Thảo luận Nên chọn mazda 3 hay altis 1.8

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
E cũng ủng hộ ý kiến cụ vnkingman. E cũng cbi lấy altis 1.8g về, luca đầu cũng phân vân giữa 2 e này lắm. E khuyên cụ thế này theo ý kiến cá nhân thôi.
Nếu cụ muốn rộng rãi, thoải mái thì altis rộng hơn, e 1m7 75 kg vào khoang m3 hơi chật tí, còn bên altis thì ngồi thoải mái hơn.
Cách âm thì e thấy như nhau thôi, độ bền xe thì e thấy giờ làm ăn k khó khăn như xưa nữa, nếu tầm 5 6 năm. Đổ lại. Thì e nghĩ nó cũng xêm xêm nhau thôi, từ từ rồi đổi xe sau.
E thì đk cũng có hạn, cố nhoi đc cái xe thì e cứ ăn chắc tí đã, bản mới altis năm nay thấy cũng trang bị khá đầy đủ an toàn rồi nên e lấy. Nó càng ít đồ điện tử thì càng bền, mà lái xe đỡ mất tập trung, chắc tại tính e nó k cầu kì nên thấy mấy đồ chơi trên mazda có cũng đc, k có cũng k sao.
Dáng xe thì e công nhận mazda nhìn trẻ hơn, e ms 25 chọn altis chắc già trc tuổi. Hihi.
Nc chọn cái xe cũng đau đầu phết cụ ạ. Vs tầm tiền này thì cân đo đong đếm mãi, cũng khó hoàn hảo nên cái nào nó tiệm cận gần nhất vs các yêu cầu của mình thì mình chọn thôi.
Chúc cụ lấy đc vợ 2 như ý.
Cụ cố mà đc có 700 thì e nghĩ cũng k nên lấy altis MT làm gì, còn mazda 3 rẻ nhất cũng 640. Ra biển các kiểu cũng phải 730, altis lại số MT nội thành vất vả lắm, k thì cố đợi nốt đến giữa năm sau, giá xe nó cũng định hình roz ràng mà mình cũng có thêm 1 khoản rồi quyết mua cụ ạ. Giờ tầm 700 muốn tốt thì xuống honda city e thấy bh cũng nh ng mua.
Giờ chắc cú có khi làm con Vios G :)) laij dư được em Vespa chơi cụ nhỉ

VNKingman

Xe buýt
E thấy giờ có elantra cũng đang giá tốt, ngoại thất thì ngon mỗi tội nội thất nhìn lởm, toàn nhựa mà k có điểm nhấn gì.. Cụ cũng cân nhắc xem.
dep Elantra đi cụ, cụ đi sau 5 năm cái máy nó tã cụ bán không nổi. Xe Hàn vốn hay hỏng vặt linh tinh sửa thì mất thời gian mà để thì khó chụi. Nên tốt nhất em can cụ đùng mua xe Hàn.

chúc cụ chọn được xe ưng cái bụng

madatakesi0701

Xe hơi
dep Elantra đi cụ, cụ đi sau 5 năm cái máy nó tã cụ bán không nổi. Xe Hàn vốn hay hỏng vặt linh tinh sửa thì mất thời gian mà để thì khó chụi. Nên tốt nhất em can cụ đùng mua xe Hàn.

chúc cụ chọn được xe ưng cái bụng
Dạ e lấy altiz rồi mà. Cơ mà lấy vào mấy ngày trc khi hết năm, e đang k biết thế nào. Khéo qua 1 tháng 1 năm 2018 nó giảm trăm củ thì mình cũng khóc.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Dạ e lấy altiz rồi mà. Cơ mà lấy vào mấy ngày trc khi hết năm, e đang k biết thế nào. Khéo qua 1 tháng 1 năm 2018 nó giảm trăm củ thì mình cũng khóc.
Hiện tại thì nó đang hết xe và chỉ giảm có 10 củ thôi cụ nhé. Trăm củ thật thì ảo quá

madatakesi0701

Xe hơi
Hiện tại thì nó đang hết xe và chỉ giảm có 10 củ thôi cụ nhé. Trăm củ thật thì ảo quá
Chả tin đc các ông sale hứa gì cả, tin các ông quá là có ngày bán nhà hay mua đc cái xe rồi rước bực vào người. Nc là cũng thuận mua vừa bán thôi, mua xe là được, nó cũng chỉ là phương tiện.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Chả tin đc các ông sale hứa gì cả, tin các ông quá là có ngày bán nhà hay mua đc cái xe rồi rước bực vào người. Nc là cũng thuận mua vừa bán thôi, mua xe là được, nó cũng chỉ là phương tiện.
:) Tuỳ cụ . Có duyên thì hợp tác thôi ạ

agrimeco

Xe lăn
Nếu thích altis AT cụ mua xe lướt cũng ổn mà :)

