[Funland] Năm 2019, em đi tìm vợ

Châu Tứ TN

Xe điện
Năm 2019 em mới bắt đầu lọ mọ đi tìm vợ...

Em làm trong ngành IT (lập trình và R&D), mọi thứ cơ bản ổn, ít cơ hội gặp con gái, mà ng gặp thì e lại chẳng thích, em chán cảnh đi cafe hoặc nt đi lại rồi lại chẳng đi đến đâu

E là ng đưa ra lời khuyên cho nhiều ng chưa có gđ hoặc có gđ (các cụ xem các bài e đã post), nhưng mình thì k thể khuyên m nổi. Biết sao đc nêu như e gặp họ, nhưng e k thể thích thì sao có thể gật đầu đc?

Tết năm nay e lại ở HN k dám về quê, các cụ có ai như e k?

Chúc các cụ sang năm 2019 nhiều thành công may mắn
Tận hưởng cs đi cụ, vợ chồng hãy cứ nghĩ là duyên số đi ạ. Cs của cụ và cs của vợ chồng cụ là hai cs, nghĩa là khi lấy vk xong cụ sẽ bước vào một cs mới.
Năm mới mạnh giỏi cụ nhé.

kiendaide

Xe tải
Chúc cụ tìm được mợ như ý

Lệ Cẩm

Xe điện
Chỉ mỗi vấn đề này mà không về quê ăn Tết thì .... cụ làm sao ấy chứ. Em có ông bạn sinh năm 1976 năm nay cũng chưa chịu lấy vợ, cũng chẳng chịu lấy chồng. Nhưng ông ấy lạc quan lắm, sống hưởng thụ, đi đây đi đó, lo lắng cho mẹ đầy đủ. Chẳng vội lấy vợ, vì bây giờ ông ấy cái gì cũng có nên tiêu chí chọn vợ cao (em nghĩ là cụ chủ cũng chọn vợ với tiêu chí cao ngất ngưỡng), không tìm đc vợ thì ở vậy nuôi thân béo mầm.

type

Xe tăng
Ui cụ trẻ mới 20 mà e cứ tưởng phải trên 3 sọi, cứ tận hưởng cuộc sống hiện tại đi.

bugsupporter

Xe hơi
E dự là tiêu chuẩn của cụ cỡ á hậu. Nên e đi ra.
Nên cụ cố gắng phải chục tỏi mới ăn thua. Kiếm quả nhà ở tp mới ổn đc
10 tỏi + nhà tp = á hậu, e xin nhường các cặp đó đến với nhau, e chọn đối tượng khác, thật ra cao ở đây của e k có nghĩa đó
E bt lắm, đi xe (wave) số, dép nhựa, đang thừa 1 ghế sau thôi cụ

AnnieH

Xe máy
Em có một người bạn sinh năm 89. Cụ có ý định nghiêm túc thì em cho số đt rồi cụ chủ động nhé vì em chả có duyên mai mối

bugsupporter

Xe hơi
Nếu có quê còn bố mẹ a chị họ hàng thì cứ về tại sao lại vì chuyện đó mà ko dám về? E thấy như cụ cũng tốt mà.
Vâng e thấy về phía bản thân ổn, có điều e chưa gặp ng e cần, hoặc gặp rồi thì e lại k thích, mà gđ thì giục ngạu lên rồi cụ

MAGIC LIFE

Xe buýt
10 tỏi + nhà tp = á hậu, e xin nhường các cặp đó đến với nhau, e chọn đối tượng khác, thật ra cao ở đây của e k có nghĩa đó
E bt lắm, đi xe (wave) số, dép nhựa, đang thừa 1 ghế sau thôi cụ
các mợ bây giờ thực dụng lắm cụ ạ.

VD: cụ có thích 1 mợ nào đó. Nhưng mợ í có rất nhiều vệ tinh xung quoanh. Cụ tự tin không, tại sao mợ í phải chọn cụ trong khi các "vệ tinh" kia "ngon" hơn cụ nhiều. Cái đấy mới là điều quan trọng í.
Chứ bây giờ cụ tìm "1 túp lều tranh 2 quả tim vàng" thì khó đới.
:))

bugsupporter

Xe hơi
các mợ bây giờ thực dụng lắm cụ ạ.

