[Funland] Nấm Linh chi (Nấm lim xanh) chữa ung thư?

Chutich

Xe tải
Cụ ơi tình hình cụ dùng món linh chi này thế nào? Kết quả cụ tỷ thế nào cụ ơi?

Cụ có mua mới thì mua giúp em 1kg nhé, em đăng ký cụ mua giúp cho rẻ, chứ cái địa chỉ http://namlimxanhquangnam.com.vn/ có vẻ kinh doanh quá cụ nhỉ :)
Vâng,nhạc mẫu nhà cháu vẫn đang uống tiếp,tình hình sức khỏe có tiến triển tốt.
Nếu cụ cần,cháu mua giúp tận gốc,hàng xịn nhá.
Cụ PM cái số ống bơ cho cháu nha.

Buratjno

Xe tải
Bác Chủ Tịch có thể hướng dẫn em cách dùng nấm này thế nào không ạ? Bố em bị ung thư phổi, đã uống nhiều loại thuốc nam bắc tầm 3 tháng nay nhưng không thấy hiệu quả, em tính mua nấm lim xanh cho bố uống thử xem thế nào
Cảm ơn bác trước

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Hôm nay cháu lại ma tiếp 3 kg nấm lim (1kg mua giúp anh bạn):

Cây nấm lim đây các cụ(loại này là nấm mọc từ rễ cây lim,còn gọi là nấm dù vì hình dáng như cái dù):

cái ảnh nấm trên cách đây 2 năm E mua đươc 1 bịch to ở Sơn Động Bắc Giang, vừa rồi thằng cu Em nhà E mua được tại Thanh Hóa thì nó lại khác hơn, nhưng E tin cái nấm trong Thanh Hóa hơn vì trong đó mới có nhiều Lim thực sự, còn lợi ích của nó em ko dám bàn vì em chưa dùng bao giờ, chỉ nghe nói là nó giải độc tốt cho Gan thôi, với lại chữa đau dạ dày

Chutich

Xe tải
Bác Chủ Tịch có thể hướng dẫn em cách dùng nấm này thế nào không ạ? Bố em bị ung thư phổi, đã uống nhiều loại thuốc nam bắc tầm 3 tháng nay nhưng không thấy hiệu quả, em tính mua nấm lim xanh cho bố uống thử xem thế nào
Cảm ơn bác trước
Đơn giản lắm cụ nhá: cắt lát cây nấm rồi ninh như ninh thuốc bắc.Cứ 1 lạng kèm theo 1 lít nước,nấu đến khi còn lại 1 bát ăn cơm là uống như uống chè xanh thôi.Mỗi lạng săc 4 lần cho 4 ngày uống.Lưu ý loại bỏ phần gỗ cây lim dính ở chân nấm vì gỗ lim có độc tố.

học lái

Xe điện
Không có tác dụng thật sự đâu, chỉ có yếu tố tâm lý thôi.
Cụ phải sáng suốt không thì tiền mất, tật vẫn mang.
Y học thì chưa xâm lấn ra trung thất, lồng ngực và di căn xa thì phẫu thuật kèm dùng Hoa chất có TAC dụng đấy. Ngày xưa cháu có theo dõi mấy bn điều trị ở yhhn- bạch Mai u tế bào nhỏ La loại ác tính nhất cũng được trên 5 năm đấy.

Buratjno

Xe tải
Y học thì chưa xâm lấn ra trung thất, lồng ngực và di căn xa thì phẫu thuật kèm dùng Hoa chất có TAC dụng đấy. Ngày xưa cháu có theo dõi mấy bn điều trị ở yhhn- bạch Mai u tế bào nhỏ La loại ác tính nhất cũng được trên 5 năm đấy.
Trường hợp bố em đã di căn lên hạch trung thất, hạch to chèn thực quản gây khó ăn uống, có thể dây thần kinh cũng bị chèn ép nên thường bị đau buốt đầu. Em đã tham khảo, các bác sĩ bảo không phẫu thuật được, sức khỏe cũng kém nên em không muốn làm hóa xạ trị gì nữa, chỉ hy vọng vào mấy cây lá cỏ thôi ạ. Em giờ như con thiêu thân, cứ ai bảo gì là làm theo, muốn sáng suốt cũng không ai chỉ cho nữa. Đành phải đánh bạc vào vận may, chạy đua với thời gian thôi ạ

