[Funland] Nên chọn Gamuda hay Vinhomes Riverside

Vudinhluan67

Đi bộ
Ở Ga chán lắm, các cụ đừng về, e ở 5 năm rồi. Ko oai bằng ở Vin đâu

shipme.vn

Xe hơi
Ở Ga chán lắm, các cụ đừng về, e ở 5 năm rồi. Ko oai bằng ở Vin đâu
Nơi sống là nơi phù hợp với gia đình mình chứ không phải oai hay không? Phù hợp ở đây có nhiều yếu tố như học hành con cái, gần nội ngoại, giá cả, dịch vụ và gu thẩm mỹ

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
ĐẲng cấp vẫn là Vin riverside. Năm nay cụ chủ đang ở đâu r

hieu2

Đi bộ
topic cộng đồng cư dân gamuda bị khoá rồi phải không các cụ

hahaha111

Xe máy
Các cụ cứ so với Vin thì chỉ có thiệt thôi. Ai mà nói xấu Vin thì xác định bay nick, bay bài ngay :)

hahaha111

Xe máy
Nói chung xét về mức độ tiềm năng tăng giá để đầu tư, thì chắc thằng Vin nó sẽ ngon hơn vì thương hiệu cũng như đội sale nó mạnh. Nhưng xét về các góc độ để ở thì Ga ăn đứt Harmony. Em chưa ở Harmony bh nhưng đã từng ở ciputra và có nhà người thân ở starlake, và cảm nhận là Ga đáng sống hơn rất nhiều. Ga bị điểm trừ lớn nhất là mức độ cư dân trọc phú vô ý thức ở đây nhiều hơn Vin + ban quản lý lỏng lẻo, dẫn đến phá cảnh quan chung. Chứ về thiết kế nhà cửa cảnh quan thì xin lỗi Vin ko có cửa. Nếu cư dân chịu khó bỏ tiền ra sơn lại mặt tiền thì trông nó cũng khác hẳn đấy. Còn Vin gì thì vẫn là Vin, vẫn đều gạch bê tông hét

shipme.vn

Xe hơi
Hehe các cụ cứ chê bai chỗ này chỗ kia làm gì. Thị trường quyết định sáng suốt nhất. Vin nó có bịt họng các cụ trên này có làm người mua ngu đi không? Người ta đã đi mua nhà người ta tìm hiểu chán, chui vào tận khu trải nghiệm, hỏi người quanh đó, phù hợp người ta mới mua. Cái nhà ở liên quan đến cuộc sống hàng ngày mà cụ haha nói là ở Vin oai là sai. Nếu không tiện cuộc sống hàng ngày, tốt với giá trị bỏ ra thì oai chỉ đc 1-2 tháng là người ta chán và bán ngay hoặc mua chỉ để đầu tư. Cụ thử sang bên Vin xem dân ở đông chưa, có tiền bây giờ mua còn khó. Điều đó có nghĩa là khu này đang rất ổn. Nếu tính giá khu harmony có hồ bây h còn đắt hơn gđ 1.

Em vào đây comment theo ý thực tế, không dìm hàng khu nào và cg không tự tâng bốc khu nào. Thị trường và mật độ dân cư chuyển về là chính xác về khu đó có ổn hay không?

hahaha111

Xe máy
Hehe các cụ cứ chê bai chỗ này chỗ kia làm gì. Thị trường quyết định sáng suốt nhất. Vin nó có bịt họng các cụ trên này có làm người mua ngu đi không? Người ta đã đi mua nhà người ta tìm hiểu chán, chui vào tận khu trải nghiệm, hỏi người quanh đó, phù hợp người ta mới mua. Cái nhà ở liên quan đến cuộc sống hàng ngày mà cụ haha nói là ở Vin oai là sai. Nếu không tiện cuộc sống hàng ngày, tốt với giá trị bỏ ra thì oai chỉ đc 1-2 tháng là người ta chán và bán ngay hoặc mua chỉ để đầu tư. Cụ thử sang bên Vin xem dân ở đông chưa, có tiền bây giờ mua còn khó. Điều đó có nghĩa là khu này đang rất ổn. Nếu tính giá khu harmony có hồ bây h còn đắt hơn gđ 1.

