[Công nghệ] Navitel mới có cảnh báo sớm tránh chạy quá tốc độ

MSO

Xe đạp
Website
oto3mien.com
Ko phải thế bạn à. Vệ tinh nó ko theo dõi vị trí, tốc độ xe cộ nên ko có data về trạng thái đường đâu. Các nhà cung cấp dịch vụ như Google hay Navitel ko có nguồn dữ liệu nào khác ngoài lấy từ người dùng. Các thiết bị của người dùng dựa vào tín hiệu vệ tinh gps để biết mình đang ở đâu, tốc độ của mình ra sao. Các thông tin đó được app như Gmap và Navitel được gửi lên hệ thống của các nhà cung cấp. Dựa trên các dữ liệu về vị trí và tốc độ của nhiều người dùng, cùng với dữ liệu quá khứ, hệ thống ước lượng ra mức độ thông thoáng của đường. Số người dùng gửi dữ liệu lên hệ thống càng cao thì dự đoán của hệ thống càng chính xác.
Navitel có số người online thấp (các xe với đầu chạy offline, ko có sim data, ko cập nhật cho Navitel về vị trí và tốc độ hiện tại được) nên ít dữ liệu, trạng thái sẽ kém chính xác.
Google maps thì rất nhiều người dùng (và online, gửi dữ liệu cho hệ thống) nên Gmaps ước lượng chính xác. Bên Mỹ thì Google lại còn thua Waze vì lượng người dùng của Waze cao hơn nhiều.

Bạn có thể xem cái anh chàng này lừa Google maps để làm giả tắc đường thế nào trong bài này.
Trước đó cũng có 1 ông già người Hà Lan ngày nào cũng lừa map để tạo tắc đường giả trên con phố trước cửa nhà vì ghét xe cộ tránh tắc chạy vào gây ồn ào.

Thanks cụ đã cho em thêm tý hiểu biết

hnd.vina

Xe đạp
Phiên bản mới của Navitel đã cho phép đặt cảnh báo vượt tốc độ từ khi chưa đến tốc độ tối đa cho phép.

Trước đây thấp nhất là 0km/h - tức là không cảnh báo sớm được. Giờ thì đã có thêm đến dưới 0.
Cụ cho hỏi là cụ đang dùng bản cập nhật nào đấy ạ. Mình dùng bản s12022 thì chưa có

Theo e thì navitel nó phải lấy data từ vệ tinh xuống, gmap hay gì thì e nghĩ nó cũng phải lấy từ vệ tinh gps xuống Mà hầu như xe nào chả có gps nên ko ít người dùng đâu ạ gps nên chắc chuẩn

Sent from SM-F916N via OTOFUN
Cụ ngây ngô thế
Mỗi 1 người dùng m

first

Xe tăng

dinhdung87

Xe buýt
Các cụ dùng cho íos thấy đi tỉnh cảnh báo tốc độ và biển báo ổn không?

Gừng

Xe container
Thực tế tôi sử dụng Navitel để theo dõi tốc độ giới hạn và nghe cảnh báo thôi, chứ dẫn đường thì đi theo GMaps. Trên điện thoại tôi chia màn hình thế này để dùng cả 2 phần mềm - Navitel cho nhỏ thôi, vừa đủ xem thông tin, còn Gmap cho phần lớn hơn để nhìn dẫn đường.

cụ cho e hỏi là e mất mấy cái thanh công cụ báo đèn đỏ và cam phat nguội gocs phair bên trên manf hinhf, làm tn lôi ra dc ạ

first

Xe tăng
cụ cho e hỏi là e mất mấy cái thanh công cụ báo đèn đỏ và cam phat nguội gocs phair bên trên manf hinhf, làm tn lôi ra dc ạ
Nó tự có mà. Từ phiên bản cũ cũng có rồi. Đó là dữ liệu trong file speedcam. Với phiên bản cũ thì speedcam được cập nhật cùng lúc với bản đồ (hàng quý). Từ phiên bản v11 thì dữ liệu speedcam được cập nhật cùng online services (bât trong settings) nên thường xuyên hơn.

