[Công nghệ] Nên lắp điều hòa của hãng nào các cụ nhỉ?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đây hả Cụ. chạy êm ko cụ cục nóng á. còn cục lạnh thì quạt số lớn nhất êm ko Cụ

PS: vãi chưởng DMX bán hưn 10t ụ mua đâu rẻ thế
Khác cái mã, của e RAS-H10X3, hình của cụ RAS-H10X2. Em mua ĐMCL, từ 8/2020. Toshiba chạy êm ru, cả cục nóng & lạnh.

HaiPhin

Xe tải
Cụ nói thế có nghĩa là có Daikin nọ Daikin kia #:-s
Người tiêu dùng làm sao mà biết được sự khác biệt ở mấy cái chữ cái trong mã hiệu đó. Làm ăn thế chẳng phải mất uy tín quá.
Bác ko phải là ng trong nghề hoặc ko hiểu biết lắm nên ko rõ đấy thôi, ngay sp trong cùng 1 hãng, sx trong cùng 1 năm mà đã có đến mấy loại rồi? Vd như cùng 1 máy 12.000BTU model 2020 của Pana chẳng hạn, riêng loại 1 chiều đã có đến mấy loại với giá tiền khác nhau như loại có inverter sang trọng, aero inverter cao cấp, inverter cao cấp, inverter tiêu chuẩn, rồi 1 chiều tiêu chuẩn…Có model bác chỉ có thể mua ở stđm và có model thì nhà sx họ bán ở các cửa hàng bên ngoài, cái đấy là do nhà pp hoặc sx họ độc quyền pp…Model trên máy chỉ khác nhau có khi chỉ 1 con chữ hay 1 chữ số nên ko tinh ý thì chả biết đc đâu? Mà đã khác tiền nhau thì đương nhiên là nó khác nhau về option, chất liệu sp, thậm chí là chất lượng luôn? Mà đấy là hàng Pana thì có cùng chung xuất xứ tại Malay đấy, các hãng khác như Daikin nó có cả hàng nhập Thái lẫn hàng sx tại Hưng Yên thì còn khác nữa?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bác ko phải là ng trong nghề hoặc ko hiểu biết lắm nên ko rõ đấy thôi, ngay sp trong cùng 1 hãng, sx trong cùng 1 năm mà đã có đến mấy loại rồi? Vd như cùng 1 máy 12.000BTU model 2020 của Pana chẳng hạn, riêng loại 1 chiều đã có đến mấy loại với giá tiền khác nhau như loại có inverter sang trọng, aero inverter cao cấp, inverter cao cấp, inverter tiêu chuẩn, rồi 1 chiều tiêu chuẩn…Có model bác chỉ có thể mua ở stđm và có model thì nhà sx họ bán ở các cửa hàng bên ngoài, cái đấy là do nhà pp hoặc sx họ độc quyền pp…Model trên máy chỉ khác nhau có khi chỉ 1 con chữ hay 1 chữ số nên ko tinh ý thì chả biết đc đâu? Mà đã khác tiền nhau thì đương nhiên là nó khác nhau về option, chất liệu sp, thậm chí là chất lượng luôn? Mà đấy là hàng Pana thì có cùng chung xuất xứ tại Malay đấy, các hãng khác như Daikin nó có cả hàng nhập Thái lẫn hàng sx tại Hưng Yên thì còn khác nữa?
Nó cũng là một chiêu bán hàng của nhà sx. Khách hàng luôn là gà 🐔

HaiPhin

Xe tải
Nó cũng là một chiêu bán hàng của nhà sx. Khách hàng luôn là gà 🐔
Ng td bt ko có hiểu biết sâu thì hơi khó, nhưng các hãng sx họ đều có catalog các model theo từng năm đấy, nhưng thường là các model đó chỉ bán trong stđm thôi, còn hàng bán bên ngoài thì nó hơi khác 1 chút (thường là ko có trong catalog), mặc dù vẫn có có đầy đủ tem nhãn và bh chính hãng?

