[Funland] Nấu rượu nghiêm chỉnh có khó không?

Trạng thái
Thớt đang đóng

TrumpVietnam

Xe tăng
Năm nay hạn Covid và có nghị định 100 thì nên bỏ khỏi đầu. Trừ khi cụ dư tiền thì cứ làm vài chục khối chôn xuống đất

Meo Kon

Xe hơi
Cháu sắm chum đất về rồi nhưng chưa tìm ra nguồn rượu tốt để đổ vào các cụ ạ. Cụ nào nhà nấu rượu nếp men chuẩn đổ giúp em cái 😁

Chỉnh sửa cuối:

Khongmatnick23

Xe tải
Chi phí tiếp thị sản phẩm lớn lắm

Meo Kon

Xe hơi
Cụ nghiên cứu xem dùng rượu của e dc k nhé: Nếp ủ men Lá ng Nùng 20 ngày, nguồn nước Giếng to nhất VBB ( đk 4m, ko so với giếng công cộng như giếng làng, giếng chùa, giếng đình,...nhé), mạch đá, e mua thiết bị về kiểm tra rất ok, chưng chất bằng nồi Thủy Thượng. Mẻ nấu 50kg của e hết thời gian tầm 8 tiếng.
Rượu ra e lọc bằng phương pháp truyền thống, e đang đặt máy, tháng sau có về thêm máy lọc.
Cụ ưng thì inbox cho e địa chỉ, tuần sau e có nấu mẻ Nếp mới, e gửi biếu cụ uống thử 1 chai 30 độ, 1chai 45 độ. Cụ uống xong, hôm sau cho e xin cảm nhận nhé.
Em kính cụ 1 ly trước ạ. Zalo em 0988987595 😁

Công Tôn Chén

Xe buýt
E thấy ở khu quê bắc ninh, có cty nấu rượu mạn gia bình lấy tên là quốc lủi, bán 80k 1 can 2 lit, thấy bảo khử độc này nọ, nhưng giá đắt quá
uống được không cụ?

80k/can 2 lít thì tiền can và tem mác linh tinh cũng mất 5k đến 10k rồi. Phần còn lại cho là 70k đi, tức là 35k/lít thì là rượu Nếp, hay tẻ, độ rượu là bao nhiêu.
Trên mạng có 1 cty lấy tên là HTX nông nghiệp sạch j đó cũng cho ra thương hiệu rượu Quốc Lủi nhưng xem clip kỹ xe thấy là Cơm nấu xong, còn nóng rực đổ luôn vào thùng, đổ nước và đổ men vào rồi ủ luôn, rồi sau đó nấu thành rượu!!!???
Đó là một khâu lỗi cực lớn của quảng cáo ,cả quá trình làm tốt cuối cùng dính ngay phốt lớn là làm men vi sinh

Cháu sắm chum đất về rồi nhưng chưa tìm ra nguồn rượu tốt để đổ vào các cụ ạ. Cụ nào nhà nấu rượu nếp men chuẩn đổ giúp em cái 😁
Mong đc phục vụ cụ

tauchien

Xe tăng
Mấy hôm nay em đang tìm hiểu để về quê đầu tư cùng họ hàng ở quê 1 xưởng sản xuất rượu đóng chai.
Em định nấu chưng cất bằng nồi công nghiệp, sử dụng phương pháp chưng cất 2 lần theo quy trình của 1 trường đại học đang áp dụng tại các làng nghề. Chưng cất 2 lần theo quy trình loại này nó khác kiểu chưng 2 lần của các lò rượu.
Tiếp theo là sử dụng máy lọc rượu.
Và cuối cùng là đào hố để ủ rượu xuống đất sau 6 tháng mới đóng chai bán.
Bên cạnh đó, e thu mua dược liệu để tiến hành ngâm rượu. Cũng 6 tháng - 1 năm mới bán.
Về gạo thì là gạo quê Thái Bình, men thuốc Bắc nhà làm, nước em có sử dụng máy làm mềm nước để khử Clo.
Tất nhiên, với sự nghiêm túc và cầu thị em có mấy ý kiến nhờ các cụ tư vấn.
1- các cụ có góp ý hoặc quy trình nào để nâng cao chất lượng rượu, giảm độ độc hại thì tư vấn cho em để em nâng cao sp rượu.
2- em chỉ bán trên thành phố với dòng ruợu mà em có cả video, ghi chú ngày giờ chưng cất, hạ thổ..đóng chai chiết rót đến lúc giao đến tay người tiêu dùng thì em
bán với giá 200k/ lít, các cụ có tin dùng không?
3- Nếu em muốn thuê xe của các cụ để dán logo quảng cáo sản phẩm trên cánh cửa nhưng em thanh toán bằng ruợu có Ok không ạ? Em dự kiến khoảng 500k/ tháng - em đổi thành 3 chai rượu xịn.
P/s mọi ý kiến quý giá của các cụ em xin ghi nhận.
Tuần sau, e về quê dựng xưởng. Các cụ nào quan tâm xin inbox số đt, hoặc nhắn, em xin biếu mỗi cụ 1 chai thưởng thức vào dịp Tết. Em dự kiến biếu diễn đàn mình khoảng 300 chai rượu do xưởng sản xuất với cam kết chất lượng hàng đầu.
Cách đây khoảng ngót chục năm, em gặp lại một anh bạn và ảnh nói đang xây dựng nhà máy nấu rượu sạch, có lọc andehit để bán. Em có nói, việc xây dựng một thương hiệu rượu để kinh doanh cấp quốc gia ở VN khá khó khăn bởi mấy lý do :
- Không có thương hiệu nào nổi bật để mình bám vào và khuếch trương lên cho nó thành thương hiệu nổi nổi.
- Hầu như mỗi tỉnh có 1, thậm chí vài ba "thương hiệu" địa phương. Uống chơi thì có thể uống rượu nơi khác, nhưng tiếp khách đa số dùng rượu địa phương cho an toàn. Có nhà khách còn tự nấu để dùng, các quan chức ở đó không sử dụng loại khác.
- Nếu anh có thành công, bán chạy, lập tức có rượu nhái ngay.

S320

Xe điện
Cụ chù triển chưa thế
Rượu làng nghề quê em đây ( có hẳn giấy phép nấu và bán nhá )

Giờ ai đun than với củi nữ cụ ơi :)):)):)) nồi điện sạch sẽ gọn gàng hơn bao nhieu ;))

2 tai 8 banh

Xe container
Rượu Nếp - ủ Men Lá 20 hôm - chưng cất bằng Nồi Thủy Thượng, đảm bảo chất lượng 100% mà giá em đưa ra là: Rượu 30 độ giá 25k, Rượu 45 độ 38k. Tiền ship ng mua chịu, tiền can đựng ng mua chịu!
chuẩn rịu nếp không cụ ?? uốn say có đau đầu - tỉnh dậy háo nước không cụ ??

Trạng thái
Thớt đang đóng