[CCCĐ] Nam Mỹ - Ký ức còn lại !!!

Thời tiết hôm đi chán quá Cụ, sương mù mịt, đi xe máy hơi khổ với điểm chính lần này của em là Cao Bằng nên em chọn đường để đi cho khoẻ.
Cụ đi xe máy được thì bọn em bái phục cụ. Cụ đi từ đâu mà máu lửa thế?

Phần lớn các con đường quanh đảo Phục sinh đều bám đại dương và xung quanh đảo là đá đen hình thành từ nham thạch của núi lửa nên tạo ra rất nhiều dải sóng và các cung đường trở nên đẹp hơn rất nhiều.

nvmb1

Xe tăng
Cụ đi xe máy được thì bọn em bái phục cụ. Cụ đi từ đâu mà máu lửa thế?
Em bay chặng Đà Nẵng - Nội Bài, em đặt xe giường nằm đón tại Nội Bài lên thẳng Hà Giang luôn. Từ tp Hà Giang em thuê xe máy chạy cung HG- Cao Bằng và trả xe tại Cao Bằng rồi từ Cao Bằng lên xe giường nằm về lại Nội Bài —> bay về ĐN.
Đợt này em chạy xe máy tầm 1000km dựa trên công tơ mét xe máy.

Chắc chắn những khu vực này vẫn có người ở.
Bên dưới là trung tâm hành chính của Đảo. Tất cả các ban ngành liên quan sẽ tập trung về khu vực này để cùng nhau xử lý.

Em bay chặng Đà Nẵng - Nội Bài, em đặt xe giường nằm đón tại Nội Bài lên thẳng Hà Giang luôn. Từ tp Hà Giang em thuê xe máy chạy cung HG- Cao Bằng và trả xe tại Cao Bằng rồi từ Cao Bằng lên xe giường nằm về lại Nội Bài —> bay về ĐN.
Đợt này em chạy xe máy tầm 1000km dựa trên công tơ mét xe máy.
Cụ viết đi, chắc chắn sẽ cực kỳ hay. Thế có nghĩa là nhà cụ thuê 2 xe, mỗi người chở một bé để đi hả? Nếu vậy thì bái phục bà xã nhà cụ gấp bội nữa.

Kể từ hôm đến, gần như lúc nào chúng tôi cũng gặp những cơn sóng ngầm vỗ vào đá bạc cả sóng thế này. Chứng tỏ gió lớn nhưng quanh đảo đá ngầm cũng rất nhiều.

Rất nhiều ghế đá quanh bờ biển dành cho du khách nghỉ chân ngắm cảnh.
Nhìn ảnh dưới các cụ thấy bọn em đã tiết kiệm rồi nhưng chắc không tiết kiệm bằng tụi mang cả lều đi cắm cho rẻ. Thế mới là trải nghiệm.

nvmb1

Xe tăng
Cụ viết đi, chắc chắn sẽ cực kỳ hay. Thế có nghĩa là nhà cụ thuê 2 xe, mỗi người chở một bé để đi hả? Nếu vậy thì bái phục bà xã nhà cụ gấp bội nữa.
Nhà em vợ chồng son Cụ ơi, chứ có bé nhỏ thì phải đi oto chứ không dám đi xe máy.
Em đang viết bài đó Cụ, nhưng theo phong cách nhẹ nhàng vì mấy cái vất vả em không đề cập sâu :))

Khu vực này sóng nhẹ nên thấy chỗ này kinh doanh cho thuê thuyền độc mộc để du khách trải nghiệm.
Trên đảo có rất nhiều các loại hình hoạt động thể thao trên biển. Rất tiếc là anh em chúng tôi quá chú trọng tới việc thăm thú tìm hiểu văn hoá lịch sử và cảnh đẹp mà quên mất mảng vui chơi giải trí này. Thật là đáng tiếc.

Nhà em vợ chồng son Cụ ơi, chứ có bé nhỏ thì phải đi oto chứ không dám đi xe máy.
Em đang viết bài đó Cụ, nhưng theo phong cách nhẹ nhàng vì mấy cái vất vả em không đề cập sâu :))
Ok e sẽ đọc ngay.

Lang thang chán chê, mấy anh em quyết định máu lửa bỏ tiền vào bú ly cà phê cho nó sang thằng người. Các quán cà phê ở đây cũng rất nhiều thông tin du lịch. Giá cả thì đắt gấp đôi trên đất liền.

Trong lúc ngồi bỗng có chiếc PKL ghé chơi, lão MD lại nổi máu nghiện xe lên lập tức ra sờ mó và trải nghiệm. Tiếc là không mượn được để chạy thử nên ngồi lên cho oách chút thôi.

Đúng 12h trưa, mấy ảnh em trả phòng , trả xe và làm kiểu ảnh kỷ niệm với Marta và những vị khách mới quen chưa kịp giao lưu.
Marta rất dễ thương và có nụ cười vô cùng thân thiện. Tuy nhiên nghề của em là ngồi đón khách còn nghề của chúng tôi là phải lượn lờ ngoài đường nên hiếm khi có cớ hội trao đổi giao lưu.
Tạm biệt Rapa Nui hostel. Hy vọng có duyên sẽ còn gặp lại.