[CCCĐ] My Amazing Vietnam - Những thiên đường biển đảo

hieutcnd

Xe điện
Vài bức ảnh nhí nhố của gia đình

DJI_0017 by tranchihieu2001, on Flickr

Từ trên cao chụp xuống, cảm nhận rõ độ trong và xanh của nước biển khi những tảng đá ngầm hiển ra rõ mồn một

DJI_0028 by tranchihieu2001, on Flickr

ca_voi

Xe lăn
Cám ơn cụ

Cám ơn cụ đã động viên :)

Thực ra em nghĩ vấn đề ko nằm ở tiền để mua drone, vì con này chẳng thấm tháp vào đâu nếu so sánh với mấy cái máy ảnh xịn của các cụ ở đây. Vấn đề là chơi con này khá tốn thời gian, vì mỗi lần bay lại lôi ra lôi vào, cắm dây, bật ứng dụng.... bay cũng khá mất thời gian. Vì vậy nhiều lúc em cũng ngại chẳng lôi ra mặc dù rất nhiều nơi có cảnh đẹp. Đấy là còn chưa kể đến vấn đề làm phim, thì còn tốn thêm tiền mua màn hình, nâng cấp RAM, card màn hình... và quan trọng nhất là rất tốn thời gian khi làm phim :)

Cám ơn cụ đã góp vui :)

Cám ơn cụ, em sẽ up từ từ vì đợt này hơi bận

Em định kể ừ từ cho tăng tính hấp dẫn, nhưng cụ hỏi thì em cũng xin thưa là em dc tuyển full time để đi dậy ở trường cao đẳng bên này, và thật ngẫu nhiên hôm nay cũng là ngày làm việc chính thức đầu tiên :)
Emvàvao web của cụ; hâm mộ quá; em cũng mong muôan đưa f1 đi chơi nhiều như cụ mà mãi chưa được

thằng nhà quê

Xe điện
E hay nói vs người thân trong gđ
Trước khi muốn đi du lịch nước ngoài, hãy đi hết Vetnam đi
Vietnam mình đẹp lắm

hieutcnd

Xe điện
E hay nói vs người thân trong gđ
Trước khi muốn đi du lịch nước ngoài, hãy đi hết Vetnam đi
Vietnam mình đẹp lắm
Vâng Việt Nam mình có rất nhiều cảnh đẹp, bờ biển trải dài. Nhưng nếu như có được sự đầu tư đúng hướng, phát triển du lịch đi kèm với bảo tồn thì hay biết mấy. Đằng này nhiều nơi phát triển du lịch kiểu như cưỡng bức môi trường thì thấy buồn lắm cụ à. Như Tây Nguyên là một ví dụ, giờ nhiều nơi đất trống đồi trọc, chỉ đời con đời cháu là khổ :(

namvu01

Xe tải
Em định kể ừ từ cho tăng tính hấp dẫn, nhưng cụ hỏi thì em cũng xin thưa là em dc tuyển full time để đi dậy ở trường cao đẳng bên này, và thật ngẫu nhiên hôm nay cũng là ngày làm việc chính thức đầu tiên :)
Chúc mừng cụ nhé :D

hieutcnd

Xe điện

hieutcnd

Xe điện
Tất nhiên với biển đệp và nhiều sóng thế này thì không thể ngăn cản 2 thằng giặc vui đùa với nước :).

IMG_0737 by tranchihieu2001, on Flickr

Đưa tay đây anh dắt

IMG_0742 by tranchihieu2001, on Flickr

hieutcnd

Xe điện
Rời Gành đá dĩa, nhà em còn ghé cả Hoa Vàng trên cỏ xanh nhưng do trời tối nhanh quá nên chẳng dc bức ảnh nào. Về đến thành phố Tuy Hòa, thực sự thấy chóng ngợp bởi sự thay đổi nơi đây. Nhà em đi năm 2015, thành phố còn lưa thưa, bãi đất trống làm công viên tạm năm nào giờ là Vincom Plaza, quan trọng nhất là nhìn ko thấy quán lẩu bò đối điện với KS Lam Trà 2 đâu. Hỏi 1 hồi thì người dân gần đấy trả lời, quán giờ làm ăn phát đạt chuyển đến cuối đường Trần Phú rồi :)

