[Funland] Mỹ sắp toang thật rồi sao ?

Dream Thai

Xe điện
Thực ra thì từ khi em lớn lên em đã được biết tụi mẽo đang giãy chết rồi. Thế nên chủ đề của bác chủ chẳng có gì mới cho e cả. Giờ thi thoảng em chỉ tự hỏi rằng không biết bọn nó định giãy đến khi nào mà thôi.
Bọn này chính ra khổ, giãy chết lâu quá khổ con cháu, khổ cả mình nữa =))

Cucumin

Xe điện
Thực ra thì từ khi em lớn lên em đã được biết tụi mẽo đang giãy chết rồi. Thế nên chủ đề của bác chủ chẳng có gì mới cho e cả. Giờ thi thoảng em chỉ tự hỏi rằng không biết bọn nó định giãy đến khi nào mà thôi.
Thấy bảo mấy thằng chờ để chôn nó lại chết trước cả rồi, đâm ra bọn Mẽo không dám chết , chờ có bọn chôn mới.

Tookies

Xe điện
Mịa, chỗ nhỏ em nó giãy thế này bao giờ mới chết nổi!

Lộ trình nhà em sắp được 2/4 người ở chỗ bọn nó giãy rồi

Joker2k

Xe tải
Thấy bảo mấy thằng chờ để chôn nó lại chết trước cả rồi, đâm ra bọn Mẽo không dám chết , chờ có bọn chôn mới.
Không phải đâu cụ, mấy thằng đào mồ chết thôi, chưa có thằng ra thay nên nó chưa dám chết

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chả thấy Mỹ với EU bung toang ở đâu, xứ ta đang toang và bung đây cụ.

Chúng nó giãy chết mấy trăm năm rồi chưa toi, toi những ông ở ở xứ thiên đường trước =))

cantona

Xe container
Cụ tổ, lo cho Mỹ chết không khác gì lo cho trái đất diệt vong =))

Phỗng new

Xe điện
Cái này nó từa tựa thời bao cấp, dân mình sau khi ăn tối ngon lành bữa cơm gạo mậu dịch rau muống luộc xanh mướt với cà pháo muối ròn tan là lại rủ nhau quây quần đông đủ quanh màn hình TV, chung vui cùng nhân dân khối XHCN anh em với những thành tựu rất to lớn từ nông lâm ngư nghiệp đến khoa học kỹ thuật =D> , cùng với đó là đồng cảm với nhân dân các nước tư bản khi xem các bản tin toàn thấy đánh nhau, bạo lực, biểu tình, cảnh sát đàn áp dã man...

Ngày nào ngồi ăn cơm tối mà cũng khóc ướt hết cả cái khăn mặt, lúc nào cũng thấy Từ Châu Á sang Châu Mỹ, từ châu ÚC sang châu Âu , nhân dân các nơi quằn quại trong cơn bão giá khi mà dầu hỏa và khí đốt tăng giá lạm phát tăng cao kỷ lục. Nghĩ mà thương cho nhân dân EU không biết cơm đủ no, áo đủ ấm không, có điện để dùng không , hay đang đi chặt củi về làm chất đốt, Có qua được Mùa đông sắp tới không. 😭

Phỗng new

Xe điện
TIên nhân, không biết thằng nào nó bơm sâm cho ngậm mà càng giãy chúng nó lại càng khỏe chứ lỵ :))
Bọn này chính ra khổ, giãy chết lâu quá khổ con cháu, khổ cả mình nữa =))
Không dám là đúng bởi chết mà biết không có kẻ chôn thì chết làm thèm zề ?
Không phải đâu cụ, mấy thằng đào mồ chết thôi, chưa có thằng ra thay nên nó chưa dám chết

Virus Love

Xe buýt
Đúng như dự đoán của NXB Sự Thật cách đây hơn nửa thế kỷ.
Quái đản theo như sách này thì bọn nó đang rẫy chết trước lúc em sinh ra cả 2 chục năm. Bây giờ em già xắp chết mà chúng nó vẫn đang rẫy

Chỉnh sửa cuối:

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em không quan tâm Mỹ toang hay không vì đó là chuyện nước Mỹ...cái em quan tâm là nền kinh tế Mỹ mà suy thoái sức mua giảm hay Mỹ tăng cường in tiền thì Việt Nam cũng mệt chứ chẳng chơi. Mỹ mà khủng hoảng kinh tế thì hàng triệu người lao động Việt Nam nhất là làm hàng xuất khẩu nguy cơ thất nghiệp ngay. ;;);;);;)

Khi nào thế giời này vẫn sài đồng USD và hệ thống thanh toán quốc tế vẫn do Mỹ kiểm soát thì muốn mua hàng hóa dầu mỏ bắt buộc phải sài USD thì nước Mỹ chả vấn đề gì tất...nói vậy cho vuông.