VD: cụ có thích 1 mợ nào đó. Nhưng mợ í có rất nhiều vệ tinh xung quoanh. Cụ tự tin không, tại sao mợ í chọn cụ trong khi các "vệ tinh" kia "ngon" hơn cụ nhiều. Cái đấy mới là điều quan trọng í.
Chứ bây giờ cụ tìm "1 túp lều tranh 2 quả tim vàng" thì khó đới.
:))
E đồng ý ạ,
E nói là nhường mà, thấy cụ quote lịch sự thì e trả lời thêm:
- Cụ search thêm: mặt mộc Mai Phương Thúy, Ngọc Hân, bảng điểm hoa hậu...
- Bỏ 10 tỏi để mua những thứ đó, thì e nhường cho đối tượng đó ngay ạ, để mất đi vài đối thủ :D

Em biết vậy nên nghĩa cao của e ở đây khác, tất nhiên e cũng có lý do mới dám kén chọn ạ

Ke langthang

Xe máy
E cũng còn FA chưa yêu lần nào! E vào thớt nghe tâm hự;))

bugsupporter

Xe hơi
Chỉ mỗi vấn đề này mà không về quê ăn Tết thì .... cụ làm sao ấy chứ. Em có ông bạn sinh năm 1976 năm nay cũng chưa chịu lấy vợ, cũng chẳng chịu lấy chồng. Nhưng ông ấy lạc quan lắm, sống hưởng thụ, đi đây đi đó, lo lắng cho mẹ đầy đủ. Chẳng vội lấy vợ, vì bây giờ ông ấy cái gì cũng có nên tiêu chí chọn vợ cao (em nghĩ là cụ chủ cũng chọn vợ với tiêu chí cao ngất ngưỡng), không tìm đc vợ thì ở vậy nuôi thân béo mầm.
Vâng càng cao tuổi thì cái nhìn càng khắt khe hơn, e chưa đến mức đó nhưng lúc trẻ e cũng nhìn khác tụi trẻ...kiểu như ng có tuổi rồi, nên lại càng khó
Cám ơn mợ, e k về vì gia đình gây áp lực, e k thích,...vì đơn giản để lấy mang về thì e cũng có thể làm đc
Chưa thích, chưa thấy ổn e gật đầu sao đc?

MAGIC LIFE

Xe buýt
Vâng càng cao tuổi thì cái nhìn càng khắt khe hơn, e chưa đến mức đó nhưng lúc trẻ e cũng nhìn khác tụi trẻ...kiểu như ng có tuổi rồi, nên lại càng khó
Cám ơn mợ, e k về vì gia đình gây áp lực, e k thích,...vì đơn giản để lấy mang về thì e cũng có thể làm đc
Chưa thích, chưa thấy ổn e gật đầu sao đc?
Đấy "cái bôi đỏ nhé". Cụ phải đặt câu hỏi ngược lại ạ, là : Gái nó không thích, nó thấy cụ không ổn, sao mà nó nhận lời yêu cụ được.
Tức là cụ có gì để gái nó thích không.

P/S: e cũng dân IT nhóe.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Mấy lão dân ai ti này chuyên xiêm xiếc, dồi thì chân gồng - tay sóc - óc tưởng tượng: người yêu mình phải như ô da oa này... Đúng không Chị Trang!!!
Sem vim nhều đến lúc yêu thật ko đc như ý nên dễ nản :))

bugsupporter

Xe hơi
Sem vim nhều đến lúc yêu thật ko đc như ý nên dễ nản :))
Mấy lão dân ai ti này chuyên xiêm xiếc, dồi thì chân gồng - tay sóc - óc tưởng tượng: người yêu mình phải như ô da oa này... Đúng không Chị Trang!!!
Hehe,
Em ko đến mức vậy, nhưng có điều thật là, sau khi xem ảnh mặt mộc nhiều, rồi dùng photoshop,...nhìn những ai đăng bài mượn từ "hotgirl" em chỉ biết cười trừ...

Có nhiều thông tin cũng là lợi thế mà các cụ, nhưng ngập trogn thông tin cũng đáng sợ ạ !

bugsupporter

Xe hơi
Cái quan trọng là tầm, là thực lực thôi cụ.
Đạp trai, khoai to, nhiều xiền thì đập chết ăn thịt các thể loại gái nhá. :))
E đồng í với cụ :D cái quan trọng là e chưa đi tìm và k đập (với đối tượng e đã gặp ạ). e chờ và tìm ng e cần tìm b-)