[CCCĐ] Nam Mỹ - Ký ức còn lại !!!

Em phục Cụ MD, làm gì cũng hết mình, chất chơi, chất sống phải nói khiến người ta nể phục và tôn trọng!
Lão này dị lắm.. cụ nên mời bia lão ấy để gặp trực tiếp

nvmb1

Xe tăng
E nhìn ảnh đầu tiên thì thấy hình như cụ đang ở nhà của Pao. Còn về Cao Bằng thì đi qua Du Già nên dừng lại để thưởng ngoạn
Em về Cao Bằng từ Mèo Vạc qua quốc lộ 34 chứ không ghé Du Già còn đoạn nhà của Pao thì Cụ đoán chuẩn quá rồi.
Hôm nay Cao Bằng mưa bay bay cả ngày, ẩm và rét buốt. Em phóng xe tham quan được Pắc Pó xong, chỉ nghỉ ăn trưa tầm 1h sau đó phóng luôn qua Thác Bản Giốc. Nhưng đến nơi thì kiệt sức luôn Cụ, nên giờ đang nằm dưỡng sức tại cái KS gần đó, sáng mai mới xuống thác chơi.

Susu77

Xe tăng

Trước những cảnh đẹp trên Đảo Phục Sinh, lão MD quyết định vứt bỏ tất cả quần áo để hoà mình vào với thiên nhiên của Đảo.
Tôi không chỉ công nhận lão MD dũng cảm và đầy sáng tạo mà còn công nhận sống thế mới là sống có ý nghĩa. làm những gì mình thích, đừng để những dị nghị xung quanh cản trở những ý tưởng mới lạ của chúng ta.
Haha, thân hình khá cân đối. Vòng 3 hơi nhỏ một chút. Về nhà cần tập bộ môn lắc mông để sớm chuẩn như Kim Kardashian🤩

Susu77

Xe tăng
Em cũng đi cung Đồng Văn- Mèo Vạc và giờ phượt tuốt qua tận Cao Bằng rồi cụ. Đợt này mưa với lạnh quá, phượt xe máy đúng là hơi vất vả nhưng mà trải nghiệm phê thật cụ à.
Em vừa đi Núi Thủng chiều nay, mai đi thác Bản Giốc.
Gấu nhà cụ đẹp hơn hoa hậu. Chúc mừng cụ - thợ săn tài ba.

TungC

Xe tải

Ước gì mình biến thành Người Chim để bay cao lên ngắm cảnh đẹp nơi này. Chắc ngày xưa có bộ lạc tôn giáo Người Chim cũng có nguồn gốc xuất phát từ ý tưởng giống như tôi.

Tuyệt vời quá Chã ơi, bóng chim rất hợp cảnh và xuất hiện trên đảo Phục Sinh (nơi có bộ lạc Người Chim) :)) 👍

minhmo

Xe cút kít
Phù, kết cục em cũng lội hết đến trang 74 sau 3 ngày miệt mài.
Cảm ơn các cụ michaeljo; TungNguyenMD; Avalon-Bg và cụ 2 Nguyên đã một lần nữa chia sẻ chuyến đi tuyệt vời này.
Các thớt trước về chuyến đi này của cụ MD và cụ Lông em đã đọc nhiều lần, rất kỹ cả trên OF và bên Phượt. Bởi vậy câu chuyện trước khi đến đảo Phục Sinh em nhớ rất nhiều chi tiết. Đến mức, hôm 6/2/22 nhìn thấy thớt này lại tưởng thớt cũ nổi lên. :D
Sau khi xem kỹ mới xác định được là thớt mới của cụ michaeljo, thế là cắm đầu đọc. :-bd
Em xin kê dép hóng nốt chuyến đi của các cụ.
Chúc các cụ năm mới luôn phát tài, mạnh khỏe, hạnh phúc và bình an.