Chutich

Xe tải
Trường hợp bố em đã di căn lên hạch trung thất, hạch to chèn thực quản gây khó ăn uống, có thể dây thần kinh cũng bị chèn ép nên thường bị đau buốt đầu. Em đã tham khảo, các bác sĩ bảo không phẫu thuật được, sức khỏe cũng kém nên em không muốn làm hóa xạ trị gì nữa, chỉ hy vọng vào mấy cây lá cỏ thôi ạ. Em giờ như con thiêu thân, cứ ai bảo gì là làm theo, muốn sáng suốt cũng không ai chỉ cho nữa. Đành phải đánh bạc vào vận may, chạy đua với thời gian thôi ạ
Cháu đã chứng kiến nhiều người mắc bệnh này,kể cả vài người thân thuộc,hàng xóm nữa nên rất hiểu nỗi niềm của cụ.
Căn bệnh này y học thế giới đang bó tay nên trường hợp nhạc mẫu nhà cháu lâm bệnh,chỉ còn cách dùng nấm thôi.Cũng may có chuyển biến và hy vọng kéo dài vài niên nữa.
Cụ thử cho papa dùng xem sao?

zen_teen

Xe tải
Nấm của cụ trông giống nấm này em mua nhể, hôm trc hỏi các cụ nhà mềnh thì lại bảo ko nên dùng:(

Thuốc

Xe buýt
Cụ nào thạo tiếng anh thì vô trang http://www/glucan.us , đây là trang một giáo sư người Mỹ lập về một sản phẩm ông ấy nghiên cứu cho bệnh ung thư ., cuốn sách của ông ấy viết bằng tiếng anh, em có bản lược dịch ra tiếng việt , cụ nào cần PM em sẽ tặng Free .
Cái nấm linh chi hay cái Beta Glucan ( một thành phần có trong nấm hoặc ngũ cốc) chỉ có công dụng tăng sức đề kháng, giúp bệnh nhân ung thư chống chọi lại căn bệnh và ( một số nghiên cứu gợi ý ) kéo dài cuộc sống của bệnh nhân... chứ để chữa khỏi thì ko có đâu ạ , khỏi thật thì các nhà khoa học cả thế giới đổ xô vào chứ ko đùa . Theo em những sản phẩm này nên dùng như dạng thực phẩm bổ xung/chức năng để nâng cao sức đề kháng của bệnh nhân ung thư trước hóa chất , xạ trị, và ức chế sự di căn của khối u

Buratjno

Xe tải
Nam Y còn nhiều điều bí ẩn lắm, biết đâu có điều gì đó mà Tây Y chưa phát hiện ra. Em tìm mua được ít nấm người ta mới hái trên rừng về, loại này có dùng luôn được không nhỉ, hay là phải phơi khô đi ạ?

perfect_vp

Xe buýt
rất cảm ơn cụ chủ tịch đã mua giúp và gửi thuốc ra bắc hộ e, nhưng do tuổi cao sức yếu bố em đã mất khi mới dùng nấm được 3 ngày.
nên chả biết công dụng của nấm dư lào

tuankt87

Xe máy
Hiện tại thì đông y và tây y đều chưa chữa được ung thư. Nhưng vẫn hi vọng là có tác dụng phần nào đấy!

Chutich

Xe tải
rất cảm ơn cụ chủ tịch đã mua giúp và gửi thuốc ra bắc hộ e, nhưng do tuổi cao sức yếu bố em đã mất khi mới dùng nấm được 3 ngày.
nên chả biết công dụng của nấm dư lào
Xin chia buồn cùng đại gia đình bác.