Gừng

Xe container
Nó tự có mà. Từ phiên bản cũ cũng có rồi. Đó là dữ liệu trong file speedcam. Với phiên bản cũ thì speedcam được cập nhật cùng lúc với bản đồ (hàng quý). Từ phiên bản v11 thì dữ liệu speedcam được cập nhật cùng online services (bât trong settings) nên thường xuyên hơn.
của cụ là bản 11 hay 9 ạ?

vudinhtung85

Xe hơi
Mình sử dụng Navitel trên IOS, bản quyền, version 9, speedcam cập nhật đến Q4/2022. Về cảnh báo tốc độ thực tế mình di chuyển khu vực HN, Bắc Ninh, Hải Dương qua nhìn biển & so sánh với Navitel thì thấy chuẩn, ko trượt phát nào. Cccm nhận xét thêm các khu vực khác.

hnd.vina

Xe đạp
Mình sử dụng Navitel trên IOS, bản quyền, version 9, speedcam cập nhật đến Q4/2022. Về cảnh báo tốc độ thực tế mình di chuyển khu vực HN, Bắc Ninh, Hải Dương qua nhìn biển & so sánh với Navitel thì thấy chuẩn, ko trượt phát nào. Cccm nhận xét thêm các khu vực khác.
Bản S42022 này có tính năng chỉnh báo tốc độ sớm (-) ko cụ?

Mr.Chem

Xe điện
Bản trên IOS của mình thì chỉ chỉnh được min về 0km thôi, không sớm hơn được.

View attachment 7654564
Em toàn tắt tiếng, chỉ để trên màn android để lâu lâu đá xem cái tốc độ giới hạn thôi. Để tiếng đi nghe nhức đầu lắm, navitel mà gọi đc cái Icon tốc độ giới hạn ra trên màn hình chờ thôi thì tuyệt vời, chứ dẫn đường thì navitel thứ nhất là hơi ngu, thứ 2 là đồ hoạ không đẹp. Em đi đường xa toàn gọi thằng gmap ra dẫn đường và thằng navitel ra xem tốc độ giới hạn, nhưng chia đôi màn hình nhiều lúc nhìn cũng rối mắt mà thao tác các phần mềm khác cũng không thuận tiện.

Gừng

Xe container
Em toàn tắt tiếng, chỉ để trên màn android để lâu lâu đá xem cái tốc độ giới hạn thôi. Để tiếng đi nghe nhức đầu lắm, navitel mà gọi đc cái Icon tốc độ giới hạn ra trên màn hình chờ thôi thì tuyệt vời, chứ dẫn đường thì navitel thứ nhất là hơi ngu, thứ 2 là đồ hoạ không đẹp. Em đi đường xa toàn gọi thằng gmap ra dẫn đường và thằng navitel ra xem tốc độ giới hạn, nhưng chia đôi màn hình nhiều lúc nhìn cũng rối mắt mà thao tác các phần mềm khác cũng không thuận tiện.
e bật Navitel trên màn chinhs

Iphone chạy Ggmaps để cưae gió điều hoà

howi bât tiện là phải để cửa điêu hoà bên tài vì nếu để giữa thì mất sóng gps do xe e dán vkool

maf đi đêm hơi loá

mr.c0ld_711

Xe hơi
Trên Android thì mua bản đồ chứ ko phải mua phần mềm. Bản đồ mua ngay trong app. (Menu -> Thông tin bản đồ -> Mua -> chọn Việt Nam). Giá hơn 600k.
Bản quyền bản đồ đã mua là vĩnh viễn, dùng đc trên nhiều máy cùng tài khoản Google, hay thay máy cài lại thoải mái.
Có thể mua qua Navitel Vietnam, giá rẻ hơn, cũng vĩnh viễn, nhưng lock với thiết bị, và chỉ hỗ trợ chuyển bản quyền sang thiết bị khác 1 lần.

Trên đầu theo xe (ko phải Androi) thì phải đem ra hãng thôi. Còn bản trên đầu Android hoặc trên điện thoại thì update qua Google play.
Cảm ơn cụ e mua trực tiếp qua app sẽ ok hơn nhỉ