[Funland] Năng lượng gốc

Nuisu

Xe hơi
Ta thành thật chúc mừng lão và toàn thể gia đình lão nhé, đồng tâm nhất trí thế thì tốt quá, hay ho thế thì cứ yên tâm mà tập tành thôi chứ cần gì lên đây quảng cáo nữa
Cụ "chẳng vì gì cả" đã nói ý là: à việc quảng cáo đấy cụ ấy thích thì cụ làm thôi

Cụ ấy tập nlg thấy sung sướng, cụ ấy đã nói là: "chả lẽ không được khoe, sung sướng quá cơ ? Chả lẽ không thể 'kêu gào', thử đê ?" - vì nó mang lại cho cụ ấy sự thỏa mãn mà. Còn ai có bị làm sao thì đừng đổ lỗi cho cụ ấy. Vì với cụ "cuộc đời là của ta - do ta - vì ta" , nên ta thích là nhích thôi mà 😄

Hiendai

Xe tăng
Cụ "chẳng vì gì cả" đã nói ý là: à việc quảng cáo đấy cụ ấy thích thì cụ làm thôi

Cụ ấy tập nlg thấy sung sướng, cụ ấy đã nói là: "chả lẽ không được khoe, sung sướng quá cơ ? Chả lẽ không thể 'kêu gào', thử đê ?" - vì nó mang lại cho cụ ấy sự thỏa mãn mà. Còn ai có bị làm sao thì đừng đổ lỗi cho cụ ấy. Vì với cụ "cuộc đời là của ta - do ta - vì ta" , nên ta thích là nhích thôi mà 😄
Các cụ biết tại sao mà các ông bà hưu trí lại thích món NLG nói riêng và các môn tu tập khác nói chung không, PLC, NĐ, TSH....
Em thì thấy nó giống như tụi trẻ thích chơi game thôi, tất nhiên bên cạnh đó là các ông bà quan tâm đến sức khoẻ.
Muốn cho các ông bà chán nhanh có cách tốt nhất là lập trại tập chuyên nghiệp NLG he he. Giống như phụ huynh TQ cho mấy đứa nghiện game vào trại đào tạo game thủ chuyên nghiệp. Kết quả là 99% các "tài năng" đòi về và bỏ game sau mấy tháng được huấn luyện theo giáo án để trở thành game thủ chuyên nghiệp. Từ đó từ chỗ là nơi tìm kiếm và đào tạo tài năng Esport thì nơi đó trở thành trại cai nghiện game =))

Xe vài bánh

Xe điện
Các cụ biết tại sao mà các ông bà hưu trí lại thích món NLG nói riêng và các môn tu tập khác nói chung không, PLC, NĐ, TSH....
Em thì thấy nó giống như tụi trẻ thích chơi game thôi, tất nhiên bên cạnh đó là các ông bà quan tâm đến sức khoẻ.
Muốn cho các ông bà chán nhanh có cách tốt nhất là lập trại tập chuyên nghiệp NLG he he. Giống như phụ huynh TQ cho mấy đứa nghiện game vào trại đào tạo game thủ chuyên nghiệp. Kết quả là 99% các "tài năng" đòi về và bỏ game sau mấy tháng được huấn luyện theo giáo án để trở thành game thủ chuyên nghiệp. Từ đó từ chỗ là nơi tìm kiếm và đào tạo tài năng Esport thì nơi đó trở thành trại cai nghiện game =))
Những người bị cám dỗ ở đây là những bậc sinh thành ra mình, chứ không phải con cái mình, nên không áp dụng kiểu quân phiệt được!
Thứ 2 là cụ lập trại thì có kiếm được ông giáo chủ thứ 2 không mà đòi lập trại? :D
Quan trọng hơn cả là ta phải dùng chính tình yêu thương để cảm hóa người thân, tuyệt đối không dùng bạo lực!

Anita Emi

Xe điện
Những người bị cám dỗ ở đây là những bậc sinh thành ra mình, chứ không phải con cái mình, nên không áp dụng kiểu quân phiệt được!
Thứ 2 là cụ lập trại thì có kiếm được ông giáo chủ thứ 2 không mà đòi lập trại? :D
Quan trọng hơn cả là ta phải dùng chính tình yêu thương để cảm hóa người thân, tuyệt đối không dùng bạo lực!
Em nghĩ là có bạo lực gì đâu cụ.

