[Funland] Nên làm cầu răng hay cấy implant?

dungcarnival

Xe tăng
hàm trong nên e cũng o quan tâm đến thẩm mỹ, bền chắc là được ạ
cái này cụ chuẩn :D

Răng hàm không yêu cầu cao về thẩm mỹ, chỉ cần đảm bảo tốt chức năng sinh học ăn nhai là okie. :D tuy nhiên, các bs có thể đã không biết hoặc không tư vấn cho cụ về nhược điểm của răng thép sứ ( nếu cụ đang lắp loại này thật), như e đã nói ở trên là sẽ gây nhiễu sóng khi cụ sau này phát sinh đi chụp CT hay MRI khu vực hàm mặt. Răng toàn sứ hay gọi là răng không kim loại sẽ không bị hiện tựơng này. Ngoài ra, sự tương thích về mặt sinh học của răng toàn sứ tốt hơn nhiều răng kim loại. Trong thành phần thép để làm răng kim loại, hầu hết trên thị trường hiện nay, là có thành phần Niken, mà thép Niken có nhược điểm là gây mẫn cảm hoặc kích ứng nướu lợi - gây tím hoặc hơi phù nề lợi với rất nhiều bệnh nhân, gây hiện tượng bị đen cổ răng, viền chân răng tiếp giáp với lợi. :-ss

kdtrieuan

Xe tải
Website
remcuasaigon.org
thông cảm với anh trai cụ, vì suy nghĩ đơn giản.

Nói sâu về chức năng của hàm răng thì có 3 chức năng cụ ạ :

1. chức năng sinh học : hàm răng sinh ra có nhiệm vụ ăn nhai, nghiền nát thức ăn, giúp cho tiêu hoá tốt, suy ra sức khoẻ tốt ( cụ xem ngày xưa tuyển chọn nô lệ, giúp việc các ông chủ bao giờ cũng xem răng :D). hàm răng muốn ăn nhai tốt phải đều, không khấp khểnh, các khớp cắn phải chuẩn, khớp vào nhau, không bị khớp cắn ngược hoặc lệch.

2. Chức năng sinh lý : hàm răng khấp khểnh sẽ hay gây ra hiện tượng hôi miệng :-j, do thức ăn hay bị kẹt trong những khe khấp khểnh của răng, bị thối rữa, khó làm vệ sinh. ngoài ra răng khấp khểnh nếu ko biết cách làm vệ sinh rất dễ bị sâu răng, viêm chân răng, viêm lợi do nguyên nhân trên. Và những ai hôi miệng thường sẽ mất tự tin trong giao tiếp, hoặc sẽ bị bất lợi khi đi làm việc, đặc biệt những công việc yêu cầu giao tiếp nhiều.

3. Chức năng thẩm mỹ : gọi là chức năng làm đẹp. hàm răng đều, đẹp sẽ giúp khuôn mặt đẹp hơn, tự tin hơn. có nhiều trường hợp e biết, sau khi làm răng về, khuôn mặt đẹp hơn, công việc thuạn lợi hơn, kiếm được nhiều tiền hơn, bọn e gọi đó là phong thuỷ trong răng miệng :D

Và niềng răng, nếu bác sĩ làm tốt, sẽ giúp đạt được cả 3 yếu tố trên.:-bd. Xu hướng của nha khoa bây giờ là niềng răng đấy cụ, do bảo vệ và giữ đụợc răng gốc của bệnh nhân.
cảm ơn cụ, cụ làm em cảm động quá
ngày xưa lúc quyết tâm đi niêng, thằng bồ em nó nói. Thôi niềng làm rì, để tiền đó mà mua tay ga mà đi
Bố: đau lắm đó con ạ, đừng làm
Mẹ: tốn tiền con , đừng có làm
Anh trai: ai chê xấu kệ họ, cha mẹ sinh sao để vậy không niềng. hehee

dungcarnival

Xe tăng
cảm ơn cụ, cụ làm em cảm động quá
ngày xưa lúc quyết tâm đi niêng, thằng bồ em nó nói. Thôi niềng làm rì, để tiền đó mà mua tay ga mà đi
Bố: đau lắm đó con ạ, đừng làm
Mẹ: tốn tiền con , đừng có làm
Anh trai: ai chê xấu kệ họ, cha mẹ sinh sao để vậy không niềng. hehee
Hehe