Chutich

Xe tải
àdg
Tình hình sức khỏe nhạc mẫu của bác thế nào rồi ạ?
Thanks cụ đã chia sẻ!
Tình hình bà có vẻ ổn,biểu hiện bên ngòai là hết ho,mỗi bữa ăn 2 bát cơm và làm việc vặt trong nhà.
Cháu động viên bà đi chụp phim kiểm tra xem cục u nó có teo lại kô nhưng bà bẩu "sống chết có số" nên kô chịu đi b/v kiểm tra.

Buratjno

Xe tải
àdg
Thanks cụ đã chia sẻ!
Tình hình bà có vẻ ổn,biểu hiện bên ngòai là hết ho,mỗi bữa ăn 2 bát cơm và làm việc vặt trong nhà.
Cháu động viên bà đi chụp phim kiểm tra xem cục u nó có teo lại kô nhưng bà bẩu "sống chết có số" nên kô chịu đi b/v kiểm tra.
Vậy là quý lắm rồi, hôm trước bố cháu cũng đi kiểm tra lại nhưng thấy trắng 1 phần phổi còn lại nữa rồi, sau mấy tháng nỗ lực, rồi hy vọng nhưng ngày càng thất vọng. Cháu buồn lắm

lethanh239

Đi bộ
Nấm linh chi là một dược liệu mà con người từ xưa đã biết dùng làm thuốc. Trong "Thần nông bản thảo" xếp nấm linh chi vào loại siêu thượng phẩm. Trong "Bản thảo cương mục" coi Linh chi là loại thuốc quý, có tác dụng bảo can (bảo vệ gan), giải độc, cường tâm, kiện nảo (bổ óc), tiêu đờm, lợi niệu, ích vị (bổ dạ dày). Gần đây các nhà khoa học Trung Quốc và Nhật phát hiện nấm linh chi còn có tác dụng phòng và chống ung thư, chống lão hóa làm tăng tuổi thọ. Vậy nấm linh chi chữa được bệnh gì? . Dưới đây là những tác dụng cụ thể của nấm linh chi.
1. ĐỐI VỚI HỆ TUẦN HOÀN:

- Ổn định huyết áp
- Lọc sạch máu tăng cường tuần hoàn máu, giảm mệt mỏi, hỗ trợ thần kinh
- Chống đau đầu và tứ chi
- Điều hoà kinh nguyệt
- Làm da dẻ hồng hào chống các bênh ngoài da như dị ứng, trứng cá

2. TÁC DỤNG CHỐNG UNG THƯ

- Chất germanium ngăn chặn ung thư trong cơ thể vì vậy nó loại trừ và kìm hãm sự tăng trưởng của tế bào ung thư
- Nấm linh chi làm sản sinh phong phú các loại vita min, chất khoáng , đạm càn cho cơ thể.

3. NẤM LINH CHI LÀM SẠCH RUỘT

Nấm linh chi làm sạch ruột thúc đẩy hệ tiêu hoá, nên chống táo bón mãn và ỉa chảy
- Nấm linh chi chống bệnh béo phì

4. NẤM LINH CHI THÚC ĐẨY QUÁ TRÌNH TIẾT INSULIN

- Tác dụng đặc biệt trong việc loại trừ chất cholesteron trong các thành mạch lọc sạch máu thúc đẩy quá trình lưu thông máu
- Cải thiện cơ bản thiểu năng insulin nguyên nhân chính gây ra bệnh *** đường . vì vậy phòng chữa bênh *** đường rất tốt

5. NẤM LINH CHI NGĂN CẢN QUÁ TRÌNH LÃO HÓA,LÀM CƠ THỂ TRÁNG KIỆN

- Làm chậm quá trình o xi hoá tăng cường khả năng miễn dịch giúp cơ thể luôn tươi trẻ và tăng tuổi thọ

6. NẤM LINH CHI CÓ TÁC DỤNG TỐT VỚI GAN:

- Nhóm sterois giải độc gan, bảo vệ gan ngừng tổng hợp choleterol, trung hoà vi rút, ức chế nhiều loại vi khuẩn gây bệnh nên có hiệu quả rất tốt đối với bệnh về gan mật như viêm gan, xơ gan, gan nhiễm mỡ..

