[Funland] Nấm da đầu- dầu gội Nizoral

Linata

Xe hơi
Em cũng ko ngờ cũng nhiều cụ bị giống em, đã bị nấm kiêu này là sống chung vs lũ, ko bao h hết. Em thấy loại Selsun nay ổn. Gội xem kẽ với dầu thường. Gội 3 lân/ tuần dầu này trong 2-3 tuần. Sau đó duy trì bằng dầu thường,ngày nào cũng phải tắm gội thì ko bị tái phát, tuy nhiên nếu ko duy trì thì lại bị như đầu

hoangduc.sbr

Xe container
Em cũng ko ngờ cũng nhiều cụ bị giống em, đã bị nấm kiêu này là sống chung vs lũ, ko bao h hết. Em thấy loại Selsun nay ổn. Gội xem kẽ với dầu thường. Gội 3 lân/ tuần dầu này trong 2-3 tuần. Sau đó duy trì bằng dầu thường,ngày nào cũng phải tắm gội thì ko bị tái phát, tuy nhiên nếu ko duy trì thì lại bị như đầu
Em cũng bị nấm da đầu, nó chóc thành mảng gầu to đùng, và bị mần đỏ ở da đầu. Em bôi thuốc mỡ Dibetalic và gội Selsun thì đỡ nhưng không khỏi hẳn được .
Khả năng các cụ bị bội nhiễm vi nấm bên trong cơ thể rồi, mẹ em hồi đẻ em xong thì bị vảy nến chân hay á sừng ở chân mà chữa mãi ko khỏi (giờ mới đỡ đi nhiều). Chả biết cái bệnh nấm này nó có di truyền ko mà em hồi bé hết bị lang ben lại đến nấm đầu. Cũng bóc cả mảng to giống cụ, đầu lúc nào cũng bết, đỏ au, khó chịu.
Chữa hơn năm mới hết thì đến năm 2 đh 2007 nó lại tự mọc ra cái hắc lào hay vảy nến j đó ở bẹn, mông rồi lại nhảy lên nách. Chữa hết thì nó lại chạy xuống vùng đai bụng. Bôi đủ loại chuối xanh, Asa, Bsi, thuốc gia truyền T.H.Đạo chỗ phòng khám đối diện cung Việt-Xô, thậm chí còn rửa cả Dạ Hương, bôi cả phèn... Cơ mà nó chỉ lặn đi vào m.đông xong qua đến mùa nóng ẩm là nó lại tự mẩn lên từng cái mề đay đồng xu như vậy.
Đến tận 2018 em vô HCM đc hơn năm rồi mà nó lại tái lại tiếp ở cả 2 nách và vùng mông bẹn. Sau chục năm thì đây là lần tái phát nhanh và mạnh nhất vì nó lan rất nhiều thành mảng to. Đến nỗi 1 cái móng chân cũng bị sần lên dày cộm kiểu nó chạy xuống thành nấm móng:-B
Bôi ASA đau rát vkl tới nỗi cháy xạm hết da mà cũng méo đỡ. Thế là cuối cùng vì ko chịu đau thêm đc nữa (phải nói thêm là em chịu đau cũng thuộc dạng lỳ chứ ko phải nhát j), em phải mặt dày đến bv da liễu để khám. May họ có option phòng vip 1 khám 1 nên đỡ ngại khối, cơ mà vẫn méo thoát nhục lúc phải lên phòng xét nghiệm cho 2 em y tá trẻ măng nó cạo vẩy ở nách ra:-B.
Cuối cùng em đc kê đơn cả thuốc uống và bôi, cái thuốc uống diệt vi nấm khá hiệu quả khi mà thuốc bôi em chỉ bôi những vùng bị hắc lào (hay vảy nến?). Cái móng chân thì quên ko bôi thế mà sau vài ngày cái móng nó cũng hết sần, tự mịn lại luôn.
Thuốc uống thì uống theo đơn, còn thuốc bôi thì bôi bao nhiêu thì tùy, miễn bôi đủ 2 lần/ngày. Nên em mua tới mười mấy tuýp liền. Cứ bóp đầy ra lòng bàn tay để bôi cho nhanh vì các mảng nấm nó rộng. Hiệu quả thể hiện rõ rệt khi mấy hôm đầu mới bôi nó ngứa và nóng râm ran, muốn gãi lắm nhưng phải nhịn (mà thuốc nó trơn nên cũng méo gãi đc:))). Sau vài ngày nó đỡ thì hết ngứa.
Em chữa từ đó đến giờ thì chả thấy tý ti dấu hiệu tái phát vùng nào nữa nên khả năng đã trị đc tận gốc con vi nấm trong người.

