Nên hay không nên mua bất động sản trong sóng covid này

Xuan Chi Duong

Xe máy
E thấy rao nhiều mà bác,e đang xem mấy cái liền kề, song lập dự án ở hoàng mai với hà đông để ở được toàn 800 với 1 triệu đô, mà e xem trên mạng tầm triệu đô giờ này thì đà nẵng với nha trang quá nhiều sự lựa chọn 😂😂
Giờ chỉ mua bất động sản dòng tiền hoặc thật rẻ là an toàn NHẤT

MrJujube

Xe hơi
Giờ cụ nghĩ bds gì là có dòng tiền? Khó phết, may ra mua đất nông nghiệp trồng rau cấp cho mấy khu phong tỏa, cách ly
Ông ngoại thằng bạn em ở Bắc Giang (doanh nhân 80 tuổi :)) ) tính cho nó: Mua đất nông nghiệp mà trồng lúa thì 50 năm sau mới hoà vốn :))

Hoanft

Xe buýt
Mua nhanh không hết dịch nó lại tăng giá đấy cụ ạ.

Ps: Em hay thấy các bạn môi giới đăng như vậy.
Mua nhanh không hết hàng?? Em cũng nghe vậy. Đất cát tăng chóng mặt và là nơi trú ẩn cho nhà giàu. Còn cứ đú theo mà trả lãi ngân hàng thì mệt lắm.

xebetong

Xe container
Em cũng nghĩ như thế. Tiền rẻ vay từ các đợt trước chưa xuống hàng kịp. Đợt này lại kiệt quệ tiền tiếp nên khó có đợt bùng giá mới
cụ nghe đâu ra là kiệt quệ tiền?!
Giờ đáo nợ cực dễ, có tài sản thế chấp vay thêm cũng đơn giản, có giám giải ngân hay không thôi

GeleximcoD

Xe tải
cụ nghe đâu ra là kiệt quệ tiền?!
Giờ đáo nợ cực dễ, có tài sản thế chấp vay thêm cũng đơn giản, có giám giải ngân hay không thôi
Lấy đâu ra tài sản mà thế chấp nữa cụ? Bạn em thời đỉnh cao vay mua mấy căn BT vinpearl PQ, NT, dòng tiền từ cho thuê cơ bản bù đắp phần vay. Anh em bay vào đấy ăn chơi suốt. Giờ dòng tiền không có, tài sản thế chấp vay tiếp ko, đang bán cắt lỗ kìa

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Lấy đâu ra tài sản mà thế chấp nữa cụ? Bạn em thời đỉnh cao vay mua mấy căn BT vinpearl PQ, NT, dòng tiền từ cho thuê cơ bản bù đắp phần vay. Anh em bay vào đấy ăn chơi suốt. Giờ dòng tiền không có, tài sản thế chấp vay tiếp ko, đang bán cắt lỗ kìa
tại bạn cụ mua bds 50 năm, nếu mua thổ cư sử dụng lâu dài thì lãi mấy lần rồi

Henry 27

Xe tăng
Thời nào cũng nên mua nhưng mỗi thời điểm có một loại hình bđs phù hợp.
Như vừa rồi em khuyên ông bác ở Lâm Đồng nhưng ko nghe giờ lại tiếc, cụ thể: ông bác có mấy ha rẫy mặt đường từ Đà Lạt đi Mũi Né ở Ninh Loan, bao năm vừa cafe vừa chuối cả làm lâm tặc cũng chỉ xây dc cái bthu mini 2 tầng thì cơn sốt đất từ đâu đến có đội trả 6 tỷ rồi 8 tỷ xong lên 10 tỷ.
Ông bác có gọi điện nhờ em từ vấn, em chốt là bán, bán ngay, nhận cọc 10-20% cho đặt cọc dài 20-30 ngày hết thời hạn ko cho xin cọc làm hợp đồng cọc chặt chẽ tránh bị cài. Kể cả ngta sang tay có lãi cũng chấp nhận. Ông trồng cafe nửa đời người còn chả để ra dc 1 tỷ.
Bán dc ko đầu tư sản xuất gì hết, đem xuống nhatrang mua cái nhà nào có nhiều phòng tí, cho thuê đủ để 2 ông bà sinh hoạt thôi cũng được. Sau 2 năm 3 năm hết dịch kiểu gì nhatrang cũng sốt, lúc ý bán đất nhatrang lên mua lại rẫy cafe kia có khi dư ra nửa tiền.
Gia đình bàn bạc thế nào quyết tâm ko bán, dc tầm hơn tháng dân môi giới, đầu tư đi hết cả nhà lại trồng cafe với nhau
cụ tư vấn nghe hợp lý thế nhỉ :)

long.spc

Xe container
cụ tư vấn nghe hợp lý thế nhỉ :)
Cũng tuỳ hoàn cảnh, tuỳ vào điều kiện của mỗi người chứ như nhà ông bác em làm thế quá hợp lý bởi xưa ông bà cũng từng làm ở Nhatrang, dưới Nhatrang cũng nhiều anh em họ hàng nên thoải mái. Tiếc là cơ hội ấy chắc chỉ có 1 lần

