[Funland] Năng lượng gốc

em có khi cũng phải nghiên cứu để tăng khoảng 5 cm nữa thì đẹp.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Bác đọc đi nhé

ak tức là chúng ta đang tranh luận dùng cơ sở là báo chí chứ gì, thế mời bác đọc bài này
Báo Nhân dân chắc bác không phải ngợi đúng không

Nuisu

Xe hơi

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ak tức là chúng ta đang tranh luận dùng cơ sở là báo chí chứ gì, thế mời bác đọc bài này
Vậy đại ý của bác là gì. Em đọc bài viết của báo Nhân Dân viết năm 2017 thì cũng ko thấy ca ngợi, mà chỉ là tổng hợp ý kiến của các bs, gs về môn này theo ý chung chung, ko ai khẳng định là nó chữa đc bệnh theo chứng minh khoa học.

acquyphuthinh

Xe tải
Thêm thông tin nữa cho bác là nó hợp pháp hay không nhé

acquyphuthinh

Xe tải
Các bác vào đọc bài và tự thấy nó giống gì NLG này nhé. Giờ mới có thời gian thêm thông tin mới thấy nó đã xảy ra ở nước mình 5-6 năm trước rồi. Giờ nó đang tìm cách mò lại vào Việt Nam

acquyphuthinh

Xe tải

acquyphuthinh

Xe tải
tóm lại câu chuyện bác đang nói là về lĩnh vực thiền trường sinh học và thiền nhân điện đúng không?
bác cho em vắn tắt 3-5 cái gạch đầu dòng bác bỏ lý thuyết về những điều đó, link lý thuyết hoặc video lý giải cho quan điểm của bác.
làm việc gì cũng phải rành mạch rõ ràng.
Em không quan tâm đến vấn đề cá nhân.

đây là bài viết trên trang chủ của bọn Nhân điện hay là ông tổ của bọn năng lượng gốc. Cách hành văn không khác gì nhau. Chỉ khuyên mọi người bỏ ông bà tổ tiên đi để thờ Thượng Thiên nhà chúng nó.

manhtienwase

Xe hơi
Hôm nay em đã cảnh báo được bà em thôi học, bà bảo bà học đến lớp 3 thì người rất là mệt, đêm không thể ngủ nổi, và bà cũng nghe em ko học nữa. Cậu em biết chuyện nhắn tin gọi điện loạn cả lên mắng mọi người ko ra gì luôn ( cậu em chắc u mê lắm rồi). Giờ còn mẹ em nữa cũng chưa khuyên bảo được, chán quá

Nuisu

Xe hơi
Hôm nay em đã cảnh báo được bà em thôi học, bà bảo bà học đến lớp 3 thì người rất là mệt, đêm không thể ngủ nổi, và bà cũng nghe em ko học nữa. Cậu em biết chuyện nhắn tin gọi điện loạn cả lên mắng mọi người ko ra gì luôn ( cậu em chắc u mê lắm rồi). Giờ còn mẹ em nữa cũng chưa khuyên bảo được, chán quá
Sao cậu lại gọi mắng mọi người? Cậu gọi mắng mọi người vì bà ko học nữa à? Đó cuối cùng là vì NLG cả gđ bất hòa chia rẽ.

Nuisu

Xe hơi
Bà dừng ko học nữa là tốt rồi.
Nhưng mấy ngày đầu dừng ko học ko tập NLG nữa sẽ có một số hiện tượng xảy ra đó nhé. Bạn động viên bà cứ bình tĩnh, nhất định ko đc tập lại rồi sẽ qua và trở về bình thường

Nuisu

Xe hơi
View attachment 6479972
đây là bài viết trên trang chủ của bọn Nhân điện hay là ông tổ của bọn năng lượng gốc. Cách hành văn không khác gì nhau. Chỉ khuyên mọi người bỏ ông bà tổ tiên đi để thờ Thượng Thiên nhà chúng nó.
Đúng là giống hệt nhau. Cùng 1 gốc mà ra mà

LongLH

Xe điện
Em thấy bác Nguyên trong các cmt đang nhắc lại quá nhiều cùng một vấn đề. Em không tin vào NLG, nên em cũng tin là các trò gọi là điều âm binh/quỷ xa tăng .v.v. mà bọn NLG làm - như bác Nguyên nhắc đi nhắc lại- chắc chắn chẳng có tác dụng gì và không thể hại người được. Nếu bác Nguyên cũng có niềm tin như em thì bác không nên nêu vấn đề này quá nhiều vì như thế là phản tác dụng. Như em đây sau 3-4 cmt đầu rất ủng hộ bác, nhưng đến bây giờ cũng thấy gợn gợn cái gì đó. Thân.

