Musso TD đang rất lúng túng, các bác cho e ý kiến với

Hoamusso

Xe đạp
Xe e là TD, e mới thay trục cơ, 4 tay biên, thay bộ tỳ xích, lọc dầu, két làm mát dầu, sục tất cả các loại két, bơm dầu; riêng Tubo thay séc măng, bạc...(nói tóm lại thợ làm tubo nói là rất tốt). 4 máy hơi còn tốt, nhưng sau khi làm xong thì xe đi yếu, có khói, máy kêu to hơn. thợ máy bảo là tăng áp tubo kém; thợ tubo thì quả quyết là TB chạy tốt...E đang chạy thử nhưng kết quả là càng ko hiểu như thế nào nữa. Các bác cho e xin kinh nghiệm và chỉ giúp e trường hợp này với ạ. Lần trước cũng làm ở xưởng này và gửi về Hà Nội (e Hòa ở Cao Bằng) làm trục cơ, bạc biên, balie, chỉnh kim bơm cao áp...

Sơmi

Xe tải
Bác làm nhiều thế mà kết quả ko như ý. Bác nên mang xe xuống Hà Nội. Mang qua cụ Trường hoặc cụ Hậu, 2 cụ này là bác sĩ của dòng xe này đấy. Chúc cụ sớm chữa khỏi bệnh cho vợ hai.

MussoTD

Xe buýt
Nên về Hà Nội hỏi thăm bác Hậu càng sớm càng tốt, mr.Hòa nhé. Nếu không dễ mất tiền oan lắm đấy!

Hoamusso

Xe đạp
Cảm ơn các Bác..e gọi 1 tubo bãi lên, lắp vào xong lại tít mù rồi. Chạy hỏi lung tung lên rồi cũng xong việc..vui các bác ạ.. Còn bác làm tubo thì hoàn lại tiền rồi..Mong ngày nào đó có ae nhà Mút lên CB giao lưu

Hoamusso

Xe đạp
Mút nhà mình có ai lên gầm và dùng lốp 265 chưa các bác? Phải lên giảm sóc và lò xo nào ạ??? Các bác có kinh nghiệm rồi thì chỉ cho e với...e giành..2 tháng nương làm tiếp ạ. Ở CB ko có ai chơi Mút thì e chơi một mềnh hhh

MussoTD

Xe buýt
Chủ yếu do lò xo thôi bác ạ. Nếu đằng trước chúi xuống thấp quá thì có thể chỉnh cho cao lên. Còn nếu đằng sau bị xệ đuôi thì phải thay lò xo là trước tiên, nếu có điều kiện thay tiếp 2 giảm sóc. Hội Musso có bác Fiat-ELX đã thay và cải thiện khoảng sáng gầm xe đáng kể. Bác tra lại trong box Musso này là thấy bài của bác ấy đấy!

Hoamusso

Xe đạp
Chủ yếu do lò xo thôi bác ạ. Nếu đằng trước chúi xuống thấp quá thì có thể chỉnh cho cao lên. Còn nếu đằng sau bị xệ đuôi thì phải thay lò xo là trước tiên, nếu có điều kiện thay tiếp 2 giảm sóc. Hội Musso có bác Fiat-ELX đã thay và cải thiện khoảng sáng gầm xe đáng kể. Bác tra lại trong box Musso này là thấy bài của bác ấy đấy!
cảm ơn bác nhiều, nhìn con "vịt" nhà mình *** thì..xệ...cằm thì..cũng xệ thấy cay cay so với bạn bè hhh

xoimut97

Xe máy
Xe em ngày trước cũng như thế .em mất 2 lần tiền ngu một lần thay secmăng rồi cân bơm bao nhiêu lần cũng chẳng được em ra cả bác hậu chỉnh vị trị của bơm tăng thêm lượng dầu. một lần làm lại tổng thể hơi mới máy nào kém làm hơi luôn , thay tay biên ,thêm con tubo mới 3 năm nay không sao rồi. Em thấy mấy bác nói dòng xe có tubo máy yếu tubo mới chẳng mấy chốc phá tubo mà tubo yếu thì làm cho máy nhanh tụt hơi . Còn vấn đề mông em nó sệ xuống để giải pháp ngon bổ rẻ em nghỉ bác làm quả cao su tiện cao khoảng 5 phânto bằng cái bát đỡ lò so ở phía trên của lò so có khoanh lọt lò so . Như xe em .em tả hơi khó bác chịu khó hình dung nha

Chỉnh sửa cuối: