N u d e - Lần đầu tiên với nude

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catiner

Xe tải
Cụ đừng cố, vòng 1 chụp chính diện hiếm khi đẹp đc lắm.... nó kiểu như phơi ra chứ ko thể hiện đc về mặt tạo hình, còn nét "feeling" như ý cụ nêu em chưa hề thấy... hoặc giả nếu có phải thêm sự hiện của yếu tố ngoại cảnh thứ 3, ví dụ như Mưa rơi, Lá rơi, tung dải lụa... thì nó mới bổ trợ cho kiểu pose này và người xem mới có cảm giác mẫu đang "feeling"...
Vài lời chua... có gì cụ bỏ quá nhé (b)
Thanks cụ đã góp ý, vòng 1 chụp chính diện dư lày em chỉ nói là kg tệ chứ kg nói là đẹp ạ! ... còn "feeling" thì theo em kg nhất thiết phải có thêm sự hiện của yếu tố ngoại cảnh thứ 3 cụ thể như cụ ví dụ ... tỉ như mẫu đang đắm đuối nhìn 1 nhành lan rừng trên cao, hoặc mơ màng nghe tiếng chim hót, nghe tiếng suối reo ... đều có thể cấu thành nét "feeling" cho mẫu, điều quan trọng là mẫu diễn có đạt hay kg thui ah!

Chỉnh sửa cuối:

Catiner

Xe tải
Em góp ý tý, cụ chủ theo em cụ nên PS cái tam giác vàng đi thì tốt hơn. Tấm BW lần trước (em không nhớ là tấm số mấy) em thấy cụ để thì không thấy gì còn mấy tấm vừa rồi em cảm thấy nó như là rác trong ảnh ấy. Vô hình chung làm cho người xem tập trung vào đó mà đã tập trung vào đó trong đầu em lại nghĩ đến cái khác:D
Theo những gì em được đọc khi chụp nude ở nước ngoài thì mẫu được yêu cầu ngay trước khi chụp là phải dọn dẹp hoặc make up vị trí đó nên chụp xong người chụp không phải xử lý hậu kỳ nữa.
Ý cá nhân em là thế cụ thông cảm nhá
Thanks cụ đã góp ý, ... tùy vào tâm cả cụ ạ! ... tâm tĩnh thì xem ảnh sẽ tĩnh mà tâm động thì nhìn vào ảnh sẽ thấy động cụ ah!

Chỉnh sửa cuối:

dht

Xe điện
Em góp ý tý, cụ chủ theo em cụ nên PS cái tam giác vàng đi thì tốt hơn. Tấm BW lần trước (em không nhớ là tấm số mấy) em thấy cụ để thì không thấy gì còn mấy tấm vừa rồi em cảm thấy nó như là rác trong ảnh ấy. Vô hình chung làm cho người xem tập trung vào đó mà đã tập trung vào đó trong đầu em lại nghĩ đến cái khác:D
Theo những gì em được đọc khi chụp nude ở nước ngoài thì mẫu được yêu cầu ngay trước khi chụp là phải dọn dẹp hoặc make up vị trí đó nên chụp xong người chụp không phải xử lý hậu kỳ nữa.
Ý cá nhân em là thế cụ thông cảm nhá
Cụ nói phải, dân chụp ảnh nude và mẫu và cả chuyên gia make-up nhà mình thiếu kiến thức tỉa tót tam giác nên trông ảnh kém mỹ quan. Trước đây em có xem bộ ảnh người mẫu Bảo Hòa chụp nude thì thấy chán hẳn, xyz lùm xùm lung tung mất trật tự.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Catiner

Xe tải

MB E250

Xe tải
Cụ dùng PS bôi đỏ gót chân mẫu làm gấu nhà em cứ tưởng mẫu bị chảy máu chân

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
E thích tấm này, nhưng giá như mẫu chỉ hơi thấp cái cằm xuống 1 tẹo thôi thì sẽ thấy được sự feeling của mẫu. Bởi vì sự feeling biểu hiện ở khuôn mặt nhiều hơn ở cơ thể.

Bình X-Five

Xe container
Thanks cụ đã góp ý, vòng 1 chụp chính diện dư lày em chỉ nói là kg tệ chứ kg nói là đẹp ạ! ... còn "feeling" thì theo em kg nhất thiết phải có thêm sự hiện của yếu tố ngoại cảnh thứ 3 cụ thể như cụ ví dụ ... tỉ như mẫu đang đắm đuối nhìn 1 nhành lan rừng trên cao, hoặc mơ màng nghe tiếng chim hót, nghe tiếng suối reo ... đều có thể cấu thành nét "feeling" cho mẫu, điều quan trọng là mẫu diễn có đạt hay kg thui ah!
Theo như cụ nói thì có thể dẫn đến 3 trường hợp: (1) Mẫu diễn chưa đạt ý của ekip, (2) Người pose chưa thoát ý, (3) TáC giả chọn góc chưa tốt.
Phỏng cụ?

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện
Thanks cụ đã góp ý, ... tùy vào tâm cả cụ ạ! ... tâm tĩnh thì xem ảnh sẽ tĩnh mà tâm động thì nhìn vào ảnh sẽ thấy động cụ ah!
Cụ xem ảnh có tĩnh tâm được không cụ:((

camry28

Xe tải
móm này đúng là đòi hỏi sự đam mê và cung phu nhỉ các bác nhỉ, không phải ai cũng có khả năng theo đuổi được các bác nhỉ, em chỉ thích ngắm ...thôi~o)

Nhasu

Xe tải
Ảnh phơi kiều này em trộm nghĩ không ổn, em thấy màu sắc, bố cục ánh sáng background chuẩn nhưng có cái cứ đập vào mắt làm em thấy khó chịu kinh khủng...thôi em không ngắm ảnh đẹp nữa vậy...Tâm em không tĩnh được bác ạ.

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
Em vừa nghía bên vnpt thì thấy quả thật có sự khác biệt, chắc có lẽ cụ cũng sẽ tự rút ra kinh nghiệm qua những tấm ảnh của cả group bác đi chụp.
Mẫu diễn tốt có điều những bức ảnh bác up (chưa up em chưa biết) chưa đầu tư nhiều về bố cục cho đỡ nhàm, hiện tai hơi nghiên về chụp chân dung. Cái em thích là thiên nhiên thiên nhiên rồi mới đến con người, như vậy những cái tam giác nó mới ko đập vào mắt như các bác ở trên nói (em cũng xin bênh mẫu là quá ổn, chụp nude là chân thực ko vần phải cạo tỉa như ảnh xxx các cụ xem đâu ạ)
Em thắc mắc là các bác có mang flash và trigger chắc chắn ko phải để làm cảnh nhưng những ảnh trên thực sự về As ko đạt làm ảnh kg có chiều sâu (em đoán flash do bác arTuan xài).
Em chưa thấy vài tấm close-up đặc trưng của nude art.
Đêm hôm ko ngủ đc vào quậy thớt tí Hehe thể loại nude nhẹ nhàng dư lày giờ em ko khoái chụp nữa nên suy nghĩ có thể khác tí các cụ thông củm.
Thêm nữa là nude thì cụ cần ít ảnh thôi nhưng thật tuyển, nhiều ảnh thì mọi ng biết hết tất cả con người mẫu rồi ko còn cảm giác muốn ngắm lại nữa, chỉ sướng mấy cụ ko cần biết nghệ thuật là gì hehe vậy thì cò gì là nghệ thuật =)) chết bủ mự hôm nay em quá chén nói nhiều hơn ngày thường hehhe thôi em đi ngất đây

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Em dành thời gian xem gần hết 2 thread ảnh Nude của các bác ở OF và VNphoto.
Cũng muốn có đôi điều nhận xét nhưng có lẽ là....thôi.
Rất nể tinh thần của các cao niên VNPhoto. Rất khâm phục tinh thần mẫu Nude.
Chúc các bác thành công.
Em cũng chụp vài lần mà chưa lần nào dám post á. :))

vudinhquang

Xe container
Ảnh phơi kiều này em trộm nghĩ không ổn, em thấy màu sắc, bố cục ánh sáng background chuẩn nhưng có cái cứ đập vào mắt làm em thấy khó chịu kinh khủng...thôi em không ngắm ảnh đẹp nữa vậy...Tâm em không tĩnh được bác ạ.
Nhiều người chê ảnh 17 nhỉ!Cơ mà chưa kịp xóa 2 pos này sao? Hôm qua có bác Stinger bẩu giống ma nơ canh thì thấy đã xóa.
Em ngưỡng mộ ảnh 19 quá!