1. Với bồ của mợ : mợ cứ bảo " tôi đi niềng răng về, xinh hơn nhiều, ông cẩn thận, tay ga đối với tôi là muỗi, tôi kiếm hotboy nào có 4B tôi chơi cùng :))"

2. Với bố, mẹ, anh trai mợ : mợ bảo " mỗi người xuỳ ra đây 10 củ, con đi làm răng về đẹp lắm":D

kdtrieuan

Xe tải
Website
remcuasaigon.org
Hehe

1. Với bồ của mợ : mợ cứ bảo " tôi đi niềng răng về, xinh hơn nhiều, ông cẩn thận, tay ga đối với tôi là muỗi, tôi kiếm hotboy nào có 4B tôi chơi cùng :))"

2. Với bố, mẹ, anh trai mợ : mợ bảo " mỗi người xuỳ ra đây 10 củ, con đi làm răng về đẹp lắm":D
em niềng chưa xong, bồ em nó bỏ em rồi cụ ạ. :-@

3_banh

Xe điện
Cụ TOMDUY vào tư vấn, em cũng đang ngâm cứu, chỉ vì miếng thịt chó mà đi mất chiếc răng hàm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cái này cụ chuẩn :D

Răng hàm không yêu cầu cao về thẩm mỹ, chỉ cần đảm bảo tốt chức năng sinh học ăn nhai là okie. :D tuy nhiên, các bs có thể đã không biết hoặc không tư vấn cho cụ về nhược điểm của răng thép sứ ( nếu cụ đang lắp loại này thật), như e đã nói ở trên là sẽ gây nhiễu sóng khi cụ sau này phát sinh đi chụp CT hay MRI khu vực hàm mặt. Răng toàn sứ hay gọi là răng không kim loại sẽ không bị hiện tựơng này. Ngoài ra, sự tương thích về mặt sinh học của răng toàn sứ tốt hơn nhiều răng kim loại. Trong thành phần thép để làm răng kim loại, hầu hết trên thị trường hiện nay, là có thành phần Niken, mà thép Niken có nhược điểm là gây mẫn cảm hoặc kích ứng nướu lợi - gây tím hoặc hơi phù nề lợi với rất nhiều bệnh nhân, gây hiện tượng bị đen cổ răng, viền chân răng tiếp giáp với lợi. :-ss
Em bị hỏng cái răng hàm nhưng vẫn còn chân , BS làm cho em cái chụp , theo như em nghe thì BS bảo là chụp bằng sứ titan gì đó , liệu có ngon không cụ ? tốn 2 củ :(

Hến Bột

Xe buýt
Cụ này chuẩn nè, thường thì implant hết 1.000 đô Mẽo. Chụp phim 3D xem hàm có đủ đk làm ko. Còn bắc cầu thì hỏng luôn hai cái răng đầu cầu :)), kiểu gì hai cái răng để bắc cầu đó sớm muộn cũng phải triệt tuỷ do ê buốt theo thời gian.
Nhà cháu mới làm được 4 tháng đây (tay nha sỹ gần nhà bảo làm bắc cầu và phải mài 3 chiếc để làm răng sứ chụp lên + 1 răng thế vào cái bị nhổ đi là = 4 cái x 6 củ 1/răng). Tuy nhiên, đứng như cụ nói sau 2 tháng 1 răng ê buốt thế là lại phải khoan (cả răng sứ chụp ngoài và răng thật bên trong) để diệt tủy quá nản luôn.

Bung To

Xe điện

hungtau

Xe hơi
implant e thấy rẻ nhất ở Nha Khoa Hà Nội, giá implant thường từ 8-2x tr + bột xương trám thêm khoảng 2-5tr tùy loại. Bác sĩ tư vấn nhiệt tình,khám ổn.
một số anh nổi tiếng như anh Hà (nguyên viện phó viện RHM đại học Y) làm thì ổn nhưng giá chát quá,các loại nha khoa Nguyễn du rồi .... thì giá cả hầm bà làng,em tham khảo đủ các kiểu khám thử ròi mới quyết.

làm implant thì phải chụp 3D xem có bị tiêu xương chứ ko phải ca nào cũng làm được,ko nên làm cầu vì sẽ bị mài 2 răng còn lại rồi được 3-5 năm lại phải làm lại ---> ê buốt răng,quá tội tiền đầu tư ban đầu làm 1 lần cho xong - thời gian từ 6-8 tháng hoàn thiện nếu cơ thể chấp nhận mảng xương ghép và implant.

e cũng mất 2 răng hàm,1 bên làm được - 1 bên ko làm được :(. h thi thoảng đồng chí Dương(chủ nha khoa HN) bảo qua e chụp cho a xem tiến triển thế nào thì e làm cái nữa cho a.

