[Thảo luận] Nạn ăn vạ - giả vờ bị chẹt vào chân

tungcalo

Xe điện
Theo em có mấy cách khi bị ăn vạ:
1.Nếu đi 1 mình, cố gắng câu giờ cùng lúc gọi FUNS, 113...
2.Nếu hay đi cùng gấu + F1 các bác nên tranning cho gấu vài buổi,
đồng thời add số điện thoại đường dây nóng FUNS cho gấu để khi cần bảo gấu gọi điện.
3.Dán kính mờ, tránh không chúng nó theo dõi.
4.Cắt trọc tóc, đeo kính, xăm trổ ở tay, ở mặt, cổ, nói chung tất cả những chỗ nào mà chúng nó có thể nhìn thấy.
5. Khi gặp nạn, mở cửa xuống xe cầm theo chai rượu, dáng vẻ khật khưỡng. "Thế các chú muốn rề? Thèm rượu không?"
Em có mấy í vậy, bác nào có cao kiến bổ xung thêm ạ.
Em bổ sung tí ạ

ĐÈO_PHA_ĐIN

Xe hơi
..................................................
các bác nào lái taxi cũng nên cẩn thận , có 1 bác tài ở chỗ em kể lại : chúng nó giả vờ làm khách trên xe và mở cửa xe đột ngột ( có chủ ý ) khi xuống xe. làm người đi xe máy bên cạnh( là đồng bọn của chúng) bị ngã và chúng nó ăn vạ xin tiền đểu.vì chúng nó chủ động và có sự tính toán nên khó có thể dẹp bỏ được chúng . hiện nay đội quân lái xe taxi chỗ em đã tự lập ra đội tự vệ cho cả đội , giống như đội FUNS của bác xấugiai . mong các bác hết sức cẩn thận .

loa.com.vn

Xe máy
tệ nhể, tình hình có vẻ nghiêm trọng, chắc phải có số hot line để giúp đỡ mọi người qua chỗ này. Em chưa qua bao giờ, mà lại còn mới lái, nghe thế này chắc chẳng dám đi qua mạn đó...hu...hu

phongboy

Xe tăng
Nói một lần rồi: Đá cho phát vào d..ái cho chít m.ẹ nó đi!
Xe tôi có 2 cái típ, bác nào xin tôi cho 1.
Tại sao các bác không thể đánh người một lần nhỉ?? Cái loại đấy đánh bỏ bu nó đi chứ sợ gì?
Bức xúc quá!:102:
Em đăng kí 1 cái với anh Sơn:)
Em cay bọn này lắm, phải cho chúng biết tay thôi:^)

nguyen duc anh

Xe máy
E dự là bọn này lập nhóm rồi các cụ ạ,2 thằng trước e tẩn chúng trẻ cơ.Theo em bọn này chỉ ở quanh ngã tư sở thôi,các bác ở HN lập chuyên án đi em sẽ cung cấp máy ĐÁNH cho.Các bác yên tâm máy của em toàn đc nhập từ tỉnh ngoài thôi,xong việc em tái xuất ngay

KenBlock1102

Xe tăng
:P:P:P:P:P "rau,hoa cải" Quảng Ninh xin góp vài bó nhá các cụ đồng ý ko.
hôm nào thứ 7,cn các cụ mật phục tẩn bọn này thì gọi e trước.em xin góp chân tay(nếu có biến) hiện e đang ở Hn

diennuocxaydung

Xe buýt
E dự là bọn này lập nhóm rồi các cụ ạ,2 thằng trước e tẩn chúng trẻ cơ.Theo em bọn này chỉ ở quanh ngã tư sở thôi,các bác ở HN lập chuyên án đi em sẽ cung cấp máy ĐÁNH cho.Các bác yên tâm máy của em toàn đc nhập từ tỉnh ngoài thôi,xong việc em tái xuất ngay
Em ủng hộ, em còn gần chục cái máy giống của bác. Cũng lâu không chạy, nếu cần emn giúp sức. Máy của em cũng rất ngon, toàn di dộng. Mã lực cũng tàm tạm. Cần các bác xipam em cái nhé. Em máu vụ này đó.

