[CCCĐ] My Amazing Vietnam - Những thiên đường biển đảo

hieutcnd

Xe điện
Các bạn khoai tây thì khác hẳn quân nhà mình, thay vì tắm lúc bình minh cho đỡ nắng, các bạn ấy đợi tầm 9h sáng nắng chói chang mới ra ngoài tắm nắng :)

hieutcnd

Xe điện
Rời Bãi Xép với biết bao vấn vương về vẻ đẹp mộc mạc của con người và thiên nhiên nơi đây, giờ là lúc nạp cho cái bao tử đầy :).
Nhà em quay lại Quy Nhơn để ăn món đặc sản bánh Xèo :)

Nhà em ăn đủ các loại bánh Xèo nhưng thấy ngon nhất vẫn là bánh Xèo tôm nhảy, tôm tươi và rất ngọt, chắc

Sau đó là ra quán chè Kim Đình, ngồi ăn chè ngắm dòng người qua lại trên đường

Chỉnh sửa cuối:

hieutcnd

Xe điện
Tạm biệt Quy Nhơn, nhà em lại tiếp tục hành trình đến với Phú yên nơi vẫn còn lưu giữ những ký ức tươi đẹp về cảnh vật và con người nơi đây. Những Cầu gỗ , nhà Thờ Mằng Lăng, Gành đá dĩa, Bãi Môn huyền diệu lại theo ký ức thời gian ùa về.
Điểm đến đầu tiên là nhà thờ Mằng Lăng, định bụng cho bọn trẻ vào chơi cho mát nhưng tiếc là đến hơi sớm nên nhà thờ chưa mở cửa (4h chiều mới mở cửa), thôi thì đi tiếp ra Hải Đăng Gành Đèn và Gành đá dĩa vậy.

Do trời còn nắng nên dẽ ra Gành đèn trước, để dành Gành đá dĩa đi sau

IMG_0684 by tranchihieu2001, on Flickr

Do trời nắng quá nên em cũng ngại leo ra tận nơi, thôi thì đứng xa tỉa vậy :)

IMG_0685 by tranchihieu2001, on Flickr

IMG_0693 by tranchihieu2001, on Flickr

Nắng quá làm cái kem cho mát :)

IMG_0689 by tranchihieu2001, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

xee

Xe buýt
Cụ chụp ảnh đẹp quá

Jack Frost

Xe buýt
Mong chờ và khắc khoải.

Chắc các cụ sẽ đoán em mong chờ và khắc khoải cho mùa WC sẽ diễn ra tối nay. Quả đúng có thế, em từng là tín đồ cuồng nhiệt của túc cầu giáo. Nhớ hồi sinh viên ước mơ nhỏ nhoi, và giản dị khi đó là có đủ tiền rủng rỉnh để mua tất cả các tờ báo thể thao lúc bấy giờ. Mà lúc đấy có gì nhiều nhặn đâu, chỉ có tờ báo Thể thao văn hoá, ra 1 tuần 1 lần, tờ Thể thao TPHCM ra tuần 2 lần và chuyên trang thể thao của Sài Gòn Giải Phóng cũng tuần 2 lần. Hồi đó, nhớ vanh vách tên từng cầu ttủ, HLV, sự nghiệp thi đấu, giá chuyển nhượng, bồ nó vòng 1 ra sao... nói chung là tất tần tật ăn bóng đá ngủ bóng đá :). Hồi đó còn mơ ước dc làm bình luận viên bóng đá trên truyền hình :).
Sau này lúc có vợ con thì cái sự say mê nó cũng giảm dần cùng với sự tăng lên của tần suất thay bỉm và cho con uống sữa.
Đến đây nhiều cụ sẽ thắc mắc thế bóng đá có liên quan quái gì đến CCCD? He he, đúng là chẳng có liên quan gì ạ, chằng là em ngày mai sẽ khởi hảnh cho chuyến đi xuyên Việt lần thứ 2 của mình. (Chuyến đi lần đầu của nhà em các cụ có thể tham khảo tại đây )

Nói thế để các cụ thấy bây giờ bóng đá với em chỉ là thứ thứ yếu, còn chuyện đi chơi rong ruổi mới là cái đam mê lớn nhất của không chỉ em mà cả gia đình em lúc này :). Chuyến đi lần này nhà em sẽ ưu tiên cho cung đường ven biển và các biển đẩo như Lý Sơn, Bình Ba....
Lần đi này, nhà em cũng ấp ủ khá lâu, cân đo đong đếm các điểm đi. Vợ em thì đã 2.5 năm rồi mới quay lại Việt nam nên càng háo hức, cứ ép em phải thêm nhiều điểm vào để đi. Khổ nỗi chỗ nào cũng muốn đi mà thời gian lại có hạn vì thế em lập cái file excel lên đến version 12 rồi mới chốt dc lịch :).