Chỉnh sửa cuối:

chim-ưng

Xe tăng
Em không quan tâm Mỹ toang hay không vì đó là chuyện nước Mỹ...cái em quan tâm là nền kinh tế Mỹ mà suy thoái sức mua giảm hay Mỹ tăng cường in tiền thì Việt Nam cũng mệt chứ chẳng chơi. Hàng triệu người lao động Việt Nam nhất là làm hàng xuất khẩu nguy cơ thất nghiệp ngay. ;;);;);;)

Khi nào thế giời này vẫn sài đồng USD và hệ thống thanh toán quốc tế vẫn do Mỹ kỹ soát thì muốn mua hàng hóa dầu mỏ bắt buộc phải sài USD thì nước Mỹ chả vấn đề gì tất...nói vậy cho vuông.
Mỹ nó suy thoái là xuất khẩu gỗ và sản phẩm gỗ ở VN gặp vấn đề ngay , người lao động trong lĩnh vực gỗ cũng lao đao , nhiều thứ khác nữa .

cà rốt xanh

Xe tải
Lạ nhỉ, sao không thấy các cụ bên Nga - Ucraina sang đây khai sáng nhỉ? Mỗi cụ Thắng Formosa sang. Hay có thỏa thuận, chỉ ở bên thớt chiến sự nhỉ. Về vấn đề TB giãy chết, các cụ Anh_he Rone95 langtubachkhoa Vodka_Putinka v.v.... viết hay lắm

jazzzzz

Xe lăn
Cụ ngây thơ quá, Mỹ chết thì mình cũng móm theo đó cụ.
Trẻ trâu quá !. Mỹ là nền kinh tế hàng đầu thế giới, mỗi thay đổi nhỏ của nó cũng đều ảnh hưởng tới các nước khác, huống hồ VN là nước có giá trị XNK lớn với Mỹ, Dân Mỹ giảm tiêu dùng VN biết tay ngay
Mấy mợ nghĩ Mẽo toang đc sao, còn lâu nhé.
Đừng để tụi truyền thông dắt mũi, chuẩn bị đón đợt sóng mới và tự cứu bản thân mình thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Cucumin

Xe điện
Em không quan tâm Mỹ toang hay không vì đó là chuyện nước Mỹ...cái em quan tâm là nền kinh tế Mỹ mà suy thoái sức mua giảm hay Mỹ tăng cường in tiền thì Việt Nam cũng mệt chứ chẳng chơi. Mỹ mà khủng hoảng kinh tế thì hàng triệu người lao động Việt Nam nhất là làm hàng xuất khẩu nguy cơ thất nghiệp ngay. ;;);;);;)

Khi nào thế giời này vẫn sài đồng USD và hệ thống thanh toán quốc tế vẫn do Mỹ kiểm soát thì muốn mua hàng hóa dầu mỏ bắt buộc phải sài USD thì nước Mỹ chả vấn đề gì tất...nói vậy cho vuông.
Mỹ sắp toang rồi cụ nhé, thấy các cụ bên Topic kia bảo mấy nữa EU tan vỡ, còn Mỹ thì bị khối Brics dưới sự lãnh đạo của Nga đập chết, đồng Đô La sắp toi rồi, chắc nhà ta cũng sẽ ra nhập vào khối này thôi. Hàng hóa Nga sẽ cân tất, chả phải lo áp thuế chống phá giá gì nữa.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Mỹ sắp toang rồi cụ nhé, thấy các cụ bên Topic kia bảo mấy nữa EU tan vỡ, còn Mỹ thì bị khối Brics dưới sự lãnh đạo của Nga đập chết, đồng Đô La sắp toi rồi, chắc nhà ta cũng sẽ ra nhập vào khối này thôi. Hàng hóa Nga sẽ cân tất, chả phải lo áp thuế chống phá giá gì nữa.
Cái đó mới chỉ bắt đầu 1 xu thế thui... Thành hay bại chưa biết được.

tuan_nguyen261188

Xe điện
PT đang (giãy chít) bên bờ vực thẳm, xu thế khối bric gì đó do Poo dẫn đầu sẽ đi trước PT vài bước, ta cứ mạnh dạn theo xu thế này thôi :D
Mình cứ ở giữa buôn bán kiếm siền không hơn à cụ. Nghiêng về phía nào cũng mệt à