[Công nghệ] Nên chọn bếp từ AEG hay BOSH!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ em được gấu giao nhiệm vụ chọn cái bếp từ để nâng cấp cho bếp
kinh phí tầm 15-20tr
....Do bếp là vật dụng hay dùng và quan trọng nên em muốn hỏi các cụ nên chọn em nào trong 2 em này ạ
em chỉ cần nó bền ít hỏng hóc lỗi còn nấu nhanh chắc bếp từ nào cũng nấu nhanh rùi các cụ nhỉ
em cảm ơn các cụ!
Tôi thì giao nhiệm vụ tương tự cho gấu, nó chọn Bếp gas. 5 củ. 3 mặt bếp nấu. 4.5kw/bếp.
Lý do: có lửa nấu "sướng hơn", và nhanh hơn bếp từ.
Giữ lại được đống nồi gang nữa.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nấu 3 nồi một lúc mới thấy ảeg đáng tiền.
Nhà em luộc xào và hâm thức ăn. Tầm 10” là xong cả bữa. Nếu Bosch chỉ 2 nồi một lần thôi. 3 rất là chật.

drtiendiep

Xe đạp
Mua loại AEG ở chỗ nào giá tốt và chính hãng anh em nhỉ?

saltduck

Xe đạp
Mua loại AEG ở chỗ nào giá tốt và chính hãng anh em nhỉ?
Haha. Nhìn tên k sau đây được bác điệp BB. Em cũng đang than khảo thấy 2 chỗ. 1 kimhoa.gumda gì ấy vs trangngoclong trên Of Bác Điệp mua trước có gì feedback em tham khảo với ạ!

Gửi từ SM-G900S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

langtoilangtoi

Xe điện
Với tầm tiền này trước đây em cũng phân vân. Nhưng cuối cùng em chọn bếp nội địa Nhật Panasonic, vì giá rẻ hơn. Lại có đủ 2 bếp từ, 1 hồng ngoại, 1 lò nướng. Từ lúc dùng bếp này em không bao giờ phải mua cồn nướng mực uống bia nữa :D
E dùng qua cả Nhật với Đức thì vẫn thích Nhật vì nó hợp lý hơn, nấu thích hơn, nướng 2 mặt khá hay

Andydo

Xe điện
Tôi thì giao nhiệm vụ tương tự cho gấu, nó chọn Bếp gas. 5 củ. 3 mặt bếp nấu. 4.5kw/bếp.
Lý do: có lửa nấu "sướng hơn", và nhanh hơn bếp từ.
Giữ lại được đống nồi gang nữa.
Quan niệm sai lầm, bếp từ nấu nhanh hơn ga, lại mát hơn nhất là mùa hè.
Bếp từ xài được nồi gang, inox, sắt thép gì cũng được

Andydo

Xe điện
E dùng qua cả Nhật với Đức thì vẫn thích Nhật vì nó hợp lý hơn, nấu thích hơn, nướng 2 mặt khá hay
Em thì ủng hộ combo bếp từ Đức+lò nướng. Vì thẩm mỹ của bọn Nhật bổn nhìn không mê nổi, với lại cái lò chuyên làm được nhiều trò hơn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Quan niệm sai lầm, bếp từ nấu nhanh hơn ga, lại mát hơn nhất là mùa hè.
Bếp từ xài được nồi gang, inox, sắt thép gì cũng được
Thế hả bác. Chết dở, để tôi bẩu cậu Đức Tài bên Điện máy xanh, sa thải hết cái đám Sales đi.

