[Funland] Nên làm cầu răng hay cấy implant?

daoman

Xe đạp
Nên chữa răng ở nơi nào có uy tín

Mèo Ly

Xe điện
Các cụ cho e hỏi là: e bị sâu mất 2 cái răng hàm, bs bảo fai nhổ đi trồng răng khác chứ ko chụp sứ ngoài đc. Theo các cụ e nên làm loại nào mà chi phí ko cao quá nhg vẫn đảm bảo việc ăn uống và ko bị mùi cg như đau nhức ak?
Theo e cụ làm răng implant có vẻ ổn hơn đấy. Ngày trước e có cấy răng Implant ở Nha khoa Shinbi kết quả thật bất ngờ e cảm thấy chiếc răng như mới chắc chắn như răng thật, ăn nhai vô tư
cụ ăn nhai cẩn thận với răng này một chút, giảm ăn đồ cứng đi nhé vì răng giả ko vững như răng thật đâu. Nếu cụ ăn đồ cứng quá, chả may nó vỡ hay mẻ lớp sứ phủ là lại phải phá cái răng ấy ra làm lại đấy. :D
Chụp răng sứ Titan có nghĩa là sườn kim loại bên trong có trộn Titan khoảng 4-6%, loại kim loại này sẽ giảm hiện tượng kích ứng nướu lợi. Giá 2 củ là bt cụ ạ\:D/

JMV

Xe máy
Em năm nay 40 tuổi rồi và hiện tại bị mất 2 răng hàm. Thằng em làm nha sĩ khuyên nên làm răng công nghệ implant hơn nếu có điều kiện. Thằng bạn em thì nó làm cầu răng thôi nhưng thấy bảo cũng tốt. Các cụ cho em lời khuyên nhé.
Chồng em làm cầu răng 7 năm rồi, nói chung ăn uống tốt bình thường.

Nhưng phát sinh là rất hay bị viêm lợi chỗ cầu răng cụ ạ, làm miệng hay bị hôi.

Làm cầu răng 1 thàng 3 hết gần chục củ, phải mài 2 cái răng bên cạnh hơi ghê cụ ạ.

Chồng em sắp phải làm implant thay 2 cái cầu vì bác sĩ bảo thế. Vì vậy cụ nên cân nhắc khi làm cầu răng nhé- mỗi cái 1000 đô ạ

Mèo Ly

Xe điện

Làm cầu răng 1 thàng 3 hết gần chục củ, phải mài 2 cái răng bên cạnh hơi ghê cụ ạ.

Chồng em sắp phải làm implant thay 2 cái cầu vì bác sĩ bảo thế. Vì vậy cụ nên cân nhắc khi làm cầu răng nhé- mỗi cái 1000 đô ạ
Đọc còm của mợ e thấy sợ rồi đấy ak :(:(

Thích ăn dưa

Xe tải

Cụ nào chụp sứ mà không muốn bị hôi miệng hay viêm lợi thì làm như sau:
Đánh răng đều, súc miệng nước muối hàng ngày. Uống nước thì uống kiểu ngậm cả ngụm to rồi nuốt giúp làm sạch toàn bộ khoang miệng.

November Rains

Xe điện
implant là lựa chọn tốt nhất có thể

làm cầu mài răng sau này bất tiện

A Quang Minh

Xe tăng
Em cũng có 2 cái răng hàm bị sâu, đang định làm Implant mà chưa biết có BS nào tốt quanh khu vực Giải phóng ko các cụ nhỉ

Mèo Ly

Xe điện
implant là lựa chọn tốt nhất có thể

làm cầu mài răng sau này bất tiện
E cảm ơn ak :)
Cụ nào chụp sứ mà không muốn bị hôi miệng hay viêm lợi thì làm như sau:
Đánh răng đều, súc miệng nước muối hàng ngày. Uống nước thì uống kiểu ngậm cả ngụm to rồi nuốt giúp làm sạch toàn bộ khoang miệng.