Chaien Nguyen

Xe tăng
Bác bố trí thời gian phù hợp để em cho Service qua kiểm tra ạ.
Tầm giữa tuần sau bác nhé, máy đang chạy được nên không vội.
Ok cụ, may quá vì ở phòng khách và xem tivi nên cũng không gấp lắm ạ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ nói thế có nghĩa là có Daikin nọ Daikin kia #:-s
Người tiêu dùng làm sao mà biết được sự khác biệt ở mấy cái chữ cái trong mã hiệu đó. Làm ăn thế chẳng phải mất uy tín quá.
Họ phục vụ khách hàng thì có nhiều chủng loại hàng hóa.
Cái này nó phụ thuộc vào ngân sách của người mua, và sự tư vấn tử tế của người bán.
Em không thấy có gì là mang tiếng cả, cứ đòi ngon bổ rẻ thì ai chiều nổi.
Hơn nữa, người tiêu dùng cứ mặc định là hàng Thái ngon, có khi còn mắng người bán vì tư vấn hàng tốt hơn vì không phải xuất xứ thái lan ấy. :P

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
Cụ mua điều hoà thì cứ Pana, Daikin mà táng cụ ạ. Cơ mà hiện tại thì Pana đang ăn chắc Daikin. Mua hàng LG Samsung về vài bữa hối ko kịp.
Cụ nói thế là cảm quan cá nhân thôi.
Các cụ không tin vào mấy trang fan page điện lạnh xem nó khen chê daikin pana thế nào.
Em là đại diện MB về hàng điều hòa LG nhé,
Các cụ gạch đá gì vào đây em cân hết đang cần xây home xờ trim...
Cụ mua V24ENF1 là ok, nhưng xem diện tích phòng khách bn mét, có vách hay ngăn phòng không?
Cần gì chi tiết inbox em cho nhân viên tư vấn.
Em quản lý nhà PP chứ bán lẻ em hầu các cụ cho vui thôi.

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
Tình hình là thời tiết nóng nực quá mà nhà lại có con nhỏ nên em định mua thêm cái điều hoà 24k ở phòng khách để mỗi lần bế con ra ăn trưa không bị shock nhiệt. Mà ngân sách eo hẹp nên có cụ nào biết một chút về ĐH tư vấn hộ em với ạ, em đang ngắm con LG V24ENF1N 19 củ, có cụ nào dùng chưa cho em xin ít review ạ, với cả nên mua ở STĐM nào ạ ?
Cụ cho thông tin về diện tích phòng, em báo người tư vấn cho nhé, giá thì ngã vật ra luôn....
Có gì inbox em nếu cụ vẫn quan tâm

fundraiser

Xe container
Cách đây vài năm, daikin Thái cũng có mấy loại phẩm cấp.
FTKQ cũng hàng thái đấy, nhưng phẩm cấp thua con FTKC cũng của Thái, thua FTKS cũng của Thái.
Vẫn là câu nói quen thuộc, tiền nào của đó. FTKQ35 mặc dù là máy 12000, nhưng nó chỉ bằng con FTKC25 máy 9000 (nếu so sánh về hiệu năng làm mát).
Thái thì đúng là tốt thật, nhưng Thái giá nào thôi Cụ. :)
E nghĩ giải thích thế này là nguỵ biện. Đã sản xuất, đóng mác Daikin là phải đạt chất lượng theo đúng tiêu chuẩn của hãng, của thương hiệu của mình. Nếu giải thích theo kiểu của cụ thì khác gì Asanzo. Cụ bán Daikin mà giải thích kiểu này thì e tin quyết định rời bỏ thương hiệu Daikin sang thương hiệu khác là quyết định đúng đắn.

sontung89

Xe tăng
Cùng dòng cùng đời nhưng có thể là máy nén khác nhau về đơn vị sản xuất, bo mạch cũng vậy thiết kế khác nhau nhưng khác năm thì một số linh kiện có thể cũng khác nhau dẫn đến tình trạng bền kém bền mà đôi khi người trong ngành mới biết việc bị lỗi hàng loạt nếu các sản phẩm cùng lô.
Còn hàng thái thì thấy cũng có hàng sx riêng cho thị trường vn mã hàng cũng thể hiện điều đó, có thể cắt giảm một số thứ để giảm giá thành chẳng hạn tấm lọc của cục lạnh là dễ nhận ra nhất

khanhvh

Xe hơi
Cụ cho thông tin về diện tích phòng, em báo người tư vấn cho nhé, giá thì ngã vật ra luôn....
Có gì inbox em nếu cụ vẫn quan tâm
Vâng thế cụ inb em giá tham khảo con V24API1 với nhé.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Họ phục vụ khách hàng thì có nhiều chủng loại hàng hóa.
Cái này nó phụ thuộc vào ngân sách của người mua, và sự tư vấn tử tế của người bán.
Em không thấy có gì là mang tiếng cả, cứ đòi ngon bổ rẻ thì ai chiều nổi.
Hơn nữa, người tiêu dùng cứ mặc định là hàng Thái ngon, có khi còn mắng người bán vì tư vấn hàng tốt hơn vì không phải xuất xứ thái lan ấy. :P
Bán hàng thì kiểu gì cũng nói được nhỉ :(|)