Gachoai

Xe hơi
Trước những cảnh đẹp trên Đảo Phục Sinh, lão MD quyết định vứt bỏ tất cả quần áo để hoà mình vào với thiên nhiên của Đảo.
Tôi không chỉ công nhận lão MD dũng cảm và đầy sáng tạo mà còn công nhận sống thế mới là sống có ý nghĩa. làm những gì mình thích, đừng để những dị nghị xung quanh cản trở những ý tưởng mới lạ của chúng ta.
[/QUOTE]
Ối, cụ MD hết mình với thiên nhiên ạ.

nvmb1

Xe tăng
Cụ Jo ơi, tiếp đi nào :))

Lần sau có dịp ra HN hoặc mấy Cụ có dịp vào ĐN, em xin mời bữa bia, chém gió với mấy Cụ chắc cả ngày không hết chuyện!
Sao hôm từ HG về cụ không ghé qua HN giao lưu luôn :D

Em về Cao Bằng từ Mèo Vạc qua quốc lộ 34 chứ không ghé Du Già còn đoạn nhà của Pao thì Cụ đoán chuẩn quá rồi.
Hôm nay Cao Bằng mưa bay bay cả ngày, ẩm và rét buốt. Em phóng xe tham quan được Pắc Pó xong, chỉ nghỉ ăn trưa tầm 1h sau đó phóng luôn qua Thác Bản Giốc. Nhưng đến nơi thì kiệt sức luôn Cụ, nên giờ đang nằm dưỡng sức tại cái KS gần đó, sáng mai mới xuống thác chơi.
Cụ bỏ qua Du Già thì tương đối tiếc.

Phù, kết cục em cũng lội hết đến trang 74 sau 3 ngày miệt mài.
Cảm ơn các cụ michaeljo; TungNguyenMD; Avalon-Bg và cụ 2 Nguyên đã một lần nữa chia sẻ chuyến đi tuyệt vời này.
Các thớt trước về chuyến đi này của cụ MD và cụ Lông em đã đọc nhiều lần, rất kỹ cả trên OF và bên Phượt. Bởi vậy câu chuyện trước khi đến đảo Phục Sinh em nhớ rất nhiều chi tiết. Đến mức, hôm 6/2/22 nhìn thấy thớt này lại tưởng thớt cũ nổi lên. :D
Sau khi xem kỹ mới xác định được là thớt mới của cụ michaeljo, thế là cắm đầu đọc. :-bd
Em xin kê dép hóng nốt chuyến đi của các cụ.
Chúc các cụ năm mới luôn phát tài, mạnh khỏe, hạnh phúc và bình an.
Lâu lắm mới thấy bác ghé chơi. Hẹn hò nhậu nhẹt mãi mà chưa có dịp ngồi với bác đây. Nhớ hôm gặp chớp nhoáng ở Lai Châu tí rồi mãi chưa gặp lại.

nvmb1

Xe tăng
Cụ bỏ qua Du Già thì tương đối tiếc.
Thời tiết hôm đi chán quá Cụ, sương mù mịt, đi xe máy hơi khổ với điểm chính lần này của em là Cao Bằng nên em chọn đường để đi cho khoẻ.

Ngày 22: Đảo Phục Sinh - Santiago

Theo lịch trình thì ngày hôm nay bọn em sẽ bay chuyến chiều từ IPC về Santiago vào lúc 14h45 và dự kiến hạ cánh tại Santiago lúc 21h35.
Tranh thủ còn thời gian buổi sáng, mấy anh em lại lấy xe lượn lờ vài địa điểm còn lại gần Hanga Roa.
Bỗng dưng dọc được thấy có rất nhiều các chòi với các biểu ngữ phản chiến và cam kết không còn bạo lực của Chính phủ Chile.

ctth

Xe hơi
Nam Mỹ qua ảnh nhiều điều thú vị. Giấc mơ của em ạ

Do em phải về gấp giải quyết công việc chứ không em ghé HN chơi thêm 1,2 hôm rồi.
Tiếc quá. Có gì cụ cứ ib số vác vai lúc nào rảnh ra ngoài này lại giao lưu nhé