[Funland] Nên mở xưởng sản xuất gì trong vào 5 năm tới ??

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mấy hàng FMCG đó chi phí quảng cáo PR nhiều lắm cụ ạ. Người ta mua dựa trên thương hiệu, chứ tên lạ khó thâm nhập thị trường, trừ khi nhái như nhiều cơ sở hiện nay
Vâng, nên xác định sx tại VN thì phải có thị trường, khi cầu có thì sx chưa muộn.
Cụ thớt hỏi sx gì trong 5 năm tới, thì câu trả lời là 5 năm tới, các dn hiện nay sx vẫn cứ sx, không thiếu một ngành nào.

long.spc

Xe container
Cụ nào chí thú làm nông nghiệp , thì mảng nông nghiệp sạch vẫn còn nhiều dư địa phát triển. Quan trọng là có tâm làm thực sự, rồi sẽ có niềm tin
Em về quê, gặp mấy thằng em bảo cứ nuôi gà lợn sạch bé lớn dần khắc có thị trường mà chúng nó k làm, thích sáng làm chiều lấy tiền hoặc làm cuối tháng lấy công

Thỏ móm

Xe điện
Cụ chủ cho em ké top, em tìm cụ nào sản xuất giày dép, em làm hàng phục vụ xuất khẩu a, cám ơn các cụ a
Bác có thể Pm cụ thể nhu cầu. Thỏ có 02 nhà máy giày và dép tại HP. Thương hiệu đã và đang bán gần ngang ngửa Bitis.

Minhnd

Xe điện
Kể ra mà TQ mở cửa thì cụ chủ nên đi 1 chuyến sang hội chợ Canton Fair thì có thể tìm được đáp án. Hội chợ này có rất nhiều ngành gợi mở cho mình có thể tham gia vào lãnh vực SX.

Minhnd

Xe điện
Làm ăn ở Việt nam cứ như chơi trò chơi mạo hiểm, đang làm ăn ngon trớn tự dưng có cái nghị định, thông tư liên quan đến lĩnh vực của mình được ban hành thế là " một là cuộc đời nở hoa, hai là cuộc sống bế tắc". Như cái nghị định 100 vừa rồi, nếu bên xxx làm nghiêm túc và kéo dài thì >60% quán nhậu phá sản.
Cụ nói chuẩn quá. Ví dụ trước đây cháu có anh bạn góp vốn đầu tư vào sàn vàng. Đang ngon lành thì tèn tèn có lệnh cấm sàn vàng thế là đứt cước. Sau anh bạn đầu tư xưởng, máy cán, máy cắt… vào kinh doanh tôn lợp từ TQ. Cũng vừa mới ổn thì tèn tèn lại có món thuế tự vệ oánh loanh quanh 30% vào tôn màu nhập khẩu. Thế là phá sản tập 2.

BMW X5

Xe buýt
Em cũng start up bằng mảng sx, mặc dù đã có kênh phân phối nhưng nói thật vẫn vô cùng vất vả. Nên giờ anh em, người nhà, bạn bè nếu có ý tưởng startup bằng sx em vẫn khuyên chân thành là thích ngành nào đi thương mại ngành ấy trước đã, đủ chín về kinh tế, và sản lượng tm tốt thì hãy nghĩ đến mở xưởng sx.