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cũng tuỳ hoàn cảnh, tuỳ vào điều kiện của mỗi người chứ như nhà ông bác em làm thế quá hợp lý bởi xưa ông bà cũng từng làm ở Nhatrang, dưới Nhatrang cũng nhiều anh em họ hàng nên thoải mái. Tiếc là cơ hội ấy chắc chỉ có 1 lần
Cũng chả biết thế nào cụ ah. Em về quê cả làng ngả mũ nhìn về giỏi kinh doanh buôn bất động sản trên mọi miền tổ quốc từ nam ra bắc. Ông chú ruột có mảnh vườn hơn 800m2 bao lần nhăm nhe định bán có 3tr/m2 rồi vài năm sau lại tăng lên 3,6tr mà chả có ai mua, em khuyên giữ lại vì cũng rẻ.

Thế quái nào cuối năm ngoái có thằng dở hơi nó trả 5,5tr/m2, ông chú nghĩ ngay đến em gọi về quê gấp có chút việc. Em vội phi về thì thấy ông chú mổ con chó chiêu đãi thằng cháu rồi hỏi chuyện đất cát abc, chú chốt bán 5,5tr nhưng hỏi cháu trước khi quyết định. Em bảo thế chú cứ đòi 7tr xem sao rồi giảm dần xuống là vừa. Nghe theo em và hẹn khách gặp cả em để em chém, đò đưa các kiểu cuối cùng khách chốt 6,35tr/m2.

Ông chú em như bắt được vàng, vì nhờ có em đò đưa phân tích và chém gió mà có thêm gần tỷ. Tưởng ngon nào ngờ qua tết được hơn tháng thằng mua nó lại bán cmn cho người khác được 8,5tr/m2.

Mệ thế là em đang từ trên trời rơi cmn xuống hố, giờ về quê trong mắt mọi người lever của em giảm đi vài bậc, em cảm nhận được rõ là vậy :))

MrJujube

Xe hơi
Cũng chả biết thế nào cụ ah. Em về quê cả làng ngả mũ nhìn về giỏi kinh doanh buôn bất động sản trên mọi miền tổ quốc từ nam ra bắc. Ông chú ruột có mảnh vườn hơn 800m2 bao lần nhăm nhe định bán có 3tr/m2 rồi vài năm sau lại tăng lên 3,6tr mà chả có ai mua, em khuyên giữ lại vì cũng rẻ.

Thế quái nào cuối năm ngoái có thằng dở hơi nó trả 5,5tr/m2, ông chú nghĩ ngay đến em gọi về quê gấp có chút việc. Em vội phi về thì thấy ông chú mổ con chó chiêu đãi thằng cháu rồi hỏi chuyện đất cát abc, chú chốt bán 5,5tr nhưng hỏi cháu trước khi quyết định. Em bảo thế chú cứ đòi 7tr xem sao rồi giảm dần xuống là vừa. Nghe theo em và hẹn khách gặp cả em để em chém, đò đưa các kiểu cuối cùng khách chốt 6,35tr/m2.

Ông chú em như bắt được vàng, vì nhờ có em đò đưa phân tích và chém gió mà có thêm gần tỷ. Tưởng ngon nào ngờ qua tết được hơn tháng thằng mua nó lại bán cmn cho người khác được 8,5tr/m2.

Mệ thế là em đang từ trên trời rơi cmn xuống hố, giờ về quê trong mắt mọi người lever của em giảm đi vài bậc, em cảm nhận được rõ là vậy :))
Cụ chiêu đãi lại ông chú con chó là huề =))

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]

đất ở đâu vậy bạn?

autoviet.vn

Xe hơi
Of rao chỉ cho vui thôi ạ
Giờ có cái nào khớp lệnh được đâu ạ
Toàn người vào chê rồi trả giá giời ơi đất hỡi. Làm người rao nhà cũng thấy oải cơ
Cứ qua MG và lên mạng là nhanh nhất
Em cũng làm với nhiều cụ trên này hàng ngon em cứ inb thẳng. Rao mất công ạ
Đúng như cụ nói rao bán BĐS trên of cho vui thôi, muốn bán BĐS qua môi giới hoặc các trang khác.

GeleximcoD

Xe tải
Em cũng xác định rao trên này để có bài tin tức hoàn chỉnh khi ai hỏi đến thì cóp pết hoặc gửi link cho nhanh chứ bán trên này các cụ dìm cho bán đằng trời, thậm chí bán được cập nhật "Đã bán" mà có cụ còn dè bỉu viết đã bán cho oai 😂😂😂

GeleximcoD

Xe tải
Chuyên gia dự báo nguy cơ trầm lắng kéo dài