[Funland] Nên lấy vợ các cụ ạ.

30A59x.yz

Xe tải
Cụ lười làm việc nhà giúp vợ nhỉ? Cái này cũng là bệnh chung của các ông chồng VN.

duongbaoan267

Xe điện
Con vợ em nó lần mò thế nào cầm đt của em vào thớt này đọc, nó hỏi “a có đổi ko” em bảo “ko cần đổi ra tiền đổi lấy đứa nào 18 là đc” mà nó cầm gậy giấu gầm giường đuổi em quanh nhà

bocutri

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
gianphoinhapkhau.vn
Phụ nữ Việt Nam muôn đời khổ vì thích danh hiệu giỏi việc nước, đảm việc nhà và thích nghe chim hót :D :D :D.

Đùa thế thôi nhưng chúc mừng cụ chủ.

Dưng mà tôi thấy những người hoàn hảo, ví dụ người chồng hoàn hảo, người vợ hoàn hảo, đồng nghiệp hoàn hảo, con cái hoàn hảo là tôi thấy khiếp lắm :D
Cái gì mà hoàn hảo, cụ đúng là nhìn đời nhìn người k có tí lạc quan và tích cực nào cả.

STElectrics

Xe lăn
Cụ chủ số hưởng nhỉ! Em đây không oánh giày cho vợ thì thôi, mở mồm bảo nó lau cho cái giày chắc nó tát cho lệch mặt.

landaumuaxe

Xe điện
Em cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ ý kiến. Em cũng cố gắng làm n việc hơn giúp vợ. Nhất là từ khi có bạn 4.
Còn những việc e kể là do vợ hoàn toàn tự nguyện, kể cả việc đánh giày, là áo cho e khi biết ngày hôm đó e có cuộc họp ạ. Em còn chưa kịp nói ý chứ.
Chuyện e k thêm bớt gì đâu, viết để các cụ chưa lập gđ, hoặc cụ mợ đã có rồi mà chưa được như ý thì có thêm chút động lực đc lại để hôn nhân được dễ chịu hơn.

smartman76

Xe tải
Em cũng yêu vợ lắm, chắc cũng không kém cụ chủ thớt là mấy, mặc dù vợ em nó lười hơn nhiều, thế mà nhiều lúc em vẫn thương nó quá, bảo lấy thêm vợ nữa về đỡ đần cho nó mà con vợ em nó không nghe, bực hết cả ông người các cụ ạ!

Ms.Bui

Xe buýt
Mợ yên tâm có em đây, con em nó tả em là hàng ngày thường nằm trên sofa và bảo anh ơi em mệt! He he
Vâng, nói chung bác vậy là nhất rồi.
Nhưng cũng mong các cụ khác đọc thớt này không lầm bầm "Đúng là vợ nhà người ta không bao giờ làm mình thất vọng" :))), áp lực cho chị em phụ nữ lắm, nhất là những người lơ ngơ như em :)) :)) :))
Các mợ ạ, đang hạnh phúc thì cứ hưởng thôi, cũng tùy thuộc vào người đàn ông bên cạnh mình mà cư xử cho phù hợp, bởi thế giới có 2 kiểu đàn ông: 1 là thích hưởng thụ, 2 là thích phục vụ.

vietbamboo

Xe điện

mizuyama77

Xe buýt
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Cụ vớ đc cô Tấm ngày nay rồi. Chúc mừng cụ. E đc 1 nửa.

Mrs.Xòa

Xe tải
mãi mới có top khen vợ thế này. em phụ nữ cũng ấm lòng. phận trai 12 bến nước. chúc mừng cụ đậu bên trong =))

sweetlemon13

Xe đạp
Các mợ ạ, đang hạnh phúc thì cứ hưởng thôi, cũng tùy thuộc vào người đàn ông bên cạnh mình mà cư xử cho phù hợp, bởi thế giới có 2 kiểu đàn ông: 1 là thích hưởng thụ, 2 là thích phục vụ.
Phụ nữ cũng vậy, kiểu thích phục vụ và kiểu thích mệt nằm sofa ý mà :)))

meomun346

Xe container
Vợ cụ đảm quá, ...
Cô bạn em chồng cũng đi làm về muộn, mặc dù cô ấy làm việc tại nhà, nhưng 2 đứa con và mọi thứ việc nhà đều đến tay cũng than trời lên. Sau phải thuê giúp việc, mà thỉnh thoảng vẫn kêu vất vả vì chồng hầu như ko đỡ dc mấy.
Cho nên vợ cụ đảm như vậy có khi cũng là phải làm thôi chứ chả sung sướng gì. Trong câu chuyện của cụ em thấy cụ chả đỡ đần gì cả.
Thế hệ sau ít người dc như vậy lắm, cái tôi cao và tính hưởng thụ cao, nên giờ bỏ nhau nhiều hơn. Ko cam chịu như các mợ xưa.
Chắc cụ chủ làm ra nhiều tiền, chứ nếu cũng thu nhập bằng vợ thì cụ tham gia việc nhà hơi ít nhé. Mừng cụ có vợ đảm lại xinh, ngoan.

xuanvu5483

Xe hơi
Nên lấy ạ, mà nên lấy luôn 2 vợ ý ạ, em thấy khẩu hiệu
"Gia đình hai con vợ
chồng hạnh phúc"
treo ngoài đường nhiều lắm =))