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc bác chủ thớt đang có ít tiền muốn làm kinh doanh.
Nhưng kinh doanh thì có tỷ cách, tùy khả năng của từng người mà từng cách kinh doanh sẽ phù hợp đến đâu.
Nhưng lên đây hỏi kinh doanh cái gì thì chắc rất khó để bắt đầu sản xuất, mà như vậy thì câu hỏi chỉ nên giới hạn buôn bán cái gì dễ lãi và lãi nhanh nhất thôi.
Để sản xuất 1 thứ gì có lãi, người ta không chỉ biết cách kinh doanh chung chung, mà phải rất hiểu mặt hàng định sản xuất để tung ra thị trường. Rất hiểu tức là không chỉ biết thứ hàng đó đang như thế nào trên thị trường, mà còn phải hiểu bản chất của nó, cách thức để để sản xuất ra với giá thành/chất lượng hợp lý nhất (hợp lý chứ không chỉ chất lượng cao nhất hay giá rẻ nhất). Em không nói cao siêu về công nghệ, mà chỉ dùng từ thường dân là cách để sản xuất ra mặt hàng này thôi.
Đặt câu hỏi như thế này có vẻ bác chủ thớt chưa tìm hiểu mặt hàng cụ thể nào cả. 5 năm để sản xuất một cái gì đó thì cũng mới chỉ là giai đoạn bắt đầu thôi!

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chí thú làm nông nghiệp , thì mảng nông nghiệp sạch vẫn còn nhiều dư địa phát triển. Quan trọng là có tâm làm thực sự, rồi sẽ có niềm tin
Hiện đang có phong trào về quê làm NN sạch đó cụ. Em dự vài năm nữa có nhiều cụ lên đây hỏi nuôi con gì, trồng cây gì. Cụ cứ nhìn anh vova, anh Đức vì nó rất khoai :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Trước em bán cho xưởng anh Độ và xưởng anh Nam, không biết dạo này họ phát triển to tay chưa.
Trước dịch, bên em cũng thi công, lắp đặt quạt công nghiệp nhà xưởng, hệ thống thông gió, làm mát, hút bụi, xử lý khí cho anh Độ, chị Sinh (cty Đại Phát) thì thấy anh nói con cái giờ tạm ổn rồi, anh làm tàm tạm như này thôi, còn lại anh có thú vui ngâm rượu. Còn thiết kế, thi công cho cty Việt Nhật của anh Nam thì anh vẫn làm túc tắc, nhỏ bé vậy vậy. Anh chuyển sang nghề mới là MC sự kiện, bầu sô vũ công ở BN. Sang đất Nam Định thi công hệ thống cho nhà Chiềng Mai thì thấy nhà này làm bỉm, băng vệ sinh có lẽ là thua mỗi Unicharm.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự định đầu tư mà chưa biết làm gì thì khó quá, ít ra cũng phải có nghiên cứu và khoanh vùng khả thi định hướng của cụ chứ vì nó liên quan đến nhiều thứ: nguồn vốn, mặt bằng, môi trường, thuế, nguồn nguyên liệu.
Biết bao nhiêu lĩnh vực: SX hàng gia dụng, gỗ XK, kim khí XK hoặc thức ăn gia súc.. vân vân và mây mây.
Hay xăng dầu đang bất ổn cụ vào thăm anh Trịnh Sướng xem sao...

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Taical/ Filler masterbatch và Color masterbatch cụ nhé. Ở đẳng cấp cao hơn cụ làm được Compound thì không lo hết việc. Còn Taical/ Filler masterbatch và Colour masterbatch là gì cụ tìm hiểu Google thêm cho em nhé. Ngành này mình đang đánh bại các cty của China trên chính đất China và thế giới từ mấy năm qua rồi. Doanh thu trước dịch khoảng 300-400 tr usd/ năm 1 cty quy mô vừa theo cụ là cao hay thấp ?!
Doanh thu như này thì ngang với các cty sản xuất bột đá CaC03 ở Yên Bái và Nghệ An rồi.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Em vote 1 phiếu cho sx Băng vệ sinh, tháng nào chị em cũng dùng. ;))
Cũng khoai lắm lắm :)) . Nếu xác định làm hàng NONAME thì khó mà cạnh tranh với các đại gia bên Bắc Ninh, vì đội này thâm niên làm BVS 20 năm có dư và đã từng làm hàng NHÁI các thương hiệu nổi tiếng từ những năm đầu 2000. Giờ họ làm hàng NONAME đưa về vùng sâu vùng xa. Còn các thành phố, là chỗ của các thương hiệu mạnh, đổ từng núi tiền cho media quảng cáo. Nhao vào là chết ngay.
Làm giấy vệ sinh còn có thị trường lớn hơn, vì:)) người (phụ nữ) Kinh nào cũng có mông nhưng không phải người (phụ nữ) Mông nào cũng có kinh:P, thị trường BVS chỉ cho nữ giới từ 15-55 tuổi, còn giấy vệ sinh dùng cho TOÀN DÂN, mà không chỉ mỗi chức năng khi xả đầu ra mà còn dùng nhiều mục đích khác, thị trường mênh mông hơn nhiều, vậy mà muốn làm cũng KHOAI cực. Khoai không phải vì công nghệ (công nghệ chả có mẹ gì, mua máy TQ nó dậy cho từ A tới Á luôn), mà vì không bán nổi hàng.
Giờ làm sản xuất cái gì phải có tí KHÓ KHÓ mà người chủ có CHÚT XÍU lợi thế về kỹ thuật, mà ít có người có, và nên đi vào các thị trường ngách. Nên việc sản xuất này nên là người có khả năng kỹ thuật lẫn khiếu kinh doanh.
Tốt nhất là theo lối mòn dân tộc ta: mua đất chờ ...nó lên giá:-o

