[Thảo luận] Nạn ăn vạ - giả vờ bị chẹt vào chân

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Nói một lần rồi: Đá cho phát vào d..ái cho chít m.ẹ nó đi!
Xe tôi có 2 cái típ, bác nào xin tôi cho 1.
Tại sao các bác không thể đánh người một lần nhỉ?? Cái loại đấy đánh bỏ bu nó đi chứ sợ gì?
Bức xúc quá!:102:
Bác nói đánh người đơn giản quá. Bác chủ thớt đang có F1 đi cùng, nếu 4-5 thằng nó quây vào thì ai thiệt hơn ạ?
Nếu là em em cũng đành chọn giải pháp như bác ấy. Tất nhiên trước đó sẽ cố liên lạc với đội phản ứng nhanh OF

SpecX7426

Xe tăng
Nếu lần sau có gặp thế thì bác bảo nó thò chân vào gầm xe luôn đi! Chẹt cho 1 phát rồi vào viện luôn 1 thể!

Pé Thương

Xe máy
Cụ cứ làm cái dùi cui này trong xe cực kỳ tiện cụ à , thằng nào lằng nhằng cụ cứ phật ra 1 cái là ngon , ko thì làm cái tạch tạch cũng được , đúng là OF với nhau các cụ cứ ới em 1 tiếng em mua hộ cho , hoa cải thần chưởng cũng có :))
Các cụ cứ làm mấy cái dùi cui 3 4 khúc dư này ở trong xe tiện lắm ạ , những lúc cần thiết mang ra dọa được khối đứa ăn vạ ko thì có đồ phòng thân trong tay dù sao vẫn tự tin hơn nhiều cụ ạ , em cũng đang có 1 cái 3 khúc với 1 cái còng số 8 ở cốp xe , em đi 2 B thôi nhưng cứ dự trữ cái cho nó lành , được cái mặt mũi em cũng hiền lành lên it khi bị các chú XXX hỏi thăm . Cụ nào có nhu cầu cần mua cái loại này thì cứ ới cho em 1 câu nhá​

PhanhGap

Xe điện
Hôm nay em vừa bị ở ngã tư vọng các cụ ạ! Bọn nó cho một thằng nghiện đèo một mụ già khoảng 50. Thằng đèo đầu trọc lốc giả vờ đứng cạnh xe mình rồi hét ầm lên là bị chẹt vào chân. Một thằng khác giả làm người đi đường hô hoán. Em chở vợ cả và F1 đi khám bệnh còn bé quá nên đành phải xì cho chúng nó 200k mới đi được.

Sau đó em có gọi 113 để tường trình nhưng thấy chú CA cũng ầm ừ "sẽ bố trí lực lượng" nên cũng thôi.
Chẹt và là luôn chúng nó đi. người ngay lại sợ kẻ gian à?

Hepac

Xe tải
em thấy nhiều cụ bị bọn này nó làm tiền rồi, ngoài đội phản ứng nhanh của OF thì ko còn cách nào khác à.
trọng OF cụ nào làm nhà báo đưa lên một vài tin cho xã hội biết còn đề phòng và cũng để xxx làm việc giúp dân đen và bảo vệ quyền lợi.
Em bức súc lắm rồi.:102::102::102:

Carens2009

Xe điện
Em hôm nọ đi cũng có 2 chú đứng bên cạnh, đèn xanh em hạ kính bảo nó đi đi mày, tao mới lấy bằng đấy, không đâm được vào chân đâu, toàn vào người thôi ---> chán luôn :))
Cụ nói hay quá rất ấn tượng,mối lần quá đoạn đấy em đều phải nhìn gương chiếu hậu xem có đưa nào lởn vởn quanh xe mình không và đợi nó đi rồi mới dám đí.Em cũng ủng hộ việc làm cái đơn gửi công an phường,chứ khi có việc các bác ấy lại bảo không có báo cả nên không biết

NMV

Xe hơi
Mình có 1 cô bạn là phóng viên báo An ninh Thủ đô (báo giấy) đã nhận lời viết phóng sự này. Hy vọng bài đang lên khuôn, các cụ đón đọc nhé. Cái này cả XH phải cùng chung tay mới đẩy lùi được.

chalycuccu

Xe máy
đánh bỏ mựa nó đi cụ ạ :mad:
bọn này sống chỉ bẩn xã hội :mad:

huynhnb8x

Xe hơi
Em dân I tờ thì có quả vũ khí hơi bị lợi hại đó là khóa LAPTOP. Một đầu là 1 cục sắt, còn dây thì khá dài, lúc hữu sự có khi cũng hiệu quả. Cụ nào chưa có vũ khí mua tạm cái này, một công vài việc đới ạ.