Ai lại dám tuyên bố là "Bếp từ có kén nồi không? Câu trả lời là "có".
Và: Đồng nghĩa với việc bạn dùng bếp từ thì sẽ không dùng được những xoong nồi như là nồi thủy tinh, nồi nhôm, nồi gang, nồi đất….mà bắt buộc bạn phải thay vào đó loại xoong nồi chảo từ
và:
Đồng nghĩa với việc bạn dùng bếp từ thì sẽ không dùng được những xoong nồi như là nồi thủy tinh, nồi nhôm, nồi gang, nồi đất….mà bắt buộc bạn phải thay vào đó loại xoong nồi chảo từ

Link: https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/bep-tu-dung-noi-gi-586451
và: http://bepluaviet.vn/bep-tu-dung-duoc-nhung-loai-noi-nao-tu-van

MayMan

Xe tăng
E đang cần combo bếp từ 3 khoang và lò nướng . Các bác tư vấn giúp.

romax

Xe hơi
Hai cái đều Brand đức thì cụ chọn em nào k sẽ ở TQ

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em thích Bosch hơn nhưng mà giá bếp AEG tốt hơn nếu cùng chức năng. :D

bimbim71

Xe điện
Em xài NEFF 5 vùng nấu,trong đó có 2 vùng vuông có thể liên kết được,sướnh hết chỗ nói.Anh chị em đến ăn mê tít!

Andydo

Xe điện
Thế hả bác. Chết dở, để tôi bẩu cậu Đức Tài bên Điện máy xanh, sa thải hết cái đám Sales đi.

Ai lại dám tuyên bố là "Bếp từ có kén nồi không? Câu trả lời là "có".
Và: Đồng nghĩa với việc bạn dùng bếp từ thì sẽ không dùng được những xoong nồi như là nồi thủy tinh, nồi nhôm, nồi gang, nồi đất….mà bắt buộc bạn phải thay vào đó loại xoong nồi chảo từ
và:
Đồng nghĩa với việc bạn dùng bếp từ thì sẽ không dùng được những xoong nồi như là nồi thủy tinh, nồi nhôm, nồi gang, nồi đất….mà bắt buộc bạn phải thay vào đó loại xoong nồi chảo từ

Link: https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/bep-tu-dung-noi-gi-586451
và: http://bepluaviet.vn/bep-tu-dung-duoc-nhung-loai-noi-nao-tu-van
Bác ơi, tôi liệt kê có cái nào là nồi nhôm, nồi thủy tinh không? Chuyện đó ai chẳng biết. Do bác nói nồi gang không nấu được nên tôi mới phản bác.
Thêm nữa, nói luôn là do ngày xưa người VN làm quen bếp từ với hàng TQ trước nên ấn tượng là nấu chậm. Vì là hàng TQ công suất kém nên mới thế. Chứ bếp từ xịn nấu nhanh hơn bếp ga nhiều vì toàn bộ nhiệt truyền vào nồi. Kết quả là cũng tiết kiệm tiền điện hơn.
Chia sẻ luôn là nhà em dùng bếp từ toàn mua ba cái nồi chảo inox bán ngoài chợ trời thôi. Nấu quá ngon luôn là đằng khác. Lại sạch sẽ không hôi hám dơ bẩn như bếp ga. Cứ hỏi chị em nội trợ là biết. Nhà em xài AEG nha

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi, tôi liệt kê có cái nào là nồi nhôm, nồi thủy tinh không? Chuyện đó ai chẳng biết. Do bác nói nồi gang không nấu được nên tôi mới phản bác.
Thêm nữa, nói luôn là do ngày xưa người VN làm quen bếp từ với hàng TQ trước nên ấn tượng là nấu chậm. Vì là hàng TQ công suất kém nên mới thế. Chứ bếp từ xịn nấu nhanh hơn bếp ga nhiều vì toàn bộ nhiệt truyền vào nồi. Kết quả là cũng tiết kiệm tiền điện hơn.
Chia sẻ luôn là nhà em dùng bếp từ toàn mua ba cái nồi chảo inox bán ngoài chợ trời thôi. Nấu quá ngon luôn là đằng khác. Lại sạch sẽ không hôi hám dơ bẩn như bếp ga. Cứ hỏi chị em nội trợ là biết. Nhà em xài AEG nha
OK bác, chắc tôi hiểu sai.