Catiner

Xe tải
Em xin cám ơn all các ý kiến đóng góp của các cụ, các mợ, dù là chê hay là khen ... he he ... vấn đề tranh cải về đề tài nhạy cảm này là vấn đề muôn thuở ... cho tới nay cuộc tranh cải giữa những nhà nhiếp ảnh, họa sĩ, nhà phê bình, nhà quản lý ... vẫn còn chưa có câu nói chung ... dù sao vẫn được các cụ, các mợ ghé thăm và bày tỏ chính kiến là em rất vui rồi ... em xin tự đánh giá là bộ ảnh nude đầu tay này của em còn lâu mới là bộ ảnh đẹp và hoàn hảo ... hơn 20 tấm ảnh em up lên đây thực sự em chỉ cảm thấy hài lòng được vài tấm thui ạ! ... em xin phép tập trung vào việc edit và post tiếp phần ảnh còn lại!

Catiner

Xe tải
Em vừa nghía bên vnpt thì thấy quả thật có sự khác biệt, chắc có lẽ cụ cũng sẽ tự rút ra kinh nghiệm qua những tấm ảnh của cả group bác đi chụp.
Mẫu diễn tốt có điều những bức ảnh bác up (chưa up em chưa biết) chưa đầu tư nhiều về bố cục cho đỡ nhàm, hiện tai hơi nghiên về chụp chân dung. Cái em thích là thiên nhiên thiên nhiên rồi mới đến con người, như vậy những cái tam giác nó mới ko đập vào mắt như các bác ở trên nói (em cũng xin bênh mẫu là quá ổn, chụp nude là chân thực ko vần phải cạo tỉa như ảnh xxx các cụ xem đâu ạ)
Em thắc mắc là các bác có mang flash và trigger chắc chắn ko phải để làm cảnh nhưng những ảnh trên thực sự về As ko đạt làm ảnh kg có chiều sâu (em đoán flash do bác arTuan xài).
Em chưa thấy vài tấm close-up đặc trưng của nude art.
Đêm hôm ko ngủ đc vào quậy thớt tí Hehe thể loại nude nhẹ nhàng dư lày giờ em ko khoái chụp nữa nên suy nghĩ có thể khác tí các cụ thông củm.
Thêm nữa là nude thì cụ cần ít ảnh thôi nhưng thật tuyển, nhiều ảnh thì mọi ng biết hết tất cả con người mẫu rồi ko còn cảm giác muốn ngắm lại nữa, chỉ sướng mấy cụ ko cần biết nghệ thuật là gì hehe vậy thì cò gì là nghệ thuật =)) chết bủ mự hôm nay em quá chén nói nhiều hơn ngày thường hehhe thôi em đi ngất đây
Trg nhóm chỉ duy nhất 1 mình em là shot kg dùng flash, còn về ảnh "close-up đặc trưng của nude art" thì cả nhóm đã có hội ý là lặn lội vào tận rừng xanh dư lày thì nhất quyết kg chụp những kiểu ảnh đó, là vì các cụ có thể dể dàng dẫn mẫu vào bất kỳ căn phòng nào đó trg tp mà shot cho nhanh ạ! ... cũng như chở mẫu đi xa hàng trăm cây số tìm cảnh đẹp mà lại chụp xóa phông thì thật là phí công của mẫu và cả người chụp.

Catiner

Xe tải
Em xin tiếp ...

22

Catiner

Xe tải
Wow, ảnh của em bị quá ngưỡng photobucket dành cho free member rồi ... hic , hic ... em nhận được thông báo tới 16 tháng 12 ảnh mới được phục hồi ạ :

Nguyên văn thông báo :

Attention Catiner

You have exceeded the 10 GB monthly bandwidth limit on your free
Photobucket account. As such, your image and video links have been
temporarily disabled. Your images and videos have not been deleted but
will be reactivated on the 16th of the month, when your bandwidth
usage resets to zero.

If you'd like to re-activate your links right away, you can upgrade to a
Photobucket Pro account.

Catiner

Xe tải
Sorry các cụ vì sự cố kỹ thuật ngoài mong đợi! ... Em vừa tạo 1 free account mới nên up tiếp ảnh mới edit ... còn loạt ảnh trước đó (từ ánh 01 đến ảnh 21) tới ngày 16/12 mới được phục hồi như cũ ạ!

22

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Em thích tấm 22 này quá cơ, theo dõi từ ngày mở thớt và cả bên pt.vn đến hôm nay xem tấm này thấy khác hẳn - không thấy gợn gợn trong lòng :-B

Trạng thái
Thớt đang đóng