[Funland] Nên chọn bảo hiểm hãng nào báy giờ

dongnguyenmoc

Xe tải
Cac cụ cac mợ cho hỏi sau đợt boc ohot Manulife bây giờ cũng hơi lăn tăn em tính mua BH cho mây đứa nhỏ nhà em để sau này cho chúng đi du học.
Cụ mợ nào có cao kiến gid không?

lx125_black

Xe container
Cao kiến là mua BH cho thằng làm ra tiền, thằng chưa làm ra tiền ko cần thiết phải mua BH.
Nếu là BH nhân thọ thì nên gạt tối đa phí BH sức khỏe hằng năm, gọi là "phí rơi"

hatatthanh2008

Xe buýt
Cac cụ cac mợ cho hỏi sau đợt boc ohot Manulife bây giờ cũng hơi lăn tăn em tính mua BH cho mây đứa nhỏ nhà em để sau này cho chúng đi du học.
Con nhà cụ , các cháu mấy tuổi rồi, nếu dưới 6 tuổi hay ốm vắt thì mua BH chăm sóc sức khoẻ cho nó hơn 2tr/năm để đi khám được TT, nhà em vừa vào viện combo 3 viêm: Phổi, tai giữa, viêm mũi ... chi phí gần 10tr đây cụ, được BH TT 90%

hatatthanh2008

Xe buýt
Cao kiến là mua BH cho thằng làm ra tiền, thằng chưa làm ra tiền ko cần thiết phải mua BH.
Nếu là BH nhân thọ thì nên gạt tối đa phí BH sức khỏe hằng năm, gọi là "phí rơi"
Đồng quan điểm với cụ, bảo hiểm và bảo về cho thằng làm ra tiền đã, còn máy tiêu tiền BH bệnh tật nhỏ thôi

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Em xin được chia sẻ một chút kiến thức cho Cụ/Mợ:
- Bảo hiểm nhân thọ: Trước tiên Cụ nên tham gia cho người trụ cột làm kinh tế chính trong gia đình. Nếu dư dả thì có thể tham gia thêm cho con, chỉ tham gia những điều kiện chính bảo vệ cho sinh mạng và tai nạn đề phòng rủi ro, lựa chọn quỹ đầu tư an toàn (ILP) mức sinh lời vừa phải, duy trì đóng phí khoảng 12-15 năm là nhận về bằng số tiền mình đóng vào (hoặc lãi ra ít không đáng kể), coi như đó là khoản tiết kiệm cho con đi du học sau này.
- Bảo hiểm sức khoẻ cho các con: Cụ tham gia thẻ rời của bảo hiểm phi nhân thọ, hoặc thẻ kèm theo bảo hiểm nhân thọ (Phí rơi không tích luỹ) để đề phòng trường hợp nhóc nhà bị ốm đau bệnh tật. Đỡ được rất nhiều chi phí đấy ạ

hoangviet94

Xe đạp
- Nhân thọ: thì cụ nên mua cho mình( người làm ra kinh tế) xong mua kèm cho con thì tối ưu hơn. Phí hỏi cao, nhưng có tích lũy sau này.
- Phi nhân thọ: mua cho con kèm cụ phí sẽ thấp, nếu mua riêng con phí sẽ cao hơn 1 chút. Vì thị trường đang tăng phí nêu con mua độc lập. Phi nhân thọ thì không tích lũy, mua sang năm đến hạn mua tiếp hoặc không mua nữa. Ưu điểm: phí thấp, quyền lợi ổn.
Nếu cụ cần tham khảo phi nhân thọ, em xin phép tư vấn cụ nhé. Bảo hiểm vbi ạ.

Sơn BảoViệt

Đi bộ
Em bên bảo hiểm Bảo Việt
Rất hân hạnh phục vụ các cụ mợ ạ!

Kiencoi79

Xe hơi
Hãng nào cũng có chính sách hay, nhưng không nhiều lợi ích như mọi người nghì thì phải

Apremium

Xe hơi
Hợp đồng bh nhân thọ em mua cả nhà mười mấy năm rồi mà còn chưa biết nội dung ntn, vì xưa mua vì cả nể, xong giờ hợp đồng còn chưa cầm, cứ đến hạn có người của bên cty bh nhắc thì ck đóng :(

hatatthanh2008

Xe buýt
Hợp đồng bh nhân thọ em mua cả nhà mười mấy năm rồi mà còn chưa biết nội dung ntn, vì xưa mua vì cả nể, xong giờ hợp đồng còn chưa cầm, cứ đến hạn có người của bên cty bh nhắc thì ck đóng :(
Cụ ib cháu xem như thế nào,cháu tư vấn cho cụ

kutetrang

Xe đạp
Cụ mua cho ng trụ cột là 2vc nhân thọ rồi đính kèm thẻ chi trả viện phí của các bé nhà cụ vào. Lợi đôi đường đấy ạ. Vụ phốt Manulife là do ngân hàng bán láo thôi. Cô e ra gửi tiền tk cũng bị chúng nó lùa 100 củ này. Chứ nhà e được tv ngon mua đúng như e nói đợt con bé viêm phổi vào nằm viện hơn 20 củ thanh toán 100%. Còn được bồi dưỡng thêm chục củ cầm về nữa

kutetrang

Xe đạp
Ối cụ ơi đừng mua cả nể. Minhg đóng chục năm cứ phải tìm hiểu. E thấy hãng nào cũng có cái hay, quan trọng là ng tư vấn cho mình đúng đủ với dịch vụ chăm sóc sau này. Chứ ng thân nhưng sau nghỉ mình đi viện bơ vơ k biết hỏi ai cũng chết