đi sang mấy phòng khác e xin lỗi nhưng tsb chúng nó bảo: kiểu gì a cũng làm được,bố láo e hỏi vài câu là vẹo hết cả đống lòi đuôi ra là câu khách để ăn hoa hồng. khuyên cụ nên đi check sớm kẻo lại bị tiêu xương thì khổ.
Nha khoa Hà Nội địa chỉ ở đâu vậy cụ. E search cái nó ra cả đống web. E đang có nhu cầu làm. Tks cụ

November Rains

Xe điện

dungcarnival

Xe tăng
Em bị hỏng cái răng hàm nhưng vẫn còn chân , BS làm cho em cái chụp , theo như em nghe thì BS bảo là chụp bằng sứ titan gì đó , liệu có ngon không cụ ? tốn 2 củ :(
Chụp răng sứ Titan có nghĩa là sườn kim loại bên trong có trộn Titan khoảng 4-6%, loại kim loại này sẽ giảm hiện tượng kích ứng nướu lợi. Giá 2 củ là bt cụ ạ\:D/

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chụp răng sứ Titan có nghĩa là sườn kim loại bên trong có trộn Titan khoảng 4-6%, loại kim loại này sẽ giảm hiện tượng kích ứng nướu lợi. Giá 2 củ là bt cụ ạ\:D/
Vâng , cảm ơn cụ :D có thẻ bảo hành 2 năm nữa ạ :D

dungcarnival

Xe tăng
Vâng , cảm ơn cụ :D có thẻ bảo hành 2 năm nữa ạ :D
cụ ăn nhai cẩn thận với răng này một chút, giảm ăn đồ cứng đi nhé vì răng giả ko vững như răng thật đâu. Nếu cụ ăn đồ cứng quá, chả may nó vỡ hay mẻ lớp sứ phủ là lại phải phá cái răng ấy ra làm lại đấy. :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ ăn nhai cẩn thận với răng này một chút, giảm ăn đồ cứng đi nhé vì răng giả ko vững như răng thật đâu. Nếu cụ ăn đồ cứng quá, chả may nó vỡ hay mẻ lớp sứ phủ là lại phải phá cái răng ấy ra làm lại đấy. :D
Cảm ơn cụ đã nhắc ạ :D

sicily37

Xe đạp
E vừa đi nhổ 1 cái răng hàm, chắc cũng làm implant nhưng phân vân quá. Các cụ đã có ai làm implant ở BV RHM TW Tràng Thi và BV RHM ở Bạch Mai chưa ag, giá cả 2 chỗ này ntn các cụ, em dự định trồng loại bình thường, ko đắt quá nhưng cũng ko phải loại rẻ quá.

sleepwalkervn

Xe tải
E vừa đi nhổ 1 cái răng hàm, chắc cũng làm implant nhưng phân vân quá. Các cụ đã có ai làm implant ở BV RHM TW Tràng Thi và BV RHM ở Bạch Mai chưa ag, giá cả 2 chỗ này ntn các cụ, em dự định trồng loại bình thường, ko đắt quá nhưng cũng ko phải loại rẻ quá.
Up lên cho các Cụ, Mợ trả lời...em vừa thấy thằng bạn nhờ hỏi. Nó muốn làm răng cửa. :">

Liên Minh HT

Xe đạp
Theo e cụ làm răng implant có vẻ ổn hơn đấy. Ngày trước e có cấy răng Implant ở Nha khoa Shinbi kết quả thật bất ngờ e cảm thấy chiếc răng như mới chắc chắn như răng thật, ăn nhai vô tư

filmonline

Xe điện
Theo e cụ làm răng implant có vẻ ổn hơn đấy. Ngày trước e có cấy răng Implant ở Nha khoa Shinbi kết quả thật bất ngờ e cảm thấy chiếc răng như mới chắc chắn như răng thật, ăn nhai vô tư
Cụ làm 1 cái hay mấy cái ợ? Tổng thiệt hại làm 1 cái thì bao xiền thế cụ? Em có vẻ như bị nứt 2 cái răng hàm thì làm xong liệu có ổn ko cụ?