Em vào đây comment theo ý thực tế, không dìm hàng khu nào và cg không tự tâng bốc khu nào. Thị trường và mật độ dân cư chuyển về là chính xác về khu đó có ổn hay không?
Vâng thế cụ xem mật độ chuyển về của Ga và Harmony thế nào nhé. E ko hề chê Vin harmony nhé, nó cũng có nhiều điểm tốt, nhưng e nói là nếu so về mức độ đáng sống thì em thấy Ga hơn thôi cụ. Còn em nói Vin oai lúc nào cụ nhỉ?

shipme.vn

Xe hơi
Vâng thế cụ xem mật độ chuyển về của Ga và Harmony thế nào nhé. E ko hề chê Vin harmony nhé, nó cũng có nhiều điểm tốt, nhưng e nói là nếu so về mức độ đáng sống thì em thấy Ga hơn thôi cụ. Còn em nói Vin oai lúc nào cụ nhỉ?
K phải cụ à, em nhầm cụ ở trên cụ 😁. Cụ thấy Ga đáng sống thì cụ mới ở. Còn em thấy Vin đang sống hơn thì em ở mặc dù em ở Liền kề thôi nhg vì ít tiền. Em mà có tiền em cg ở SL hay BT

bing-bing

Xe buýt
Ga chỉ so được với Harmony thôi, chứ Riverside nó là 1 tầm cao hơn hẳn rồi.

1) Khi nói nhà tôi ở Vinhome Harmony thì oai hơn hẳn là đúng.

2) Vin là kiểu biệt thự, nhà phố. Ga là nhà vườn. Muốn đẹp, hoành tráng sang Vin. Muốn thoáng đãng, cây cối thì GA. GA để xe máy, oto gọn hơn.

3) Dân ở Vin giàu hơn ( cảm tưởng thế). Nên nếu chỉ có dưới 20 tỷ thì ở Ga cho nó tự tin hơn. Chứ sang Vin nhìn hàng xóm tự ti bỏ mie :))

4) Không khí 2 bên đều ổn, nhưng bên Vin sạch sẽ, thoáng mũi hơn là có thật. Vì một mình nó một cánh đồng.

5) GA điểm cực mạnh đó là khi Tam Trinh làm xong thì có lẽ nó là khu Biêt thự đến Hồ Gươm nhanh nhất, và sau này ko có khu nào ntn nữa.

6) Quản lý đô thị: Vin 10 điểm, Ga 7 điểm.

7) Vin thiết kế đô thị ô bàn cờ phổ biến và nhàm chán, GA thì đúng chất lạ ko có ở đô thị nào. Tôi thích GA điểm này

Nói tóm lại tôi chọn GA vì phù hợp hơn (mình ít tiền). Nào nhiều tiền tôi mua thêm Vin :))

ducmnm

Xe máy
Bên GA thì bql có gì đó ko ổn! Nhà bên đó thấy bỏ trống nhiều. Hạng mục quan trọng như bể bơi thì mãi vẫn chưa xong.

ducmnm

Xe máy
VỚi cả phía GA có cảm giác là nơi đất thấp, gần CV Yên Sở, vốn là nơi xử lý nước thải!!!Cảm giác ko được vượng cho lắm. Còn đâu tuỳ mỗi người.

autoGA12A

Xe hơi
Nói chung là nhiều khu tránh được cái nước thải thì lại có cái nghĩa trang bên cạnh thôi cụ ạ. Về cơ bản thì lấy đâu ra đất thơm đất mịn để làm KĐT nữa nhỉ.

Đoảng

Xe buýt
Nói chung là nhiều khu tránh được cái nước thải thì lại có cái nghĩa trang bên cạnh thôi cụ ạ. Về cơ bản thì lấy đâu ra đất thơm đất mịn để làm KĐT nữa nhỉ.
Hà Nội hết quỹ đất trong vành đai 3 để xây khu đô thị rồi cụ ạ.