Nạn kẻ vạch đỗ xe thu tiền – trung hòa nhân chính, xin các bác cho ý kiến

beembo

Xe máy
Em chào các bác
Hôm nay em về đón con tại trường MN Lý thái tổ 2- đường nguyễn thị thập, khu trung hòa nhân chính, vẫn lái xe vào ven đường như mọi khi thì có 1 chú trông mặt mũi cũng ba trợn chayj ra bảo. “chị đỗ xe ở đây thì phải thu tiền” em cũng nhã nhặn, em bảo “mình chỉ đỗ 1 lát đón con ra luôn”, nó bảo ko đc,thế thì sang chỗ khác thế là em liền bảo thôi, mình lái sang bên đường đỗ vậy. Mặt chú ý cũng có vẻ hậm hực.
Lúc sau đi ra, em thấy 1 bãi nước bọt ở ngay trên kính cánh cửa xe em, sự thật, em ko đổ cho chú ý, vì em ko nhìn thấy nên ko dám khẳng định, nhưng thật sự là em bức xúc quá
Em ko chấp cái loại ko có trinhf độ nhận thức nhổ bậy lung tung, nhưng em ko hiểu giao thông công chính nghĩ gì lại đi kẻ vạch ở trc cửa trường học? đó là nơi gần như trong sáng văn minh nhất rồi, là nơi chăm sóc nuôi dayj trẻ con, 10-20k ko phải là số tiền lớn,nhưng trong thời buổi bão giá như hiện nay, mỗi ngày lại phải đối mặt với 1cách kiếm tiền ăn bẩn, cứ như là ăn cướp, cứ mỗi sáng vội vã đưa con đi học lại phải lo tìm tiền lẻ với trả lại, đường thi chật tắc,chỉ muốn đi thật nhanh, ko hiểu phụ huynh khác có bức xúc ko nhưng em thì thấy oải quá ạ.
Em cũng biết ở VN, muốn phản ánh hay góp y những vấn đề thế này, chỉ có kêu lên tổ chim cuc cu thôi ạ, các bác có ý kiến gì đóng góp cho vấn , đề này ko chỉ bảo cho em với?
Em nhớ có lần cũng có bác kêu vấn đề này ở đường Hoàng Ngân ạ, ko biết giờ thế nào rồi?
Cảm ơn các bác đã đọc

Comeback86

Xe buýt
cũng là tình trạng chung thôi mà.bon này nó cũng chỉ dám nhìn mặt từng người mà làm thế thôi c ạ.nó vô học mình cho nó thất học và quên đg về nhà luôn

qn77

Xe máy
Ở đâu nó cũng vậy thôi ạ

Phương Nga

Xe lăn
bác chuyển qua ngoại thành sống với em, đỡ được khối thứ :)

lehuy_kr

Xe tải
Ở THNC còn có tình trạng nó lấy sơn xịt lên xe nữa ạ, bố khỉ x-(

vinhdoi1112

Xe hơi
đấy là các chị em phụ nữ thôi . chứ em cũng dính rồi .nhưng ko trả xu nào cả . thề ko nói phét tý nào em đi xe kia sorento 30y-7272 hôm đấy nó mà láo thêm tý nữa thì nó đi viện rồi . nhưng nó chỉ bảo lần sau anh đỗ vào vạch kẻ thì trả tiền cho em thôi .

muadem

Xe cút kít
Nước bọt là còn may, nó làm luôn quả phụ khoa bằng sơn lên ca bô cơ, mỵ bọn khốn :(

CuTiVoDich

Xe điện
Nó lại làm cho mấy đường cơ bản quanh xe thì cũng mệt, khổ cái là không bắt được tận tay nên cũng khó hành hung nó lắm :(

Loong Phoong

Xe điện
Điểm trông giữ xe ở khu vực này đang làm dư luận xôn xao đây

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chuyện quá bình thường ở cái nơi thanh lịch và vì hòa bình xanh sạch đẹp, có 2 loại trông xe là đám choai choai chắc ko con thì cũng cháu nhà ông p.q loại 2 là gtcc đc gắn cái mác bảo kê của nn,nhìn thấy chán những con đường bé tí như trần huy liệu, nguyễn thi định chúng nó trông xe cả 2 bên, những chỗ khác rộng thênh thang như nguyễn chí thanh đậu 2p có xxx đến nói chung cứ ra đường là mất tiền giống như gà ra khỏi chuồng là dập rình bị thịt.

beembo

Xe máy
nhưng trước cửa trường học lại kẻ vạch thì có được ko hả các bác?