Lại lọ mọ đi tìm, vào nhìn thấy nồi lẩu thì đúng là quán này rồi, chỉ có không gian khác, quán to hơn, rộng rãi hơn còn lại thì vẫn thế, ăn rất ngon và rẻ :)

hieutcnd

Xe điện
Em mới làm đoạn phim ở Bãi Xép, mời các cụ coi :)

hieutcnd

Xe điện
Giờ là lúc đi Bãi Môn để cắm trại để sáng hôm sau đón bình minh ở Cực Đông tổ quốc. Trước đó nhà em đã gọi điện cho chú Mười để dặt lều ngủ qua đêm ở bãi biển. Ăn tối ở Tuy Hòa xong cũng khá là muộn, tầm 8h30 nhà em chạy đường ven biển ra Bãi Môn. Chạy dọc đường mới hiểu vì sao ở Tuy Hòa có nhiều quán lẩu bò ngon. Bởi vì bò ở đây thả đầy đường, bọn nó nằm ngả ngốn trên đường luôn. Cứ đang chạy băng băng lại nhìn từ xa cả 1 đàn bò vài chục con nằm thoải mái trên đường. Vì vậy cụ nào có đi đoạn này đêm phải cẩn thận, vì đường vừa đèo, vừa dốc vừa có bò :)

Ra đến Bãi Môn thì thấy mấy bạn sinh viên đang nằm trong màn nghỉ, cũng chẳng có quạt gì cả mà trời thì nóng. Con trai chú đưa cho bộ lều, bảo anh chị ra bãi cát phía trc mà cắm trại. Mình hình dung trong đầu là phải có kha khá lều ngoài bãi (kiểu như camping) nhưng hóa ra chỉ có nhà mình là định ngủ lều. Trời thì tối, ra bãi cát phía trc lại xa, trong khi đứng 1 lúc là muỗi tấn công điên cuồng. Nghĩ đến viễn cảnh giờ mà vác lều ra, rồi soi đèn pin, lụi cụi cắm trại mà lại chỉ có mỗi nhà mình ngoài bãi cát thấy cũng nản. Gọi điện cho biên phòng hải đăng hỏi còn phòng ko thì bảo là khách du lịch nghỉ hết chôpx rồi
Sau một hồi hội ý thế là thay đổi dự định, cả nhà quay lại về Tuy Hòa để nghỉ.
Dọc đường vợ gọi điện cho mấy ks hỏi còn phòng ko thì đều nhận dc câu trả lời là hết phòng, do hôm đó là thứ 6 cuối tuần. May mãi cuối cùng ks Lam Trà 1 cũng còn phòng. Giá siêu rẻ 230k/phòng :)

Sáng hôm sau, cả nhà cũng thay đổi dự định, ko đi đón bình minh Bãi Môn nưa (vì thực ra nhà em đã đi Bãi Môn 2 lần), thay vào đó quay lại Hoa Vàng trên cỏ xanh.

Buổi sáng ở Tuy Hòa, có món cơm gà đặc sản, quán Tuyết Nhung

Giá cũng siwwu rẻ, chỉ 35k/đĩa như thế này :)

hieutcnd

Xe điện
Vé vào cửa Hoa vàng trên cỏ xanh là 50K, do tối qua đã tắm ở đây nên cả nhà chỉ quay lại để ngắm và chụp ảnh.

Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh

IMG_0785 by tranchihieu2001, on Flickr

ĐỨng trên triền đồi nhìn xuống bãi tắm khá đẹp, biển xanh cát trắng

IMG_0790 by tranchihieu2001, on Flickr

IMG_0794 by tranchihieu2001, on Flickr

hieutcnd

Xe điện

hieutcnd

Xe điện
Giờ là lúc tạm biệt Phú yên yên bình để sang Khánh Hòa với cung đường Đầm Môn huyền diệu. Nhà em rất ấn tượng với cung đường ven biển này, có những đoạn cả 2 bên là biển, có những đoạn 1 bên là trền cát trắng trải ddà 1 bên là vình Vân Phong với làn nước xanh veo. Có những đoạn đường thẳng tít tắp cứ ngỡ đang đi ở phía sa mạc miền Arizona Mỹ :)

Để đến Đầm Môn, nhà em leo đèo Cả, đi qua đèo Cổ Mã và rẽ trái hướng ra chợ Đầm Môn

Con đường tuyệt đẹp, mà chẳng hình ảnh và ngôn từ nào có thể tả hết dc vẻ đẹp nơi đây

DJI_0017 by tranchihieu2001, on Flickr

DJI_0019 by tranchihieu2001, on Flickr

hieutcnd

Xe điện
Đoạn clip về khuc cua huyền ảo :)

hieutcnd

Xe điện
Đây là mấy bức ảnh em cắt từ video ra lúc quay bằng gopro