[Funland] Nan giải trẻ con khóc đêm ...

CZURE VT

Xe tải
Báo cáo các cụ, các mợ tình hình là thằng cu nhà em được 1 tuổi rưỡi rồi ạ ban ngày thì ăn ngủ bình thường còn các buổi tối đều như chanh vắt cứ ngủ được một giấc tầm từ 9h -12h, 1h đêm là nó lại dậy khóc toáng lên lại phải bế dậy dỗ 1 lúc mới ngủ tiếp cứ thế đến sáng cũng dậy khoảng 2,3 lần nữa mới chịu ngủ, khiến vc em vô cùng stress, xin ý kiến chỉ giáo của các cụ, các mợ giúp em với ạ, vodka e rót sẵn ....
Em bày cho vợ chồng cụ 1 cách: Cụ lấy áo của cụ, vợ cụ và của cu con đang mặc dở (để cho có mồ hôi, nên lấy áo cộc tay cho gọn) rồi cho vào nồi nước đun sôi lên. Sau khi đun sôi cụ lấy que khều ra phơi (không dùng tay). Sau khi khô rồi cụ lấy tay gấp 3 cái áo đó lại, cho áo của cu con vào giữa (lưu ý là cho áo của bé vào giữa áo bố mẹ) và để cho cu con gối đầu ngủ. Ngay đêm đầu sẽ thôi khóc cụ ạh.

salestumlum

Xe tăng
Nêu các nguyên nhân như: Đói, ốm, mệt mỏi... các thứ mà không phải, thì cụ thử cách này
( Nhà em bị, và thành công - Cu cháu em cứ tầm 12h đêm là khóc, mẹ dỗ không nổi, nhưng sang tay bố nó là ok)

Thấy bố nó mắng rất to: ai tới quấy con tôi thì đi ngay, để con tôi ngủ. Không hiểu trùng hợp hay không, mấy lần thế là sau vỗ vỗ bé bé ngủ ngon lành

Xưa các cụ hay bảo: Các vong rất thích trêu trẻ nhỏ lúc sang canh
Về tâm linh, em thì em tin có tâm linh :)

Hn07

Xe tăng
Em cũng nghĩ nó do nhiều nguyên nhân : tè , giấc ngủ chưa sâu nên thính tiếng động , do bé thiếu vitamin D ,do mẹ có thói quen cho con bú vào đêm nên trẻ đã thành nếp ăn , etc.... ngoài ra có thể như một số cụ nói về vấn đề tâm linh .
Cụ thử kiểm tra lại các yếu tố đó xem

hanh trang 5

Xe hơi
lấy cái liềm bỏ trên đầu giường trẻ sẽ ngủ ngon . nếu ko hết hẳn thì lấy 1 cái búa treo trước cổng ma quỷ ắt hoảng sợ bỏ đi , bách bệnh tan biến. mô phật.
Búa nào cũng được, liềm nào cũng được à cụ ?

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ, các mợ tình hình là thằng cu nhà em được 1 tuổi rưỡi rồi ạ ban ngày thì ăn ngủ bình thường còn các buổi tối đều như chanh vắt cứ ngủ được một giấc tầm từ 9h -12h, 1h đêm là nó lại dậy khóc toáng lên lại phải bế dậy dỗ 1 lúc mới ngủ tiếp cứ thế đến sáng cũng dậy khoảng 2,3 lần nữa mới chịu ngủ, khiến vc em vô cùng stress, xin ý kiến chỉ giáo của các cụ, các mợ giúp em với ạ, vodka e rót sẵn ....
Nó sợ bố mẹ có thêm em đấy.

Cụ chữa mẹo bằng cách đặt cái hộp BCS to trên đầu giường, vài hôm cháu nó yên tâm là sẽ hết khóc ngủ ngon thôi.

Thaiduongct

Xe hơi
Bạn mua ngay thuốc sonno bimbi - hàng của italia cho con uống nhé...ra nhà thuốc đều có

phanthanh200

Xe tăng
Cu nhà em lúc trước cũng thế, tầm 11h rất chuẩn, phải ẵm lên dỗ khoảng 15p là ngủ đến sáng. Cách thì các cụ kể trên vc nhà em đều làm hết, từ vòng bạc, roi dâu, bổ sung canxi... đến cúng bà mụ nhà em chả bỏ cách nào! Và sau thời gian thì hết nên thật tình em chả biết cách nào là đúng!

Pumzen

Xe ba gác
Trẻ con khóc là biểu hiện phản ứng khi cơ thể chúng có 1 vấn đề gì đấy mà ko biểu hiện ra ngoài làm ng lớn ko phát hiện ra. Ví dụ như trẻ thiếu can xi nên tay chân thường bị mỏi,đau khiến giấc ngủ ko sâu,có đứa còn bị chuột rút và khóc như 1 phản xạ tự nhiên.
Cụ mợ chủ xem chiều cao,cân nặng của cháu có đúng với biểu đồ phát triển của đứa trẻ bình thường ko,tốt nhất là cẩn thận cho cháu đi khám.