Chỉnh sửa cuối:

Linata

Xe hơi
Cụ cho em hỏi là e chỉ bị ở đầu và thi thoảng ở mũi chứ ở ng ko bị ở bẹn :)) thì liệu có gống cụ ko nhỉ
Với uống vào thì có bị giảm sinh lý ko cụ
Khả năng các cụ bị bội nhiễm vi nấm bên trong cơ thể rồi, mẹ em hồi đẻ em xong thì bị vảy nến chân hay á sừng ở chân mà chữa mãi ko khỏi (giờ mới đỡ đi nhiều). Chả biết cái bệnh nấm này nó có di truyền ko mà em hồi bé hết bị lang ben lại đến nấm đầu. Cũng bóc cả mảng to giống cụ, đầu lúc nào cũng bết, đỏ au, khó chịu.
Chữa hơn năm mới hết thì đến năm 2 đh 2007 nó lại tự mọc ra cái hắc lào hay vảy nến j đó ở bẹn, mông rồi lại nhảy lên nách. Chữa hết thì nó lại chạy xuống vùng đai bụng. Bôi đủ loại chuối xanh, Asa, Bsi, thuốc gia truyền T.H.Đạo chỗ phòng khám đối diện cung Việt-Xô, thậm chí còn rửa cả Dạ Hương, bôi cả phèn... Cơ mà nó chỉ lặn đi vào m.đông xong qua đến mùa nóng ẩm là nó lại tự mẩn lên từng cái mề đay đồng xu như vậy.
Đến tận 2018 em vô HCM đc hơn năm rồi mà nó lại tái lại tiếp ở cả 2 nách và vùng mông bẹn. Sau chục năm thì đây là lần tái phát nhanh và mạnh nhất vì nó lan rất nhiều thành mảng to. Đến nỗi 1 cái móng chân cũng bị sần lên dày cộm kiểu nó chạy xuống thành nấm móng:-B
Bôi ASA đau rát vkl tới nỗi cháy xạm hết da mà cũng méo đỡ. Thế là cuối cùng vì ko chịu đau thêm đc nữa (phải nói thêm là em chịu đau cũng thuộc dạng lỳ chứ ko phải nhát j), em phải mặt dày đến bv da liễu để khám. May họ có option phòng vip 1 khám 1 nên đỡ ngại khối, cơ mà vẫn méo thoát nhục lúc phải lên phòng xét nghiệm cho 2 em y tá trẻ măng nó cạo vẩy ở nách ra:-B.
Cuối cùng em đc kê đơn cả thuốc uống và bôi, cái thuốc uống diệt vi nấm khá hiệu quả khi mà thuốc bôi em chỉ bôi những vùng bị hắc lào (hay vảy nến?). Cái móng chân thì quên ko bôi thế mà sau vài ngày cái móng nó cũng hết sần, tự mịn lại luôn.
Thuốc uống thì uống theo đơn, còn thuốc bôi thì bôi bao nhiêu thì tùy, miễn bôi đủ 2 lần/ngày. Nên em mua tới mười mấy tuýp liền. Cứ bóp đầy ra lòng bàn tay để bôi cho nhanh vì các mảng nấm nó rộng. Hiệu quả thể hiện rõ rệt khi mấy hôm đầu mới bôi nó ngứa và nóng râm ran, muốn gãi lắm nhưng phải nhịn (mà thuốc nó trơn nên cũng méo gãi đc:))). Sau vài ngày nó đỡ thì hết ngứa.
Em chữa từ đó đến giờ thì chả thấy tý ti dấu hiệu tái phát vùng nào nữa nên khả năng đã trị đc tận gốc con vi nấm trong người.

haihoan67

Xe tải
Cụ gọi selsun đi đảm bảo hết. Em bị 20 năm khổ nhục năm vừa rồi thành công nhất chắc là tìm ra được selsun.

hoangduc.sbr

Xe container
G
Cụ cho em hỏi là e chỉ bị ở đầu và thi thoảng ở mũi chứ ở ng ko bị ở bẹn :)) thì liệu có gống cụ ko nhỉ
Với uống vào thì có bị giảm sinh lý ko cụ
Nếu đã bị nhiễm vi nấm trong người thì nó cứ tái đi tái lại hoài thôi cụ. Có thể tái 1 bệnh như cụ hoặc khỏi bệnh này nó lại mọc ra bệnh # như em. Nên chỉ xài thuốc bôi ngoài da thì kbg khỏi đc.
Cái đơn thuốc em xài em thấy nó diệt đc cả hắc lào lẫn nấm móng ở chân nên em nghĩ nó diệt đc khá nhiều loại vi nấm cơ bản đấy.
Còn em từ bấy đến giờ vẫn đá 4` đều nên chắc ko vấn đề j đâu cụ:D. Mỗi tội cái đơn thuốc hơi cao thôi (1tr1 thì phải).