Nấm mỡ

Xe điện
Hôm nay em vừa bị ở ngã tư vọng các cụ ạ! Bọn nó cho một thằng nghiện đèo một mụ già khoảng 50. Thằng đèo đầu trọc lốc giả vờ đứng cạnh xe mình rồi hét ầm lên là bị chẹt vào chân. Một thằng khác giả làm người đi đường hô hoán. Em chở vợ cả và F1 đi khám bệnh còn bé quá nên đành phải xì cho chúng nó 200k mới đi được.

Sau đó em có gọi 113 để tường trình nhưng thấy chú CA cũng ầm ừ "sẽ bố trí lực lượng" nên cũng thôi.
Nhà cháu cũng vừa bị với đội hình bọn nó giống hệt cụ tả mấy hôm trước ở Ô Chợ dừa, nhà cháu đi một mình. Xuống hỏi thăm, đưa 5 loét chúng nó nhận rồi biến. Về nghĩ mình đúng thật là ngu :redface:, tuy không sợ chúng nó nhưng vì không có kinh nghiệm nên lúc đầu không hiểu có phải chẹt vào nó thật không, mãi đến lúc gọi điện hỏi thăm tềnh hềnh chúng nó mấy lần rồi mới ngộ ra :21: :mad:
Mờ chúng nó rất nhỏ nhẹ, chả bù lu bù loa giề hít, thằng bị chẹt thấy vai rung rung như đang đau lắm mới chít :P

4X4=16

Xe điện
Nhà cháu cũng vừa bị với đội hình bọn nó giống hệt cụ tả mấy hôm trước ở Ô Chợ dừa, nhà cháu đi một mình. Xuống hỏi thăm, đưa 5 loét chúng nó nhận rồi biến. Về nghĩ mình đúng thật là ngu :redface:, tuy không sợ chúng nó nhưng vì không có kinh nghiệm nên lúc đầu không hiểu có phải chẹt vào nó thật không, mãi đến lúc gọi điện hỏi thăm tềnh hềnh chúng nó mấy lần rồi mới ngộ ra :21: :mad:
Mờ chúng nó rất nhỏ nhẹ, chả bù lu bù loa giề hít, thằng bị chẹt thấy vai rung rung như đang đau lắm mới chít :P
Đúng là chả cái dại lào dư cái dại lào, em mà dư cụ thì bảo mày thò chân ra diễn lại để anh cho mày 1 buộc luôn thể chứ 5 lít anh sợ hơi its

xedieu

Xe cút kít
Các cụ ra tay sớm đi, em ủng hộ!

KenBlock1102

Xe tăng

gọi OF mất 6 loét tiền bia là cùng mà còn vui đằng này.:21::21::21::21::21:

chia buồn với cụ nhé.

CAP_bl

Xe điện
các bác nào lái taxi cũng nên cẩn thận , có 1 bác tài ở chỗ em kể lại : chúng nó giả vờ làm khách trên xe và mở cửa xe đột ngột ( có chủ ý ) khi xuống xe. làm người đi xe máy bên cạnh( là đồng bọn của chúng) bị ngã và chúng nó ăn vạ xin tiền đểu.vì chúng nó chủ động và có sự tính toán nên khó có thể dẹp bỏ được chúng . hiện nay đội quân lái xe taxi chỗ em đã tự lập ra đội tự vệ cho cả đội , giống như đội FUNS của bác xấugiai . mong các bác hết sức cẩn thận .
Mợ đăng ký vào FUNS chưa :)

Nấm mỡ

Xe điện
gọi OF mất 6 loét tiền bia là cùng mà còn vui đằng này.:21::21::21::21::21:

chia buồn với cụ nhé.
Vấn đề là lúc đó nhà cháu không ngợi ra là ăn vạ :21: Trước thấy mấy cảnh báo toàn là 2 thằng nghiện đèo nhau, giờ lại thấy một thằng đèo một bà sồn sồn, béo tốt, trông cũng như mấy bà buôn bán bình thường ngoài phố :102: Cả đội tham gia giao thông từ tốn đúng luật hoàn toàn, trừ mỗi cái đứng sát đầu xe bên phụ mình dưng lúc đó đường lại quá đông :102: Đã thế lại còn ăn nói đàng hoàng, từ ngữ cũng chả có gì là chợ búa, ăn vạ thì làm sao mờ ngợi ra ngay được :102:

KenBlock1102

Xe tăng
Vấn đề là lúc đó nhà cháu không ngợi ra là ăn vạ :21: Trước thấy mấy cảnh báo toàn là 2 thằng nghiện đèo nhau, giờ lại thấy một thằng đèo một bà sồn sồn, béo tốt, trông cũng như mấy bà buôn bán bình thường ngoài phố :102: Cả đội tham gia giao thông từ tốn đúng luật hoàn toàn, trừ mỗi cái đứng sát đầu xe bên phụ mình dưng lúc đó đường lại quá đông :102: Đã thế lại còn ăn nói đàng hoàng, từ ngữ cũng chả có gì là chợ búa, ăn vạ thì làm sao mờ ngợi ra ngay được :102:

làm tiền thì nó phải ngon ngọt chứ cụ.:P

PHC

Xe buýt
Cụ cứ làm cái dùi cui này trong xe cực kỳ tiện cụ à , thằng nào lằng nhằng cụ cứ phật ra 1 cái là ngon , ko thì làm cái tạch tạch cũng được , đúng là OF với nhau các cụ cứ ới em 1 tiếng em mua hộ cho , hoa cải thần chưởng cũng có :))
Các cụ cứ làm mấy cái dùi cui 3 4 khúc dư này ở trong xe tiện lắm ạ , những lúc cần thiết mang ra dọa được khối đứa ăn vạ ko thì có đồ phòng thân trong tay dù sao vẫn tự tin hơn nhiều cụ ạ , em cũng đang có 1 cái 3 khúc với 1 cái còng số 8 ở cốp xe , em đi 2 B thôi nhưng cứ dự trữ cái cho nó lành , được cái mặt mũi em cũng hiền lành lên it khi bị các chú XXX hỏi thăm . Cụ nào có nhu cầu cần mua cái loại này thì cứ ới cho em 1 câu nhá​
Cụ Pé Thương PM cho nhà cháu cái giá của 2 món 3 đốt ở giữa í ạ, số dây cước của cụ nữa nhá.

Trung Khai

Xe tải
Tối qua em cũng vừa chứng kiến từ đầu vụ giả vờ chẹt chân để đòi tiền ở Cổng bệnh viện Bạch Mai các cụ ạ.

Lúc đó khoảng 7gio10 chiều tối, em và thằng cu con và Gấu vào thăm người nhà, khi đi ra thì có tàu chạy qua, đi qua đường sắt khá đông thì nhìn thấy 1 thằng (khoảng 40 tuổi) đội mũ bảo hiểm cố tình với qua kính trước của xe Matix (xe chỉ có 2 đàn ông ngồi phía trước). Ban đầu em tưởng là chúng nó quen nhau. Xe thì đang lên dốc để ra Giải phóng, em thấy thằng ăn vạ đó cứ cố tình với sang và đương nhiên là chỉ cần chờ Matiz nhíc lên 1 phát là nó la toáng lên, chân thì nhảy lò cò. Em biết ngay là chiêu ăn vạ như các cụ trên đây từng nói. Mọi người xung quanh và đặc biệt là cánh xe ôm và taxi thì cười theo như đang xem 1 vở kịch hay.
Matiz vẫn chạy, thằng đểu chạy theo đập vào sau xe, xuống hết dốc đường sắt thì Matiz dừng lại. Em phi lên, hạ kính chờ lái xe mở cửa, em hét to là thằng đểu ăn vạ đấy tẩn nó đi, gấu nhà em cũng húng lắm kéo cả cửa kính sau xuống hò hét om sòm. Chắc là bác Matiz biết em di xe gì rồi nếu bác đọc bài này.
Em vòng ra trước, dừng xe định xuống hỗ trợ Matiz thì thấy có 3 thằng quây lại, taxi và xe ôm xúm vào. Gấu nhà em bắt đầu sợ và nhất quyết không cho xuống. Vì thấy có trẻ con và đàn bà vả lại matiz có 2 người nên em đi luôn. Không biết sau thì thế nào

Cụ nào chứng kiến xem kết quả thế nào nhé! Đúng là trắng trợn giữa thủ đô các cụ cẩn thận nhé. Gặp trường hợp đó thì cứ đi, nó mà đụng vào xe là xuống tẩn luôn nếu có thể!

CIVIC-HN

Xe buýt
cứ làm cái tuýp nước xuống xe là vụt thẳng vào đầu nó luôn, đến đâu thì đến!