pokemon06

Xe tăng
cụ làm loại nào mà 6tr vậy ạ? em cũng mới đi khám, thứ 3 tới đây đi cắm implant răng hàm đây ạ. Thấy báo giá 22tr loại Strauman SVactive của Thụy Sĩ ạ. Xót hết cả mề
Phải tầm 15tr trở lên chứ làm gì có cái giá 6tr.

huusang

Xe buýt
Nhà em thằng cu đi chụp bị thiếu 2 răng hàm dưới , năm nay cháu mới 14 tuổi, đến Bs bảo phương án là niềng rồi chèn 2 răng giả , sau 18 tuổi thì làm cầu hoặc iimplant. Em đa cho làm chỗ cụ Chiến 1170 La Thành

vibo

Xe tải
Em cứ lăn tăn mãi, nhưng qua thớt này quyết được rồi. Của đáng tội, nhiều phòng khám cũng như bác sỹ răng bây giờ không làm bệnh nhân cảm thấy tin tưởng cho lắm.

Buidoimiennui122

Xe đạp
Em năm nay 40 tuổi rồi và hiện tại bị mất 2 răng hàm. Thằng em làm nha sĩ khuyên nên làm răng công nghệ implant hơn nếu có điều kiện. Thằng bạn em thì nó làm cầu răng thôi nhưng thấy bảo cũng tốt. Các cụ cho em lời khuyên nhé.
e bạn nói đúng đấy làm răng công nghệ implant đang rất dc ưa chuộng, Mình thấy bên Nha khoa Shinbi có rất nhiều người nổi tiếng đến làm, có cả MC Minh Hà nữa. Chắc phải uy tín chất lượng lắm người ta mới đổ xô về làm như vậy, bạn tự biết sắp xếp nhé!

aquaaqua

Xe hơi

drdat

Xe máy
Implant hay cầu răng có những ưu và nhược điểm riêng.
Nếu điều kiện cơ thể ok(xương đủ, mô lợi tốt, sức khỏe toàn thân tốt, khoảng răng cần phục hồi nhiều) và điều kiện kinh tế tốt :)) thì implant là sự lựa chọn hợp lý
TH mất răng lâu, răng bên cạnh xô vào khoảng răng bị mất nếu muốn làm Impant sẽ rất tốn kém và nhiều quy trình, đk kinh tế kém hơn, hay đk sức khỏe ko cho phép thực hiện phẫu thuật cũng như không có nhiều thời gian chờ đợi răng (Implant cần vài tháng mới làm được răng) thì cầu răng là lựa chọn tốt

Gửi các cụ 1 bài so sánh nhỏ khi lựa chọn cầu răng hay Implant
https://drive.google.com/file/d/0B_zybnTo7BY_QXFmdHQ5THNRZ0pOemEyWUtjMDBoemNEeW9v/view?usp=sharing

Chỉnh sửa cuối:

seatan

Xe đạp
Implant hay cầu răng có những ưu và nhược điểm riêng.
Nếu điều kiện cơ thể ok(xương đủ, mô lợi tốt, sức khỏe toàn thân tốt, khoảng răng cần phục hồi nhiều) và điều kiện kinh tế tốt :)) thì implant là sự lựa chọn hợp lý
TH mất răng lâu, răng bên cạnh xô vào khoảng răng bị mất nếu muốn làm Impant sẽ rất tốn kém và nhiều quy trình, đk kinh tế kém hơn, hay đk sức khỏe ko cho phép thực hiện phẫu thuật cũng như không có nhiều thời gian chờ đợi răng (Implant cần vài tháng mới làm được răng) thì cầu răng là lựa chọn tốt

Gửi các cụ 1 bài so sánh nhỏ khi lựa chọn cầu răng hay Implant
https://drive.google.com/file/d/0B_zybnTo7BY_QXFmdHQ5THNRZ0pOemEyWUtjMDBoemNEeW9v/view?usp=sharing
Cám ơn cụ

MayMan

Xe tăng