Trục

Xe ba gác
Người OF
E nghĩ giải thích thế này là nguỵ biện. Đã sản xuất, đóng mác Daikin là phải đạt chất lượng theo đúng tiêu chuẩn của hãng, của thương hiệu của mình. Nếu giải thích theo kiểu của cụ thì khác gì Asanzo. Cụ bán Daikin mà giải thích kiểu này thì e tin quyết định rời bỏ thương hiệu Daikin sang thương hiệu khác là quyết định đúng đắn.
Cụ đùa chắc, khi báo giá thì đều có tên máy, nếu tương tác trực tiếp thì đều có tiêu chuẩn kỹ thuật.
Mở rộng ra cụ hỏi mua xe Toyota, hãng đó có bao loại xe, hay chỉ có 1. ???
Bán hàng thì kiểu gì cũng nói được nhỉ :(|)
Cụ hỏi mua Daikin Thái, em còn phải check lại cụ là mua loại gì.
Loại nào ngon, em nói ngon, loại nào kém em nói kém.
Cụ mua Vios bắt nó ngon như Camry là không được. Tiêu chuẩn hãng Toy đó.

fundraiser

Xe container
Cụ đùa chắc, khi báo giá thì đều có tên máy, nếu tương tác trực tiếp thì đều có tiêu chuẩn kỹ thuật.
Mở rộng ra cụ hỏi mua xe Toyota, hãng đó có bao loại xe, hay chỉ có 1. ???

Cụ hỏi mua Daikin Thái, em còn phải check lại cụ là mua loại gì.
Loại nào ngon, em nói ngon, loại nào kém em nói kém.
Cụ mua Vios bắt nó ngon như Camry là không được. Tiêu chuẩn hãng Toy đó.
Cụ nói loanh quanh. Khi nó là con điều hoà 9000btu hay 12000btu lắp cho 1 căn phòng với diện tích tiêu chuẩn thì bật là nó phải mát. Ko thể giải thích rằng vì nó là dòng rẻ tiền của Daikin nên nó kém mát hơn cái Daikin đắt tiền hơn. Nói như cụ thì hầu hết mọi người mua Daikin chắc chắn bỏ chạy hết vì số lượng người mua vừa tầm tiền là chủ đạo. Con Vios nó là vua doanh số của Toy, mặc dù nó là dòng rẻ tiền, nó vẫn phải hoạt đông đúng như tính năng mà hãng tuyên bố.

P/s: 2 con Daikin Inverter 2 chiều rẻ tiền nhập Thái của nhà em đây.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ nói loanh quanh. Khi nó là con điều hoà 9000btu hay 12000btu lắp cho 1 căn phòng với diện tích tiêu chuẩn thì bật là nó phải mát. Ko thể giải thích rằng vì nó là dòng rẻ tiền của Daikin nên nó kém mát hơn cái Daikin đắt tiền hơn. Nói như cụ thì hầu hết mọi người mua Daikin chắc chắn bỏ chạy hết vì số lượng người mua vừa tầm tiền là chủ đạo. Con Vios nó là vua doanh số của Toy, mặc dù nó là dòng rẻ tiền, nó vẫn phải hoạt đông đúng như tính năng mà hãng tuyên bố.

P/s: 2 con Daikin Inverter 2 chiều rẻ tiền nhập Thái của nhà em đây.
Vâng thưa Cụ.
Nó vẫn hoạt động đúng tiêu chuẩn.
Nhưng khách có lắp theo phòng đúng tiêu chuẩn không thì còn phải xét.
Cụ bắt một con hàng tiêu chuẩn chạy như tiêu chuẩn của con hàng cao cấp thì phải xem lại yêu cầu của mình.

Hai con cụ đưa ra, nó là hàng thái, và nó không phải là hàng giá rẻ cụ nhé.
Mẫu này là Coanda Thái, giờ sx Tại VN, chất lượng vẫn giống nhau.
Nhưng cụ đưa con này so sánh với con FTXV35 hàng cao cấp thái thì không khác gì so sánh con Altis với con Camry cả.

Dĩ nhiên, theo tiêu chuẩn hãng thì hàng vẫn có điều kiện bảo hành giống nhau.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhân tiện có thớt em sắp xếp theo thứ tự tăng dần về giá của các model Daikin hiện có để đỡ phải tranh luận:
Model 1 chiều inverter:
FTKA --> FTKQ --> FTKC --> FTKS
Model 2 chiều inverter:
FTHF --> FTXV

FTKC và FTHF được tính cùng một phân khúc, chỉ khác nhau là 1 chiều hay hai chiều.
Như vậy hàng 2 chiều không có nhiều model giá rẻ như hàng 1 chiều.
Model siêu thị thì có đầu:
ATKA...