Bluesky123

Xe tải
Con nhà cháu lúc ngoài 18 tháng cũng thế. Tối nào cũng dậy khóc mấy lần từ nửa đêm đến sáng. Cả nhà mệt mỏi, căng thẳng vì con. Nó cứ khóc đêm như vậy khoảng 6 tháng thì tự hết, đến giờ cháu cũng k hiểu tại sao con tự nhiên khóc đêm rồi lại tự nhiên hết.

hanh trang 5

Xe hơi
Thì cái người ta cần đã xong hoặc cần mà ko được, quá thời gian rồi cũng sẽ hết mà cụ. Hậu quả cũng đã xảy ra với người khác rồi mà cụ. Hì
Cụ trả lời ỡm ờ quá, có gì thì bày cho cả nhà biết tạo phúc đê

Thằg cò nhà em cũng vậy. 2 tuổi rồi. Đêm cứ i ỉ i ỉ. :((

China33

Xe hơi
ko ăn thua đâu cụ ơi. Có mang ông giời để vào đó nó vẫn thế thôi. Vấn đề ở chỗ khác cơ.
Cụ ơi, vấn đề là ở đâu vậy ạ. Có phải liên quan đến tâm linh ko? Thú thật là con em lần đó là nhờ sư thầy ở chùa giúp cho mới hết được đó ạ.

ngage8

Xe tăng
E trải qua rồi, bé nhà cụ bị thiếu vitamin D, vitamin D này là do hấp thụ ánh nắng buổi sáng - trước 10h. Chịu khó cho trẻ chơi hoặc phơi nắng buổi sáng vài hôm là hết và duy trì thường xuyên.

vietran

Xe ba gác
Có thể đói bụng, ị đái ướt bỉm; hoặc đơn giản vẫn chưa quen lịch ngày và đêm, thậm chí nguyên nhân thiếu canxi cũng có thể dẫn đến chuyện khóc đêm thức đêm.

Con em trước mấy tháng cũng có khóc đêm kha khá, bà hàng xóm qua kêu cúng để đuổi ma, em bảo ma cục. cứt ấy mà cúng, trẻ con nó khóc đêm là chuyện thường chứ có mẹ gì mà cúng, bà ấy cay quá chạy mất. Sau 1 thời gian thì hết khóc nhưng em nhớ đận ấy hình như thiếu cãnxi phải uống bổ sung theo toa bác sĩ
Trẻ con khóc đêm không bao giờ là bình thường nhé, có lý do nó mới khóc đêm và là bố mẹ thì phải tìm ra nguyên nhân đó và khắc phục chứ đừng buông mỗi câu "trẻ con phải khóc đêm" như đúng rồi

Kiabuoisang

Xe container
Cụ ơi, vấn đề là ở đâu vậy ạ. Có phải liên quan đến tâm linh ko? Thú thật là con em lần đó là nhờ sư thầy ở chùa giúp cho mới hết được đó ạ.
Em đã comment đầy đủ rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mone

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con khóc đêm không bao giờ là bình thường nhé, có lý do nó mới khóc đêm và là bố mẹ thì phải tìm ra nguyên nhân đó và khắc phục chứ đừng buông mỗi câu "trẻ con phải khóc đêm" như đúng rồi
Nguyên nhân thì như tôi có liệt kê trên kia rồi. Có đứa trẻ nào mà không khóc đêm. Đói, đái ị, nóng, lạnh ... là những nguyên nhân rất phổ biến. Cứ liên quan chó gì tâm linh ma quỷ mà cúng với chả bái

gacon_longvang

[Tịch thu bằng lái]
Theo khoa học có thể bé đang chuyển hoá canxi nên cơ thể rat khó chiu. cần bo xung canxi cho con, theo gian gian trẻ hay quấy khóc đêm, hay ốm vặt thì làm cái lễ bán con ở chùa làng hoặc gần nơi mình ở.

Kiabuoisang

Xe container
OF thì nhiều ông cũng mê tín (tin mù quáng), nhiều ông duy vật cực đoan (cái éo gì cũng đòi giải thích bằng khoa học thực nghiệm, k giải thích được thì bảo éo đúng) trong khi các sự việc cứ diễn ra và người ta vẫn theo kinh ngiệm trải nghiệm mà làm.
Trẻ con khóc mà k ra nguyên nhân gì như đói kém rét mướt hay bệnh tật đau ốm thì kinh nghiệm dân gian hay lấy roi dâu, dao kéo để đầu giường, k có tác dụng thì tìm các nguyên nhân tâm linh như đất nhà có cốt, hay các cụ báo mộng, động mồ động mả (như trường hợp nhà cụ)...vẫn k được thì "cho" làm con nuôi vào nhưunxg nhà đông con dễ nuôi hay bán khoán lên chùa...
Cụ xóa giúp em phần em comment; vì có thể nó không cần thiết cho nhiều người và gây nhiều ý kiến trái ngược. thanks cụ; hì