Suzz

Xe điện
Người OF
khổ thân mợ, chịu khó đỗ chỗ khác tránh xa bọn đấy ra vậy

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ cũng là 1 cách phân chia lại của cải trong xã hội. Các cụ để đó, đi thoải mái, về chỉ mất có 20k, lại thêm 1 số người có việc làm. Bây giờ chỗ nào mà lạ lạ, ko ai trông, nhưng nhiều phần tử bất hảo túm tụm, chưa chắc các cụ đã dám bỏ xe ko đấy mà đi công việc đâu. Còn nếu vi phạm và để xxx đụng vào thì nó phải gấp hơn 10 lần 20 k cơ ạ.

yeswrong

Xe buýt
1 lần em đỗ xe vào siêu thị fivi max trên đường Hoàng Quốc Việt, chạy vào khoảng 5 phút cố tình không đỗ trong vạch, khi ra thì lù lù 1 chú xuất hiện xin tiền trông xe.

- Tôi có gửi đâu mà trông
- Anh đỗ xe đây là chỗ bọn em quản lý
- Tôi có đỗ trong vạch của ông đâu
- Vạch của em nó chạy hết dãy phố này (nó chỉ vào cái vạch số 1-2 rộng 20 CM căn vỉa hè ý)
- Cái vạch này ở đâu chẳng kẻ, vạch của ông là cái vạch kia kìa, nó đóng chuồng vào đấy mới là vùng của ông
(nó tự dưng ớ người ra đi lên đầu xe em rồi quay lại)
- Nhưng mà anh vẫn đỗ trong vạch của em
em xuống đúng là cái *** xe vào phần trong vạch của nó 4 bánh thì ở ngoài lộn ruột quá hỏi nó bao nhiêu tiền:
- 10K
- Cho xin vé trông giữ
nó về bốt lấy quay lại thì em đã về đến nhà rồi vừa buồn cười vừa tức. Từ đó mỗi lần đi fivi max em về cất xe đi bộ mất 5 phút đỡ nhức đầu

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduc6688

Xe buýt
gặp phải những kẻ vô văn hóa ntn cũng mệt thật

Pham Quoc Han

Xe buýt
Người người làm kinh tế, rồng Việt Nam thăng đến nơi rồi.:-o

echkep

Xe tải
Thôi mợ chủ ơi! Mợ chấp làm gì lũ lợn đấy cho nó mệt óc ra.Nhà cháu hàng ngày phải đỗ xe ở đấy cũng bức xúc lém,nhưng nhà cháu coi chúng nó như đóng mứt cho nhẹ đầu mợ ạ.

xe_rac

Xe buýt
Em chào các bác
Hôm nay em về đón con tại trường MN Lý thái tổ 2- đường nguyễn thị thập, khu trung hòa nhân chính, vẫn lái xe vào ven đường như mọi khi thì có 1 chú trông mặt mũi cũng ba trợn chayj ra bảo. “chị đỗ xe ở đây thì phải thu tiền” em cũng nhã nhặn, em bảo “mình chỉ đỗ 1 lát đón con ra luôn”, nó bảo ko đc,thế thì sang chỗ khác thế là em liền bảo thôi, mình lái sang bên đường đỗ vậy. Mặt chú ý cũng có vẻ hậm hực.
Lúc sau đi ra, em thấy 1 bãi nước bọt ở ngay trên kính cánh cửa xe em, sự thật, em ko đổ cho chú ý, vì em ko nhìn thấy nên ko dám khẳng định, nhưng thật sự là em bức xúc quá
Em ko chấp cái loại ko có trinhf độ nhận thức nhổ bậy lung tung, nhưng em ko hiểu giao thông công chính nghĩ gì lại đi kẻ vạch ở trc cửa trường học? đó là nơi gần như trong sáng văn minh nhất rồi, là nơi chăm sóc nuôi dayj trẻ con, 10-20k ko phải là số tiền lớn,nhưng trong thời buổi bão giá như hiện nay, mỗi ngày lại phải đối mặt với 1cách kiếm tiền ăn bẩn, cứ như là ăn cướp, cứ mỗi sáng vội vã đưa con đi học lại phải lo tìm tiền lẻ với trả lại, đường thi chật tắc,chỉ muốn đi thật nhanh, ko hiểu phụ huynh khác có bức xúc ko nhưng em thì thấy oải quá ạ.
Em cũng biết ở VN, muốn phản ánh hay góp y những vấn đề thế này, chỉ có kêu lên tổ chim cuc cu thôi ạ, các bác có ý kiến gì đóng góp cho vấn , đề này ko chỉ bảo cho em với?
Em nhớ có lần cũng có bác kêu vấn đề này ở đường Hoàng Ngân ạ, ko biết giờ thế nào rồi?
Cảm ơn các bác đã đọc
Em cũng hay nhổ bậy đấy nhớ :)) nhổ bậy và trình độ không có sự liên quan nhé, có thì liên quan đến ý thức. Nhưng chả lẽ nuốt vào cho nó béo =))