7. NẤM LINH CHI RẤT TỐT CHO HỆ TIM MẠCH:

- Nấm linh chi có tác dụng cải thiện công năng tim mạch , tăng lưu lượng máu tim và động mạch vành , tăng tuần hoàn mao mạch tim trợ giúp tốt cho hợp thành glycogen, tăng cường ôxi hoá axít béo, giảm lượng tiêu hao đường và nhờ đó đẩy lùi xuất hiện mệt mỏi sớm.

8. NẤM LINH CHI RẤT TỐT CHO HỆ THỐNG MIỄN DỊCH

Nấm linh chi có tác dụng làm tăng hệ thống miễn dịch , chống các tế bào lão hoá, khử các gốc oxi tự do , sửa chữa cấu trúc ADN bị hỏng, , trung hoà các chất độc, , bảo vệ gan ngừng tổng hợp choleterol, trung hoà virút, ức chế nhiều loại vi khuẩn gây bệnh, tác động vào trung ương thần kinh, làm giảm đau và phục hồi các giây thần kinh đã bị hỏng, kéo dài tuổi thọ

Sưu tầm internet
Tìm được bài viết khá là đầy đủ thông tin về nấm linh chi, mong cụ nhà sẽ sống thêm vui vẻ với con cháu

pain

Xe ba gác
Công dụng và cách sử dụng nấm lim xanh ( nguồn gốc đã được xác nhận đúng TIÊN PHƯỚC)

Em đang băn khoăn về công dụng và đặc biệt là cách sử dụng nấm lim xanh. Em đã mua cho Bố em nhưng vì đang chữa trị nên chưa dùng.

Các cụ/ mợ nào đã sử dụng cho người nhà thì chia sẻ cho em kinh nghiệm nhé để đến khi Bố em được phép dùng , em áp dụng.

Vodka cho các cụ/ mợ.

Chutich

Xe tải
Em đang băn khoăn về công dụng và đặc biệt là cách sử dụng nấm lim xanh. Em đã mua cho Bố em nhưng vì đang chữa trị nên chưa dùng.

Các cụ/ mợ nào đã sử dụng cho người nhà thì chia sẻ cho em kinh nghiệm nhé để đến khi Bố em được phép dùng , em áp dụng.

Vodka cho các cụ/ mợ.
Thay vì PM số ống bơ để cụ alo hỏi cách sử dụng,cháu viết lên đây để mọi người cùng tham khảo và góp ý:
1. Cắt bỏ khoảng 0.5 cm phần gốc nấm có dính 1 ít gỗ lim (vì gỗ lim có độc tố)
2. Thái nhỏ cây nấm thành nhiều lát mỏng (chú ý dùng dao thật bén vì thân nấm rất dai)
3.Mỗi lần sắc khoảng 0.1kg+1 lít nước,nấu chừng 3 giờ (nhỏ lửa) còn lại khoảng 0.2-0.3 lít và uống,mỗi ngày 1 lần
Lưu ý:1 thang (tức 0.1 kg) sắc được 4 lần,tương đương với 4 ngày.

dungcarnival

Xe tăng
Chutich nói:
Thay vì PM số ống bơ để cụ alo hỏi cách sử dụng,cháu viết lên đây để mọi người cùng tham khảo và góp ý:
1. Cắt bỏ khoảng 0.5 cm phần gốc nấm có dính 1 ít gỗ lim (vì gỗ lim có độc tố)
2. Thái nhỏ cây nấm thành nhiều lát mỏng (chú ý dùng dao thật bén vì thân nấm rất dai)
3.Mỗi lần sắc khoảng 0.1kg+1 lít nước,nấu chừng 3 giờ (nhỏ lửa) còn lại khoảng 0.2-0.3 lít và uống,mỗi ngày 1 lần
Lưu ý:1 thang (tức 0.1 kg) sắc được 4 lần,tương đương với 4 ngày.
Uống cái nước này thì có tác dụng gì ạ. Nếu tốt nhiều thứ, để e đi xin ít về đun uống. Hé hé,hé