Kia_CD5i

Xe tải
Cố hết sức 700 rồi thì cụ lấy mazda 3 mà đi cụ ạ. Altis thì cụ lấy bản số tự động 1.8E CVT mà đi chứ đi số sàn vất vả ra.
Thực tế là cả dòng này đều ồn, vỏ mỏng như nhau, đóng cánh cửa k đầm tay được như các xe của Ford đâu. Cái hơn của mazda 3 thì cụ nói đúng còn cái hơn của Altis là không gian rộng rãi hơn hẳn ( Hàng sau của m3 ngồi 3 rất chật do ở giữa có cái gờ cao, altis phẳng luôn) điều hoà làm lạnh tốt hơn, vận hành mượt hơn vs hộp số CVT, chân ga vọt ít trễ ga hơn M3. Kiểu dáng Toyota thì ít lỗi mốt hơn, cụ nhìn mấy xe Cam hay Altis đời 2012 vẫn rất đẹp.
Kết luận: Em chọn M3 nếu phân vân vs Altis MT. Nếu cụ vẫn thích số sàn hoặc cố thêm 30 triệu mua 1.8 E CVT thì ới Em Duy Toyota thanh xuân 0963639583. Nếu mà vẫn kết 1.8G Altis thì cụ tìm con nào đời 2015 mà mua. Vẫn ngon giá tầm 700
Em là e iêu cụ rồi đấy, hôm lào cụ cho e lái thử Altis để e xuống tiền nhé, e có ib hỏi giá cụ rồi nhưng vẫn đang phân vân giữa M3 và Altis, nhưng giữa tháng 6 e mới lấy nên cũng chưa vội lắm, hôm nào e đi lái thử cả M3 và Altis mới cảm nhận được. Giá mà giá Altis G chênh với M3 ít hơn thì dễ quyết.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Em là e iêu cụ rồi đấy, hôm lào cụ cho e lái thử Altis để e xuống tiền nhé, e có ib hỏi giá cụ rồi nhưng vẫn đang phân vân giữa M3 và Altis, nhưng giữa tháng 6 e mới lấy nên cũng chưa vội lắm, hôm nào e đi lái thử cả M3 và Altis mới cảm nhận được. Giá mà giá Altis G chênh với M3 ít hơn thì dễ quyết.
Lưu số em Duy toyota thanh xuân 0963639583 khi nào cần tư vấn alo, zalo, inbox em

Unki

Xe hơi
M3 nhìn trẻ trung hơn nhưng ngồi khá chật, em 1m7 mà ngồi khá khó chịu, Altis thì hơi đứng đắn, nhưng nếu lựa chọn thì e sẽ chọn altis cụ ạ :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
M3 nhìn trẻ trung hơn nhưng ngồi khá chật, em 1m7 mà ngồi khá khó chịu, Altis thì hơi đứng đắn, nhưng nếu lựa chọn thì e sẽ chọn altis cụ ạ :D
M3 cái ghế nó làm ôm người, không gian bên trong, kể cả vòm cửa chui vào cũng hẹp hơn altis cụ nhé

Bobibong

Xe tải
M3 cái ghế nó làm ôm người, không gian bên trong, kể cả vòm cửa chui vào cũng hẹp hơn altis cụ nhé
Chính xác. Xe m3 thiết kế thể thao nên xe ngồi sẽ sát đầu hơn. Ai cao hơn1m75 và to con sẽ ko thoải mái lắm so với altis. Còn ghế ôm sát nên ngồi rất thích.
Nói chung m3 là lựa chọn không tồi. Xe rất tiết kiệm xăng, phải nói nhất nhì phân khúc(e chưa so được với civic mới nhưng vẫn đoán sẽ kiệm hơn!).
Còn cảm giác lái thì các bác nên chạy thử, m3 có chế độ sport nên không trễ như mọi người nghĩ đâu, nó không kém altis đâu.

thecan

Xe buýt
E có lái thử cả m3 và altis rồi. M3 cảm giác lái ko bằng đc altis