Ngày mai em sẽ khởi hành cho chặng đầu tiên Hà Nội - Phong Nha.
Đây là đồ nghề đơn sơ giản dị và cùi bắp của em, hy vọng sẽ có những bức ảnh và thước phim mang tính thời sự để phục vụ trước hết là cho sở thích của em, sau đó là để chia sẻ cùng các cụ :)

Các cụ nhớ theo dõi và ủng hộ chuyến đi của em nhé :).

Thôi em đi gấp quần áo và chuẩn bị đây, hẹn gặp lại các cụ vào ngày mai.

Đây là hành trình thực tế chuyến đi của em

Capture by tranchihieu2001, on Flickr
Em hỏi 3 cột SCT là cái j đấy ạ?

hieutcnd

Xe điện
Giờ là lúc đến với Gành đá dĩa với những phiến đá huyền diệu nơi sóng biển vỗ rì rào.

Gành đá dĩa vẫn thế mọi cái đều rẻ và mộc mạc, 15K vé gửi xe, 20k/vé vào cổng, trẻ em ko mất vé, chỉ khác một điều mà mình không thích đó là giờ đông quá, rất khó để kiếm dc khung hình vắng để chụp ảnh :(

IMG_0697 by tranchihieu2001, on Flickr

IMG_0698 by tranchihieu2001, on Flickr

hieutcnd

Xe điện
Đứng trên cao nhìn xuống để thấy rõ các phiến đá hình lục lăng đan xen tựa vào nhau

IMG_0700 by tranchihieu2001, on Flickr

Những bè nổi nuôi cá cửa ngư dân

IMG_0699 by tranchihieu2001, on Flickr

hieutcnd

Xe điện

ca_voi

Xe lăn
Chắc em cũng phải dành tiền mua con flycam mới được. :(

thằng nhà quê

Xe điện
Cho e ké tí lý sơn nha cụ chủ, thks ạ!

quancan

Xe tăng
Đẹp quá . mọi Thks cụ chủ . Ít ng đi chơi mà có ảnh chụp từ trên cao như cụ
Mong cụ viết nhiều vào cho mọi ng thưởng thức ....:)):)):D

namvu01

Xe tải
Ko liên quan mà cụ chủ cho em hỏi tình hình hôm interview lúc 11h đêm ở Bãi Xép thế nào cụ :D

hieutcnd

Xe điện
Cụ chụp ảnh đẹp quá
Cám ơn cụ

ảnh này cụ chụp đẹp quá, lần đầu tiên em thấy ảnh toàn cảnh chỗ này!
Cám ơn cụ đã động viên :)

Chắc em cũng phải dành tiền mua con flycam mới được. :(
Thực ra em nghĩ vấn đề ko nằm ở tiền để mua drone, vì con này chẳng thấm tháp vào đâu nếu so sánh với mấy cái máy ảnh xịn của các cụ ở đây. Vấn đề là chơi con này khá tốn thời gian, vì mỗi lần bay lại lôi ra lôi vào, cắm dây, bật ứng dụng.... bay cũng khá mất thời gian. Vì vậy nhiều lúc em cũng ngại chẳng lôi ra mặc dù rất nhiều nơi có cảnh đẹp. Đấy là còn chưa kể đến vấn đề làm phim, thì còn tốn thêm tiền mua màn hình, nâng cấp RAM, card màn hình... và quan trọng nhất là rất tốn thời gian khi làm phim :)

Cho e ké tí lý sơn nha cụ chủ, thks ạ!

Cám ơn cụ đã góp vui :)

Đẹp quá . mọi Thks cụ chủ . Ít ng đi chơi mà có ảnh chụp từ trên cao như cụ
Mong cụ viết nhiều vào cho mọi ng thưởng thức ....:)):)):D
Cám ơn cụ, em sẽ up từ từ vì đợt này hơi bận

Ko liên quan mà cụ chủ cho em hỏi tình hình hôm interview lúc 11h đêm ở Bãi Xép thế nào cụ :D
Em định kể ừ từ cho tăng tính hấp dẫn, nhưng cụ hỏi thì em cũng xin thưa là em dc tuyển full time để đi dậy ở trường cao đẳng bên này, và thật ngẫu nhiên hôm nay cũng là ngày làm việc chính thức đầu tiên :)

hieutcnd

Xe điện