Ví dụ mời các cụ học giáo trình khoảng 20 cuốn, thi lý thuyết xong mới được học thực hành.

Thực hành phải dùng ý nghĩ điều khiển "năng lượng gốc" nâng một vật nặng 1kg lên cao 10cm trong thời gian 10 giây mới coi như nhập môn, thi 3 lần không qua mời các cụ về nhà nghỉ ngơi. :))

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net

Ví dụ mời các cụ học giáo trình khoảng 20 cuốn, thi lý thuyết xong mới được học thực hành.

Thực hành phải dùng ý nghĩ điều khiển "năng lượng gốc" nâng một vật nặng 1kg lên cao 10cm trong thời gian 10 giây mới coi như nhập môn, thi 3 lần không qua mời các cụ về nhà nghỉ ngơi. :))
Cái này chú nói để cụ Anita Emi nghe, cái năng lựng gốc này nó không có dùng để nâng zật nặng, mà nó là để kứt thứt tế bào gốc. Tế bào này nó hay lắm nha, nó có thể trở thành bất cứ tế bào nào của cơ thế, thay thế những chỗ có tế bào bị tổn thương. Ví dụ ai bị rụng tóc, hoặc tóc không mọc thì tế bào gốc sẽ chạy zô nang lông, thay thế tế bào nang lông bị hỏng, từ đó tóc mọc ra trở lại bình thường, bóng mượt... ví dụ như... à mà thôi... ta đổi ví dụ khác...

Anita Emi

Xe điện
Cái này chú nói để cụ Anita Emi nghe, cái năng lựng gốc này nó không có dùng để nâng zật nặng, mà nó là để kứt thứt tế bào gốc. Tế bào này nó hay lắm nha, nó có thể trở thành bất cứ tế bào nào của cơ thế, thay thế những chỗ có tế bào bị tổn thương. Ví dụ ai bị rụng tóc, hoặc tóc không mọc thì tế bào gốc sẽ chạy zô nang lông, thay thế tế bào nang lông bị hỏng, từ đó tóc mọc ra trở lại bình thường, bóng mượt... ví dụ như... à mà thôi... ta đổi ví dụ khác...
Khụ khụ, cụ đã bị report và khóa nick... :))

Hự.

Xe điện
Em thắc mắc là em đâu có tranh luận gì với cụ 4nothing đâu mà cụ lại vang em ạ? Cụ giải thích giúp em để em sáng cái con mắt ra phát.
Lẽ ra ở tuổi tri thiên mệnh, tâm trí đã trở nên thảnh thơi, ko còn nhiều chấp niệm, chẳng còn đế ý mấy cái km, vang hay vodka ảo. Nhưng đúng là ko phải ai cũng vậy.

Trên mạng ảo, chúng ta là những gì chúng ta viết, chứ không phải vì chúng ta là ai.

Xe vài bánh

Xe điện

Về nhà chỉ cần nhìn nhau bớt đắm đuối từ sáng đến khuya không nói câu nào cũng là bạo lực lắm rồi, đâu cần đến chân tay! :D
Lý thuyết à, toàn những triết lý yêu thương mới năng lượng vũ trụ, bên thớt vũ trụ các cụ chém gãy kiếm còn chưa ngã ngũ, lấy ai làm giám khảo! =))
Vụ thực hành thì sẽ khoai, bảo các cụ dùng tay nâng lên giữ 10 giây chắc gì đã nổi mà nói chuyện dùng ý nghĩ! :))

Hiendai

Xe tăng
Cụ đọc thế nào mà lại bảo là quân phiệt?
Chuyện cho vào lò đào tạo game thủ là vì trước đó dùng biện pháp quân phiệt, thậm chí bạo lực mà không ăn thua nên mới chấp nhận cho con theo đuổi ước mơ làm game thủ. Nhưng đi được mấy tháng thì tự nhiên đòi về chứ ban đầu không phải mục đích cai nghiện game 😂
Với các phụ huynh đang mê NLG cũng bởi hấp dẫn ban đầu nên các cụ không nên hoảng hốt, càng không nên tranh cãi với các ông bà. Họ còn đẻ ra mình, cãi lí khó lắm. Cách tốt nhất là tìm hiểu và trao đổi, đặt ra các vấn đề phi logic thì các vị phụ huynh sẽ tự khai sáng ra thôi.