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh dấu khi cần. Trước em cũng có gầu dùng dầu gội Head and Sholder nhập ngoại thì khỏi.

TONGIA

Xe lừa
Đầu nó cứ lên mụn
Mã không khỏi thì gội gì các cụ

taomeomommy

Xe buýt
Cụ bị Viêm da đầu rồi. Bệnh này ngoài chữa trị bên ngoài da thì cần phải chữa từ cả bên trong cơ thể nữa. Thực ra là để hạn chế thôi chứ bệnh sẽ trỗi dậy khi có điều kiện đó ( như khi thời tiết nồm ẩm, khi sức đề kháng kém, bị stress)
Cần ngủ sớm, ko nên thức đêm vì thức đêm sẽ khiến da đầu tiết nhiều bã nhờn, tạo điều kiện cho vi nấm phát triển gây viêm nặng hơn.
Cần ăn uống hạn chế các loại gia vị cay nóng, các loại chất kích thích, nên ăn uống các loại có tính mát, giàu vitamin C và kẽm ,tốt cho gan và da, tóc, tăng đề kháng nữa. Nên ăn nhìu rau. Uống đủ nước mỗi ngày để da ko bị khô. Chịu khó detox cơ thể nữa.
Gội đầu thì nên dùng các loại có thành phần tự nhiên, an toàn cho da, cân bằng độ pH, ko nên dùng dầu xả gây ẩm và bết tóc. Trc em bị em toàn gội bằng nước muối loãng pha với nước chanh.
Ngoài ra thì cần giữ tinh thần vui vẻ, ko quạu, ko stress nha. Ai bị bệnh này đều cảm thấy khó chịu và phiền toái. Càng stress bệnh lại càng nặng đấy :)) Viêm da đầu có thể sẽ lây lan dần xuống vùng mặt, gáy , tai....nó rất khó chịu. Mùa xuân tháng 3 là nỗi ám ảnh của em . Trộm vía, mấy năm nay em ko phải lo nữa rồi.

luongngoc

Xe tăng

Cụ uống hết mấy đơn thuốc và loại thuốc này có bán ở hiệu thuốc ko hay phải đến viện đa liễu

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ uống hết mấy đơn thuốc và loại thuốc này có bán ở hiệu thuốc ko hay phải đến viện đa liễu
Em dùng hết đúng 1 đơn 15 ngày rồi đi tái khám thì bs bảo khỏi.
Thuốc uống thì em ko biết chứ thuốc bôi Lamisil em mua thêm bên ngoài thì sẵn cụ ah.

Thanmen

Xe buýt
Khà khà, món này riêng e chỉ cần clear bạc hà, nhưng gội đầu phải bằng chậu mới sạch, gội xong lau và phải dùng máy sấy khô nhé(kể cả cắt trọc ạ). Nấm này đa số do ae gội đầu qua loa mới bị và mồ hôi dầu nữa.

Đầu em ngứa quá...
Hỏi mua loại dầu này xung quanh nhà mà không có, toàn kêu hết hàng! Cụ nào biết thông tin chỗ nào bán loại này ở Hà Nội làm ơn mách cho em với ạ
Em rót vodka trước ạ
Cụ đi khám chưa? Nếu đúng là nấm thì viện sẽ kê dầu gội cho cụ. Nếu ko phảo do nấm mà nhiều gàu em chỉ cách cho, hết gàu trong 1 tuần.

kubi82

Xe điện
Cụ đừng gội dầu gội, mua chai bồ kết cô đặc gội xong vắt quả chanh tráng nữa là chuẩn, cái bệnh này tránh xa hóa chất ra.

TuanAnh5665

Xe máy
da đầu em hay bị khô, tắm xong được một lúc mà thời tiết hanh khô vẫn bị gàu như thường, các cụ có dầu gội nào mà vừa dưỡng ẩm không?

f1_hn

Xe container
Cụ dùng loại này xem cũng tương đương như loại cụ tìm đấy
Dầu gội trị nấm da đầu Selsun thuộc tập đoàn dược phẩm Rohto – Mentheolatum, ứng dụng công nghệ Selsuniyn Sulfide & vượt trội, có khả năng trị mọi loại gàu, đặc biệt là gàu do nấm Malassezia gây nên.
Dầu gội Selsun với thiết kế chai nhựa nhỏ gọn hoặc đóng gói sử dụng một lần. Bao bì với màu cam và xanh dương chủ đạo khá bắt mắt, dễ dàng phân biệt với các sản phẩm khác.