Thằng bạn thân e cũng đang tham gia hội gì đấy kiểu hữu duyên chia sẻ những điều bất ngờ trong cuộc sống. Ko hiểu là gì luôn. Haizz

acquyphuthinh

Xe tải
Em thấy bác Nguyên trong các cmt đang nhắc lại quá nhiều cùng một vấn đề. Em không tin vào NLG, nên em cũng tin là các trò gọi là điều âm binh/quỷ xa tăng .v.v. mà bọn NLG làm - như bác Nguyên nhắc đi nhắc lại- chắc chắn chẳng có tác dụng gì và không thể hại người được. Nếu bác Nguyên cũng có niềm tin như em thì bác không nên nêu vấn đề này quá nhiều vì như thế là phản tác dụng. Như em đây sau 3-4 cmt đầu rất ủng hộ bác, nhưng đến bây giờ cũng thấy gợn gợn cái gì đó. Thân.
Có thể là do bác ý quá bức xúc bác ạ. Cái này mình phân tích theo 2 hướng theo báo chí công bố như em trích nguồn ở trên nó sẽ rõ ràng hơn:
- Không nghi ngờ gì nữa mà nhóm Năng lượng gốc này là một hình thức chữa bệnh bằng Nhân Điện. Nhà nước ko công nhân hình thức này, không có cơ sở khoa học. (Cái này bác Nguyên có nói từ đầu)
- Trong nhân điện này nó có một cái là mở luân xa 6 (em cũng ko biết nó là gì) nhưng một số người tập yoga thì bảo là mở đc. Theo khoa học thì những người tập luyện bộ môn này luôn khát khao có được sức mạnh của thần thánh, tự cho rằng mình có thể mở đc luân xa 6 cho người khác, để giúp người khác tinh thông hơn, trẻ ra,... Từ đó sinh ra các bệnh lý về thần kinh hoang tưởng cho cả người mở và đc mở.
- Về tâm linh, việc tự mở luân xa 6 được cho là nguy hiểm, coi như mở van dưỡng khí của cơ thể, cho vong hồn nhập vào thoải mái, nên người tập cái này nếu không được người có trình độ cao hướng dẫn thì có thể bị tẩu hoả nhập ma, bị vong nhập.
(Theo em nếu nói theo hướng khoa học 100% thì tất cả người tập cái này vì ham muốn sức khoẻ, trẻ đẹp, phú quý mà có thể sinh hoang tưởng, tự tưởng tượng ra tác dụng hoặc ma quỷ)

đó là em phân tích sau mấy hôm tìm hiểu gg. Quan điểm của em vẫn là ko để ng nhà tham gia.

Nuisu

Xe hơi
Có thể là do bác ý quá bức xúc bác ạ. Cái này mình phân tích theo 2 hướng theo báo chí công bố như em trích nguồn ở trên nó sẽ rõ ràng hơn:
- Không nghi ngờ gì nữa mà nhóm Năng lượng gốc này là một hình thức chữa bệnh bằng Nhân Điện. Nhà nước ko công nhân hình thức này, không có cơ sở khoa học. (Cái này bác Nguyên có nói từ đầu)
- Trong nhân điện này nó có một cái là mở luân xa 6 (em cũng ko biết nó là gì) nhưng một số người tập yoga thì bảo là mở đc. Theo khoa học thì những người tập luyện bộ môn này luôn khát khao có được sức mạnh của thần thánh, tự cho rằng mình có thể mở đc luân xa 6 cho người khác, để giúp người khác tinh thông hơn, trẻ ra,... Từ đó sinh ra các bệnh lý về thần kinh hoang tưởng cho cả người mở và đc mở.
- Về tâm linh, việc tự mở luân xa 6 được cho là nguy hiểm, coi như mở van dưỡng khí của cơ thể, cho vong hồn nhập vào thoải mái, nên người tập cái này nếu không được người có trình độ cao hướng dẫn thì có thể bị tẩu hoả nhập ma, bị vong nhập.
(Theo em nếu nói theo hướng khoa học 100% thì tất cả người tập cái này vì ham muốn sức khoẻ, trẻ đẹp, phú quý mà có thể sinh hoang tưởng, tự tưởng tượng ra tác dụng hoặc ma quỷ)

đó là em phân tích sau mấy hôm tìm hiểu gg. Quan điểm của em vẫn là ko để ng nhà tham gia.
Nhưng làm sao để ngăn cản người nhà được một khi họ đã muốn ạ?
Tất cả đều vì lòng tham muốn bác ạ. Chính cái tâm tham nó lôi kéo người ta (như là 1 lực hút, động lực thúc đẩy con người đi theo để đạt được/ thỏa mãn được cái lòng tham muốn ấy bằng mọi cách bất chấp sự ngăn cản từ người thân..., từ những vật cản bên ngoài). Lòng THAM chính là một con ma trong mỗi chúng ta.

Leminh_28

Đi bộ

Mình đăng thông tin cho các bác tham khảo, các bác cứ nghĩ xem nếu trung tâm hoạt động ổn định và hỗ trợ được nhiều người không có gì mở ám thì đã không phải ngưng hoạt động và miễn nhiệm phó giám đốc như vậy nhé. Mọi hoạt động của ông Phúc dạy online ở nước ngoài sẽ không ai hay tổ chức nào chịu trách nhiệm cho các bác đâu nhé.

Nuisu

Xe hơi
Bác có cao kiến gì góp ý chia sẻ cho ae với