4nothing

Xe hơi
...Với các phụ huynh đang mê NLG cũng bởi hấp dẫn ban đầu nên các cụ không nên hoảng hốt, càng không nên tranh cãi với các ông bà. Họ còn đẻ ra mình, cãi lí khó lắm. Cách tốt nhất là tìm hiểu và trao đổi, đặt ra các vấn đề phi logic thì các vị phụ huynh sẽ tự khai sáng ra thôi.
Không rõ những " phụ huynh đang mê NLG"Hiendai đả động tới thuộc U70 - U80 hãy cao hơn nữa.

Riêng tôi, tôi là thành viên của 2 nhóm phụ huynh U70 - U80
- Nhóm CCBd38, những người cùng nhập ngũ năm 1970 và cùng ra trận; hầu hết rời quân ngũ sau chiến tranh (rất ít nghiệp binh). Tất cả đều bươn trải - thăng trầm. Có chiến hữu vẫn kỳ cạch kiếm ăn - có cụ vương giả, quan to ,nhà nhớn và mấy năm qua có CCB đã rời dương thế.
- Nhóm những SQ cùng học khóa đào tạo cc và nay đều là sqcc hồi hưu.

Trong 2 nhóm chiến hữu này, nhiều " phụ huynh đang mê NLG"; do ở HN nên có người từng học NLG trực tiếp và có người học online.
Chính những người bạn từng khoác áo lính này đã 'lôi kéo' thuyết phục tôi và họ đã thành công: Tôi gần như là người học sau cùng.

Những U70 - U80 chúng tôi vẫn trao đổi với nhau những hiểu biết - trải nghiệm về NLG. Có ông 'tin tưởng tuyệt đối', có cụ 'lăn tăn', song chưa thấy cụ nào bỏ cuộc. Một số cụ còn động viên cả nhà cùng tập.

Rất đồng ý với Hiendai "Cách tốt nhất là tìm hiểu và trao đổi, (đặt ra các vấn đề phi logic thì) các vị phụ huynh sẽ tự khai sáng ra thôi"!

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá.
Tuyệt đại đa số ọp pơ nhà ta đều bị Xuất tinh sớm.
Bác làm sao cử cậu năng lựng gốc chạy zô chỗ nớ, cho nó "trở lại bình thường, bóng mượt" giùm đi, tôi đội ơn.
Khi ấy, ọp pơ bỏ hết min mod, qua NLG hết.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua có 1 chị doanh nhân lên chia sẻ rằng : Trong thời gian dịch bênh do cty ngưng làm việc nên chị ở nhà chữa bệnh cho mỗi ngày 15 người . Đặc biệt chị ấy đã chữa 1 ca covid phải thở máy và đang điễn biến xấu . Người nhà chỉ gửi tấm ảnh và chị ấy truyền NL qua tấm ảnh mỗi ngày 3 lần . Sau vài ngày thì bệnh nhân covid kia khỏe lại và ko còn thở máy nữa .
E hoang mang quá … ko biết có đúng ko ?
Đúng chính xác là 50% bác ạ:
Đúng là "bệnh nhân covid kia... ko còn thở máy nữa".
Vì: Cần đếch gì thở nữa.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Rất đồng ý với Hiendai "Cách tốt nhất là tìm hiểu và trao đổi, (đặt ra các vấn đề phi logic thì) các vị phụ huynh sẽ tự khai sáng ra thôi"!
Nhà cháu tin là cách trên vô tác dụng. Ví dụ hỏi các cụ rằng NLG truyền từ 1 ông hói ngồi trước webcam đến 1 ông ngồi dán mắt vào màn hình cách đó vài nghìn cây số theo đường nào: qua hệ thống internet hay xuyên qua không gian, qua rừng qua biển qua cả các nhà cao tầng vào đến tận nơi? Bảo đảm sẽ trả lời y như cụ 4nothing: KHÔNG BIẾT vì không phải ban tổ chức.

