên cho âm thanh kết hợp với nó.
Ví dụ như Boss DAC, DigiOne, PiFi DAC... Em có xây dựng sẵn vài bộ sản phẩm mời cụ xem: http://mlabaudio.vn
Cần trao đổi gì cụ inbox em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

kakapro2409

Xe máy
Cụ hiểu đơn giản thế này,
Nó là một cái máy vi tính thu nhỏ. Có nhiều phân mền cho Raspberry Pi, mỗi phần mền cho một ứng dụng. Như làm cái máy tính mini, làm đầu giải trí, lập trình, làm vi điều khiển tùy theo phần mền cài lên.
Ở trong chơi nhạc mình cũng dùng được nó rất tốt. Nhưng để phát huy tốt khi nghe nhạc bác cần thêm bo mạch hỗ trợ chuyên cho âm thanh kết hợp với nó.
Ví dụ như Boss DAC, DigiOne, PiFi DAC... Em có xây dựng sẵn vài bộ sản phẩm mời cụ xem: http://mlab.vn/choi-am-thanh
Cần trao đổi gì cụ inbox em nhé.
giá cả thế nào vậy cụ, Bos Dac dành riêng cho Pi à cụ

cuopbien05

Xe tải
Cụ cho hỏi là mình đang chơi nhạc từ laptop, cắm qua lỗ tai nghe ra thẳng amly (am ly đèn, có cổng coxial) ra loa luôn, vậy khi dùng Music server thì có cần DAC nữa k hay cắm thẳng vào Amly luôn!

Mlab

Xe hơi
Website
mlabaudio.vn
Cụ cho hỏi là mình đang chơi nhạc từ laptop, cắm qua lỗ tai nghe ra thẳng amly (am ly đèn, có cổng coxial) ra loa luôn, vậy khi dùng Music server thì có cần DAC nữa k hay cắm thẳng vào Amly luôn!
Bên em có cả: Music Server không kèm DACMusic Server có kèm DAC.
Bác hiện đang nối thẳng ra âm ly thì dùng luôn loại Music Server có kèm DAC. Cụ xem thử sản phẩm này ạ:
https://vnav.vn/threads/mlab-shop-–-cung-cap-giai-phap-choi-nhac-so-chat-luong-cao.46744/#post-1872990