Thành phần của Selsun
Với thành phần selsunium sulfide nên dầu gội Selsun có thể loại sạch gàu, ức chế bã nhờn do da đầu tiết ra, hình thành lớp màng bảo vệ, giảm sự hình thành của lớp sừng và chăm sóc da đầu, giúp da đầu không bị ngứa hay có gàu.
Hiện tại, dầu gội Selsun có 2 dòng là Selsun Anti-dandruff với selsunium sulfide 1% dùng trị gàu, ngăn ngừa gàu quay lại và Selsun 1,8% dành cho người bị gàu nặng đến rất nặng, giúp điều trị và dự phòng gàu, ngứa da đầu, viêm da tiết bã do nhiễm vi nấm Malassezia.

Tên hoạt chất: SelsunThương hiệu: selsun và selsun.

Công dụng của dầu gội Selsun
Dầu gội Selsun đem lại những công dụng như sau:
  • Làm sạch vảy nấm và ngứa da đầu, trị gàu tận gốc, dưỡng sâu bên trong giúp tóc mượt mà
  • Tìm và tiêu diệt nấm gây gàu và bệnh về da đầu, ức chế sự hình thành và phát triển của tế bào sừng
  • Trị ngứa, kháng viêm và kiểm soát sự hình thành tế bào sừng, chấm dứt cảm giác khó chịu do ngứa gây ra
  • Kiểm soát sự hình thành bã nhờn và nấm, ngăn ngừa gàu quay trở lại
Đối tượng sử dụng dầu gội Selsun
Những người gặp phải tình trạng ngứa do nấm da đầu, bị gàu nặng đều nên sử dụng thử dầu gội trị gàu Selsun.
Bạn vẫn có thể dùng dầu gội Selsun cho cả tóc nhuộm và uốn.
Lưu ý, một số đối tượng sau không nên sử dụng Selsun:
  • Dị ứng với bất kì thành phần nào của thuốc
  • Không dùng khi có viêm cấp tính hoặc xuất tiết
  • Không dùng cho phụ nữ có thai và trẻ em dưới 5 tuổi
Cách dùng dầu gội Selsun
Trước khi sử dụng, bạn cần lắc kỹ dầu gội.
Làm ướt tóc và da đầu, tiếp theo thoa đều dầu gội lên và mát xa nhẹ nhàng trong 2–3 phút.
Sau đó, xả sạch lại với nước để loại bỏ hết bọt và dầu gội.
Để chống gàu hiệu quả, bạn nên dùng đều đặn 2 lần/tuần cho đến khi gàu hết hẳn. Sau đó, bạn có thể dùng 1 lần/tuần để ngăn ngừa gàu quay trở lại.
Nếu bạn nhuộm hoặc uốn tóc, hãy sử dụng dầu gội trị gàu Selsun khoảng 1–2 tuần sau khi nhuộm. Bên cạnh đó, bạn cần uống nhiều nước và tránh ánh nắng mặt trời để không làm hỏng tóc.
Chú ý, trong khi gội đầu, tránh để dầu gội tiếp xúc với mắt. Nếu dầu gội dính vào mắt, bạn phải rửa kỹ bằng nước sạch ngay lập tức.

https://thuocdongycotruyen.com/cam-nang-suc-khoe/dac-tri-gau-nam-da-dau/bi-nam-da-dau-dung-dau-goi-gi.html
Ông bạn cho e cái này gội thấy khá ổn!

New layer

Xe tải
Em dùng selum thấy hết. Hơn nữa tắm mùa đông do tắm nóng nên da đầu mất nước, e bôi thêm cái kem dưỡng ẩm sau tắm thì sạch bóng ko còn tý gầu nào.
Em cũng dùng Selsun. Mà da nhờn thì bôi cái kem đấy lên da đầu để nửa ngày có bị bết bền bệt ko cụ?

lmnam2003

Xe buýt
Hờ, bác phải điều trị tận gốc mới khỏi được, trước em cũng bị bao nhiêu năm đi khám khắp nơi ko khỏi, cứ thôi gội Nizoral mua ở hiệu thuốc là bị ngứa thành vảy gãi chảy máu. Sau có người bảo em uống thuốc bổ gan, giờ ngon rồi.