Cái gì vô lý thì bảo không biết, không quan tâm. Thế thì nói lý kiểu gì, khai sáng thế nào.

cuddleclouds

Đi bộ
Xin chào CCCM ạ,

Cháu chẳng bao giờ comment trong thớt nào cả nhưng hôm nay đành phải chia sẻ câu chuyện của cháu ạ.

Chẳng là mẹ cháu vừa được giới thiệu bộ môn này đc 3 tuần nay và tập tành tinh tấn lắm, còn rủ được rất nhiều người trong gia đình và bạn bè theo. Mẹ cháu là Phật tử, cháu cũng vậy, nhưng cháu tìm hiểu bộ môn NLG này, nghe ông P dạy và đọc sách nữa nhưng thực sự là không thể hiểu nổi. Không cảm nổi, chỉ thấy mê tín dị đoan và không có căn cứ. Cháu khuyên ngăn mẹ không được, mẹ còn giận dỗi cháu vì cháu không nghe theo và bảo cháu không có phước đức. Cháu ở xa, bình thường 2 mẹ con thân thiết, nói chuyện trên trời dưới bể nhưng từ hồi mẹ theo cái NLG thì mẹ xa lánh cháu dần vì 2 mẹ con không cùng quan điểm. Mẹ còn bảo là từ nay đừng nói chuyện với nhau như trước nữa?! Mẹ còn nói răng đây không phải đạo, theo xong vẫn thiền và niệm Phật bình thường, chẳng qua để tiếp thêm năng lượng thôi. Nhưng cháu chẳng tin nối mấy lời vớ vẩn trong sách của ông P.

Thực sự rất buồn. Ông P dạy 5 YTTT mà theo xong chẳng còn thấy yêu thương gì nữa. Cháu vào học lớp 1 thì cả mấy tiếng chỉ toàn người này người kia quảng cáo, ông P dạy được đúng có 15 phút vào trọng tâm. Bà Trina giám đốc thì lên kêu gọi mọi người share, like, subscribe để có số liệu chứng minh với cơ quan đoàn thể bên Mẽo để xin qũy?! để mang tiền về VN xây dựng facility?

Mẹ cháu nghiện NLG lắm rồi, thiết nghĩ hiện tại cũng chẳng có gì nghiêm trọng, nhưng hi vọng công an hay báo chí vào cuộc điều tra sớm sớm để nhà ai gặp cảnh bất hòa như nhà cháu trở về cuộc sống bình thường.

SanHoBien

Xe container
Cccm có thông tin gì về mấy hội nhóm này không? Dạo này em thấy khu nhà em các cụ rủ nhau học online món này để chữa bệnh, nghe quảng cáo là miễn phí, hấp thu năng lượng chữa bệnh...như tiên vậy. Mê tín huyễn hoặc quá. Không biết có lừa đảo gì không. Em khuyên ông cụ nhà em đừng tin mà không được.
Nói Hội gì đó chữa Covid cho em đi :P

Sao cái bao

Xe máy
Cccm có thông tin gì về mấy hội nhóm này không? Dạo này em thấy khu nhà em các cụ rủ nhau học online món này để chữa bệnh, nghe quảng cáo là miễn phí, hấp thu năng lượng chữa bệnh...như tiên vậy. Mê tín huyễn hoặc quá. Không biết có lừa đảo gì không. Em khuyên ông cụ nhà em đừng tin mà không được.
Klq nhưng nick cụ chủ giống 1 người em biết thế

4nothing

Xe hơi
Không rõ những " phụ huynh đang mê NLG"Hiendai đả động tới thuộc U70 - U80 hãy cao hơn nữa.

Riêng tôi, tôi là thành viên của 2 nhóm phụ huynh U70 - U80
- Nhóm CCBd38, những người cùng nhập ngũ năm 1970 và cùng ra trận; hầu hết rời quân ngũ sau chiến tranh (rất ít nghiệp binh). Tất cả đều bươn trải - thăng trầm. Có chiến hữu vẫn kỳ cạch kiếm ăn - có cụ vương giả, quan to ,nhà nhớn và mấy năm qua có CCB đã rời dương thế.
- Nhóm những SQ cùng học khóa đào tạo cc và nay đều là sqcc hồi hưu.