Website
www.geotextile.com.vn
Xã hội loạn thật rồi. Giừo cái gì dân cũng phải tự lo hết các cụ ợ.
Lịt mựa, ngư dân ra biển đánh cá, xa tít mù khơi còn phải tự lo nữa là. Kiếm ăn đường đường chính chính mà mấy thằng "lạ" dí súng vào đầu cũng phải lậy như tế sao.Thôi, anh em OF đành tự an ủi mình đi xe hơi, mát lạnh ch.i.m, không hít bụi khói, mưa nắng không tới đầu nên càng phải tự lo vậy.
Các cụ cho em hỏi, số đt của các cụ OF -FUNS các cụ cụ ý cho lên thớt nào ý nhỉ

Bắc Âu

Xe điện
Theo em có mấy cách khi bị ăn vạ:
1.Nếu đi 1 mình, cố gắng câu giờ cùng lúc gọi FUNS, 113...
2.Nếu hay đi cùng gấu + F1 các bác nên tranning cho gấu vài buổi,
đồng thời add số điện thoại đường dây nóng FUNS cho gấu để khi cần bảo gấu gọi điện.
3.Dán kính mờ, tránh không chúng nó theo dõi.
4.Cắt trọc tóc, đeo kính, xăm trổ ở tay, ở mặt, cổ, nói chung tất cả những chỗ nào mà chúng nó có thể nhìn thấy.
Em có mấy í vậy, bác nào có cao kiến bổ xung thêm ạ.

datinh

Xe container
Theo em có mấy cách khi bị ăn vạ:
1.Nếu đi 1 mình, cố gắng câu giờ cùng lúc gọi FUNS, 113...
2.Nếu hay đi cùng gấu + F1 các bác nên tranning cho gấu vài buổi,
đồng thời add số điện thoại đường dây nóng FUNS cho gấu để khi cần bảo gấu gọi điện.
3.Dán kính mờ, tránh không chúng nó theo dõi.
4.Cắt trọc tóc, đeo kính, xăm trổ ở tay, ở mặt, cổ, nói chung tất cả những chỗ nào mà chúng nó có thể nhìn thấy.
Em có mấy í vậy, bác nào có cao kiến bổ xung thêm ạ.
Trước tiên em sẽ làm bước này :21::21::21:

Chân Đất

Xe hơi
Vấn nạn này khó phết đấy nhỉ. Đánh ngươi cũng khó, không đánh thì hậm hực, bực minh. :102::102:

Chắc cũng theo lơi khuyên của một số cụ, trang bị một số thứ nhằm tự vệ trong trường hợp cần thiết

aladin145

Xe máy
theo em thì nhà mình thỉnh thoảng răng bẫy chúng xem sao, chẳng hạn cho các mợ lái xe, đeo cho xe cái biển ngoại tỉnh và chở 1 số F1 trong xe. chủ nhật rảnh rỗi lượn qua những tụ điểm thường có ăn vạ vài lần. đi sau xe đó là 1 xe ủa các of khác trong xe có khoảng 7 bác mang theo đồ. có gì chiến ngay. các mợ đâu vào đăng kí làm mồi nhử đi kìa. :6:

z3r0

Xe đạp
theo em thì nhà mình thỉnh thoảng răng bẫy chúng xem sao, chẳng hạn cho các mợ lái xe, đeo cho xe cái biển ngoại tỉnh và chở 1 số F1 trong xe. chủ nhật rảnh rỗi lượn qua những tụ điểm thường có ăn vạ vài lần. đi sau xe đó là 1 xe ủa các of khác trong xe có khoảng 7 bác mang theo đồ. có gì chiến ngay. các mợ đâu vào đăng kí làm mồi nhử đi kìa. :6:
Hố hố, nếu các bác làm món này ới em với nhá.

Em để xe cạnh chỗ bác Raubac ở 87 Láng Hạ, ới phát là có ngay... :6:

huy4eyesvn

Xe máy
Cụ kiếm đâu ra "cái tạch tạch" hay thế, cụ chỉ cách cho em kiếm 1 cái với. Em cũng muốn 1 cái mà chưa tìm được. Hôm nào cụ rảnh em mời cụ (b) nhé. :P:P
e ở Sài Gòn , nếu cụ cần e sẽ hỏi mua giùm , nó to cỡ cái Nokia N97 tích hợp cả đèn pin và có bao đựng giá chắc tầm hơn 1 tr .

milu

Xe tải
Bọn này nó cũng nhìn người mà ăn vạ thôi, mình rắn là nó sợ ngay. Em gặp cũng vài lần rồi, các cụ cứ xuống xe theo kiểu mày mà không đi thì bố mày bẻ mày ra làm đôi, chúng nó mà không sợ, em bé bằng con kiến.

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Đời đúng là lắm trò thât. Hà Nội bây giờ ra đường đúng là chẳng yên tâm chút nào. Vô phúc gặp phải bọn này thì ... :77::77::77:

cantona

Xe container
E thấy mấy bác nói đúng:
1. Bác nào máu chơi luôn không nói
2. Bác nào nhát như e chả hạn, thì giả vờ đi rút xiền rồi đến CA phường gần chỗ hay có ăn vạ, hoặc bí quá cứ đến chỗ ngã tư nào hay có xxx
Ở gần BK các bác cứ ới e trong giờ hành chính 0917044886