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Thật là nếu làm đc cụ đầu tư sản xuất bcs. Món này đầu ra luôn ổn định ạ.
Thi thoảng cụ có chương trình khuyến mãi cho ae Offer.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Kể ra mà TQ mở cửa thì cụ chủ nên đi 1 chuyến sang hội chợ Canton Fair thì có thể tìm được đáp án. Hội chợ này có rất nhiều ngành gợi mở cho mình có thể tham gia vào lãnh vực SX.
hehe, đi CANTON về khỏi muốn sản xuất luôn.

Emesco

Xe điện
Nên mở xưởng đẽo cày

Trục

Xe ba gác
Người OF
Trước dịch, bên em cũng thi công, lắp đặt quạt công nghiệp nhà xưởng, hệ thống thông gió, làm mát, hút bụi, xử lý khí cho anh Độ, chị Sinh (cty Đại Phát) thì thấy anh nói con cái giờ tạm ổn rồi, anh làm tàm tạm như này thôi, còn lại anh có thú vui ngâm rượu. Còn thiết kế, thi công cho cty Việt Nhật của anh Nam thì anh vẫn làm túc tắc, nhỏ bé vậy vậy. Anh chuyển sang nghề mới là MC sự kiện, bầu sô vũ công ở BN. Sang đất Nam Định thi công hệ thống cho nhà Chiềng Mai thì thấy nhà này làm bỉm, băng vệ sinh có lẽ là thua mỗi Unicharm.
Vâng, nói sơ qua là em cũng biết cụ có cùng tệp khách hàng với em rồi.
Giờ cái gì cũng là bé bé và tinh xảo thêm là đều có chỗ đứng trên thị trường.
Cụ chuyên về mảng thiết bị ngành nhựa ạ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nói sơ qua là em cũng biết cụ có cùng tệp khách hàng với em rồi.
Giờ cái gì cũng là bé bé và tinh xảo thêm là đều có chỗ đứng trên thị trường.
Cụ chuyên về mảng thiết bị ngành nhựa ạ?
Dạ không cụ ạ. Em bên hệ thống thông gió, làm mát, hút bụi, xử lý khí thải và quạt công nghiệp cho nhà máy, nhà xưởng.

Trục

Xe ba gác
Người OF
hehe, đi CANTON về khỏi muốn sản xuất luôn.
Em được training một bài về thời trang.
Mày nhìn hai cái áo mẫu này, ha cái giá chênh nhau 10 lần, kiểu dáng và ngoại quan giống hệt nhau, chỉ khác nhau về chất liệu (9-10). Nếu không phải trong nghề mà đóng mác hai cái cùng một loại, rất khó phân biệt.
Chị na, mọi thứ họ đều xử lý được, vấn đề là anh muốn mua hàng ở giá nào.