Trong 2 nhóm chiến hữu này, nhiều " phụ huynh đang mê NLG"; do ở HN nên có người từng học NLG trực tiếp và có người học online.
Chính những người bạn từng khoác áo lính này đã 'lôi kéo' thuyết phục tôi và họ đã thành công: Tôi gần như là người học sau cùng.

Những U70 - U80 chúng tôi vẫn trao đổi với nhau những hiểu biết - trải nghiệm về NLG. Có ông 'tin tưởng tuyệt đối', có cụ 'lăn tăn', song chưa thấy cụ nào bỏ cuộc. Một số cụ còn động viên cả nhà cùng tập.

1. Energy Medicine - EM - y học năng lượng (còn được gọi là liệu pháp trường sinh học) với khái niệm cốt lõi về sự tồn tại của năng lượng chữa bệnh vô hình

2. EM - y học năng lượng phương pháp điều trị (thay thế thuốc) này đã tồn tại trong nhiều thiên niên kỷ, nhưng trên thực tế - buồn thay, vẫn chưa được chứng thực bởi y học thế giới.
Chữa bệnh bằng NL liên quan đến những khái niệm gây tranh cãi, dù nhiều thử nghiệm có đối chứng đã đánh giá tác dụng.
Cũng cần khẳng định, trong thời điểm này, dù có nhiều người từng trải nghiệm tích cực khi tiếp nhận các phương pháp điều trị EM , song đó vẫn chỉ là cảm giác chủ quan và chưa đáp ứng các tiêu chuẩn nghiêm ngặt của khoa học.

3. Những nghiên cứu khoa học cơ bản về EM - y học năng lượng
Trong thời gian qua, thế giới đã có những nghiên cứu khoa học cơ bản về EM nhằm giải mã các thành phần chính trong hệ thống năng lượng của cơ thể, đồng thời khám phá về lâm sàng (sự phát triển tế bào - sự lành bệnh) và về bản chất đa chiều của con người.
Việc nghiên cứu khoa học về những kỹ thuật này đang ở giai đoạn đầu; còn quá nhiều điều cần được tìm hiểu về cơ chế hoạt động và hiệu quả.
Cho tới nay, những cơ chế hoạt động của các kỹ thuật của EM vẫn chưa được làm sáng tỏ. Song không thể vì thế mà phản đối, phủ nhận và gán ghép EM (nhân điện, NLG, NLB...) là mê tín dị đoan, không có tác dụng.

4. EMF electromagnetic fields -
Hẳn ai cũng biết đến những công cụ được sử dụng rộng rãi trong các cơ sở y tế như điện não đồ - electroencephalographic EEG ,
điện tâm đồ - electrocardiographic ECG...
Những tiến bộ gần đây (trong nghiên cứu, phân tích thực hành EM) đã dẫn đến những nghiên cứu thiết bị thuộc lĩnh vực EM - electromagnetic fields - EMF

Chắc chắn sẽ tới lúc công nghệ phát triển tạo ra bằng chứng thực nghiệm khách quan trong lĩnh vực EM ; chúng ta (phụ huynh và con cháu) sẽ có thể hiểu đầy đủ hơn về các thành phần năng lượng của sức khỏe và sự chữa lành vi huyền diệu của EM - y học năng lượng.

Tác giả: " Phụ huynh tự khai sáng "!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ông bà già đang học đến lớp 3 rồi. Toàn học qua youtube với zoom. Thấy bảo chữa bệnh qua điện thoại mới kinh
Cụ nào lớn tuổi thì còn nhớ xưa có ông còn chưa bệnh trên tv. Truyền hình Liên xô phát toàn liên bang Xô Viết. Ở vn cũng xem.

Hự.

Xe điện
Energy Medicine - EM - y học năng lượng với khái niệm cốt lõi về sự tồn tại của năng lượng chữa bệnh vô hình - vẫn chưa được chứng thực bởi y học thế giới.

Cũng cần khẳng định, trong thời điểm này, dù có nhiều người từng trải nghiệm tích cực khi tiếp nhận các phương pháp điều trị EM , song đó vẫn chỉ là cảm giác chủ quan và chưa đáp ứng các tiêu chuẩn nghiêm ngặt của khoa học. Chữa bệnh bằng năng lượng liên quan đến những khái niệm gây tranh cãi, dù nhiều thử nghiệm có đối chứng đã đánh giá tác dụng.