Tôi cũng vui lòng với cái Bếp từ, nhưng lãnh đạo nó không duyệt thì làm sao?
Còn tính ra tiền thì hiện tại, Bếp từ đắt hơn Bếp gas một chút. Bù lại, nó comfortable hơn nhiều, cái đấy thì rõ rồi.
Đắt hơn vì cái bếp, bộ nồi xịn phải mua ....
Chắc vài năm nữa thì Bếp từ sẽ áp đảo hoàn toàn bếp gas.

Thêm nữa là nhà tôi điện khá tồi, bật 2 cái điều hòa là chao đảo rồi.

FRA

Xe tải
Có 3 điểm để các cụ tham khảo.
Về thiết bị gia dụng bên này có các nhà sản xuất đứng sau các thương hiệu như sau:
- Nhóm BSH Hausgeräte GmbH là nhà sản xuất thiết bị gia dụng lớn nhất châu Âu. gồm những thương hiệu như Bosch và Siemens, cũng như NEFF , Gaggenau, Constructa , Thermador, viva , Ufesa, Junker và Zelmer. Ngoài ra, BSH cũng quản lý một số thương hiệu địa phương như Pitsos, Coldex, Balay và Profilo
- Nhóm Electrolux là tập đoàn của Thụy Điển gồm những thương hiệu như, AEG,Electrolux,Zanussi,Molteni,Dometic,Frigidaire,Eureka,Husqvarna,Leonard,Juno..
- Ngoài ra còn thương hiệu chất lượng cao mang quy mô tư nhân như Mile hoặc nhiều thương hiệu lẻ như Gorenje là nhà sản xuất thiết bị gia dụng của Thụy Sĩ. Hanseatic là nhãn hiệu riêng của Otto GmbH, KOENIC và ok. là những thương hiệu nhà bếp của Media Markt và Saturn.vv
Và một điều nên nhớ là những thiết bị như bếp, tủ lạnh, lò nướng...của những thương hiệu như AEG,BOSH,SIEMENS.. bên này tuổi thọ được tính hàng chục năm .

thangmin

Xe tăng

Còn tính ra tiền thì hiện tại, Bếp từ đắt hơn Bếp gas một chút. Bù lại, nó comfortable hơn nhiều, cái đấy thì rõ rồi.

bác đun bếp từ 1 thời gian là ko muốn quay về bếp ga đâu ạ

NNS

Xe ngựa

cụ cứ chiều nó thì cụ thành tốn mịe nó thêm 1 lần tiền
em vứt bếp ga với mớ nồi niêu xong chảo từ 4-5 năm về trước, vợ phản đối, chắc vì nó tiếc tiền, các cụ già phản đối vì quan niệm bếp phải có lửa, với cả đang xài sao phải vẽ việc tiêu tiền vvvv, em quyết phát 1, éo nói nhiều. Ngày đó em bập vào kiến thức về bếp = zero, biết éo gì đâu. tìm hiểu 1 lúc đủ đi buôn bếp, căn bản món này có nhiều tgian ngắm ngó, vì phải tính toán đập phá điện đóm, bàn đá bếp vvv.
xài rồi nó sẽ biết nó ngu khi tưởng cứ ga mới ngon
mịe, hay éo gì cái quả bom trong nhà, đang nấu hết ga, bếp thì nóng và mùi, nấu thì phải tắt quạt, hè đến nhụcnồi niu xong chảo thì bẩn, em sút sạch, kể cả 2 bộ nồi thủy tính éo gì của Pháp, hơn chục năm trc mua cũng đắt lòi.
cụ cứ kệ mịe nó, tự sắm sửa mua về cho nó xài đc rồi, Điện lởm thì làm thêm cái ổn áp

vanphiet

Xe buýt
em cũng đang dùng cái số 1 từ 2016 tới giờ vẫn ngon.hàng bosh thì ngon rồi nhưng phần điều khiển không thích bằng thằng AEG nó chỉnh công suất độc lập cho từng vùng nấu nên chỉnh rất nhanh và tiện.mỗi vùng đều có tự động nhận diện kích thước nồi nên nồi to nhỏ cứ đặt vào bất kì ô nào cũng được.