EM - y học năng lượng (còn được gọi là liệu pháp trường sinh học) phương pháp điều trị thay thế thuốc hơi bị... bí ẩn và đã tồn tại trong nhiều thiên niên kỷ, nhưng trên thực tế - buồn thay , việc nghiên cứu khoa học về những kỹ thuật này đang ở giai đoạn đầu; còn quá nhiều điều cần được tìm hiểu về cơ chế hoạt động và hiệu quả.

Trong thời gian qua, thế giới đã có những nghiên cứu khoa học cơ bản về EM nhằm giải mã các thành phần chính trong hệ thống năng lượng của cơ thể, đồng thời khám phá về lâm sàng (sự phát triển tế bào - sự lành bệnh ) và về bản chất đa chiều của con người.

Cho tới nay, những cơ chế hoạt động của các kỹ thuật của EM vẫn chưa được làm sáng tỏ. Song không thể vì thế mà phản đối, phủ nhận và gán ghép EM (nhân điện, NLG, NLB...) là mê tín dị đoan, không có tác dụng.

Hẳn ai cũng biết đến những công cụ được sử dụng rộng rãi trong các cơ sở y tế như điện não đồ - electroencephalographic EEG , điện tâm đồ - electrocardiographic ECG...
Những tiến bộ gần đây (trong nghiên cứu, phân tích thực hành EM) đã dẫn đến những nghiên cứu thiết bị thuộc lĩnh vực EM - electromagnetic fields - EMF

Chắc chắn sẽ tới lúc công nghệ phát triển tạo ra bằng chứng thực nghiệm khách quan trong lĩnh vực EM ; chúng ta (phụ huynh và con cháu) sẽ có thể hiểu đầy đủ hơn về các thành phần năng lượng của sức khỏe và sự chữa lành vi huyền diệu của EM - y học năng lượng.

Tác giả: " Phụ huynh tự khai sáng "!
Nếu nó là vấn đề khoa học thuộc ranh giới đang nghiên cứu và tiếp tục nghiên cứu thì không nói. Khoa học luôn tiến về phía trước nhờ liên tục vượt qua những ranh giới như vậy. Tuy nhiên cái khác ở đây là nó là vấn đề chữa bệnh cho con người. Chưa và ko bao giờ 1 phương pháp chữa bệnh đang nghiên cứu, cứ cho là có tác dụng nhất định với 1 số người, lại (nên/cổ vũ/được phép) áp dụng rộng rãi. Nhất là dưới hình thức tự phát, từ người nọ sang người kia kiểu hội nhóm, ko qua bất cứ kênh y học chính thống nào. Tác hại của nó là gì:
- Còn đang nghiên cứu thì kể cả có tác dụng thật thì vẫn chưa biết tác dụng phụ, chống chỉ định như thế nào. Các phương pháp chữa bệnh y học dù tiên tiến nhất cũng ko được bỏ qua vấn để này vì nó là sinh mệnh.
- Tin tưởng vào phương pháp này sẽ làm bệnh nhân ko còn coi trọng các cách chữa bệnh khác. Từ đó chủ quan với tình hình bệnh tật.

ozzy

Xe hơi
tới trang 59 rồi, vẫn chưa có 1 câu chốt :) về cái gọi là NLG
Cơ bản nó là ảo, nói riêng Việt nam về Đạo : Giáo hội Phật Giáo VN không công nhận, về Y tế : không được Bộ Y Tế Việt nam nghiên cứu hay công nhận. Còn nói chung trên Thế giới cũng không được bất kỳ tổ chức nào giới thiệu nói gì nghiên cứu - công nhận ===> thì không tham gia... Nhỡ ra, khổ. Sợ nhất ace ông,bà con không nắm được nhiều thông tin, hoặc mất niềm tin thì thực chất hiện nay nhiều nhà dính, nhẹ thì nói chuyện 1 ngày ok. Nặng nói mãi k nghe,, phát sinh đủ thứ mà toàn tiêu cực. Thử hỏi cái thứ gọi là NLG nó là gì